เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 12:20:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheDeftones Live in Bangkok !! 15/02/2011
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Deftones Live in Bangkok !! 15/02/2011  (อ่าน 22563 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:36:15 PM »

แล้ว The Eagles จะมีเหตุการณ์แบบนี้มั้ยเนี่ย คุณลุงคุณป้า คงไม่ทำแบบนี้นะครับ

อย่างที่ผมบอกครับ จะเล่นกีตาร์โ่ปร่งร้องไปแบบโฟลค์ผมก็รับได้ ดีไม่ีดีอาจเป็นโชว์หายาก แบบ acoustic ที่ไม่ได้เล่นมานานด้วยซ้ำ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:45:22 PM »

แล้ว The Eagles จะมีเหตุการณ์แบบนี้มั้ยเนี่ย คุณลุงคุณป้า คงไม่ทำแบบนี้นะครับ

อย่างที่ผมบอกครับ จะเล่นกีตาร์โ่ปร่งร้องไปแบบโฟลค์ผมก็รับได้ ดีไม่ีดีอาจเป็นโชว์หายาก แบบ acoustic ที่ไม่ได้เล่นมานานด้วยซ้ำ

ใช่ครับ แต่สำหรับ Deftones คงไม่เหมาะกับการเล่นอคูสติกหรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:52:06 PM »

ถ้ามีศิลปินต่างชาติต้องมาจบชีวิตโดยการถูกไฟดูดตายบนเวทีในบ้านเรานี่คงเป็นเรื่องที่สร้างความสยองให้กับศิลปินที่คิดจะมาเปิดการแสดงในบ้านเราในอนาคตแน่ๆ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:57:31 PM »

ถ้ามีศิลปินต่างชาติต้องมาจบชีวิตโดยการถูกไฟดูดตายบนเวทีในบ้านเรานี่คงเป็นเรื่องที่สร้างความสยองให้กับศิลปินที่คิดจะมาเปิดการแสดงในบ้านเราในอนาคตแน่ๆ

ครับ ผมว่าคราวนี้มันอาจจะเป็นปัญหาที่ไม่คาดคิดจริงๆก็ได้ ซึ่งถ้าหากวงเค้าเข้มงวดเรื่องความเซฟตี้มากๆเป็นทุนอยู่แล้ว ผมว่าเป็นการตัดสินใจที่พอรับได้อยู่นะ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:59:16 PM »

เล่นคนละสถานที่กัน ไม่น่ามีปัญหาครับ Scorpions ก็เพิ่งเล่นที่อิมแพ๊คมา
TRON

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:00:50 PM »

ใช่ครับ แต่สำหรับ Deftones คงไม่เหมาะกับการเล่นอคูสติกหรอกนะ  ยิ้มกว้างๆ

แน่นอนครับ แนวเพลงและความสามารถทั้งการร้องและประสานเสียงของสมาชิก Eagles เป็นข้อยกเว้นจริงๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:07:38 PM »

เดี๋ยววันนี้ขอย่องไปแนวนั้นหน่อยว่าเป็นไงกันบ้าง
กะไปเก็บบรรยากาศแคลปตัน เผื่อเจอบัตรถูกๆ (รอจนประตูปิดเลยเอ้า)

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:35:24 PM »

เดี๋ยววันนี้ขอย่องไปแนวนั้นหน่อยว่าเป็นไงกันบ้าง
กะไปเก็บบรรยากาศแคลปตัน เผื่อเจอบัตรถูกๆ (รอจนประตูปิดเลยเอ้า)

หาได้อยู่แล้วครับ ถ้าจะเอาจริงๆยิ่งประตูใกล้เปิดยิ่งถูก เสียดายวันนี้วันเกิดแฟนผม ไม่งั้นตามไปด้วย ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:44:58 PM »

หาได้อยู่แล้วครับ ถ้าจะเอาจริงๆยิ่งประตูใกล้เปิดยิ่งถูก เสียดายวันนี้วันเกิดแฟนผม ไม่งั้นตามไปด้วย ยิงฟันยิ้ม

ขอให้ wonderful tonight นะคร้าบบบ...  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #39 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:00:15 PM »

อยากไปด้วยจังเลยครับ หลังจากผิดหวังอย่างสุดซึ้งกับงานเมื่อคืนนี้ แต่วันนี้มีงานโปรเจคต์ต้องเคลียร์เยอะฮะ (ทีเมื่อวานมันยังหมักงานไปดูได้นะ แล้วเป็นยังไงล่ะ อดดู แถมได้เห็นความอัปยศเป็นของแถมอีก ...หึหึ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:02:26 PM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #40 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 04:03:06 PM »

ขอให้ wonderful tonight นะคร้าบบบ...  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ ขอให้ได้ตั๋วถูกๆและมีความสุขกับน้า Slowhand เช่นกัน ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:08:00 AM »

เคยมีเหตุการณ์ คล้ายอย่างนี้นะครับ
ถ้าใครมีรายละเอียดกว่านี้ ไม่รู้ว่าในอเมริกา หรือยุโรป

ประมาณว่า ทางวงเล่นไม่ได้ (เหมือนว่า ผู้จัดชักดาบ หรือไม่จ่ายค่าสถานที่ อะไรแบบนี้)
แต่สงสารแฟนๆ ที่ต้องเดินทางกันมาไกลๆ และผิดหวัง หดหู่
ไอ้วงร็อคนี้ ก็โชว์ กันในลานจอดรถ แบบใกล้ชิดกับแฟนๆ ล้อมรอบไปเลย
นักร้องบอกว่า
ผม(กรู)เข้าใจ เพราะ(กรู)ก็เคยโดนเบี้ยว แบบพวก(มรึง)โดนนี่แหละ

ดนตรีก็คือดนตรี มองอย่างนี้ ก็สบาย
แต่ถ้ามองดนตรีเป็นสินค้า มันก็ลงเอยแบบนี้แหละ
งานนี้ หวยลงที่ผู้จัดทำพลาด แต่ชื่อเสียง ของวง กับคนดูชาวไทย เสื่อมไปอย่างเสียเปล่าจริงๆครับ ไม่น่าเล้ย..

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:50:13 AM »

เคยมีเหตุการณ์ คล้ายอย่างนี้นะครับ
ถ้าใครมีรายละเอียดกว่านี้ ไม่รู้ว่าในอเมริกา หรือยุโรป

ประมาณว่า ทางวงเล่นไม่ได้ (เหมือนว่า ผู้จัดชักดาบ หรือไม่จ่ายค่าสถานที่ อะไรแบบนี้)
แต่สงสารแฟนๆ ที่ต้องเดินทางกันมาไกลๆ และผิดหวัง หดหู่
ไอ้วงร็อคนี้ ก็โชว์ กันในลานจอดรถ แบบใกล้ชิดกับแฟนๆ ล้อมรอบไปเลย
ผม(กรู)เข้าใจ เพราะ(กรู)ก็เคยโดนเบี้ยว แบบพวก(มรึง)โดนนี่แหละ

ดนตรีก็คือดนตรี มองอย่างนี้ ก็สบาย
แต่ถ้ามองดนตรีเป็นสินค้า มันก็ลงเอยแบบนี้แหละ
งานนี้ หวยลงที่ผู้จัดทำพลาด แต่ชื่อเสียง ของวง กับคนดูชาวไทย เสื่อมไปอย่างเสียเปล่าจริงๆครับ ไม่น่าเล้ย..

ความจริงผมก็เห็นใจทางวงนะครับ ที่ต้องมาเจอเรื่องบ้าบอคอแตกอย่างนี้ เพราะต้องยอมรับว่าวงนี้มันทัวร์หนักมากครับ คือตามตารางมันเล่นทุกวันจริงๆ ไม่มีเว้นพักเลย แถมคืนนึงเล่นตั้ง 25-26 เพลง อายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้ว ถ้าผมเป็นทางวงเอง มาเจออย่างนี้ ผมก็เสียความรู้สึกนะครับ คือผมเองคิดว่าทางวงเค้าก็อยากเล่น ไม่งั้นคงไม่ถ่อมาถึงเมืองไทยให้เสียเวลาหรอกครับ มันเซ็งและเหนื่อยนะ มาเจอทีมงานวงโดนไฟดูดเกือบตายอย่างนี้ เป็นผมก็คงคิดหนักล่ะครับว่าควรจะเล่นหรือไม่

ส่วนพวกแฟนเพลงที่เดินทางมาไกล โกรธ โมโห ผมก็เข้าใจความรู้สึกนะครับ เพราะผมเองที่ใช้เวลาเดินทางไม่มากยังเจ็บใจเลยครับ แต่ถามว่ามาแสดงออกถึงความรุนแรงอย่างนี้ มันเป็นการแสดงออกที่แฟนเพลงสมควรทำรึเปล่า? ถ้าไม่คิดจะเคารพทางวงแล้ว ก็เคารพแฟนเพลงด้วยกันบ้างเถอะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:03:15 AM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #43 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:58:25 AM »

เคยเจอการยกเลิกการแสดงที่อเมริกาหนนึง เป็นคอนเสิร์ต No More Tours (ตั้งชื่อให้ชวนไขว้เขวเล่นๆ ราวกับเป็นการทัวร์ครั้งสุดท้ายในชีวิต) ของ Ozzy Osbourne เพื่อโปรโมตอัลบั้ม No More Tears เป็นการแสดงที่ Merriweather Post Pavillion กลางแจ้งในป่าที่ผมชอบมาก ขับรถไปเกือบชั่วโมง พอถึงลานจอดรถ ถึงมีเจ้าหน้าที่ยืนถือป้ายว่า Ozzy มีอาการปอดบวม ขอยกเลิกการแสดง และขอให้ไปรับเงินคืนได้ ณ สถานที่ที่ซื้อบัตรในวันรุ่งขึ้น โดยให้ความหวังลมๆ แล้งๆ ว่า ถ้าหายดี Ozzy จะกลับมาแสดงอีก ความคาดหวังที่จะได้ชมการแสดงและซื้อสินค้าที่ระลึกในวันนั้นมลายหายไปสิ้นกับป้ายที่เจ้าหน้าที่ถืออยู่ ซึ่งก็น่าจะเป็นความรู้สึกที่แชร์ร่วมกันกับแฟนเพลงชาวอเมริกันอื่นๆ ที่ต้องกลับรถด้วยความเสียดายและผิดหวัง แต่ก็เข้าใจว่าเป็นเหตุสุดวิสัย วันนั้นไม่มีเหตุการณ์พังสถานที่เหมือนในเมืองไทยเพราะเจ้าหน้าที่กันรถไว้ตั้งแต่ลานจอด ไม่ให้ใครเข้าถึงสถานที่การแสดง และหลังจากที่หายดีแล้ว Ozzy ก็ไม่ได้กลับมาแสดงชดเชย เมืองไหนที่ไม่ได้แสดงก็ถูกข้ามไปเลย จากว้นนั้นถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่เคยดูการแสดงสดของ Ozzy ได้แต่ซื้อวีดีโอบันทึกการแสดงสดแบบ bootleg จากทัวร์ครั้งนั้นที่เล่นเมืองอื่นเก็บไว้ครับ

TRON

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:37:36 AM »

คนเราส่วนใหญ่มักคิดว่าเหตุการณ์ปฏิเสธการเล่นแบบนี้มาจากตัวศิลปินเอง ทั้งๆที่ล้วนเป็นการตัดสินใจของผู้จัดการวงทั้งสิ้น ผมเคยได้ดูคอนเสริ์ต Tina Turner ที่บ้านเราเมื่อนานมาแล้ว ตอนนั้น Tina เฮฮาคนดูมาก แต่ไอ้ผู้จัดการมันหวงขนาดยืนบนเวทีข้างๆคอยชี้สั่งให้การ์ดมาดูแฟนเพลงที่พยายามจะยืนมือมาจับ Tina แบบโอเว่อร์ ไอ้พวกผู้จัดการวงนี่แหละครับ ตัวดีและเป็นคนที่อยู่เบื้องหลังที่คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้ เวลามีเรื่องอะไรคนพวกนี้ก็มักด่าตัวศิลปินก่อนเสมอว่า ไอ้หยิ่งไม่ยอมมาเล่น ไม่ยอมมาให้สัมภาษณ์ อะไรต่างๆนาๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์