เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 06:23:31 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeบันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกจากกาตาร์โดยพี่ panyarak  (อ่าน 167238 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #255 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 | 07:02:02 PM »

อดดูท่านฑูตถวายงานเลยครับผม

แผ่นเสียง suspiria ของgoblin ของพี่ตั๊ม มันเป็นเกทโฟลด์ แล้วมีอะไรเด้งๆ ด้วย ใช่ไหมครับ
กำลังต่อรองกับคนขายที่ญี่ปุ่น
มันบอกว่า มีโอบิ โปสเตอร์ แล้วก็มีไอ้เด้งๆ เวลากางแผ่น
ขอคำแนะนำด้วยครับ (จะได้ยอมหมดตัวซะทีเดียว)..

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #256 เมื่อ: 29 มกราคม 2012 | 07:04:43 PM »

แผ่นเสียง suspiria ของgoblin ของพี่ตั๊ม มันเป็นเกทโฟลด์ แล้วมีอะไรเด้งๆ ด้วย ใช่ไหมครับ
มันบอกว่า มีโอบิ โปสเตอร์ แล้วก็มีไอ้เด้งๆ เวลากางแผ่น
ขอคำแนะนำด้วยครับ (จะได้ยอมหมดตัวซะทีเดียว)..

มี pop up อย่างที่พี่แจ็คว่าครับ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #257 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012 | 08:06:01 PM »

เห็นพี่ตั๊มอีกแล้วครับ วันนี้ในข่าวพระราชสำนัก เนื่องในโอกาสที่ฟ้าหญิงจุฬาภร เสด็จเยือนกาตาร์ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #258 เมื่อ: 26 มีนาคม 2012 | 09:09:09 AM »

ได้เห็นคุณ panyarak จากข่าวช่วง 20.00 น. ทางทีวีช่องหนึ่ง เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ 25 มี.ค. เช่นกันครับ
panyarak

« ตอบ #259 เมื่อ: 27 มีนาคม 2012 | 12:50:15 AM »

เป็นพระมหากรุณาธิคุณหาที่สุดมิได้อีกครั้งในชีวิตครับ

simmons
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #260 เมื่อ: 27 มีนาคม 2012 | 12:58:19 AM »

ยิ้มได้ทันดูข่าวด้วยครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #261 เมื่อ: 27 มีนาคม 2012 | 08:31:40 AM »

Suspiria แผ่นญี่ปุ่นเป็นแบบปกเดี่ยวนะครับ แต่ inner sleeve จะเอาให้ครบต้องมี pop-up ด้วย
ที่บอกได้ก็เพราะว่ามีอยู่แผ่นนึงครับ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #262 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012 | 11:44:15 AM »

วันนี้เอา Camel footage ที่ได้ความอนุเคราะห์จากพี่ตั๊มมาดูแล้วคิดถึงพี่ตั๊มจังครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
panyarak

« ตอบ #263 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012 | 02:07:09 PM »

วันนี้เอา Camel footage ที่ได้ความอนุเคราะห์จากพี่ตั๊มมาดูแล้วคิดถึงพี่ตั๊มจังครับ

คิดถึงก็เชิญไปเยี่ยมผมได้ที่กาตาร์ครับ ถ้าจะรอให้ผมมาเมืองไทย คงต้องเดือนสิงหาคม

TRON

« ตอบ #264 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 | 10:37:18 PM »

สงสัยช่วงนี้พี่ตั๊มงานยุ่งต้องต้อนรับนายก
panyarak

« ตอบ #265 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 07:26:02 PM »

กะว่าจะไปดูเรื่องอะไรครับ

ยังไม่ได้ตัดสินใจครับ ที่เข้าโรงอยู่ก็มี Paul, The Roommate, S Darko, Love & Other Impossible Pursuits, Sucker Punch, the Lincoln Lawyer, No Strings Attached, Big Mommas, Battle: Los Angeles, The Adjustment Bureau, Rango, I am Number 4, Space Chimps 2, Drive Angry, Unknown, The Rite, Hall Pass, Mars Need Moms, Open Season 3, Just Go with It, Justin Bieber: Never Say Never

คิดๆ ดูแล้ว อยากดู Rango มากที่สุดครับ

ได้ดู Rango แล้วครับ โรงหนังที่นั่งเอนหลังไม่ได้ และไม่หรูเท่าของไทย แต่ทางเดินระหว่างที่นั่งกว้างดี มีโรง IMAX ด้วย วันที่ไปดูไม่ใช่วันหยุดของคนท้องถิ่น เลยรอดพ้นจากการที่คนใช้มือถือกันทั้งโรงแบบที่ร่ำลือกัน มีแต่ฝรั่งพาลูกๆ มาดู แต่เรื่องนี้ แม้เป็นการ์ตูน แต่เนื้อหามันไม่ใช่เรื่องที่เด็กๆ จะชอบเลย เห็นพวกเด็กฝรั่งนั่งเงียบกริบ มีแต่ผู้ใหญ่ที่หัวเราะกันครับ

ภาพต่อไปนี้เป็น Villagio Shopping Mall ที่ไปมาวันนี้ครับ มีลำคลองให้ล่องเรือกอนโดรา (เสียเงิน) และเพดานเป็นท้องฟ้า เปลี่ยนสีตามท้องฟ้าภายนอกอาคารด้วย เป็นศูนย์การค้าชั้นเดียว มี Carrefour และร้านเยอะมาก ร้านอาหารไทย 1 ร้าน (ยังไม่ได้ไปลองทาน) มีโรงหนัง 13 โรง พร้อมสวนสนุกที่มีชิงช้าสวรรค์ขนาดใหญ่ และลานโบว์ลิ่งที่มีแค่ 10 เลนด้วยครับ

เช้านี้ ห้างนี้เกิดไฟไหม้ใหญ่ ยังไม่มีรายงานความเสียหาย แต่คงต้องปิดซ่อมยาวครับ ฤดูร้อนนี้ ที่หลบความร้อนจะหายไป 1 แห่ง

simmons
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #266 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 11:31:06 PM »

มีห้างให้หลบร้อนมากมายขนาดไหนครับที่นั่น
เมืองไทยมีเยอะสู้ได้ไหมครับ
panyarak

« ตอบ #267 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 | 12:39:29 AM »

มีห้างให้หลบร้อนมากมายขนาดไหนครับที่นั่น
เมืองไทยมีเยอะสู้ได้ไหมครับ

ถ้าใหญ่ๆ ก็ 3 ครับ นอกนั้นเล็กมาก ห้างที่เกิดเพลิงไหม้เป็นห้างที่ใหญ่ที่สุด รายงานข่าวล่าสุด ต้นเพลิงมาจากเนอเซอรี่รับเลี้ยงเด็กในห้าง แต่ยังไม่ทราบสาเหตุ มีเด็กเล็กเสียชีวิต 13 คน ครู 4 คน และพนักงานดับเพลิง 2 คน จากการตรวจสอบกับโรงพยาบาล ไม่มีคนไทยเสียชิวิตหรือได้รับบาดเจ็บ

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #268 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012 | 08:30:24 PM »

พระราชวงศ์ไทยเราเสด็จกาตาร์กันบ่อย พี่ตั้มเลยได้ออกทีวีบ่อยตามไปด้วย มีนโยบายอะไรพิเศษเกี่ยวกับกาตาร์หรือเปล่าครับ ?

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #269 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013 | 11:11:32 PM »

เท่ห์อีกแล้ว   http://www.siamsport.co.th/Sport_Football/130319_316.html

หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
พิมพ์