เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 08:12:17 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe*มาให้ลึ่ม Napalm Death / Heaven shall burn /Dying Fefus / Exodus 2 เดือนนี้มาแน
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *มาให้ลึ่ม Napalm Death / Heaven shall burn /Dying Fefus / Exodus 2 เดือนนี้มาแน  (อ่าน 5480 ครั้ง)
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 11:49:07 AM »

30 สิงหา  - Napalm Death เล่น rock pub  บัตร 900 งานเริ่ม 1 ทุ่ม rock pub น่าจะจัดเองครับ

1 กันยา - Heaven shall burn เล่น เมโทรแฟชั่น บัตร 700 เริ่ม 5 โมงเย็น  indie pop กับ เมโทร จัด

15 กันยา - Dying Fefus อันนี้ยังไม่มีโปสเตอร์ครับ แต่ข่าวว่าบัตร 1000 ขาย 6 สิงหานี้  น่าจะเป็น indie pop อีกงาน

26 กันยา - Exodus เล่น ฮอลีวูดรัชดา บัตร 1000 ทาง Bloodline จัดครับ

credit- FxxkNoEvil

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2010 | 04:02:29 PM โดย ไอ้ใบ้ตาเดียว » บันทึกการเข้า

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 11:54:21 AM »

วงไหนที่โหด เล่นเร็ว น่าดูที่สุดครับ?
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 12:55:47 PM »

30 สิงหา  - Napalm Death เล่น rock pub  บัตร 900 งานเริ่ม 1 ทุ่ม rock pub น่าจะจัดเองครับ

1 กันยา - Heaven shall burn เล่น เมโทรแฟชั่น บัตร 700 เริ่ม 5 โมงเย็น  indie pop กับ เมโทร จัด

มาใกล้ๆกันอย่างนี้ น่าจะทัวร์พร้อมกันไปเลยนะ  ยิ้มกว้างๆ

รู้จักแต่ Napalm Death กับ Exodus ฮะ แค่นี้ก็หนักโหด เร็วพอสมควรแล้วนะ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
จ่าวิส
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 02:04:27 PM »

อันนี้วันผิดนะครับ ที่ถูกต้องเป็น

26 กันยา - Exodus เล่น ฮอลีวูดรัชดา บัตร 1000 ทาง Bloodline จัดครับ

ส่วนสถานที่ของ Dying Fetus รู้สึกจะเป็น Rock Pub นะครับ

งานนี้ผมไปดูแน่ๆคือ Napalm Death กับ Exodus
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 02:06:50 PM »

วงไหนที่โหด เล่นเร็ว น่าดูที่สุดครับ?

น่าดูที่สุดคงจะเป็น Napalm Death แหละครับ เพราะว่าเป็นวงระดับตำนานที่คงไม่บินมาเล่นที่บ้านเราบ่อยๆ ตอนนี้ถึงอายุอันนามจะมากแล้วแต่ก็ยังเล่นโหดดุไม่เสื่อมคลาย พิสูจน์ได้จากอัลบั้มล่าสุด Time Waits For No Slave ได้เลยครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 05:13:16 PM »

ผมไปดู Napalm Death กับ Dying Fetus ครับ งานแรกรับรองมีหมัดลอย กระแทกกันกระจุย น้ำแตกกระจาย ส่วนงานที่สองคงได้โยกคอเคล็ดใส่เฝือกดามกลับบ้านเลย แล้วถ้าเงินเหลือจะไปดู Vampire Weekend เดือนตุลาอีกครับ (แต่อันนี้แนวอินดี้ป๊อป/ร๊อคนะ)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 | 05:34:43 PM »

ผมไปดู Napalm Death กับ Dying Fetus ครับ งานแรกรับรองมีหมัดลอย กระแทกกันกระจุย น้ำแตกกระจาย ส่วนงานที่สองคงได้โยกคอเคล็ดใส่เฝือกดามกลับบ้านเลย แล้วถ้าเงินเหลือจะไปดู Vampire Weekend เดือนตุลาอีกครับ (แต่อันนี้แนวอินดี้ป๊อป/ร๊อคนะ)
นึกว่า ชิงแชมป์มวยไทย ลุมพินี  เจ๋ง

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 12:21:09 PM »

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9637617/C9637617.html

มีใครพอจะทราบเรื่องไหมครับ

ปล.พรุ่งนี้จะไปดู Heaven shall burn  เปลี่ยนไปเล่น immortal ดินแดง จะมาเล่าบรรยากาศให้ฟังครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010 | 01:24:03 PM โดย ไอ้ใบ้ตาเดียว » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 01:08:18 PM »

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9637617/C9637617.html

มีใครพอจะทราบเรื่องไหมครับ

ปล.พรุ่งนี้จะไปดู Heaven shall burn แล้วเปลี่ยนไปเล่น immortal ดินแดงแล้วจะมาเล่าบรรยากาศให้ฟังครับผม

พอดีผมกลับก่อน เลยไม่ได้อยู่ดูดราม่า แต่มีคนมาเล่าให้ฟังหลังไมค์แล้ว รู้สึกไม่ดีเลยครับ มันไม่น่าเกิดขึ้นเลย ไม่ใช่เรื่องดีต่อวงการบ้านเราเลยครับ

ยังดีที่ผมไม่ได้เห็นกับตาตัวเอง เลยได้แต่ประสบการณ์ความมันส์จากคอนเสิร์ตกลับไปอย่างเดียวครับ

ป.ล. นึกถึงเรื่องบอลไทยขึ้นมาเลยแฮะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010 | 01:19:22 PM โดย (((( 1 i 1 i u m )))) » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 | 05:10:34 PM »

สนุกมากครับ เล่นมันส์ๆมากๆ น่าเสียดายจัดดึกและสั้นไปหน่อย
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 | 02:14:33 AM »

Dying Fetus มันส์มากครับ ใครไม่ไปน่าเสียดายแทนมากๆสำหรับแฟนเพลงแนวนี้ ขนาดผมไม่ใช่แฟนเพลงบรูทัล ยังมันส์ขนาดนี้เลย ฝีมือมากครับ ผมเสียดายแทนจริงๆ เพราะนี่เป็นครั้งแรกของเมืองไทยกับวงใน Relapse ครั้งแรกของไทยกับวงบรูทัลที่มีชื่อเสียงที่สุดเท่าที่มีการจัดมา เสียดายแทน Wiss , Lilium , Fog โดยเฉพาะรายหลังไปถึงงานแต่ดันชิ่งกลับซะงั้น
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 กันยายน 2010 | 02:36:33 PM »

มีใครได้ไปงาน Exodus ที่ผ่านมารึเปล่าครับ เห็นว่าทางวงเกือบยกเลิกคอนเสริ์ตทั้ง ๆ ที่ไปถึง Hollywood รัชดาแล้ว
แต่สุดท้ายก็ย้ายไปถล่มที่ Rock Pub แทน เหตุการณ์วันนั้นเป็นอย่างไรครับ
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010 | 03:55:42 PM »

มีใครได้ไปงาน Exodus ที่ผ่านมารึเปล่าครับ เห็นว่าทางวงเกือบยกเลิกคอนเสริ์ตทั้ง ๆ ที่ไปถึง Hollywood รัชดาแล้ว
แต่สุดท้ายก็ย้ายไปถล่มที่ Rock Pub แทน เหตุการณ์วันนั้นเป็นอย่างไรครับ

ทาง Hollywood มีปัญหาเรื่องเครื่องดนตรี สถานที่ แล้วก็อีกหลายอย่างจนทำให้วงไม่สามารถเล่นได้ ตอนแรกนึกว่างานจะล่ม แต่พอดีว่ามีฝรั่งคนนึงโทรติดต่อร็อคผับได้เลยย้ายสถานที่เล่นกันไป โชคดีสุดๆไม่งั้นเจ๊งแน่
หน้า: [1]
พิมพ์