เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 12:09:35 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317696 ครั้ง)
Annann_Portnoy
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 06:48:28 PM »

Kasitiprogguitar คิดดีแล้วเหรอคยตาน้องโอ๊คเป็นเพื่อนน่ะ อ๊ะ ล้อเล่นนะคะพี่โอ๊คคคคคคคคคคคคคคคคคคคค 5555+

มิตรที่ดีหายากกว่ารักแท้~*
Time may change my life
but my heart remains the same to you,
Time may change your heart
my love for you never changes...
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 06:53:33 PM »

เหอะๆพี่แอนแอนกวนผมอีกและ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #32 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 07:04:40 PM »

มาเกี้ยวพาราสีกันแถวนี้เหรอ...
Annann_Portnoy
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 07:11:46 PM »

มาเกี้ยวพาราสีกันแถวนี้เหรอ...

พี่อั้มก็จะมาเกี้ยวด้วยช่ายม้า รู้นะๆ 555

มิตรที่ดีหายากกว่ารักแท้~*
Time may change my life
but my heart remains the same to you,
Time may change your heart
my love for you never changes...
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #34 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 07:15:30 PM »

พี่อั้มก็จะมาเกี้ยวด้วยช่ายม้า รู้นะๆ 555

รู้ทันนะ แหม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2007 | 03:56:45 PM »

รู้ทันนะ แหม

- -" .............................

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2007 | 03:58:46 PM »

หวัดดีครับ

ผมชื่อ โซ่ เป็นเพื่อน โอ๊คมัน  ยิ้มกว้างๆ
อายุ 15 ร.ร. สวนกุหลาบวิทยาลัย

แนวที่ชอบ คงจะเป็น jazz มั้งเข้ามาเว็บนี้ ! 555+  ยิงฟันยิ้ม

แต่เน้นทาง prog metal  prog rock

ปัจจุบันนี้ก็ฝึกกีตาร์ครับ รับจ้างเขียนเพลงครับ

อิทธิพลทางดนตรีในการฝึกกีตาร์ได้แก่

Dreamtheater , kenziner , symphony-x , angra , kenziner , electrocution 250 , agora , andromida ,
chromshift , ambeon , tool , yes , rush , kansas , camel โดยคร่าวๆครับ

phycedilic ก็ฟังครับแต่ไม่ใช่ตัวยง แหะๆ  ยิ้มเท่ห์ ยินดีที่จะคุยแลกเปลี่ยนความคิดกับทุกคนครับ หน้าตาไม่ดี แต่อารมดีนะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ยิงฟันยิ้ม

โซ่ได้เนื้อเพลงใหม่พี่ยังจ๊ะ 5555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #37 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007 | 01:08:42 AM »

อ้าวแหม...กลายเป็นกระทู้จีบกันไปซะแล้ว
(ใครว่าเพลง Prog ไม่ค่อยมีเพลงรัก...อะฮุ ๆ)

แนะนำตัวบ้างล่ะ
ชื่อจริง - คามิยามะ ทาคาชิ
อาชีพ - ฆาตกรโรคจิต
E-mail - erastale@hotmail.com
ชอบเพลงแนว - Acoustic Death metal , Gospellian Black metal , Ambientcore , Symphonic Punk ฯลฯ
เว็บไซต์หาข้อมูลที่แนะนำ - http://www.uncyclopedia.org

(ข้างบนนี้ล้อเล่นหมดเลยนะครับ ยกเว้น E-mail อยากรู้อะไร add มาคุยเอง เป็นคนขี้อายอ่ะ)

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
NuMuNiMu
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007 | 04:15:15 AM »

แหมน้องโอ๊ค ทักทายแต่สาว ๆ นะจ๊ะ อิอิ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007 | 06:35:45 PM »

แหมน้องโอ๊ค ทักทายแต่สาว ๆ นะจ๊ะ อิอิ

ป่าวนะพี่นุ่มนิ่ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
.. polotoon ..

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007 | 06:40:28 PM »

ป่าวนะพี่นุ่มนิ่ม
อ้ว คิดว่าชื่อ นู มู นิ มู ซะอีก ..    ตกใจ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007 | 07:08:03 PM »

ชื่อ - ตอง

อายุ - 13 ปี

โรงเรียน - บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)

E - Mail : sarunchuenmanus@hotmail.com

แนวเพลง - Progressive Rock , Progressive Metal , Trash - Speed Metal , Hard Rock

Last.fm http://www.last.fm

ศิลปินต่างประเทศที่ชื่นชอบ  Pink Floyd , Dream Theater , The Beatles , Genesis , Metallica ร่ายยาวไม่หมดแน่

ศิลปินไทยที่ชื่นชอบ น้าซัน มาโนช พุฒตาล , The Olarn Project , พงษ์พรหม สนิทวงษ์ ณ อยุธยา , น้าหมู คาไลโดสโคป

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2007 | 12:07:52 PM »

ตกใจ น้องๆอายุน้อยๆแต่ฟังเพลงรุ่นเดอะกันเยอะดีจิง
...ชื่อ : โก๋ เป็นนามแฝง แต่เรียกติดปากกันไปเหอะคับ
...อายุ : แก่ (แต่อาวุโสน้อยกว่าพี่ปีศาจลายครามแน่ๆ) ฟังเพลง Prog ทำให้รู้สึกแก่น้อยลง ล้ำยุคเสมอ
...อาชีพ : เคยใช้ปากค้าความ แต่โป้ปดไม่เก่ง เลยหันมาหนับหนุนด้านไอทีแทน
...ทางเพลง : ใช้หู ฟังได้ทุกแนว แต่เน้น Heavy Metal , Prog Rock Metal , New Age
The Miracle
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2007 | 12:13:56 PM »

ยินดีต้อนรับค่ะ น้องตอง พี่โก๋  ยิ้ม

Delirium Demon
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 | 12:32:21 PM »

สวัสดีทุกคนครับ มาใหม่ ความจริงตามอ่านมาตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว
แต่บอร์ดใหม่แอบสิงมาอ่านไม่ได้ เลยสมัครซะเลย

ชื่อ - ขวัญ

อายุ - 19 ปี (จะ 20 ในอีกหนึ่งอาทิตย์)

ปัจจุบัน ปี 2 บัญชี ธรรมศาสตร์

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 49
พิมพ์