เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

01 พฤษภาคม 2024 | 01:29:51 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeบันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak  (อ่าน 167312 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 04 เมษายน 2011 | 10:23:06 PM »

แปะรูปเพิ่ม (แต่ไม่ได้ถ่ายเอง) แล้วครับ
สวยมากเลยครับ สวยกว่าที่คิดไว้เสียอีกครับ
+1ครับ
ดูๆแล้ว ก็น่าอยู่นะเนี่ย..
อยากไปเที่ยวจัง  ยิ้มเท่ห์

Not.Now.John
Fragile

Philosophy

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 08:34:47 AM »

แผ่นกลมๆที่อยู่ในรูปของคุณมาร์ค  ที่เขากำลังแจกกันอยู่น่ะ  เรียกว่าอะไรเหรอครับ  พอมีใครทราบบ้าง

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 10:18:33 AM »

แผ่นกลมๆที่อยู่ในรูปของคุณมาร์ค  ที่เขากำลังแจกกันอยู่น่ะ  เรียกว่าอะไรเหรอครับ  พอมีใครทราบบ้าง

น่าจะเป็นโรตีแป้งข้าวสาลีนะครับ คนแถบอินเดีย ปากีสถาน อัฟกานิสถาน เป็นต้น เค้านิยมกินกัน เป็นอาหารหลักของคนที่อยู่ในภูมิประเทศที่แห้งแล้งนะครับ ไล่มาแต่มองโกเลีย ธิเบต ไปจนแถวตะวันออกกลางโน้น กินกับเครื่องดื่มที่ให้พลังงานเช่น ชานม นมใส่เนย หรือ พวกซุบ พวกแกง สารพัดวิธีครับ
เคยดูสารคดีทางแถบซินเจียงอุยกูร์ ก็จะมีแป้งแบบนี้เหมือนกัน แต่รู้สึกแผ่นจะหนากว่านี้ แถวนั้นเค้าเรียกว่า นาน หรือ หนาน ไรนี่แหละครับ ฯ

ถูกต้องแล้วครับ เวลาไปประเทศพวกนี้ ผมจะทาน นาน เปล่าๆ เพราะไม่ชอบเครื่องเคียงเละๆ ที่เขานำมาเสิร์ฟครับ

panyarak

« ตอบ #33 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 10:24:07 AM »

กะว่าจะไปดูเรื่องอะไรครับ

ยังไม่ได้ตัดสินใจครับ ที่เข้าโรงอยู่ก็มี Paul, The Roommate, S Darko, Love & Other Impossible Pursuits, Sucker Punch, the Lincoln Lawyer, No Strings Attached, Big Mommas, Battle: Los Angeles, The Adjustment Bureau, Rango, I am Number 4, Space Chimps 2, Drive Angry, Unknown, The Rite, Hall Pass, Mars Need Moms, Open Season 3, Just Go with It, Justin Bieber: Never Say Never

คิดๆ ดูแล้ว อยากดู Rango มากที่สุดครับ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #34 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 10:28:02 AM »

ยังไม่ได้ตัดสินใจครับ ที่เข้าโรงอยู่ก็มี Paul, The Roommate, S Darko, Love & Other Impossible Pursuits, Sucker Punch, the Lincoln Lawyer, No Strings Attached, Big Mommas, Battle: Los Angeles, The Adjustment Bureau, Rango, I am Number 4, Space Chimps 2, Drive Angry, Unknown, The Rite, Hall Pass, Mars Need Moms, Open Season 3, Just Go with It, Justin Bieber: Never Say Never

คิดๆ ดูแล้ว อยากดู Rango มากที่สุดครับ
หนังฝรั่ง น่าจะพากษ์เป็นภาษาอาหรับบ้างนะครับ อิๆ

panyarak

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 10:36:32 AM »

หนังฝรั่ง น่าจะพากษ์เป็นภาษาอาหรับบ้างนะครับ อิๆ

ที่กาตาร์เขาใช้ภาษาอังกฤษเป็นหลัก (ทั้งประเทศมีประชากร 1.5 ล้าน โดยเป็นชาวต่างชาติเสีย 7 แสนกว่าครับ) คงรอดพ้นครับ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #36 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 01:10:04 PM »

สถานที่สวยมากๆครับ บางที่ก็มากกว่าที่คิดไว้
panyarak

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 01:24:48 PM »

สถานที่สวยมากๆครับ บางที่ก็มากกว่าที่คิดไว้

ทุกอย่างเขาใช้เงินสร้างขึ้นบนผืนทรายที่ว่างเปล่าทั้งสิ้นครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #38 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 02:31:31 PM »

ผมมีเพื่อนร่วมอาชีพไปทำงานที่นั่นหลายเลยครับ ส่วนใหญ่ชอบไปขี่รถล้อโตๆตะลุยบนผืนทรายกัน พี่ตั๊มลองขี่+ถ่ยรูปมาฝากบ้างนะครับ ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #39 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 06:12:06 PM »

ผมมีเพื่อนร่วมอาชีพไปทำงานที่นั่นหลายเลยครับ ส่วนใหญ่ชอบไปขี่รถล้อโตๆตะลุยบนผืนทรายกัน พี่ตั๊มลองขี่+ถ่ยรูปมาฝากบ้างนะครับ ยิ้มกว้างๆ

วันที่ 13 เมษายน ต้องไปราชการแถว sand dune ที่ว่า แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องการใส่สูทขี่รถ 4-wheel ตะลุยผืนทรายครับ

panyarak

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 06:47:36 PM »

ราคาเครื่องก็อปวีดีโอเป็นดีวีดีราคาเท่าไหร่ครับ ?

ต้องขอไปดูอีกที น่าจะประมาณ 6000 บาทครับ

ขอยืนยันครับว่า ราคาประมาณ 6000 บาท

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 05 เมษายน 2011 | 09:19:47 PM »

สวยงามดีครับ ประเทศกาตาร์ สะอาดสะอ้านดี
panyarak

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 เมษายน 2011 | 09:26:43 AM »

วันที่ไปเดินร้าน Virgin Megastore เห็นซีดีที่เป็นปกเห็นบั้นท้ายของผู้หญิง ทางร้านเขาเอาเทปกาวกระดาษปิดส่วนนั้นไว้บนกล่องพลาสติกด้วยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #43 เมื่อ: 06 เมษายน 2011 | 10:04:37 AM »

ผมได้ดูรูปแป้งแล้ว คิดว่าเหมือนกับ Pizza Dough และ Bagel มากๆ เลยครับ  น่ารับประทานดีจัง  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

พูดถึง เบเกิ้ล เลยพาลคิดถึง Matzo Ball Soup อีกด้วย โอว...ว...ว ไม่ได้หม่ำมานานแล้ว !!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011 | 10:08:46 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

« ตอบ #44 เมื่อ: 06 เมษายน 2011 | 12:53:56 PM »

เศร้า
เคยกินแต่โรตี กับขนมแป้งจี่

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 19
พิมพ์