เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

26 เมษายน 2024 | 11:55:54 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeบันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak  (อ่าน 167174 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #240 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 09:42:34 AM »

แผ่นเสียงและบ็อกซ์เซ็ต Shrink Wrap ยังอยู่อย่างดีไม่เคยแกะเลย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ไม่ทราบว่าติดโรคนี้มาจากใครครับผม !

555 ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะที่กาตาร์ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงขาย แต่ชุดไหนที่เป็นแผ่นสีรุ่นผลิตจำนวนจำกัดและขายแพงกว่าแผ่นสีดำ ต้องแกะดูเพื่อพิสูจน์ว่า ไม่โดนย้อมแมวขายครับ ส่วนกล่องของ Pink Floyd มีคนแกะให้ดูแล้ว เลยยังไม่อยากแกะครับ

อยากซื้อเครื่องห่อ shrink wrap มาห่อชุดที่แกะแล้วเหมือนกันครับ
แปลกใจที่กาตาร์ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงขาย ฮืม ทั้ง ๆ ที่น่าจะมีพวกเศรษฐีออดิโอฟายล์ที่เล่นแผ่นเสียงอยู่ไม่น้อยเลย
ถ้าใครอยากได้เครื่องเล่นแผ่นเสียงนี่ต้องสั่งนำเข้าใช่มั้ยครับ?

ก็คงต้องนำเข้าด้วยตนเองครับ ไม่มีก็ดีแล้วครับ ไม่งั้นผมคงเสียเงินมากกว่านี้

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #241 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 08:03:14 PM »

วันนี้พี่ตั๊มออกข่าวพระราชสำนัก เท่ไปเลยครับ
พระเทพทรงเสด็จเยือนหลายที่ทำให้เห็นว่าบ้านเมืองเจริญและสวยงามมากๆ รู้สึกอยากไปเที่ยวเลยครับ
 ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #242 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 08:11:04 PM »

วันนี้พี่ตั๊มออกข่าวพระราชสำนัก เท่ไปเลยครับ
พระเทพทรงเสด็จเยือนหลายที่ทำให้เห็นว่าบ้านเมืองเจริญและสวยงามมากๆ รู้สึกอยากไปเที่ยวเลยครับ
 ยิ้มกว้างๆ

มาไม่ทันครับ นึกว่าจะได้คนแรกซะแล้ว มีพี่ตั๊มออกหลายช็อตมากครับ น่าภูมิใจสุดๆ ไปเลยครับ
คุณพ่อคุณแม่ผมเรียกผมให้ดูก่อนข่าวจะมาซะีอีก เพราะคิดว่าจะต้องมีแน่ๆ แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak

« ตอบ #243 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 | 12:41:21 PM »

ยิ้มกว้างๆ

มาไม่ทันครับ นึกว่าจะได้คนแรกซะแล้ว มีพี่ตั๊มออกหลายช็อตมากครับ น่าภูมิใจสุดๆ ไปเลยครับ
คุณพ่อคุณแม่ผมเรียกผมให้ดูก่อนข่าวจะมาซะีอีก เพราะคิดว่าจะต้องมีแน่ๆ แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณหาที่สุดมิได้ที่ได้ถวายการรับเสด็จฯ ครั้งนี้ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #244 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 | 01:10:36 PM »

ยินดีด้วยครับพี่ตั๊ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #245 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 | 01:29:33 PM »

ยิ้มกว้างๆ
เสียดายที่ไม่ทันได้ดู เพราะกลับถึงบ้านหลังข่าวไปแล้ว แต่ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #246 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 | 08:18:47 PM »

วันนี้มีพี่ตั๊มออกข่าวพระราชสำนักอีกรอบ ก็ยังติดตามชมอีกเช่นเคยครับ ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #247 เมื่อ: 11 มกราคม 2012 | 09:48:23 PM »

เสียดายที่ไม่ได้เห็น แต่ก็ยินดีกับพี่ด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #248 เมื่อ: 12 มกราคม 2012 | 08:13:52 AM »

จากข่าวในพระราชสำนักเมื่อคืนนี้ ผมทันได้เห็นคุณ panyarak ถวายการต้อนรับสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯที่กาตาร์แล้ว
ท่านเอกอัครราชทูตเท่มาก ผมยังชี้ให้ภรรยาดูด้วยเลยครับ
panyarak

« ตอบ #249 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 08:13:55 PM »

« ตอบ #250 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 11:57:31 AM »

ตามรูปที่เห็นข้างต้นนี้เป็นแผ่นเสียงแนว prog ทั้งหมดหรือเปล่าครับ?
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #251 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 12:18:40 PM »

ตามรูปที่เห็นข้างต้นนี้เป็นแผ่นเสียงแนว prog ทั้งหมดหรือเปล่าครับ?

เท่าที่เห็นแล้วจำได้ก็มี Year of No Light กับ Neurosis ที่เป็น Post-Rock/Post-Metal ส่วน Wyrd เป็น Pagan Black Metal ครับ แต่อีกสองแผ่นจำไม่ได้ว่าของวงอะไร แต่ก็ไม่น่าใช่ prog ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #252 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 12:43:00 PM »

ขอบคุณน้องเหม่งที่ช่วยแนะนำครับ อีก 2 แผ่นคือ One Starving Day แนวเดียวกับวง Neurosis แถมมีเครื่องสายด้วย และ Russian Circles แนว Post-Rock/Post- Metal เช่นกันครับ

Neurosis ชุดนี้ แผ่นสีและลายสวยดีครับ แผ่น Wyrd เป็นสีหายาก แต่ไม่มีลาย ส่วน Year of No Light เป็นแผ่นดำปกติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2012 | 01:11:13 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #253 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 01:29:57 PM »

One Starving Day กับ Russian Circles นี่ก็ฟังอยู่บ้างครับ แต่จำปกไม่ได้ โดยเฉพาะ Russian Circles ชุดแรกนั้นไม่ค่อยได้ฟังเท่าไร แต่อาร์ตเวิร์กสวยดีครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #254 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 05:17:04 PM »

One Starving Day กับ Russian Circles นี่ก็ฟังอยู่บ้างครับ แต่จำปกไม่ได้ โดยเฉพาะ Russian Circles ชุดแรกนั้นไม่ค่อยได้ฟังเท่าไร แต่อาร์ตเวิร์กสวยดีครับ

ผมไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียง เลยยังไม่เคยเปิดฟังทั้ง 2 วงครับ ชุด Enter ของ Russian Circles ถ้าเป็นซีดี จะให้สีอีกแบบครับ

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19
พิมพ์