เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 08:19:54 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317816 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #75 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 06:14:52 PM »

toto นะครับ
อายุ สามสิบแปด แย้ววววววว แก่ฟะเรา
ทำธุระกิจส่วนตัวครับ
ฟังเพลงตั่งแต่สมัยซื้อแผ่นเสียงที่เซ็นทรัลสีลมใส่ขาสั้นเดินไปจากวัดสุทธิหลังเลิกเรียน
แต่เดี่ยวนี้พก ipod แทนและ
แผ่นเสียงนอนนิ่งในตู้มามากกว่าแปดปีได้แล้วละ

ก็ฟังร็อคกะโปรเกสสีฟ เป็นส่วนมากนะครับ แจ็สบ่างนิดหน่อย
.......................................
ไม่ต้องกลัวแก่คับ ผมว่าเพื่อนร่วมแก่ที่นี่มีเยอะคับ สงสัยจะมากกว่าก๊วนเด็กกุงเกงขาสั้นใส่แว่นซะอีก ยิงฟันยิ้ม

38 ถือว่ายังน้อยสำหรับเว็บนี้นะครับ อิอิ รับประกันครับ เว็บนี้ผู้ใหญ่เยอะ ส่วน Mod ใส่แว่น 2 คนครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #76 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 11:58:57 AM »

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องทำตัวแบบชาวโรมัน
เขาสั่งให้แนะนำตัว ก็ จัดปาย.. เอิ้ก

สวัสดีสาวๆและหนุ่มๆทั้งหลาย
ชื่อ "นั้น" นามสกุล "สำคัญไฉน"
เกิด "24 ม.ค. 2551 เบอร์ 96"
แก่  "เนื้อ(หญ้าแก่) หนัง(ที่เขาห้ามดู) มัง(จิ) สา(ระแนไปทั่ว)"
เจ็บ "ใจเพราะถูกทิ้ง ยิ่งใหญ่กว่าเจ็บกายที่ถูกทิ่ม""
ตาย "ปี2310 โดนพม่าแทงหลัง ขณะสีซออู้เพลงคัพรีชของปากานีนี่"

(กุหลาบแม้เรียกเป็นอย่างอื่น ก็หอมชื่นอยู่เหมือนเดิม)

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #77 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 12:30:04 PM »

toto นะครับ
อายุ สามสิบแปด แย้ววววววว แก่ฟะเรา
ทำธุระกิจส่วนตัวครับ
ฟังเพลงตั่งแต่สมัยซื้อแผ่นเสียงที่เซ็นทรัลสีลมใส่ขาสั้นเดินไปจากวัดสุทธิหลังเลิกเรียน
แต่เดี่ยวนี้พก ipod แทนและ
แผ่นเสียงนอนนิ่งในตู้มามากกว่าแปดปีได้แล้วละ

ก็ฟังร็อคกะโปรเกสสีฟ เป็นส่วนมากนะครับ แจ็สบ่างนิดหน่อย

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ อายุผมก็เลข 3 นำหน้าเหมือนกัน แต่ขออนุญาตเรียกคุณว่า "พี่" ก็แล้วกันนะครับ ฟัง iPod เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ nano 3G รุ่น 4GB อยู่ครับ ก็ Happy ดีกับการฟัง ขอคำแนะนำด้วยครับ  ยิ้ม
Progboy
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 02:47:09 PM »

สวัสดีครับ ผม Progboy อายุบอกไม่ได้ แต่มากกว่าหลายๆคนที่นี่ชัวร์ เพราะฟังเพลงแนวโปรเกรสซีฟมานานกว่าสามสิบปีแล้ว
              มีน้องๆสองคนแนะนำเวบบอร์ดแห่งนี้ เพราะสะสมแผ่นแนวเดียวกัน และเป็นหุ้นส่วนในกิจการของผม
              อาชีพ ค้าขายสินค้าเก่าจากญี่ปุ่น
              ฟั้งเพลง แนวโปรเกรสซีฟ ตั้งแต่สมัยเรียนประถม โดยรับสืบทอดแผ่นเสียงจากพี่ชาย
                          ที่ฟังเป็นประจำนอกเหนือจากโปรเกรสซีฟ คือ แจ๊สและคลาสสิก
              รูปแบบในการฟัง ถ้าอยู่ที่ทำงานก็จะฟังจากเครื่องเสียง สลับกับ iPod 160 GB เพราะ rip เพลงมาจากซีดีเกือบหมดแล้ว
                                     ถ้าอยู่ที่บ้านจะฟังจากแผ่นเสียงเป็นหลัก สลับกับแผ่นซีดี
              ปัจจุบันซื้อแผ่น paper sleeve ของญี่ปุ่นและแผ่นเสียง เป็นหลัก
              ชอบ ดูหนัง art บ้าง hollywood บ้าง jav บ้าง และ สะสมหนังสือเก่าๆเป็นงานอดิเรก
              พอดีผมเพิ่งหัดเล่นอินเตอร์เนตไม่นาน ฝากตัวด้วยนะครับ

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 03:07:52 PM »

สวัสดีครับคุณ Progboy

ยินดีต้อนรับด้วยคนนะครับ

เข้ามาแลกเปลียนให้ความรุ้กับคนฟังรุ่นจุเนียร์ ในกระทุ้ผมบ้างนะครับ ขอฝากตัวด้วยเช่นกันครับ  เจ๋ง
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #80 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 03:14:57 PM »

name : wicked man or Ouan
Old : 29.6 y.m
e mail : onelastbullet@hot / avantgardeprog@ gmai /incubus_funky@hot
I like : Let's goto http://wickedman.hi5.com
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ
  -ข้อมูลดูแล้วไม่อัพเดท อ่านขอวตัวเองแล้ว ฮา ๆ ชอบกล

ปัจจุบันปาไป สามสิบเอ็ด เฮ้อ เหนื่อยใจ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2009 | 11:46:15 PM โดย wicked man » บันทึกการเข้า

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself

« ตอบ #81 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 04:20:13 PM »

สวัสดีครับพี่ Progboy ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าไม่รังเกียจคุยเรื่องหนัง (Art) กับผมก็ได้นะครับ ผมก็พอรู้อยู่บ้างเล็กน้อย(ถึงกระจ๋อนร๋อย) แต่ถ้า Jav นี่รู้มากครับ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #82 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 04:27:21 PM »

สวัสดีครับพี่ Progboy ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าไม่รังเกียจคุยเรื่องหนัง (Art) กับผมก็ได้นะครับ ผมก็พอรู้อยู่บ้างเล็กน้อย(ถึงกระจ๋อนร๋อย) แต่ถ้า Jav นี่รู้มากครับ  ยิงฟันยิ้ม
คุณไม่ประสงค์สร้างศัพท์ใหม่อีกแล้วครับ   ยิ้มกว้างๆ

cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #83 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 11:08:20 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ทักทายต้อนรับนะครับ มีเพื่อนร่วมแก่เยอะดีโวววววววยยยยยยย ( ขออณุญาติระบายอารมณ์) มันก็คงต้องแก่ๆกันละครับ ก็เพลงที่ฟังๆกันกว่าครึ่งนะ กว่ายี่สิบปีได้ สมัยก่อนผมเคยสิงสถิตอยู่ร้านแผ่นเสียงที่พันธ์ทิพย์นะ ชื่อร้าน RIO ร้านเล้กๆนะครับ ตอนนั้นม.4 (ยี่สิบกว่าปีได้) ก็เป็นเหมือนน้องๆในเนตนี่แหละตอนนั้น แต่สมัยก่อน เนตไม่มี มือถือยังไม่เกิด ก็หาเพื่อนๆร่วม อุดมการณืได้ยากหน่อย แต่ยังอุตสาห์ได้มาสิบกว่าคน คนที่แก่สุดตอนนั้น ตอนนี้ก้จะห้าสิบแล้วละครับ ก็เล่าความเป็นมานิดหน่อยนะครับ ใครที่สามสิบอัพ แล้วยังจำร้านแผ่นเสียงร้านนี้ได้ก็แสดงตัวกันหน่อยนะครับ
ตอนนี้ก็ใช้ ipod VDO 80 G ครับ หุฟัง KOSS KSC 75 ใครมี KSC 35 มือสองมาเสนอให้จะขอบพระคุณยิ่ง
แล้วก็เล่นกลองมาตั้งแต่ ป5 ครับอ่านโน็ตไม่เป้นนะครับ บอกก่อน เพื่อนๆพี่ๆคนไหนอยากรวมวงเล่นสนุกๆกันก็เรียกใช้ได้นะครับ แต่ไม่ได้เก่งกาจอะไรนะครับ แค่อยากเล่นอยากทำในสิ่งที่รักและมีความสุข อัพเดทสิ่งที่ชอบกับเพื่อนใหม่ๆ   

« ตอบ #84 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 | 07:01:45 AM »

คุณไม่ประสงค์สร้างศัพท์ใหม่อีกแล้วครับ   ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ แหะๆ ไปจำชาวบ้านเค้ามาอีกทีน่ะครับ

« ตอบ #85 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 | 07:04:33 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ทักทายต้อนรับนะครับ มีเพื่อนร่วมแก่เยอะดีโวววววววยยยยยยย ( ขออณุญาติระบายอารมณ์) มันก็คงต้องแก่ๆกันละครับ ก็เพลงที่ฟังๆกันกว่าครึ่งนะ กว่ายี่สิบปีได้ สมัยก่อนผมเคยสิงสถิตอยู่ร้านแผ่นเสียงที่พันธ์ทิพย์นะ ชื่อร้าน RIO ร้านเล้กๆนะครับ ตอนนั้นม.4 (ยี่สิบกว่าปีได้) ก็เป็นเหมือนน้องๆในเนตนี่แหละตอนนั้น แต่สมัยก่อน เนตไม่มี มือถือยังไม่เกิด ก็หาเพื่อนๆร่วม อุดมการณืได้ยากหน่อย แต่ยังอุตสาห์ได้มาสิบกว่าคน คนที่แก่สุดตอนนั้น ตอนนี้ก้จะห้าสิบแล้วละครับ ก็เล่าความเป็นมานิดหน่อยนะครับ ใครที่สามสิบอัพ แล้วยังจำร้านแผ่นเสียงร้านนี้ได้ก็แสดงตัวกันหน่อยนะครับ
ตอนนี้ก็ใช้ ipod VDO 80 G ครับ หุฟัง KOSS KSC 75 ใครมี KSC 35 มือสองมาเสนอให้จะขอบพระคุณยิ่ง
แล้วก็เล่นกลองมาตั้งแต่ ป5 ครับอ่านโน็ตไม่เป้นนะครับ บอกก่อน เพื่อนๆพี่ๆคนไหนอยากรวมวงเล่นสนุกๆกันก็เรียกใช้ได้นะครับ แต่ไม่ได้เก่งกาจอะไรนะครับ แค่อยากเล่นอยากทำในสิ่งที่รักและมีความสุข อัพเดทสิ่งที่ชอบกับเพื่อนใหม่ๆ   

Koss ตัวที่พี่ว่ามานี่ใช่ตัวที่ฮิตๆกันในบอร์ด Pantip ห้อง Gadget รึเปล่าครับ? / ผมใช้แค่ Creative EP-630 เองครับ เนื่องจากทุนทรัพย์น้อย แล้วพี่แปลง CD เป็นไฟล์อะไรเอ่ย คุยกันได้นะครับ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #86 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 | 08:28:41 AM »

Koss ตัวที่พี่ว่ามานี่ใช่ตัวที่ฮิตๆกันในบอร์ด Pantip ห้อง Gadget รึเปล่าครับ? / ผมใช้แค่ Creative EP-630 เองครับ เนื่องจากทุนทรัพย์น้อย แล้วพี่แปลง CD เป็นไฟล์อะไรเอ่ย คุยกันได้นะครับ

ให้เปิดห้อง เครื่องเสียง/iPod เลยดีไหมครับ อิอิ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
cocoon
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #87 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 | 08:39:18 AM »

[/quote]

ครับ คุณไม่ประสงค์ออกนาม KSC 35 คือรุ่นที่เสาะหากันนะครับเพราะเลิกผลิตไปแล้วไม่รู้ของขายดีแล้วมันจะเลิกผลิตทำไม
แต่รุ่น KSC 75 ก็ใช้ได้ดีนะครับประมาณ 90% ของรุ่นนั้นได้ เรียกว่าพอแทนกันได้นะสำหรับผม
ราคาถูกกว่าด้วย หน้าร้าน 1090 บาท หาในเวปเห้นลงไว้เก้าร้อยก็คุ้มนะของใหม่นะ ถ้าพอมีทุนทรัพย์นะครับ ก็ควรเปลี่ยนแล้วจะเห้นความแตกต่าง ว่า ipod เราเสียงดีขึ้นเป็นกองเลยฟังเพลงมีความสุขขึ้นเยอะ ใส่นานๆได้ไม่เจ็บหู ใส่เล่ ฟิตเนตแน่นหนาดีด้วย
No.7
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 25 มกราคม 2008 | 07:57:04 PM »

สวัสดีครับ พี่บอย มาร่วมบอร์ดจนได้นะครับ กลับมาจากญี่ปุ่นเมื่อไร ไม่แจ้งเลย แล้วเอาเรื่องไปเที่ยวกันมาแฉ ผมไม่ยอมนะ
ยังไงก็มาร่วมคุยกันในบอร์ดต่อไปนะครับ
Progboy
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 28 มกราคม 2008 | 06:23:11 PM »

ล้อเล่นนะเจ็ด แล้วจะโทรหาครับ ตอนนี้มือถือซิมหมดแล้ว เดี๋ยวซื้อเบอร์ใหม่
คุณไม่ประสงค์ออกนาม น่าจะเซียน JAV นะ ข่าวบอกมาเยอะ พักนี้ผมไม่ค่อยได้ซื้อแผ่นเท่าไร เบื่อค่ายใหญ่ทั้ง MoodyZ, SOD, S1 และ Idea Pocket ว่ะแต่ชอบค่ายใหม่ๆมาแรงอย่าง E-body, Kirakira นะ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 49
พิมพ์