เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 01:09:40 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317579 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #360 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:12:04 PM »

ชื่อจริง จตุรวิทย์ จันทรศรีวงศ์
ชื่อเล่น โอ๊ค
E-mail : napalm_potter@hotmail.com
ปัจจุบัน : นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย

ป่วน ฮืม
napalm.potter
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #361 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:13:44 PM »

ผมก็อบมาแล้วลืมครับแก้แล้ว T-T
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #362 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:19:23 PM »

โอ๊คนี่ดังจริงๆ ยินดีต้อนรับครับ
himitsu
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #363 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 11:13:18 PM »

อ้างถึง
ดูจากชื่อแล้ว น่าจะเคยดูเรื่อง Nogizaka Haruka no himitsu เลยเอามาใช้เป็น username ใช่มั้ยครับนี่

ไม่ใช่ครับ เป็นชื่อเพลงของศิลปิน สุดโปรด ที่ผมไปขุดจากกระบะ dvd ที่คลองถม เมื่อสัก 2-3 ปีก่อน ตอนนั้นเธอยังเป็น
ศิลปินเดี่ยวอยู่ ส่วนปัจุบัน เป็นวงแล้ว ซีึ่งเพลงนี้ ที่ผมเอาตั้งเป็นชื่อเรียก ก็อยู่ในชุดนี้ครับ

himitsu
*

« ตอบ #364 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 11:18:05 PM »

อายจัง
.................

...........................Shiina Ringo
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #365 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 07:48:32 AM »

^

^

รออ่านบทวิจารณ์อยู่นะครับ  ยิ้ม

« ตอบ #366 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 07:53:01 AM »

อยากให้คุณ himitsu รีวิวผลงานของ Nana Kitade ครับ ระดับนี้ผมว่ามีทุกแผ่นอยู่แล้ว รออ่านอยู่นะครับ (ให้ว่องเลย)

« ตอบ #367 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 07:56:08 AM »

แผ่น Single ล่าสุดของน้องแกคือ Punk & Babys ผมรอยืม เอ๋ย อ่านอยู่นะครับ เอามารีวิวให้อ่านหน่อยจิ  ยิ้ม

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #368 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 09:11:01 PM »

สวัสดีอีกครั้งครับ  วันนี้ผมจะมาเล่าความหลังและความชอบเพลงในแนวprog.  =   ก็คงจะเริ่มต้นที่ประมาณ  25 - 26  ปีที่แล้วครับ ( ถ้าจำไม่ผิด )โดยการอ่านจากหนังสือสตาร์พิคในคอลัมน์เพลงที่เขียนโดยคุณพัณณาศิส  ศิลาพันธ์และผมเคยไปที่บ้านของคุณพัณณาศิสฯเพื่อสั่งและรับเทปคาสเส็ตที่สั่งอัดของวง  เยส  ,  เจเนซิส  .  พิ้งค์  ฟลอยด์   ซึ่งเป็นเทปคาสเส็ตยี่ห้อ  tdk ผมยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้ โดยผมเน้นเล่นและเก็บสะสมผลงานของ  3  วงนี้โดยเฉพาะ รวมทั้งวงในแนวนี้วงอื่นๆ เช่น  คิง คริมสัน  ,
คาเมล  ,  มาริลเลียน  ,  เอเซีย  ,  แวนเจลิส  ,  ฌอง ลุค ปอนตี้  , บาร์เคลย์ เจมส์ ฮาร์เวสท์  ,  เดอะ อลัน พาร์สัน โปรเจ็ค  ,
เดอะ มู้ดดี้ บลู   ฯลฯ   เทปคาสเส็ตที่ยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้เป็นยี่ห้อ พีค็อค  ,  โฟร์แทรค  ,  501    บางม้วนก็เสียฟังไม่ได้แล้ว
ผมจึงต้องมาเริ่มต้นเก็บใหม่ในตอนนี้(  ซึ่งด้วยความที่มีอาชีพเป็นข้าราชการจึงเป็นธรรมดาที่จะต้องค่อยๆทยอยเก็บสะสมเพราะเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ  )  โดยเฉพาะในตอนนี้กำลังเริ่มต้นเก็บของวง   เยส   ซึ่งเป็นวงที่ผมชอบมากที่สุด    ขออนุญาตแนะนำตัวสั้นๆเบื้องต้นแค่นี้ก่อนนะครับ      เอาไว้ค่อยเล่ากันแบบยาวๆในวันที่มีทติ้งกันนะครับ     เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่มีความหลังคล้ายๆกับผมก็ลองเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
TRON

« ตอบ #369 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 09:27:06 PM »

สวัสดีอีกครั้งครับ  วันนี้ผมจะมาเล่าความหลังและความชอบเพลงในแนวprog.  =   ก็คงจะเริ่มต้นที่ประมาณ  25 - 26  ปีที่แล้วครับ ( ถ้าจำไม่ผิด )โดยการอ่านจากหนังสือสตาร์พิคในคอลัมน์เพลงที่เขียนโดยคุณพัณณาศิส  ศิลาพันธ์และผมเคยไปที่บ้านของคุณพัณณาศิสฯเพื่อสั่งและรับเทปคาสเส็ตที่สั่งอัดของวง  เยส  ,  เจเนซิส  .  พิ้งค์  ฟลอยด์   ซึ่งเป็นเทปคาสเส็ตยี่ห้อ  tdk ผมยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้ โดยผมเน้นเล่นและเก็บสะสมผลงานของ  3  วงนี้โดยเฉพาะ รวมทั้งวงในแนวนี้วงอื่นๆ เช่น  คิง คริมสัน  ,
คาเมล  ,  มาริลเลียน  ,  เอเซีย  ,  แวนเจลิส  ,  ฌอง ลุค ปอนตี้  , บาร์เคลย์ เจมส์ ฮาร์เวสท์  ,  เดอะ อลัน พาร์สัน โปรเจ็ค  ,
เดอะ มู้ดดี้ บลู   ฯลฯ   เทปคาสเส็ตที่ยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้เป็นยี่ห้อ พีค็อค  ,  โฟร์แทรค  ,  501    บางม้วนก็เสียฟังไม่ได้แล้ว
ผมจึงต้องมาเริ่มต้นเก็บใหม่ในตอนนี้(  ซึ่งด้วยความที่มีอาชีพเป็นข้าราชการจึงเป็นธรรมดาที่จะต้องค่อยๆทยอยเก็บสะสมเพราะเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ  )  โดยเฉพาะในตอนนี้กำลังเริ่มต้นเก็บของวง   เยส   ซึ่งเป็นวงที่ผมชอบมากที่สุด    ขออนุญาตแนะนำตัวสั้นๆเบื้องต้นแค่นี้ก่อนนะครับ      เอาไว้ค่อยเล่ากันแบบยาวๆในวันที่มีทติ้งกันนะครับ     เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่มีความหลังคล้ายๆกับผมก็ลองเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จีกครับ ได้สมาชิกนักฟังเพลงรุ่นลายครามมาเพิ่มอีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #370 เมื่อ: 30 กันยายน 2008 | 09:53:15 PM »

พี่ พัณณาศิสฯ มีอิทธิพลต่อนักฟังเพลงรุ่นก่อนๆจริง ส่วนรุ่นผมต้อง ฮืม

.. polotoon ..

« ตอบ #371 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 12:15:47 AM »

รุ่นผมเป็น พี่พัณณาศิส และพี่ปัญญารักษ์ครับ  ยิ้ม

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #372 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 06:12:47 AM »

ยินดีต้อนรับ และหวังว่าได้พบกันในงานมีตติ้งครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #373 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 09:51:19 AM »

ขอบคุณครับ   ผมเองก็อยากพบคุณpanyarakเช่นกันครับ  เพราะผมถือว่า( ความเห็นส่วนตัวนะครับ ) ทั้งคุณพัณณาศิสและคุณpanyarak คือปรมาจารย์ของเพลงแนวนี้ทั้งสองท่านเลยครับ แล้วคงจะได้พบกันนะครับ      ขออนุญาตคุยตรงนี้นิดนึงนะครับ คือผมเพิ่งจะได้ ดีวีดี ของ เยส ชุดอคุสติคหรืออันปลั๊กมาก็ดีใจมากๆครับนำออกมาเปิดดูบ่อยมากๆในตอนนี้ สาเหตุเพราะในตอนที่เริ่มฟังเพลงในแนวนี้เมื่อกว่ายี่สิบปีก่อนได้แต่ลิ้มรสเสียงเพลงทางหูไม่คิดไม่ฝันว่าเวลาผ่านมายี่สิบกว่าปีจะได้มีโอกาสลิ้มรสภาพด้วยก็เลยดีใจมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2008 | 10:02:39 AM โดย Sombun » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #374 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2008 | 10:35:37 AM »

สวัสดีอีกครั้งครับ  วันนี้ผมจะมาเล่าความหลังและความชอบเพลงในแนวprog.  =   ก็คงจะเริ่มต้นที่ประมาณ  25 - 26  ปีที่แล้วครับ ( ถ้าจำไม่ผิด )โดยการอ่านจากหนังสือสตาร์พิคในคอลัมน์เพลงที่เขียนโดยคุณพัณณาศิส  ศิลาพันธ์และผมเคยไปที่บ้านของคุณพัณณาศิสฯเพื่อสั่งและรับเทปคาสเส็ตที่สั่งอัดของวง  เยส  ,  เจเนซิส  .  พิ้งค์  ฟลอยด์   ซึ่งเป็นเทปคาสเส็ตยี่ห้อ  tdk ผมยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้ โดยผมเน้นเล่นและเก็บสะสมผลงานของ  3  วงนี้โดยเฉพาะ รวมทั้งวงในแนวนี้วงอื่นๆ เช่น  คิง คริมสัน  ,
เดอะ มู้ดดี้ บลู   ฯลฯ   เทปคาสเส็ตที่ยังเก็บมาจนถึงทุกวันนี้เป็นยี่ห้อ พีค็อค  ,  โฟร์แทรค  ,  501    บางม้วนก็เสียฟังไม่ได้แล้ว
ผมจึงต้องมาเริ่มต้นเก็บใหม่ในตอนนี้(  ซึ่งด้วยความที่มีอาชีพเป็นข้าราชการจึงเป็นธรรมดาที่จะต้องค่อยๆทยอยเก็บสะสมเพราะเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ  )  โดยเฉพาะในตอนนี้กำลังเริ่มต้นเก็บของวง   เยส   ซึ่งเป็นวงที่ผมชอบมากที่สุด    ขออนุญาตแนะนำตัวสั้นๆเบื้องต้นแค่นี้ก่อนนะครับ      เอาไว้ค่อยเล่ากันแบบยาวๆในวันที่มีทติ้งกันนะครับ     เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่มีความหลังคล้ายๆกับผมก็ลองเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ.. ยิ้มกว้างๆ
ฺBack to back
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 49
พิมพ์