เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 12:36:30 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 317175 ครั้ง)
<โหน่ง>
Selling England By The Pound
**

Ich bin der Welt abhanden gekomme

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2007 | 09:47:49 AM »

ชื่อเล่น- โหน่ง
ชื่อจริง- ไอยฤทธิ์
งานประจำ- นักวิทยาศาสตร์
ดนตรีที่ชอบ- Classical, Prog ทุกรูปแบบ, New Age, World Music, Ambient, Electronic, เพลงเพื่อชีวิต
ศิลปินที่ชอบ- Gustav Mahler, Steve Howe, Jon Anderson, Peter Gabriel
ความสนใจอย่างอื่น- เดินป่ากางเต็นท์, วาดรูป, นิยายวิทยาศาสตร์, วิดีโอเกม, เล่นกับแมว
ดนตรี- กีต้าร์โปร่งครับ พยายามจะเล่นให้ได้แบบ Steve Howe, เปียโนพอเล่นได้แต่ห่วยแตก

Live at The Gorge. May 31, 2008
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2007 | 11:09:46 AM »

ชื่อจริง - Vichai
งานประจำ - อาชีพอิสระ
อีเมล์ - vwchai@yahoo.com
แนวดนตรีที่ชอบ - Progressive Rock 
ความสนใจอื่น - ดูหนัง เล่นกีฬาหมากกระดาน เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์ อ่านหนังสือ เรียนรู้เพิ่มเติม
The Miracle
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2007 | 10:56:35 PM »

สวัสดีค่ะมาใหม่  ยิ้ม  ยินดีที่รู้จักทุกคนค่ะ

Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2007 | 10:59:58 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
terra
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 10:53:11 AM »

สวัสดีครับทุกๆคน
ผมสมาชิกใหม่มาแนะนำตัว
ชื่อในบอร์ด TERRA
ชื่อจริง  นพดล
ชื่อเล่น  ต้น
อาชีพ   สถาปนิก
วงโปรด  YES , THE MOODY BLUES , PENDRAGON
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 11:11:45 AM »

แหม ..  คุณ Floydian_Oak ออกมาต้อนรับสุภาพสตรีตลอดเลยนะครับ ..    แลบลิ้น

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 11:12:57 AM »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ TERRA ..   เจ๋ง

The Miracle
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 12:12:54 PM »

แหม ..  คุณ Floydian_Oak ออกมาต้อนรับสุภาพสตรีตลอดเลยนะครับ ..    แลบลิ้น

อายจัง   มีแซวนะนิ   ยิงฟันยิ้ม

บอร์ดนี้สาว ๆน้อยเพราะมีแต่คนน่ากลัวหรือป่าว  รูดซิบปาก

แหะ ๆ ล้อเล่น  ขยิบตา

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 12:47:28 PM »

ไม่หรอกครับ สาวๆน้อย เพราะสาวๆ ไม่ค่อยฟังเพลงจริงจังเท่าไรน่ะครับ ผมรู้จักเพื่อนสุภาพสตรีที่ฟังเพลงจริงจังน้อยยยมากเลยครับ ..

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

The Miracle
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 01:10:34 PM »

ไม่หรอกครับ สาวๆน้อย เพราะสาวๆ ไม่ค่อยฟังเพลงจริงจังเท่าไรน่ะครับ ผมรู้จักเพื่อนสุภาพสตรีที่ฟังเพลงจริงจังน้อยยยมากเลยครับ ..

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

แล้วคำว่าจริงจังสำหรับคุณนี่ประมาณไหนเหรอคะ  เพราะสาว ๆ ส่วนมากทีรู้จักจะฟังเพลง พ๊อพ ซะส่วนใหญ่  เรียกว่าไปตามกระแส  เน้นหน้าตา พวกบอยแบน ทั้งหลาย  ยิ้มกว้างๆ

คนเราชอบเพลงหลายแนวต่างกัน    คงตัดสินกันได้ยากนะเราว่า   

เราก็ฟังเพลงน้อย ไม่ค่อยรู้จักดนตรีเท่าไหร่  ยังไงก็รบกวนทุกท่านแนะนำด้วยค่ะ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 01:49:53 PM »

ผมเป็นคนแก่ใจดีครับ ยินดีให้คำแนะนำน้อง ๆ เสมอ  ยิงฟันยิ้ม

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #26 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 05:00:06 PM »

ผมเป็นคนแก่ใจดีครับ ยินดีให้คำแนะนำน้อง ๆ เสมอ  ยิงฟันยิ้ม

555+
The Miracle
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 05:04:05 PM »

555+

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Kasitiprogguitar
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #28 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 05:13:24 PM »

หวัดดีครับ

ผมชื่อ โซ่ เป็นเพื่อน โอ๊คมัน  ยิ้มกว้างๆ
อายุ 15 ร.ร. สวนกุหลาบวิทยาลัย

แนวที่ชอบ คงจะเป็น jazz มั้งเข้ามาเว็บนี้ ! 555+  ยิงฟันยิ้ม

แต่เน้นทาง prog metal  prog rock

ปัจจุบันนี้ก็ฝึกกีตาร์ครับ รับจ้างเขียนเพลงครับ

อิทธิพลทางดนตรีในการฝึกกีตาร์ได้แก่

Dreamtheater , kenziner , symphony-x , angra , kenziner , electrocution 250 , agora , andromida ,
chromshift , ambeon , tool , yes , rush , kansas , camel โดยคร่าวๆครับ

phycedilic ก็ฟังครับแต่ไม่ใช่ตัวยง แหะๆ  ยิ้มเท่ห์ ยินดีที่จะคุยแลกเปลี่ยนความคิดกับทุกคนครับ หน้าตาไม่ดี แต่อารมดีนะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ยิงฟันยิ้ม
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007 | 05:29:50 PM »

อ้า แซวผมกันมันเลยยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับรวมถึงโซ่ด้วย

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 49
พิมพ์