เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 03:24:46 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketไม่มีที่เก็บแผ่นแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีที่เก็บแผ่นแล้ว  (อ่าน 42179 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:21:07 AM »

ร.ด. คืออะไรครับพี่
ผมเป็น ร.ว. ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

สำหรับคนที่เรียน ร.ด. มาแล้วคงจะทราบดี แต่ในเว็ปนี้หมายถึง รุ่นเด็ก ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ส่วน ร.ว. นี่ ผมไม่ทราบครับ ? ช่วยขยายหน่อยได้มั้ยครับ ?
ร.ด. = รักษาวัยให้เหมาะสม และดูดีอยู่เสมอ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:26:51 AM »

สว. สูงวัย  รด. รุ่นเด็ก  แล้วรุ่นกลางเก่ากลางใหม่เรียกอะไรดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

รุ่นกลางเก่ากลางใหม่อย่างเช่นคุณโปโลตูน หรือว่าคุณDejaVu น่าจะใช้คำย่อว่า ก.ข.ค. = วัยกลางของคน น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมรู้จักแต่ชุด รด. ที่พวกผู้หญิงชอบใส่เวลาส่งตัวเข้าเรือนหอน่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม

เอ...ตามมุกไม่ทันครับ กรุณาบอกคำเต็มมาด้วย  ยิ้ม

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:29:37 AM »

ตกลงคุณ The Black Tulip มีหมายกำหนดการณ์อย่างเป็นทางการหรือยังครับ ?
...เดี๋ยวประมาณเที่ยงผมต้องไปธุระแล้วกับช้างเท้าหลัง  เศร้า  เศร้า  เศร้า
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:36:26 AM »

ตกลงคุณ The Black Tulip มีหมายกำหนดการณ์อย่างเป็นทางการหรือยังครับ ?
...เดี๋ยวประมาณเที่ยงผมต้องไปธุระแล้วกับช้างเท้าหลัง  เศร้า  เศร้า  เศร้า

เรื่องขายแผ่นนี่คิดมาหลายปีแล้ว
 เมื่อประมาณ 3 ปีก่อน เคยขายแผ่นนิดหน่อย แต่หลายแผ่่นยังเสียดายถึงบัดนี้ ว่าไม่น่าขายเลย เพราะยังหาซื้อมาแทนไม่ได้
 ยังไงถ้าสรุปได้ว่าจะขายอะไรบ้าง จะแจ้งล่วงหน้าครับ

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:37:31 AM »

ผมก็มีปัญหาเช่นนี้ครับ เลยปล่อยไปเยอะเลย แล้วจะซื้อเพิ่มทำไมนี่!!!

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:45:59 AM »

ผมรู้จักแต่ชุด รด. ที่พวกผู้หญิงชอบใส่เวลาส่งตัวเข้าเรือนหอน่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม

เอ...ตามมุกไม่ทันครับ กรุณาบอกคำเต็มมาด้วย  ยิ้ม
[/quote]

PM ไปบอกแล้วนะครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 11:58:24 AM »

ขอบคุณครับ ผมไม่ทราบมาก่อนเลยว่า คุณเดจาวู ชอบเรื่องราวประเภทนี้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 02:17:52 PM »

ขอบคุณครับ ผมไม่ทราบมาก่อนเลยว่า คุณเดจาวู ชอบเรื่องราวประเภทนี้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หุหุ
คำนี้ ไม่ต้องส่งเมล์มาให้ผมเลยนะ ท่านส.ว. ทั้งสอง
เพราะมันไม่ต้องแปลอะไรเลย
รด ก็ รด
จบ
555+

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 02:38:31 PM »

ขออนุญาต อยากรู้ด้วยคนครับ ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 04:35:09 PM »

ผมขอแนะนำอย่าทำทุกข้อเลยครับ!
คุณหมอควรเอาไปบริจาคให้วัดสวนแก้วดีกว่าครับ เผื่อทางวัดเขาขาดเหลือพวกแผ่นเสียงหรือซีดีจะได้เอาไปมุงหลังคาวัดได้บุญด้วยครับ
คำแนะนำของผมอาจจะขัดใจเหล่าสว.หรือพวกรด.บ้างคงไม่ว่ากันนะครับ....ฮิฮิ
panyarak

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 04:38:57 PM »

คุณหมอควรเอาไปบริจาคให้วัดสวนแก้วดีกว่าครับ เผื่อทางวัดเขาขาดเหลือพวกแผ่นเสียงหรือซีดีจะได้เอาไปมุงหลังคาวัดได้บุญด้วยครับ
คำแนะนำของผมอาจจะขัดใจเหล่าสว.หรือพวกรด.บ้างคงไม่ว่ากันนะครับ....ฮิฮิ

พวกแผ่นเสียงมุงหลังคา เจอแดดเข้า แผ่นจะงอ น้ำรั่วอีกครับ ขอเสนอให้จัดรายการ Overstock Sale รายได้ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 04:50:26 PM »

ขายแผ่นแล้วไปซื้อกระเบื้องซีแพคได้เลยนะครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 05:24:30 PM »

เรื่องขายแผ่นนี่คิดมาหลายปีแล้ว
 เมื่อประมาณ 3 ปีก่อน เคยขายแผ่นนิดหน่อย แต่หลายแผ่่นยังเสียดายถึงบัดนี้ ว่าไม่น่าขายเลย เพราะยังหาซื้อมาแทนไม่ได้
 ยังไงถ้าสรุปได้ว่าจะขายอะไรบ้าง จะแจ้งล่วงหน้าครับ

ความรู้สึกคล้าย ๆ กันครับ ตอนนี้ไม่อยากขายให้ใครแล้ว กลัวขายแล้วไม่อาจซื้อ copy ใหม่มาทดแทนของที่เสียไปได้
มันเป็น the last resort หรือที่พึ่งสุดท้ายจริง ๆ ครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 05:26:22 PM »

ถ้าจะขายแผ่นเอาไปช่วยน้ำท่วม
ผมจะช่วยอุดหนุนครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อั๋น501

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 05:38:38 PM »

สงสัยเป็นกลลวงของคุณหมอแน่เล่นโยนหินถามทางแบบนี้ ไม่ขายแผ่นหรอกครับกะจะแจกฟรี!เลย
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์