แนะนำหนังคลาสสิค

(1/153) > >>

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า:
สวัสดีครับ วันนี้ขอเริ่มด้วย การได้ดูคลิปที่ยูทูบ เป็นหนังเรื่อง มังกรหยกเวอร์ชั่นแรก ปี ค.ศ.1976(พ.ศ.2519) นำแสดงโดย ไป่เปียว+หมีเซียะ ตื่นเต้นมากครับ แค่ฟังเพลงไตเติ้ลก็ขนลุกแล้ว ผมตามหาหนังชุดนี้มาตลอดชีวิต ไม่รู้ว่าชีวิตนี้จะได้มาครอบครองหรือไม่ :'(

อั๋น501:
North By Northwest (1959) ของผู้กำกับ อัลเฟรด ฮิตช์ค็อค ราชาแห่งหนังเขย่าขวัญ เป็นหนึ่งในผลงานคลาสสิคที่ควรค่าในการดู
การดำเนินเรื่องได้อย่างตื่นเต้นน่าประทับใจแสดงนำโดย แครี่ แกรนท์,อีวา มารี เซนต์และ เจมส์ เมสัน ใครที่เป็นแฟนฮิตช์ค็อค หรือไม่ก็ไม่ควร
พลาดกับเรื่องนี้ครับ

喜 ? 多 ? 郎:
Akitsu Onsen

TRON:
อ้างจาก: B l e m ? s h ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:17:22 AM

Akitsu Onsen

กระทู้นี้เป็นกระทู้ให้แนะนำก็ช่วยเขียนอธิบายหน่อยนะครับว่ามันคลาสสิคยังไง? ไม่อยากให้แปะรูปเฉยๆครับ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า:
อ้างจาก: อั๋น501 ที่ 04 พฤษภาคม 2011 | 11:10:06 AM

North By Northwest (1959) ของผู้กำกับ อัลเฟรด ฮิตช์ค็อค ราชาแห่งหนังเขย่าขวัญ เป็นหนึ่งในผลงานคลาสสิคที่ควรค่าในการดู
การดำเนินเรื่องได้อย่างตื่นเต้นน่าประทับใจแสดงนำโดย แครี่ แกรนท์,อีวา มารี เซนต์และ เจมส์ เมสัน ใครที่เป็นแฟนฮิตช์ค็อค หรือไม่ก็ไม่ควร
พลาดกับเรื่องนี้ครับ

+100 ครับ อย่าลืมคอยจ้องฮิทช์ค็อคที่โผล่ออกมาในช่วงเครดิตต้นเรื่อง(ที่สะท้อนสภาพความวุ่นวายในเมืองใหญ่) โดยแสดงเป็นคนที่วิ่งขึ้นรถเมล์ไม่ทัน บทนี้นับเป็นบทที่สร้างความประทับใจให้แฟนๆของเขาได้อีกบทหนึ่ง :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป