เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 12:14:48 AM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Tron : Evolution, Lagacy, Uprising  (อ่าน 41826 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 | 10:10:44 PM »

ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ

and...

Yeah!!!

อยากเอาคู่ไหน เลือกเอาเลยครับ ฮี่...

-----

ควอร่ามาอยู่บนโลกแล้วจะยังเป็นโปรแกรมอยู่เหมือนเดิมรึเปล่าหนอ หรือเป็นคนไปเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2011 | 10:18:53 PM โดย Fog » บันทึกการเข้า

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #61 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 | 11:28:22 PM »

ควอร่ามาอยู่บนโลกแล้วจะยังเป็นโปรแกรมอยู่เหมือนเดิมรึเปล่าหนอ หรือเป็นคนไปเลย...

อย่าลืมนะครับว่าควอร่าไม่ใช่โปรแกรม เธอเป็นพวกไอโซส์พวก digital lifeform ที่ก่อกำเนิดขึ้นมาเอง มี DNA ในตัวเอง ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #62 เมื่อ: 04 มกราคม 2011 | 11:29:12 PM »

ว่าแต่ไอ้คู่นี้จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ยิงฟันยิ้ม
Fog

« ตอบ #63 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 | 12:24:54 AM »

คงต้องรอดูละครับพี่ว่าทาง adidas จะเอาเข้ามารึเปล่า แต่คู่ล่างนี่จะเอามาแค่ 24 คู่เท่านั้น

TRON

« ตอบ #64 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 | 11:48:06 AM »

อัลบั้มซาวนด์แทร๊ค TRON Legacy ตอนผมโหลดมาฟังใหม่ๆผมเฉยๆมาก แต่พอได้ดูหนังแล้วกลับมาฟังอีกรอบนี่คนละเรื่องเลย ผมว่าพวกเพลงซาวนด์แทร๊คถ้าจะให้ดีเราควรได้ดูหนังเรื่องนั้นๆก่อน พอเวลาฟังเราจะได้รับรู้ถึงอารมณ์ของหนังแต่ละฉากและจะทำให้การฟังได้อรรถรสมากขึ้น ทำให้เข้าใจแคแรคเตอร์ตัวแสดงในหนังหรือฉากในแต่ละฉากแทนที่จะเอามาฟังเหมือนดนตรีทั่วไปที่ทำออกมาให้ฟังอย่างเดียว ถ้าฟังแบบนั้นผมว่าฟังยังไงเราก็เข้าไม่ถึงสิ่งที่เขาสื่อมาหรอกครับ
Fog

« ตอบ #65 เมื่อ: 05 มกราคม 2011 | 01:33:08 PM »

อัลบั้มซาวนด์แทร๊ค TRON Legacy ตอนผมโหลดมาฟังใหม่ๆผมเฉยๆมาก แต่พอได้ดูหนังแล้วกลับมาฟังอีกรอบนี่คนละเรื่องเลย ผมว่าพวกเพลงซาวนด์แทร๊คถ้าจะให้ดีเราควรได้ดูหนังเรื่องนั้นๆก่อน พอเวลาฟังเราจะได้รับรู้ถึงอารมณ์ของหนังแต่ละฉากและจะทำให้การฟังได้อรรถรสมากขึ้น ทำให้เข้าใจแคแรคเตอร์ตัวแสดงในหนังหรือฉากในแต่ละฉากแทนที่จะเอามาฟังเหมือนดนตรีทั่วไปที่ทำออกมาให้ฟังอย่างเดียว ถ้าฟังแบบนั้นผมว่าฟังยังไงเราก็เข้าไม่ถึงสิ่งที่เขาสื่อมาหรอกครับ

+1 พอดูหนังเสร็จแล้วมาฟังสกอร์ก็จะได้อรรถรสมากขึ้นอีกด้วย ยิ้มกว้างๆ

----

คู่ที่พี่ถามมานี่มีแค่ไซส์เด็กเท่านั้นครับ ถ้าเป็นไซส์ปกติก็จะมีแค่รุ่นเดียวคือ TS Heat Check x Oryon Technologies ซึ่งจะโดดเด่นเรื่องวัสดุที่เอามาทำเพื่อให้สามแถบเรืองแสงในที่มืดได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2011 | 01:47:48 PM โดย Fog » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #66 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 | 12:54:04 PM »

ไปดูมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ในฐานะเด็กที่ชอบเล่นเกม ก็เลยเสียดายที่มีฉากการต่อสู้ (แข่งเกม) น้อยไปหน่อยครับ
ใจจริงอยากให้พระเอกมีอาวุธเท่ๆ เก็บเลเวล เก็บพาวเวอร์อัพ ได้ชุดเกราะ ได้อาวุธเพิ่มแล้วก็ตะลุยไปจนปราบบอสตัวสุดท้าย (คลู) ได้ แล้วก็พาพ่อกลับบ้าน จะสมบูรณ์แบบสำหรับผมเลย

แต่เรื่องของงานโปรดักชันนี่ขอบอกว่าสุดยอดครับ ในเวลานี้ไม่มีหนังเรื่องไหนจะเทียบได้แน่นอน โดนใจทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นชุดนักแสดง ฉากต่างๆ อุปกรณ์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #67 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 | 01:46:49 PM »

คู่ที่พี่ถามมานี่มีแค่ไซส์เด็กเท่านั้นครับ ถ้าเป็นไซส์ปกติก็จะมีแค่รุ่นเดียวคือ TS Heat Check x Oryon Technologies ซึ่งจะโดดเด่นเรื่องวัสดุที่เอามาทำเพื่อให้สามแถบเรืองแสงในที่มืดได้

ผมก็นึกว่าเป็นคู่เดียวกันกับที่เรืองแสงนี้เสียอีก อยากได้ที่เรืองแสงได้นี่แหละครับ แต่คงไม่มีปัญญาซื้อไหว
TRON

« ตอบ #68 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 | 01:48:25 PM »

ไปดูมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ในฐานะเด็กที่ชอบเล่นเกม ก็เลยเสียดายที่มีฉากการต่อสู้ (แข่งเกม) น้อยไปหน่อยครับ
ใจจริงอยากให้พระเอกมีอาวุธเท่ๆ เก็บเลเวล เก็บพาวเวอร์อัพ ได้ชุดเกราะ ได้อาวุธเพิ่มแล้วก็ตะลุยไปจนปราบบอสตัวสุดท้าย (คลู) ได้ แล้วก็พาพ่อกลับบ้าน จะสมบูรณ์แบบสำหรับผมเลย

แต่เรื่องของงานโปรดักชันนี่ขอบอกว่าสุดยอดครับ ในเวลานี้ไม่มีหนังเรื่องไหนจะเทียบได้แน่นอน โดนใจทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นชุดนักแสดง ฉากต่างๆ อุปกรณ์

+1 ครับ ผมก็ลุ้นว่าตอนท้ายนึกว่าทรอนจะโผล่กลับมาช่วยและสู้กับคลูแบบจะๆกันเสียที อยากเห็นฉากต่อสู้ไคลแม๊กซ์ของทรอนแบบภาคแรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2011 | 01:50:17 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Fog

« ตอบ #69 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 | 09:08:51 PM »

ผมก็นึกว่าเป็นคู่เดียวกันกับที่เรืองแสงนี้เสียอีก อยากได้ที่เรืองแสงได้นี่แหละครับ แต่คงไม่มีปัญญาซื้อไหว

อาจจะถูกกว่าคู่ที่ผมจะเอาก็ได้ครับ เพราะของผมมีจำนวนจำกัด เดี๋ยวเสาร์นี้ไปดูให้อีกทีครับเผื่อมี ยิ้มกว้างๆ

Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #70 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 03:18:44 PM »

ราคาเท่าไร่เหรอครับ

Fog

« ตอบ #71 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 08:56:05 PM »

ยังไม่ทราบได้ แต่น่าจะราวๆสี่ห้าพันนี่แล เดี๋ยวช่วงมีตติ้งอาจจะไปดูอีกทีนึง

-----

@พี่ Tron: มีอีกทางเลือกนึงครับคือ Reebok Insta Pump Fury ไม่ก็ Pump Omni Lite ที่ทำลาย Tron Legacy ออกมา สวยงามมากๆ

TRON

« ตอบ #72 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 | 09:27:08 PM »

ยังไม่ทราบได้ แต่น่าจะราวๆสี่ห้าพันนี่แล เดี๋ยวช่วงมีตติ้งอาจจะไปดูอีกทีนึง

-----

@พี่ Tron: มีอีกทางเลือกนึงครับคือ Reebok Insta Pump Fury ไม่ก็ Pump Omni Lite ที่ทำลาย Tron Legacy ออกมา สวยงามมากๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ยิ้มกว้างๆ
Fog

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 | 12:13:41 AM »

วันนี้ได้ใส่เจ้าตัวนี้ออกไปเรียนครั้งแรก ดูเรียบหรูผิดแปลกจากที่ผ่านมา...

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #74 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011 | 01:30:41 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4Sakyg8srKU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4Sakyg8srKU</a>

TRON: UPRISING will begin airing on the Disney XD channel (http://disney.go.com/disneyxd/#/disneyxd/) during the Summer of 2012 - showcasing an impressive voice cast, including: Elijah Wood, Emmanuelle Chriqui, Mandy Moore, Paul Reubens, Nate Corddry, Lance Henriksen, and Bruce Boxleitner - who will reprise his role as TRON! There's also a 10-part micro animated series in the works that will premiere in the Fall.

Click here: http://herocomplex.latimes.com/tag/jay-west/ -- to read my LA Times Hero Complex coverage of TRON: LEGACY - and visit http://www.tron-sector.com/ for continuing coverage of the TRON Saga!

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
พิมพ์