เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 03:43:33 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketไม่มีที่เก็บแผ่นแล้ว
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีที่เก็บแผ่นแล้ว  (อ่าน 42183 ครั้ง)
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:17:21 AM »

เมื่อเร็วๆนี้ จัดตู้เก็บแผ่นเสียง และ CD  เริ่มมีความรู้สึกว่า อยากจะกำจัดแผ่น (กำจัดจุดอ่อน) จำนวนหนึ่ง เริ่มจาก

1. แผ่น Reissue
 2. แผ่นที่ไม่มี OBI
 3. แผ่นที่มีซ้ำๆ หลาย copy (ขอคิดดูก่อน)
 4. แผ่น CD ที่มีซ้ำกับ LP
 5. แผ่นที่ไม่ชอบ
 6. แผ่น made in Thailand (CD)

ปัญหาคือ เริ่มไม่มีที่เก็บแล้ว

ถ้าจะขาย ก็คงขายถูก ไม่หวังกำไร หวังขาดทุน เดี๋ยวจะลอง List รายชื่อแผ่นให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:29:02 AM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:18:26 AM »

สนใจข้อ 3. ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:20:20 AM »

สนใจข้อ 3. ครับ
3+5 ครับพี่

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:24:53 AM »

1 - 5 เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:27:18 AM »

ผมแนะนำให้ปลูกบ้านอีกหลังทำเป็น Music House ไปเลยครับ คุณอั๋น501 สามารถก่อสร้างให้ได้ ส่วนผมช่วยในเรื่องคำปรึกษา
และโครงสร้างว่าควรจะมีอะไรที่เอ็นเทอร์เทนในบ้านหลังนี้บ้าง สำหรับท่านอื่นๆ ในเว็ปนี้ก็คงระดมไอเดียให้คุณ The Black Tulip
ได้มากมายทีเดียวครับ

เนื้อที่ของบ้านยังมีอีกเยอะขายของไปกว่าจะได้มาอีกก็คงใช้เวลานาน สุ้ลงทุนต่อไปน่าจะดีกว่าตามความคิดของผมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เผื่อในอนาคตใครหมดที่เก็บก็คิดเงินให้เช่าตู้ที่สร้างไว้ใน Music House ได้อย่างสบาย น้องๆ ในเว็ปนี้จะได้พึ่งพาอาศัยได้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:29:43 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:29:22 AM »

1 - 5 เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมขอ 1-6 ครับ

ปล. อย่าไปเชื่อคำแนะนำของปู่โสมโป่งครับ  ยิงฟันยิ้ม

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:32:34 AM »

ผมแนะนำให้ปลูกบ้านอีกหลังทำเป็น Music House ไปเลยครับ คุณอั๋น501 สามารถก่อสร้างให้ได้ ส่วนผมช่วยในเรื่องคำปรึกษา
และโครงสร้างว่าควรจะมีอะไรที่เอ็นเทอร์เทนในบ้านหลังนี้บ้าง สำหรับท่านอื่นๆ ในเว็ปนี้ก็คงระดมไอเดียให้คุณ The Black Tulip

เนื้อที่ของบ้านยังมีอีกเยอะขายของไปกว่าจะได้มาอีกก็คงใช้เวลานาน สุ้ลงทุนต่อไปน่าจะดีกว่าตามความคิดของผมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

แนะนำได้ถูกใจมากครับ
  เพิ่งเห็นบิลที่ไปซื้อมาจาก Disk Union ญี่ปุ่น เดิมเก็บไว้ในกระเป๋า มาเห็นจาก credit card ช็อคไปเลย 300000 กว่าเยนเอง ซื้อแค่2-3 วันเอง
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:41:09 AM »

เนื้อที่ของบ้านยังมีอีกเยอะขายของไปกว่าจะได้มาอีกก็คงใช้เวลานาน สุ้ลงทุนต่อไปน่าจะดีกว่าตามความคิดของผมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

แนะนำได้ถูกใจมากครับ
  เพิ่งเห็นบิลที่ไปซื้อมาจาก Disk Union ญี่ปุ่น เดิมเก็บไว้ในกระเป๋า มาเห็นจาก credit card ช็อคไปเลย 300000 กว่าเยนเอง ซื้อแค่2-3 วันเอง

.... เอื้อก เพลินเลยสิครับเวลานั้น (ที่ Disk Union)
ปล. สนใจ 4-6 ครับ  ยิ้มกว้างๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:43:53 AM »

1 - 5 เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมขอ 1-6 ครับ

ปล. อย่าไปเชื่อคำแนะนำของปู่โสมโป่งครับ  ยิงฟันยิ้ม

+1 ครับ อย่าไปเชื่อพี่โป่งเด็ดขาด.... ยิงฟันยิ้ม
ปลูกบ้านอีกหลัง ต่อไปเวลามีคุณหมอแผ่นมากขึ้น ก็ต้องปลูกอีก..ปลูกอีก มีแต่จะบานปลายครับ... ตกใจ
สู้เอามาปล่อยต่อให้น้องๆ ลูกหลาน ดีกว่าครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:44:17 AM »

ผมสนใจทุกข้อครับ
ถ้าคุณหมอขี้เกียจเก็บแผ่นเสียงดรีม เธียเตอร์ล่ะก้อ ขอจองล่วงหน้าเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:47:08 AM »

อูย...คุณThe Black Tulip จะ "ปล่อยของ" จริงๆ เสียด้วย...ช่วยบอกวันและเวลาที่แน่นอนหน่อยได้มั้ยครับ  ยิ้มกว้างๆ
...สงสัยคงมีคนรอคิวกันเพียบ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ทั้ง ส.ว. และ ร.ด. ซึ่งเปรียบเสมือนพี่น้องในเว็ปเดียวกันและรักกันมานาน จะเริ่มทะเลาะแซงคิวตัดหน้ากันเห็นๆ ก็คราวนี้แหละ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 10:52:22 AM »

ร.ด. คืออะไรครับพี่
ผมเป็น ร.ว. ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:09:04 AM »

คุณหมอมีบริการส่งทางไปรษณีย์หรือเปล่าครับ
  สำหรับคนบ้านไกล  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:12:55 AM »

ผมเป็น ร.ว. ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

สำหรับคนที่เรียน ร.ด. มาแล้วคงจะทราบดี แต่ในเว็ปนี้หมายถึง รุ่นเด็ก ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ส่วน ร.ว. นี่ ผมไม่ทราบครับ ? ช่วยขยายหน่อยได้มั้ยครับ ?
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:19:11 AM »

สำหรับคนที่เรียน ร.ด. มาแล้วคงจะทราบดี แต่ในเว็ปนี้หมายถึง รุ่นเด็ก ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ส่วน ร.ว. นี่ ผมไม่ทราบครับ ? ช่วยขยายหน่อยได้มั้ยครับ ?

สว. สูงวัย  รด. รุ่นเด็ก  แล้วรุ่นกลางเก่ากลางใหม่เรียกอะไรดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมรู้จักแต่ชุด รด. ที่พวกผู้หญิงชอบใส่เวลาส่งตัวเข้าเรือนหอน่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์