เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 10:22:15 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeบันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak  (อ่าน 167276 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #225 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011 | 12:05:08 PM »

เมื่อ 2 วันก่อน ฝนตกลงมาในกาตาร์ประมาณ 1 ชั่วโมงแบบไม่คาดฝัน หลังจากว่างเว้นไป 6 เดือน ชาวกาตาร์ดีใจกันใหญ่และออกมายืนตากฝนกัน พวกวัยรุ่นก็ขับรถออกมาซิ่งกลางสายฝนกันเป็นที่สนุกสนาน ยังดีที่ 6 เดือน ฝนตกครั้งนึง ได้ข่าวว่า ประเทศใกล้ๆ 2 ปี ตกครั้งนึงครับ
ดีใจด้วยครับที่มีฝนตก
ฝนตกแล้ว อากาศข้างนอกเย็นลงบ้างไหมครับ?

ตอนกลางคืนเย็นลงบ้าง แต่ออกไปกลางแดดตอนกลางวันก็ยังร้อนอยู่ครับ กำลังรอให้เย็นลงกว่านี้ จะได้นำไม้ดอกมาลงใหม่ในสวนครับ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #226 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011 | 12:12:14 PM »

เมื่อ 2 วันก่อน ฝนตกลงมาในกาตาร์ประมาณ 1 ชั่วโมงแบบไม่คาดฝัน หลังจากว่างเว้นไป 6 เดือน ชาวกาตาร์ดีใจกันใหญ่และออกมายืนตากฝนกัน พวกวัยรุ่นก็ขับรถออกมาซิ่งกลางสายฝนกันเป็นที่สนุกสนาน ยังดีที่ 6 เดือน ฝนตกครั้งนึง ได้ข่าวว่า ประเทศใกล้ๆ 2 ปี ตกครั้งนึงครับ
ฝนตกแล้ว อากาศข้างนอกเย็นลงบ้างไหมครับ?

ตอนกลางคืนเย็นลงบ้าง แต่ออกไปกลางแดดตอนกลางวันก็ยังร้อนอยู่ครับ กำลังรอให้เย็นลงกว่านี้ จะได้นำไม้ดอกมาลงใหม่ในสวนครับ

แถวนั้นปลูกดอกไม้อะไรได้บ้างครับ
panyarak

« ตอบ #227 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011 | 03:59:21 PM »

แถวนั้นปลูกดอกไม้อะไรได้บ้างครับ

ปลูกให้งามได้ยากมากครับ ชวนชมซึ่งเป็นไม้ทะเลทรายยังยอมแพ้ ช่วงฤดูร้อนมันแทบจะม่อยไปเลย แต่พออากาศเย็นขึ้น ดอกจะบานสะพรั่ง เฟื่องฟ้าก็ชอบอากาศแล้ง แต่เจอฤดูร้อนกว่า 50 องศา ก็งดออกดอกชั่วคราว ลั่นทมหรือลีลาวดีซึ่งก็ชอบอากาศแล้งหริอริมทะเล ก็ปลูกไม่งาม ยิ่งต้นไหนมีฝุ่นทรายมาเกาะที่ใบ จะโทรมมาก ต้องคอยฉีดน้ำล้างใบให้ถึงจะมีความสดใสขึ้นมา แต่ดอกก็ไม่ดกเหมือนเมืองไทย พวกไม้ดอกล้มลุก ก็ปลูกได้เฉพาะช่วงอากาศเย็น แต่มักจะไม่งามเพราะดินที่กาตาร์เป็นดินปนทรายที่มีความเค็มของเกลือผสมอยู่ น้ำประปาก็เป็นน้ำที่ผ่านกระบวนการกลั่นมาจากน้ำทะเล ซึ่งไม้ดอกที่ไวต่อความเค็มจะทนไม่ได้ ผมลองนำกล้วยไม้ป่าของไทยที่ทนแสนทนไป เจอน้ำประปาที่นี่ ก็กลับบ้านเก่าภายในเดือนเดียวครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #228 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 | 08:50:01 AM »

ไปซื้อแผ่นเสียงถึงเวียงจันทน์เลยหรือครับ

ไม่มีแผ่นเสียงซักกะแผ่นให้ซื้อ ก็เลยทำธุระแทน  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #229 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011 | 08:23:12 PM »

อ่อ เสียงหล่อมากเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://sstv.siamsport.co.th/clipvdo.asp?id=00028394

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ พี่ตั๊มเท่ไปเลย  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
hallelujah
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #230 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011 | 11:22:01 AM »

อ่านเจอใน web มา ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงรึเปล่าครับ
http://drama-addict.com/2011/12/25/นางฟ้าปีกหัก/
panyarak

« ตอบ #231 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011 | 12:25:49 PM »

อ่านเจอใน web มา ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงรึเปล่าครับ
http://drama-addict.com/2011/12/25/นางฟ้าปีกหัก/

ขอตอบหลังไมค์ครับ

hallelujah
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #232 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011 | 12:32:37 PM »

ขอบคุณครับ อ่านอย่างล่ะเอียดแล้ว เหมือนคนออกมาแฉกุเรื่องขึ้นเองมากกว่า
panyarak

« ตอบ #233 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 11:59:34 AM »

ภาพถ่ายกีตาร์ที่หอบหิ้วไปด้วยครับ

panyarak

« ตอบ #234 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 12:02:49 PM »

ตู้ไหนว่าง ก็เป็นที่เก็บแผ่นเสียง ซีดี และดีวีดีครับ

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #235 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 12:44:57 PM »

สุดยอดนักการฑูตจริงๆ ไม่เคยวิพากษ์วิจารณ์อะไร ที่จะก่อให้เกิดเป็นประเด็น เอ้ย ไม่ใช่ ตกใจ สงสัยจะเป็นฑูตคนเดียวในเมืองไทยที่ฟังเมทัล และสะสมแผ่น
ป.ล. น่าจะสอย Les Paul รุ่นเก่าของ Buckethead ด้วยนะครับ.

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #236 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 02:27:39 PM »

สุดยอดนักการฑูตจริงๆ ไม่เคยวิพากษ์วิจารณ์อะไร ที่จะก่อให้เกิดเป็นประเด็น เอ้ย ไม่ใช่ ตกใจ สงสัยจะเป็นฑูตคนเดียวในเมืองไทยที่ฟังเมทัล และสะสมแผ่น
ป.ล. น่าจะสอย Les Paul รุ่นเก่าของ Buckethead ด้วยนะครับ.

พี่ตั๊มเป็นแบบอย่างของคนดีในสังคมไทยที่ทุกวันนี้จะหาได้น้อยมาก  การวางตัวของพี่ตั๊มควรเป็นแบบอย่างไม่เคยสร้างความขัดแย้ง
ในสังคมไม่ว่าจะเป็นกลุ่มเล็กๆอย่างเว็ปเราหรือกลุ่มใหญ่ เป็นการวางตัวได้สมกับเป็นนักการฑูตครับ  และเป็นนักการฑูตคนเดียวของประเทศไทย
มีตู้โชว์ที่บ้านเป็นแผ่นเสียง,ซีดีหรือวัสถุที่เกี่ยวข้องกับดนตรีร็อกล้วนๆ  ที่แตกต่างกับคนระดับนี้ที่ต้องโชว์ข้าวของราคาแพงเป็นสิ่งที่หาได้ยากๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #237 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 03:36:47 PM »

แผ่นเสียงและบ็อกซ์เซ็ต Shrink Wrap ยังอยู่อย่างดีไม่เคยแกะเลย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ไม่ทราบว่าติดโรคนี้มาจากใครครับผม !
panyarak

« ตอบ #238 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011 | 06:05:58 PM »

แผ่นเสียงและบ็อกซ์เซ็ต Shrink Wrap ยังอยู่อย่างดีไม่เคยแกะเลย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ไม่ทราบว่าติดโรคนี้มาจากใครครับผม !

555 ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะที่กาตาร์ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงขาย แต่ชุดไหนที่เป็นแผ่นสีรุ่นผลิตจำนวนจำกัดและขายแพงกว่าแผ่นสีดำ ต้องแกะดูเพื่อพิสูจน์ว่า ไม่โดนย้อมแมวขายครับ ส่วนกล่องของ Pink Floyd มีคนแกะให้ดูแล้ว เลยยังไม่อยากแกะครับ

อยากซื้อเครื่องห่อ shrink wrap มาห่อชุดที่แกะแล้วเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2011 | 07:42:52 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #239 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011 | 09:05:01 AM »

แผ่นเสียงและบ็อกซ์เซ็ต Shrink Wrap ยังอยู่อย่างดีไม่เคยแกะเลย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

555 ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะที่กาตาร์ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงขาย แต่ชุดไหนที่เป็นแผ่นสีรุ่นผลิตจำนวนจำกัดและขายแพงกว่าแผ่นสีดำ ต้องแกะดูเพื่อพิสูจน์ว่า ไม่โดนย้อมแมวขายครับ ส่วนกล่องของ Pink Floyd มีคนแกะให้ดูแล้ว เลยยังไม่อยากแกะครับ

อยากซื้อเครื่องห่อ shrink wrap มาห่อชุดที่แกะแล้วเหมือนกันครับ
แปลกใจที่กาตาร์ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงขาย ฮืม ทั้ง ๆ ที่น่าจะมีพวกเศรษฐีออดิโอฟายล์ที่เล่นแผ่นเสียงอยู่ไม่น้อยเลย
ถ้าใครอยากได้เครื่องเล่นแผ่นเสียงนี่ต้องสั่งนำเข้าใช่มั้ยครับ?
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์