เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 12:05:25 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317771 ครั้ง)
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #60 เมื่อ: 04 มกราคม 2008 | 09:33:13 AM »

สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวด้วยคนครับ
ชื่อจริง กาญจน์
ชื่อเล่น บีม
อายุ 31 ปี
อาชีพ ค้าขาย
แนวเพลงที่ชอบ โปเกสซีฟ กับเมทัลทุกประเภท และแน่นอน โปเกสซีฟ เมทัล โดยเฉพาะ DT กับ Ayreon
งานอดิเรก ฟุตบอล ปิงปอง ร้องคาราโอเกะ เลี้ยงปลาตู้ สะสมซีดี
สถานะ แฟนทิ้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2008 | 09:48:13 AM โดย Masterharper Robinton » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: 04 มกราคม 2008 | 03:51:26 PM »

ยินดีต้อนรับคุณ Masterharper Robinton ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #62 เมื่อ: 04 มกราคม 2008 | 10:00:46 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
มีใครมาจากร้านgramมั่ง
ที่ไปเดินสายหาสมาชิก

bomb
Fragile

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 มกราคม 2008 | 02:15:09 PM »

ชื่อ บอมบ์ ครับ
อายุ 28 ปี
อาชีพ พนักงานบริษัทเอกชน
First Impression กับดนตรี Progressive Rock ก็ Dream Theater เนี่ยแหละครับ
ตอนนี้ก็กำลังง่วนอยู่กับอัลบัม Dark Side of The Moon และ Wish you were here ของ Pink Floyd ครับ

เอ่อ...ใครจะไปดูคอนเสิร์ต Dream Theater "Chaos in Motion World Tour" ที่สวนลุม วันเสาร์หน้ามั่งครับ ส่งเสียงหน่อยครับ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #64 เมื่อ: 10 มกราคม 2008 | 08:23:41 PM »

ผมไปดูครับ พร้อมกับ Lillium , Floydian_Oak, Shineon, iamtong3 และ Phil_wc
Fragile

« ตอบ #65 เมื่อ: 11 มกราคม 2008 | 07:51:39 AM »

ผมไปดูครับ พร้อมกับ Lillium , Floydian_Oak, Shineon, iamtong3 และ Phil_wc

ถ้ายังมีอยู่ก็จะไปครับ นึกว่าเข้าข่ายห้ามจัดงานรื่นเริงช่วงไว้ทุกข์เสียอีก เห็นคอนเสิร์ตอื่นเขายกเลิกกันเป็นแถว
bomb
Fragile

« ตอบ #66 เมื่อ: 11 มกราคม 2008 | 08:12:43 AM »

ทางปราชญ์มิวสิคกรุ๊ปยืนยันกำหนดการเดิมทาง website ครับ ตามนี้เลย...

http://www.prartmusic.com/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=220&Itemid=5

Fragile

« ตอบ #67 เมื่อ: 11 มกราคม 2008 | 08:55:27 AM »

ทางปราชญ์มิวสิคกรุ๊ปยืนยันกำหนดการเดิมทาง website ครับ ตามนี้เลย...

http://www.prartmusic.com/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=220&Itemid=5

ขอบคุณครับ ผมเปิดคำแปลของประกาศที่เป็นภาษาอังกฤษให้ฝรั่งในบริษัทอ่านแล้ว เขาขำกลิ้งลงไปดิ้นกับพื้นเลยครับ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 มกราคม 2008 | 11:23:08 AM »

ขอบคุณครับ ผมเปิดคำแปลของประกาศที่เป็นภาษาอังกฤษให้ฝรั่งในบริษัทอ่านแล้ว เขาขำกลิ้งลงไปดิ้นกับพื้นเลยครับ

เขาเรียกว่า ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ  (My English is not strong)

ขอลอกมาให้ดูชัดๆ

ไม่มีการเปลี่ยนแปลง สำหรับ Dream Theater Live In Bangkok กำหนดการยังเป็นไปตามเดิมทุกประการ เนื่องจากเหตุผลดังนี้

1.    เป็น World Tour มีกำหนดการแน่นอนแล้วในทุกประเทศ
2.    International  Concert มิสามารถเลื่อนได้ง่ายๆเหมือน Concert ภายในประเทศ เหตุผลจาก อุปกรณ์ต่างๆ , ตั๋วเครื่องบิน , การเดินทางประเทศต่อประเทศ
3.    ด้วยความเคารพและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ แต่ concert นี้จัดขึ้น ในวันที่ 19 มกราคม 2551 ซึ่งเกินกำหนดวันไว้ทุกข์ 15 วันแรกแล้ว

จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

แปลเป็นอังกฤษ ได้ดังนี้

Don’t have any changes for Dream Theater Live In Bangkok . Their’s schedule is still the same for the reason of:

1.    This is a World Tour that has certainly schedule.
2.    International  Concert  doesn’t be easy to change schedule  because of rigs and airplan tickets ( and more) were fixed.
3.    We recall the Kindness of Her Royal Highness Princess Kalayaniwattana but this concert will be arranged on 19th January 2008 that pass the 15 Mourning days.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2008 | 12:50:26 PM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #69 เมื่อ: 11 มกราคม 2008 | 11:29:34 AM »

น่าจะส่งไปลง www.engrish.com ครับ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #70 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 | 05:49:09 PM »

น่าจะส่งไปลง www.engrish.com ครับ

เว็บแบบนี้ก็มีด้วย 55
cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 08:34:08 AM »

toto นะครับ
อายุ สามสิบแปด แย้ววววววว แก่ฟะเรา
ทำธุระกิจส่วนตัวครับ
ฟังเพลงตั่งแต่สมัยซื้อแผ่นเสียงที่เซ็นทรัลสีลมใส่ขาสั้นเดินไปจากวัดสุทธิหลังเลิกเรียน
แต่เดี่ยวนี้พก ipod แทนและ
แผ่นเสียงนอนนิ่งในตู้มามากกว่าแปดปีได้แล้วละ

ก็ฟังร็อคกะโปรเกสสีฟ เป็นส่วนมากนะครับ แจ็สบ่างนิดหน่อย
.. polotoon ..

« ตอบ #72 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 08:59:59 AM »

toto นะครับ
อายุ สามสิบแปด แย้ววววววว แก่ฟะเรา
ฟังเพลงตั่งแต่สมัยซื้อแผ่นเสียงที่เซ็นทรัลสีลมใส่ขาสั้นเดินไปจากวัดสุทธิหลังเลิกเรียน
แผ่นเสียงนอนนิ่งในตู้มามากกว่าแปดปีได้แล้วละ

ก็ฟังร็อคกะโปรเกสสีฟ เป็นส่วนมากนะครับ แจ็สบ่างนิดหน่อย
เรียนจบจากวัดสุทธิหรือครับ ยินดีต้อนรับครับ

koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
« ตอบ #73 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 10:04:20 AM »

toto นะครับ

.......................................
ไม่ต้องกลัวแก่คับ ผมว่าเพื่อนร่วมแก่ที่นี่มีเยอะคับ สงสัยจะมากกว่าก๊วนเด็กกุงเกงขาสั้นใส่แว่นซะอีก ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #74 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 10:24:27 AM »

never too old old old to rock 'n roll roll roll .... 

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 49
พิมพ์