เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 11:02:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317695 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #345 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 10:32:58 PM »

อ้างถึง
สวัสดี(อีกที)ครับคุณ himitsu

เพื่อนๆที่เปิดมาอ่านคงจะงง คุณ himitsu คือคนรู้จักผมเองครับ ที่ถูกผมชักชวน(แกมบังคับ)ให้มาีร่วมแจมยังบอร์ดแห่งนี้ สงสัยเขาคงยังไม่มีเวลาไปแนะนำตัวในกระทู้ แนะนำตน ผมเลยเกริ่นเผื่อไว้ก่อน

จากกระทู้ คุณไม่ประสงค์ออกนาม หรือ

ผมคงอยู่เฉยๆ เป็นพลังเงืยบไม่ได้แล้ว

ก่อนอื่น ขอสวัสดีชาวโปร อย่่างเป็นทางการอีกครั้ง ครับ

และขอแนะนำตัวเลยและกัน ชื่อ โช ครับ
อายุกำลังจะเปลี่ยน เลขตัวหน้าครับ
อาชีพ พนักงานบริษัทเอกชน ที่คอยให้ความบันเทิงต่อเด็กๆและผู้ใหญ่ที่มีหัวใจเด็กทุกคน ครับ
แนวเพลง ได้ทุกแนวครับ หลักๆ เป็น rock metal Progressive และ สาวๆจากพี่ยุ่นครับ
ศิลปินโปรด อากิ ฮาตะ ชีนะ ริงโกะ Anekdoten Opeth Quella Vecchia Locanda Theatre Of Tragedy
เพชร โมเดิร์นด็อก club ..................
การติดต่อ secretcho@hotmail.com

สถานะ รู้ตัวว่าจะเป็นโอตาคุ

ยังไงจะคอยมาแจมด้วยตอนดึกๆแล้วกันนะครับ ฝากตัวอีกครั้ง

ผมก็จะเป็นโอตาคุไปอีกคน
ที่เห็นสาว2D น่ารักกว่า

+1 ครับ (แต่ก็ยังอยากมีแฟนนะ 555+)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #346 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 10:45:16 PM »

อ้างถึง

เพื่อนๆที่เปิดมาอ่านคงจะงง คุณ himitsu คือคนรู้จักผมเองครับ ที่ถูกผมชักชวน(แกมบังคับ)ให้มาีร่วมแจมยังบอร์ดแห่งนี้ สงสัยเขาคงยังไม่มีเวลาไปแนะนำตัวในกระทู้ แนะนำตน ผมเลยเกริ่นเผื่อไว้ก่อน

จากกระทู้ คุณไม่ประสงค์ออกนาม หรือ

ผมคงอยู่เฉยๆ เป็นพลังเงืยบไม่ได้แล้ว

ก่อนอื่น ขอสวัสดีชาวโปร อย่่างเป็นทางการอีกครั้ง ครับ

และขอแนะนำตัวเลยและกัน ชื่อ โช ครับ
อายุกำลังจะเปลี่ยน เลขตัวหน้าครับ
อาชีพ พนักงานบริษัทเอกชน ที่คอยให้ความบันเทิงต่อเด็กๆและผู้ใหญ่ที่มีหัวใจเด็กทุกคน ครับ
แนวเพลง ได้ทุกแนวครับ หลักๆ เป็น rock metal Progressive และ สาวๆจากพี่ยุ่นครับ
ศิลปินโปรด อากิ ฮาตะ ชีนะ ริงโกะ Anekdoten Opeth Quella Vecchia Locanda Theatre Of Tragedy
เพชร โมเดิร์นด็อก club ..................
การติดต่อ secretcho@hotmail.com

ยังไงจะคอยมาแจมด้วยตอนดึกๆแล้วกันนะครับ ฝากตัวอีกครั้ง

ผมก็จะเป็นโอตาคุไปอีกคน
ที่เห็นสาว2D น่ารักกว่า

+1 ครับ (แต่ก็ยังอยากมีแฟนนะ 555+)

อยากสิ ใส่แว่นด้วยก็ดี 55+ ยิ้มกว้างๆ

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #347 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 04:49:43 AM »

อ้างถึง

ตอนนี้กำลังติดแนวสาว ๆ จากพี่ยุ่นเหมือนกันน่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นนักพากษ์การ์ตูน
(แต่ผมไม่โอตาคุนะุ)
 แลบลิ้น

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #348 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 10:48:40 PM »

ขอ (แอบ) ถามหน่อยนึงว่า โอตาคุ คืออะไรเหรอ  ฮืม

TRON

« ตอบ #349 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 10:51:29 PM »

ขอ (แอบ) ถามหน่อยนึงว่า โอตาคุ คืออะไรเหรอ  ฮืม

หมายถึงแฟนๆที่คลั่งไคล้มากๆครับ ผมเองก็เพิ่งรู้เมื่อไม่นานนี้จากคุณ Agent Fox Mulder ผู้เป็นโอตาคุอันเหนียวแน่นของวง BerryZ   ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #350 เมื่อ: 28 กันยายน 2008 | 11:59:52 PM »

อ้าว หยี่งนี้ทุกคนก็ต้องเป็น โอตาคุ ของอะไรซักอย่างซีครับ  ขยิบตา

« ตอบ #351 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 12:05:08 AM »

ขอบคุณ คุณ Tron ที่ให้ความกระจ่าง

ขอตอบคุณ polotoon ว่า ... สงสัยเราจะไม่เป็นโอตาคุของอะไรซักอย่างมั้งเนี่ย  เจ๋ง

TRON

« ตอบ #352 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 12:08:09 AM »

อ้าว หยี่งนี้ทุกคนก็ต้องเป็น โอตาคุ ของอะไรซักอย่างซีครับ  ขยิบตา

อาจไม่มั๊งครับ เข้าใจว่าพวกโอตาคุนี่แบบว่าติดตามข่าวสารตลอดเวลา ตามไปดูคอนเสริต์ ไปถ่ายรูป เป็นแฟนคลับ แบบว่าคลั่งไคล้มากๆ น่าจะอ่อนไหวแบบวัยรุ่นอะไรแบบนั้นหรือเปล่า อันนี้ต้องให้น้องบาสมาแถลงอีกที  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #353 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 12:12:12 AM »

อาจไม่มั๊งครับ

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #354 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 03:05:24 AM »

โอตาคุ ได้ยินว่าในภาษาญี่ปุ่นถ้าเขียนเป็นคันจิจะแปลว่าบ้าน มีมาตั้งแต่สมัยก่อนใช้เรียกคนที่มีกิจกรรมส่วนใหญ่ในบ้าน (แต่ไม่ฮิคิโคโมริ คือไม่ถึงขั้นติดบ้าน แต่แค่มีกิจกรรมส่วนใหญ่อยู่ที่บ้านเฉย ๆ เช่น เกมส์ การ์ตูน การ์ด ฟิกเกอร์ ฯลฯ)

ในปัจจุบันความหมายมันเพี้ยนมาค่อนข้างมาก เริ่มใช้เรียกคนที่คลั่งไคล้ในอะไรสักอย่าง แต่ส่วนใหญ่จะหมายถึงที่เกี่ยวกับ การ์ตูน และ/หรือ Anime พวกนี้เป็นหลัก และจะงานอดิเรกหลัก ๆ ก็เกี่ยวข้องกับพวกนี้ เช่น สะสมฟิกเกอร์ สะสมหรือเขียนโดจินชิ (คล้าย ๆ Fan-fiction) สิ่งที่ผมใช้แยกนักสะสมกับโอตาคุคือ โอตาคุเขาจะแทบไม่สนใจเรื่องอื่นเลย หรือสนใจน้อยมาก ขณะที่คนที่ไม่ช่โอตาคุจะมีความสนใจหลากหลายกว่า

แต่ความหมายมันดิ้นได้ เดี๋ยวนี้คนที่ชอบอ่านการ์ตูนมากหน่อยก็เรียกตัวเองว่าเป็นโอตาคุแล้ว เลยต้องชั่งน้ำหนักดี ๆ เวลามีคนใช้คำนี้ เผลอ ๆ ต้องมี indicator มาวัดว่าเป็น โอตาคุระดับไหน  ยิงฟันยิ้ม

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #355 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 07:32:04 AM »

สวัสดีและยินดีที่มาแจมกันนะครับคุณ himitsu... ยิ้ม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #356 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:31:40 PM »

สวัสดีครับ ผมสมบุญ สมาชิกใหม่ของวันนี้ ขอทดลองก่อนครับเนื่องจากผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมฯมากนัก  ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณ  คุณขงปี่(ขออภัยครับถ้าเขียนผิด)อย่างสูงเลยครับที่กรุณาเป็นธุระให้
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #357 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:32:40 PM »

ยินดีต้อนรับสู่ Dark Side Of The Moon อย่างสูงครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #358 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 08:43:31 PM »

ขอบคุณครับ คุณขงปี่  ก่อนอื่นต้องขอแสดงความไว้อาลัยต่อการจากไปของสมาชิกผู้ก่อตั้งวงพิ้งค์ ฟลอยด์อีกท่านหนึ่งก่อน....ลาก่อน ริชาร์ด   ไรท์....พวกเราจะรำลึกถึงคุณตลอดไป     
napalm.potter
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #359 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:06:38 PM »

ชื่อเล่น ปาล์ม
E-mail : napalm_potter@hotmail.com
ปัจจุบัน : นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
ศิลปินที่ฟัง : Yes, Pink Floyld, Elton John, Sinead O'Connor, Chieftains,Bethoven,Mozart,Genesis,Joni Mitchell,Mike Oldfield,Norah Jones

ปล.Floydian_Oak นี่ใช่โอ๊คที่อยู่ชุมนุมคอมป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2008 | 10:13:29 PM โดย napalm.potter » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26 ... 49
พิมพ์