เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

26 เมษายน 2024 | 07:18:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe ขอแสดงความยินดีกับ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ ที่ผ่านการผ่าตัดตามาด้วยดีครับ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ ที่ผ่านการผ่าตัดตามาด้วยดีครับ  (อ่าน 14235 ครั้ง)
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 02:28:03 PM »

ดีใจด้วยครับ ราบรื่นด้วยดี

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 02:34:42 PM »

อ้างถึง
ผ่าข้างเดียวรึว่าสองข้างครับ?
ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ
1 ข้างครับ ข้างขวา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2011 | 02:38:57 PM โดย โปโลตูน » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 03:46:56 PM »

กราบขอบพระคุณทุกๆ ท่านเลยครับ
เอ่ยชื่อ เอ่ยนามกันไม่ไหว
แต่น้ำใจล้นหลามเต็มอก เลอะผ้าเช็ดตัว ไป3ผืน  ยิ้มเท่ห์

เรื่องตานี่ พี่โป่งแกจะทราบดีกว่าใคร
เพราะผมเกือบพารถยนต์ของแก จวกเข้ากับ เสาข้างขวา ตอนลงจากทางด่วน
ต้องหักหลบวูบ เสียงกันไปทั้งคนไทย คนฝรั่ง  แลบลิ้น

ผมเลยรีบไปทำซะ ไม่งั้น ต้องพลาดเข้าซักวัน
เพราะตั้งแต่ปีใหม่ กลางคืนนี้ ไม่กล้าขับรถเลยครับ
ส่วนกลางวัน ก็เริ่มมีการเฉี่ยวๆ สะกิดๆ

ก็เรียบร้อยดีทุกอย่างครับ ใช้เวลาไป  ชั่วโมงนิดๆ
เพราะอาหมอท่านบอกว่า เยื่อหุ้มเลนซ์(Lens Sack) มีสภาพไม่แข็งแรงเท่าไหร่
ตอนนี้ยังปิดตาขวาอยู่ครับ ใช้ข้างซ้ายข้างเดียว
กินยา-หยอดตา
ปรับสภาพ  ยิ้มกว้างๆ
หมดทุกข์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับผม

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 03:55:44 PM »

กินยา-หยอดตา

ถึงตาใช้ได้ข้างเดียว ก็พิมพ์ไม่ผิด ไม่เหมือนตอน ตกข่าว นะครับ (มีภริยาคนที่ทำงานผม เขาหยอดตาอีท่าไหนไม่ทราบ ยาหยอดตาไหลลงคอ จนเสียชีวิตเลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2011 | 04:08:55 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 04:22:48 PM »

โอ้โฮ.. ร้ายแรงถึงขนาดนั้น  ตกใจ

ก็เป็นไปได้ครับ
เพราะอาหมอ เขาให้มา 2ตัว เป็นยาฆ่าเชื้อแบบสุดๆ
เพราะถ้าตาติดเชื้อ ละก้อ บอดลูกเดียวครับ

ขอบคุณพี่ตั๊ม ถ้าเกิดเหตุสุดวิสัย ผมจะต้องรีบบ้วนทิ้งทันทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 04:36:39 PM »

ขอให้ หายไวไวนะครับ

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 05:17:58 PM »

ไม่รู้สายไปไหมแต่มาร่วมยินดีด้วยครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 05:49:18 PM »

มาร่วมยินดีด้วยอีกคนนึงนะครับ ดีใจจังครับที่พี่แจ๊คหายดีเป็นปรกติ ยิ้มกว้างๆ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ท่านผีเพลง

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 06:39:50 PM »

ขอบคุณครับน้องๆที่น่ารัก

เพิ่งกลับถึงบ้าน บ่ายวันนี้เองครับ  แลบลิ้น
สายตาตอนนี้ ยังเป็น โมโนวิชั่นอยู่
เป็นสเตอริโอ ตอนถอดกรอบตาไอ้มดแดง ออกมาล้างแผลครับ
เช้า-กลางวัน-เย็น

อาหมอบอกว่า คนที่เจอแดด+เจอฝุ่น ถ้าไม่ป้องกันให้ดี เสร็จทุกราย
ของผม ช่วง 10ปีที่แล้ว ตีกอล์ฟบ่อยเกินไป แบบบ้าคลั่งนะครับ
แล้วไม่ยอมใส่แว่นกันแดด เลยตาพังไปเลย  ร้องไห้

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 06:45:22 PM »

ปิดตาไว้ ก็ยังฟังเพลงได้
TRON

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 06:48:27 PM »

ของผม ช่วง 10ปีที่แล้ว ตีกอล์ฟบ่อยเกินไป แบบบ้าคลั่งนะครับ
แล้วไม่ยอมใส่แว่นกันแดด เลยตาพังไปเลย  ร้องไห้

น้องๆฟังไว้นะครับ ยิ้มเท่ห์
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 08:46:11 PM »

ขอให้พี่หายไว้ๆนะครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ท่านผีเพลง

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 10:03:45 PM »

ขอบคุณครัฟ

ปล. เฉลยรูปอวตารหน่อยเด๊ะ
(แพ้สาวยิ้มเก่ง)

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 11:01:10 PM »

ขอบคุณครัฟ

ปล. เฉลยรูปอวตารหน่อยเด๊ะ
(แพ้สาวยิ้มเก่ง)

ฮ่าๆ
ผมให้รูปเต็มๆเลยละกัน

Aragaki Yui
คนอะไรยิ้มได้น่ารักชะมัด
เพราะผมเห็นแล้วก็อดส่งยิ้มกลับไม่ได้ทุกทีเลย 55555

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 11:13:19 PM »

ขอให้สายกลับมาปกติในเร็ววันนะครับ
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์