เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 06:45:57 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You LikeสมาชิกThaiprogอ่านหรือต้องซื้อนิตยสารรายเดือนอะไรกันบ้าง
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกThaiprogอ่านหรือต้องซื้อนิตยสารรายเดือนอะไรกันบ้าง  (อ่าน 10580 ครั้ง)
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:20:11 PM »

อยากติดตาม Classic Rock Magazine, MOJO, Guitar World, Guitar Player ฯลฯ มากครับ แต่ทุนทรัพย์ไม่เอื้อเหมือนกัน หนังสือพวกนี้แพงมากๆ ผมซื้อ MOJO เล่มล่าสุดมา เล่มละตั้ง 500 แน่่ะ แพงกว่าซีดีลิขสิทธิ์แผ่นนึงอีกนะ โชคดีอยู่อย่างที่หนังสือเหล่านี้มักไม่ห่อพลาสติก ทำให้เปิดดูด้านในก่อนตัดสินใจซื้อได้ ไม่งั้นป่านนี้คงหมดเงินไปหลายอยู่ครับ

ผมจะเอา Mojo เล่มเก่าๆ ไปแจกที่งานด้วยครับ

ใครต้องการศิลปินคนไหน รีเควสได้เลยครับ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:32:33 PM »

อยากติดตาม Classic Rock Magazine, MOJO, Guitar World, Guitar Player ฯลฯ มากครับ แต่ทุนทรัพย์ไม่เอื้อเหมือนกัน หนังสือพวกนี้แพงมากๆ ผมซื้อ MOJO เล่มล่าสุดมา เล่มละตั้ง 500 แน่่ะ แพงกว่าซีดีลิขสิทธิ์แผ่นนึงอีกนะ โชคดีอยู่อย่างที่หนังสือเหล่านี้มักไม่ห่อพลาสติก ทำให้เปิดดูด้านในก่อนตัดสินใจซื้อได้ ไม่งั้นป่านนี้คงหมดเงินไปหลายอยู่ครับ

ผมจะเอา Mojo เล่มเก่าๆ ไปแจกที่งานด้วยครับ

ใครต้องการศิลปินคนไหน รีเควสได้เลยครับ

พอจะมี The Specials, Sigur Ros, Underworld ไหมครับพี่ศักด์ ยิ้มกว้างๆ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:42:11 PM »

อสท. ทุกเดือนครับ
into the pit ว่าจะสมัครสมาชิกครับ เผื่อไม่มีเวลาเข้ากรุงเทพฯ

ที่เหลือก็ประปรายแล้วแต่ว่าจะถูกใจเนื้อหาหรือไม่ อาทิ overdrive , the guitar mag และบรรดาหนังสือเครื่องเสียง
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 08:31:16 PM »

พอจะมี The Specials, Sigur Ros, Underworld ไหมครับพี่ศักด์ ยิ้มกว้างๆ

the specials และ Sigur ros คุ้นๆน่าจะมีครับ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:22:57 PM »

Into the Pit (เพราะเขียนอยู่)
สีสัน
Guitar Mag ซื้อเฉพาะเล่มที่น่าสนใจ
Rokz
----------
ทีวีแม็กกาซีน + ทีวีแม็กฯ Hero
Play
Gamemag (บางฉบับ)
MXG (บางฉบับ)
----------
Stuff

--------------------------
ส่วนนิตยสารสำหรับสุภาพบุรุษนั้นผมเลิกซื้อไปเรียบร้อยแล้วครับ โหลดเอาดีกว่า ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2011 | 09:28:16 PM โดย Fog » บันทึกการเข้า

Fog
Blade Runner

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:27:00 PM »

ที่เหลือก็มีเคยอ่านนิตยสารหัวนอกบ้างนิดหน่อยอย่าง Alternative Press กับ Revolver อันนี้ขายวัยรุ่นชัวร์ และก็ Jazztimes มีเพียงเล่มเดียวเลยคือฉบับที่เป็นปกของเฮียซอร์น

raylee
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:37:38 PM »

a day
audiophile
bioscope
happening
starpics
fine art
koi expert
fhm
maxim
Busoh_sensen
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 12:28:36 AM »

รายเดือน fhm
รายสัปดาห์ zoo
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 06:27:16 AM »

room
starpics
bioscope
in magazine  ไม่ได้อ่าน แต่ดู

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 09:20:42 AM »

จะซื้ออะไรอ่านก็แล้วแต่ แต่อย่าลืมอุดหนุน Into the Pit กันด้วยนะครับ มีสมาชิกบอร์ดเราเขียนอยู่หลายคนทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

อยากอุดหนุน Into the Pit นะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ คุณหนุ่มมีให้สมัครเป็นสมาชิกบ้างหรือยัง? (มันหาซื้อลำบากน่ะ)
อยากให้มาส่งถึงบ้านเลย

มีสมัครสมาชิกแล้วครับ เข้าไปดูรายละเอียดในเฟซบุ๊คได้เลย

http://www.facebook.com/intothepitmag?v=info

ขอบคุณครับ

ลืมไปว่าออกราย 2 เดือน
ลืมไปว่าเคยเห็นขายที่ musicland ด้วย  ยิ้มกว้างๆ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 03:21:13 PM »

หนังสือในเครือมติชน (ฟรีเพราะพี่สาวแท้ๆ)
Starpics เมื่อก่อนช่วยพี่เพื่อนเขียนคอลัมเดี๊ยวนี้อ่านเป็นบางเล่ม
a day เดี๋ยวนี้ซื้อเป็นบางเล่ม
Animag
Hobby Toys And Model
Hobby Japan สั่งซื้อเป็นบางเล่มที่น่าสนใจ
Overdrive ซื้อเฉพาะเล่มที่ปกสวยๆ (เป็นงั้นซะอีก)

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2020 | 04:20:55 PM »

The Absolute Sound (TAS) นิตยสารเครื่องเสียงของอเมริกา แต่เลือกอ่านเฉพาะบางฉบับ บางเดือนเท่านั้นครับ

ตอนนี้แนวโน้มคนทั่วไปคงไม่ค่อยอ่านหนังสือกันแล้ว นิตยสารหลายฉบับต่างทยอยปิดตัวกันไปหรือไม่ก็ต้องปรับตัวกัน เช่น ให้บริการอ่านทางออนไลน์ เช่น อินเทอร์เน็ต โทรศัพท์มือถือ ฯลฯ โดยมีการบอกรับเป็นสมาชิก
lunar
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 กันยายน 2020 | 09:14:44 PM »

^
^
^
ของผมเองซื้อนิตยสารสีสันมาอ่าน อ่านไม่กี่ครั้ง ก็ทิ้งไว้บนชั้นหนังสือครับ
อย่าว่าเเต่นิตยสารเลยครับ เวบบอรด์เองก็โดนเพจเฟสบุคเเละ ไลน์กลืนไปเหมือนกันครับ หลายๆตัวพากันปิดไปเเล้ว
ผิดกับก่อนยุคโซเซียลมีเดีย ซื้อนิตยสารเล่มนึงอ่านวนไม่ต่ำกว่า ห้ารอบ
TRON

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กันยายน 2020 | 09:00:08 PM »

ผมมีความเชื่อว่าในอีก 10-20 ปีข้างหน้าหนังสือหรือนิตรสารอาจกลับมาเป็นนิยมอีกครั้ง แบบที่แผ่นเสียงทำได้ครับ ^^
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2020 | 04:39:21 PM »

การยกโทรศัพท์มือถือขึ้นกด ๆ เขี่ย ๆ เพื่อหาข้อมูลกับการยกหนังสือขึ้นอ่านโดยพลิกไปทีละหน้า มันคนละอารมณ์กันครับ ผมโชคดีอยู่อย่างที่ทำงานกับหนังสือทั้งวัน มีโอกาสได้หยิบจับหนังสือมาเปิดอ่าน ในขณะเดียวกันก็มีโอกาสได้ใช้อุปกรณ์สื่อโซเชี่ยล เช่น คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์มือถือ ไปด้วย ดังนั้น จะต้องพยายามบาลานซ์สองสิ่งนี้ไว้ให้ดีครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์