เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 11:38:37 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317614 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #645 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 | 11:42:29 PM »

สวัสดีครับ วันนี้ได้เป็นสมาชิกเต็มตัวซะทีครับ ดีใจมากๆเลยครับ
ชื่อ : John Lemon
ชื่อเล่น : เอ็มครับ
อายุ 25 ปี
แนวดนตรีที่ชอบ :  Classic Rock ,Metal .Britpop
ศิลปินคนโปรด :  John Lennon ,The Who, The Beatles, The Cream , Led Zeppelin , Arctic Monkeys , Oasis 
ความชื่นชอบอย่างอื่น : เสื้อแดง (Munutd) ครับ 
Facebook:   facebook.com/oasisfx                      <<<< แอดมาคุยกันได้เลยน่ะครับ

เว็บนี้ผมติดตามตั้งแต่เพิ่งเปิดใหม่ครับ แต่ตอนนั้นไม่ได้เป็นสมาชิกกับเค้า เข้ามาอ่านเป็นระยะๆ  ตอนนี้ผมเข้าดูอีกที เว็บนี้คุยเรื่อง Rock กันสนุกมากๆครับ เลยตัดสินใจสมัครเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #646 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 10:28:36 AM »

สวัสดีครับ วันนี้ได้เป็นสมาชิกเต็มตัวซะทีครับ ดีใจมากๆเลยครับ
อายุ 25 ปี
แนวดนตรีที่ชอบ :  Classic Rock ,Metal .Britpop
ศิลปินคนโปรด :  John Lennon ,The Who, The Beatles, The Cream , Led Zeppelin , Arctic Monkeys , Oasis 
ความชื่นชอบอย่างอื่น : เสื้อแดง (Munutd) ครับ 
Facebook:   facebook.com/oasisfx                      <<<< แอดมาคุยกันได้เลยน่ะครับ

เว็บนี้ผมติดตามตั้งแต่เพิ่งเปิดใหม่ครับ แต่ตอนนั้นไม่ได้เป็นสมาชิกกับเค้า เข้ามาอ่านเป็นระยะๆ  ตอนนี้ผมเข้าดูอีกที เว็บนี้คุยเรื่อง Rock กันสนุกมากๆครับ เลยตัดสินใจสมัครเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ สมัครช้า ดีกว่า ไม่สมัครเลยครับ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #647 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 10:45:12 AM »

อายุ 25 ปี

ยินดีต้อนรับคุณJohn Lemon ชื่นชอบศิลปินคนโปรดอย่างJohn Lennon/The Beatles/Led Zeppelin ฯลฯ มีเพื่อนๆสมาชิกแถวๆนี้ก็ชื่นชอบ
เหมือนกันหวังว่าคงได้คุยกันได้แบบคน "คอเดียวกัน"
John Lemon
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #648 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 | 01:36:34 AM »

วันนี้ได้แผ่น George Harrison - All Things Must Pass  (2010 Remaster) มา โอ้ว ชุดนี้ผมพลาดได้ไงเนี่ยครับ

เพราะมากกกกกกกก  เพราะทุกเพลงเลย เคยได้ยินกิตติศัพท์ชุดนี้มาพอสมควรครับ แต่เพิ่งได้แผ่นมา เพราะมากครับ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #649 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 | 04:21:16 PM »

วันนี้ได้แผ่น George Harrison - All Things Must Pass  (2010 Remaster) มา โอ้ว ชุดนี้ผมพลาดได้ไงเนี่ยครับ

เพราะมากกกกกกกก  เพราะทุกเพลงเลย เคยได้ยินกิตติศัพท์ชุดนี้มาพอสมควรครับ แต่เพิ่งได้แผ่นมา เพราะมากครับ

ยอร์จค่อนข้างอาภัพคนส่วนมากมักมองข้ามเขาไป เพราะไปหลงกับอัฉริยภาพของจอห์นกับพอล(ก็จริงๆนี่)
 ที่จริงเพลงของเขามีเสน่ห์มาก และมีความไพเราะน่าฟังแบบน่ารักๆ
TRON

« ตอบ #650 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 | 04:32:12 PM »

ยอร์จค่อนข้างอาภัพคนส่วนมากมักมองข้ามเขาไป เพราะไปหลงกับอัฉริยภาพของจอห์นกับพอล(ก็จริงๆนี่)
 ที่จริงเพลงของเขามีเสน่ห์มาก และมีความไพเราะน่าฟังแบบน่ารักๆ

แนะนำอัลบั้ม George Harrison เป็นอัลบั้มที่ฟังเพลินไพเราะ ฟังแล้วสบายใจตลอดทั้งแผ่นเลยจริงๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #651 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 04:12:56 PM »

ยินดีต้อนรับคุณ Ritchie Benmore ครับ
ยินดีต้อนรับครับ ( ช้าหน่อยนะครับ ) อยากถามว่า Benmore รสชาดดีไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

Schism The 21st Century Schizoid Man
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #652 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:52:09 AM »

สวัสดีครับ THAIPROG!
หลังจากผมคลุกคลีจนแทบจะได้เสียเป็นสามีภรรยากัน กับเพื่อนๆในไทยพร็อคหลายๆคน
มาวันนี้ Schism มาขอเข้าถวายตัวในห้องแนะนำตัวแล้วครับ

ออกตัวก่อนเลยครับว่าจริงๆแล้วผมเป็นคนที่ฟัง Progressive ไม่ค่อยออกครับ
(ผมมีพรนรกในกับการนับส่วนดนตรีเป็นอย่างมาก)
เพราะฉะนั้น จึงอาจจะฟังเพลง หรือมีมุมมองทางดนตรีแปลกหรือน้อยไปจากเพื่อนๆในนี้ไปซักหน่อย
เชื่อว่าเพื่อน TH PROG คงไม่รังเกียจผมขนาดจับผมผูกเสาเผาไฟเอาไข่ปานะครับ ยิ้ม

โดยทั่วไปแล้วผมจะฟังเพลงค่อนข้าง Shuffle ครับ
ฟังมันตั้งแต่ Progressive และ Noise หรือ Ambient
แบบที่หลายๆคนในนี้ชื่นชอบ ผมก็ชอบครับ
รวมไปถึงแนวดนตรีที่พี่ๆหลายคนในนี้อาจจะไม่ชอบ
เป็นต้นว่า

Crustpunk, Metal บลาๆๆๆ
ขอยกแค่ 2นะครับ ขี้เกียจไปนึกถึงมันครับ...

ส่วนชื่อ Schism นี้มาจากวงที่ทุกท่านทราบกันดีครับ
มันอยู่ตรง Tab บนของสิ่งที่พี่ๆกำลังใช้ออนไลน์อยู่ครับ
ใช่แล้วครับ TOOL !!!

อ่าวเดี๋ยวก่อน....รู้สึกจะพิมพ์แนะนำตัวยาวไปแล้ว จบก่อนดีกว่าเนอะครับ

อะไรนะ....
อายุเหรอครับ...ลืมมันไปเถอะครับ 555+
มันคือสิ่งที่ไม่สำคัญในสารบบการสื่อสารครับ
เพราะงั้นผมจะขอเรียกพี่ๆว่า "พี่" ทุกคนเลยแล้วกันนะครับ (เริ่มตั้งแต่วรรคที่แล้ว)

ส่วนจะเรียกผมว่ากระไรนั้น เรียกได้ตั้งแต่ Schism, ชิซึ่ม, ลั่นทม และอีกมากมายครับ
ชื่อนั้นยังคงไม่สำคัญ เพราะนามนั้นไซร้ มันเป็น "Another Bricks in The Wall" Noun.

ยินดีที่ได้รู้จักครับ THAIPROG ยิ้ม

*EDIT*

หากท่านพบเห็นหน้านี้ใน Facebook หรือเคยผ่านตามาบ้าง
ไอ้หมอนั่นคือ Schism เจ้าเดียวกันกับที่มาแนะนำตัวที่นี่ครับ
ถ้าเจอมันกำลังป้วนเปี้ยนอยู่ใกล้ๆ จับมัน Add Friend ได้เลยครับ มันไม่กัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:55:10 AM โดย SCHi5M » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #653 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:48:40 AM »

ยินดีต้อนรับครับ อยากคุยกันที่นี่แบบเต็มๆอยู่แล้ว ขุดกระทู้หรือตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยนะครับ มีมุมมองอะไรคล้ายๆกัน ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #654 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:02:45 PM »

หลังจากผมคลุกคลีจนแทบจะได้เสียเป็นสามีภรรยากัน กับเพื่อนๆในไทยพร็อคหลายๆคน
มาวันนี้ Schism มาขอเข้าถวายตัวในห้องแนะนำตัวแล้วครับ

ออกตัวก่อนเลยครับว่าจริงๆแล้วผมเป็นคนที่ฟัง Progressive ไม่ค่อยออกครับ
(ผมมีพรนรกในกับการนับส่วนดนตรีเป็นอย่างมาก)
เพราะฉะนั้น จึงอาจจะฟังเพลง หรือมีมุมมองทางดนตรีแปลกหรือน้อยไปจากเพื่อนๆในนี้ไปซักหน่อย
เชื่อว่าเพื่อน TH PROG คงไม่รังเกียจผมขนาดจับผมผูกเสาเผาไฟเอาไข่ปานะครับ ยิ้ม

โดยทั่วไปแล้วผมจะฟังเพลงค่อนข้าง Shuffle ครับ
ฟังมันตั้งแต่ Progressive และ Noise หรือ Ambient
แบบที่หลายๆคนในนี้ชื่นชอบ ผมก็ชอบครับ
รวมไปถึงแนวดนตรีที่พี่ๆหลายคนในนี้อาจจะไม่ชอบ
เป็นต้นว่า

ขอยกแค่ 2นะครับ ขี้เกียจไปนึกถึงมันครับ...

ส่วนชื่อ Schism นี้มาจากวงที่ทุกท่านทราบกันดีครับ
มันอยู่ตรง Tab บนของสิ่งที่พี่ๆกำลังใช้ออนไลน์อยู่ครับ

อ่าวเดี๋ยวก่อน....รู้สึกจะพิมพ์แนะนำตัวยาวไปแล้ว จบก่อนดีกว่าเนอะครับ

อะไรนะ....
อายุเหรอครับ...ลืมมันไปเถอะครับ 555+
มันคือสิ่งที่ไม่สำคัญในสารบบการสื่อสารครับ
เพราะงั้นผมจะขอเรียกพี่ๆว่า "พี่" ทุกคนเลยแล้วกันนะครับ (เริ่มตั้งแต่วรรคที่แล้ว)

ส่วนจะเรียกผมว่ากระไรนั้น เรียกได้ตั้งแต่ Schism, ชิซึ่ม, ลั่นทม และอีกมากมายครับ
ชื่อนั้นยังคงไม่สำคัญ เพราะนามนั้นไซร้ มันเป็น "Another Bricks in The Wall" Noun.

ยินดีที่ได้รู้จักครับ THAIPROG ยิ้ม

*EDIT*

หากท่านพบเห็นหน้านี้ใน Facebook หรือเคยผ่านตามาบ้าง
ไอ้หมอนั่นคือ Schism เจ้าเดียวกันกับที่มาแนะนำตัวที่นี่ครับ
ถ้าเจอมันกำลังป้วนเปี้ยนอยู่ใกล้ๆ จับมัน Add Friend ได้เลยครับ มันไม่กัด

เร่อะ
Yes

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #655 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:55:48 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม Gong นะครับ แนวเพลงที่ชอบก็พวก KPOP น่ะครับ ขยิบตา

Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #656 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:36:08 PM »

เร่อะ เยส2

Schism The 21st Century Schizoid Man
*

« ตอบ #657 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:06:41 AM »

....และ 2 คนที่กำลัง "เร่อะ" กำลัง "เยส" กันอยู่นี่คือสนม 2 คนในฮาเร็มผมที่กล่าวไปเบื้องต้นครับ
TRON

« ตอบ #658 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:08:16 AM »

....และ 2 คนที่กำลัง "เร่อะ" กำลัง "เยส" กันอยู่นี่คือสนม 2 คนในฮาเร็มผมที่กล่าวไปเบื้องต้นครับ

ว่างๆมาแจมกระทู้นี้กันหน่อยนะครับคุณ Schism ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=63.new#new
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #659 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:52:11 AM »

เป็นต้นว่า

อะไรนะ....

*EDIT*

นึกว่าชื่อ"เอ"ซะอีก
ยินดีตอนรับครัฟ......

ว่าแต่อวตาร กลับนึกถึงคริสตัล บอย ในคอบรา ซะงั้นแฮะ

หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 49
พิมพ์