เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 04:36:44 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeแนะนำหนังอีโรติกที่น่าดู
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังอีโรติกที่น่าดู  (อ่าน 270820 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #90 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 08:09:52 AM »

Caligula หนังของราชาหนังอีโรติกตัวจริงเสียงจริง ตินโต บราสส์ เป็นหนังโป๊ที่ฉาวที่สุดในวงการภาพยนต์  บ็อบ กุซชี่โอเน่ ไม่ยอมรับว่า
หนังเรื่องนี้ของเค้าเป็นหนังโป๊เด็ดขาด อำนวยการสร้างโดย บ็อบ กุซชี่โอเน่ เจ้าของหนังสือ Penthouse ซึ่งมีดาราดังอย่าง ปีเตอร์ โอ ทูล ,
มัลคอล์ม แม็กโดเวลล์ ฯลฯ หนังโรมันเรื่องนี้โดนนักวิจารณ์ด่าเละขนาดตัวผู้กำกับเองยังไม่ให้ใส่ชื่อไว้ในหนังเรื่องนี้เลย อาจจะเป็นหนังโป๊
ลงทุนมากที่สุดในวงการภาพยนต์ก็ว่าได้  หนังมีหลายเวอร์ชั่นล่าสุดก็พึ่งออกมาใหม่ไม่นานนี้เอง

เรื่องนี้ดูแล้วเครียด น่าปวดหัวมากครับ หลังจากเรื่องนี้ Malcolm McDowell มักได้รับบทตัวร้ายในหนังแอ็คชั่น ซึ่งแสดงได้น่าประทับใจหลายเรื่องครับ

ผมเห็นด้วยกับเฮียบ็อบ(สู่สุขคติ) หนังเรื่องนี้ ไม่ใช่หนังโป๊หรือ อีโรติก เด็ดขาด
ไม่ใช่เพราะมี ดาราตุ๊กตาทองอย่าง ปีเตอร์ โอทูล กับเซอร์ จอห์น กีลูด ร่วมด้วยหรอกนะ
แต่มันคือหนังเอ็กซ์ ต่างหาก (ชอบๆ)

ทำำไมผมถึงพูดเช่นนั้น  ยิ้ม
หนังเรทเอ็กซ์ ไม่ได้หมายความแค่ว่า แสดงการร่วมเพศอย่างโจ๋งครึ่มเท่านั้น
- กระตุ้นอารมณ์ทางเพศ ก็ เอ็กซ์
- เนื้อหา ขัดแย้งศีลธรรม ก็ เอ็กซ์
- มีฉากการฆ่า ที่เหี้ยมโหด ก็เอ็กซ์
- ยกย่องความก้าวร้าว หรือแสดงความรุนแรง ก็เอ็กซ์ (ตัวโตๆ)

แล้วไอ้เรื่อง กาลิกูล่า ที่ว่ามานี้ มีครบหมดทุกอย่าง
ผมยกให้เป็นหนังโคตรมหาเอ็กซ์

อย่างฉากหนึ่งในหนัง
..จักรพรรดิ์กาลิกูล่านอนกอดกับมเหสีซึ่งเป็นน้องสาวแท้ๆ(เอ็กซ์1)
ท่ามกลางพวกข้าทาสบริวารที่เปลือยเปล่า ขมักเขม้นกับการเสพกามารมณ์(เอ็กซ์2) หลากหลายเพศ(เอ็กซ์3)
โดยที่ลานกว้างด้านหน้า ฝังร่างคนเป็นๆ ให้โผล่มาแต่หัว ส่ายกระแด่วๆ เต็มสนามไปหมด

และทันใดนั้น ก็มีเครื่องจักรคล้ายกังหันตัดหญ้า แต่ขนาดใหญ่กว่า
แล่นเคลื่อนเข้ามา ตัดหัวเชลยเหล่านั้น ฉั๊วะ ฉั๊วะ ทีละหัว(เอ็กซ์4) เหมือนการเก็บหัวกระหล่ำปลี
.. จักร์พรรดิ์หัวเราะชอบใจ แล้วหันไปเสพสุขตามเดิม

หนังอยากแค่จะยืนยันให้เราเชื่อว่า กาลิกูล่าเป็นบ้า เท่านั้นแหละ
แต่มันช่างเอ็กซ์ เกินคนธรรมดาจะรับไหวครับ  ร้องไห้
พี่แกเล่น 4เอ็กซ์ ภายใน 30วินาที  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ชอบหนังเรื่องนี้ครับ (และชอบดาราอย่าง Teresa Ann Savoy ด้วย)
โดยเฉพาะฉากเครื่องตัดหัวคนที่ถูกฝังให้โผล่มาแค่คอ ถึงแม้จะดูเกินจริง แต่เทคโนโลยีของโรมันโบราณ อย่าประมาทเด็ดขาดครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #91 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 10:43:36 AM »

Aphrodite หนังฝรั่งเศษอีโรติกเรื่องนี้ของผู้กำกับ Robert Fuest เป็นหนังที่ผมได้ดูจากโรงภาพยนต์ชั้นสองแถวบ้าน ซึ่งขอบอกก่อนเลยโรงภาพยนต์นี้
เป็นโรงที่เน้นฉายเฉพาะหนังประเภทอีโรติกหรือหนังโป๊เป็นส่วนใหญ่  เรียกว่าสมัยก่อนนั้นผมใช้โรงภาพยนต์นี้ดูหนังประเภทนี้เป็นประจำ
เป็นโรงภาพยนต์ที่โด่งดังมากในเรื่องฉายหนังโป๊(แถวนนทบุรี)  ประเภทไม่มีการตัดทอนหรือเซ็นเซอร์ให้เสียอารมณ์ Aphrodite เป็นหนังอีโรติก
ถ่ายทำฉากโป๊ได้สวยดาราแสดงนำโดย Valerie Kaprisky เป้นผู้หญิงที่น่ารักแถมใจถึงด้วยเธอเคยแสดงคู่กับ Richard Gere จากเรื่อง Breathless
เรื่องนี้เธอก็มีฉากโป๊กับ Richard Gere ผมได้ดูหนังอีโรติกมากมายก็จากโรงภาพยนต์นี้

อั๋น501

« ตอบ #92 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 10:51:08 AM »

Irreversible  เป็นหนังที่สร้างแบบใช้เทคนิคการทำหนังที่เหนือชั้น เปิดเรื่องแบบตอนจบย้อนกลับมาหาต้นเรื่องเป็นหนังของดาราสาวสวย
ขวัญใจผม Monica Bellucci โดนขมขื่นแบบลองช๊อตฉากนี้เล่นกันแบบสุดๆ ใครอยากเห็นรูปร่างประเภทเนื้อนมไข่ของเธอเรื่องนี้มีให้ดู
หลายฉากเลยครับ
อั๋น501

« ตอบ #93 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 11:00:26 AM »

Butterfly  หนังของนางเอกสาวเจ้าของฉายาว่า "หน้าประถม  อกมหาลัย"  Pia Zadora หนังของผู้กำกับ Matt Cimber เรื่องนี้
ผมได้ดูที่โรงภาพยนต์โอเอ เมื่อปี 2526 แล้วมาซื้อแผ่นดีวีดีลิขสิทธิ์แบบลดราคาเก็บไว้ เป็นหนังอีโรติกที่โด่งดังมากๆในสมัยนั้น
พวกเหล่าสว.คงจำแม่ผีเสื้อน้อยคนนี้ได้ดี
อั๋น501

« ตอบ #94 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:10:29 PM »

The Heart Is Deceitful Above All Things   หนังของ เอเซีย อาร์เจนโต้ ลูกสาวคนสวยของคุณพ่อ ดาริโอ อาร์เจนโต้ เจ้าพ่อหนังสยองขวัญ
ผู้กำกับคนโปรดของพี่ตั๊ม  หนังเนื้อหาแรงมากไม่ใช่ฉากเซ็กซ์รุนแรงอะไรมากมายนะครับ  เธอแสดงเป็นโสเภณีลูกติดเป็นเด็กชาย 7 ขวบ
เห็นพฤติกรรมของแม่ที่ยั่วยวนร่วมเพศกับผู้ชายทำให้หนังที่มีเด็กเล่นด้วยแบบนี้  เป็นของต้องห้ามสำหรับบางประเทศ นักวิจารณ์ด่ากันมาก
กับเนื้อหาไร้ศิลธรรมไม่มีบทสรุปแบบนี้  ผมมีเป็นแผ่นดีวีดี Italian Version ซึ่งก็ไม่รู้จะแตกต่างกับเวอร์ชั่นฉบับที่ฉายประเทศอื่นๆหรือเปล่า
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #95 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:13:09 PM »

Butterfly  หนังของนางเอกสาวเจ้าของฉายาว่า "หน้าประถม  อกมหาลัย"  Pia Zadora หนังของผู้กำกับ Matt Cimber เรื่องนี้
ผมได้ดูที่โรงภาพยนต์โอเอ เมื่อปี 2526 แล้วมาซื้อแผ่นดีวีดีลิขสิทธิ์แบบลดราคาเก็บไว้ เป็นหนังอีโรติกที่โด่งดังมากๆในสมัยนั้น
พวกเหล่าสว.คงจำแม่ผีเสื้อน้อยคนนี้ได้ดี
ผีเสื้อน้อยนางนี้ น่า อุ้ม(เพราะน้ำหนักคงไม่มากเท่าไร)...เดินไปรอบห้องจริงๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #96 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:45:08 PM »

เคยดูเรื่องนี้ในโรงแล้วเช่นกัน จำได้ว่าฉากที่ตัวเอกร่วมรักกับพ่อเลี้ยงนั้นได้อารมณ์มากครับ

TRON

« ตอบ #97 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 12:58:14 PM »

Irreversible  เป็นหนังที่สร้างแบบใช้เทคนิคการทำหนังที่เหนือชั้น เปิดเรื่องแบบตอนจบย้อนกลับมาหาต้นเรื่องเป็นหนังของดาราสาวสวย
ขวัญใจผม Monica Bellucci โดนขมขื่นแบบลองช๊อตฉากนี้เล่นกันแบบสุดๆ ใครอยากเห็นรูปร่างประเภทเนื้อนมไข่ของเธอเรื่องนี้มีให้ดู

เพื่อนผมคนหนึ่งเพิ่งแนะนำเรื่องนี้เมื่อวันก่อน เห็นว่าเป็นหนังคล้ายๆต้นแบบ Memento ในการเล่าเรื่องถอยหลัง
อั๋น501

« ตอบ #98 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 01:07:54 PM »

Y Tu Mama Tambien   หนังของผู้กำกับ Alfonso Cuaron เป็นเรื่องของสาวใหญ่แสดงโดย Naribel Verdu เล่นเซ็กซ์กับสองเด็กวัยรุ่น
ที่หนีเดินทางร่วมกันมา ถึงแม้ว่า มาริเบล เวอริดู จะไม่ค่อยสวยเท่าไรแต่ก็จัดเป็นหนังน่าดูเรื่องหนึ่งเหมือนกัน ผมมีดีวีดีเป็นเวอร์ชั่น Unrated

เพื่อนผมคนหนึ่งเพิ่งแนะนำเรื่องนี้เมื่อวันก่อน เห็นว่าเป็นหนังคล้ายๆต้นแบบ Memento ในการเล่าเรื่องถอยหลัง

ไม่เหมือนหรอกครับเพราะว่าเรื่อง Memento ใช้วิธีดำเนินเรื่องแบบนี้ก็มีหนังเรื่องอื่นๆก็เคยใช้มาแล้วเช่นกัน
อย่างเช่นหนังไทยของท่านมุ้ยก็เคยทำครับ แต่ที่สำคัญอยากเห็นสาวสวยอย่าง Monica Bellucci โดนขมขื่นหรือเปล่า
TRON

« ตอบ #99 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 01:39:18 PM »

Y Tu Mama Tambien   หนังของผู้กำกับ Alfonso Cuaron เป็นเรื่องของสาวใหญ่แสดงโดย Naribel Verdu เล่นเซ็กซ์กับสองเด็กวัยรุ่น
ที่หนีเดินทางร่วมกันมา ถึงแม้ว่า มาริเบล เวอริดู จะไม่ค่อยสวยเท่าไรแต่ก็จัดเป็นหนังน่าดูเรื่องหนึ่งเหมือนกัน ผมมีดีวีดีเป็นเวอร์ชั่น Unrated

ไม่เหมือนหรอกครับเพราะว่าเรื่อง Memento ใช้วิธีดำเนินเรื่องแบบนี้ก็มีหนังเรื่องอื่นๆก็เคยใช้มาแล้วเช่นกัน
อย่างเช่นหนังไทยของท่านมุ้ยก็เคยทำครับ แต่ที่สำคัญอยากเห็นสาวสวยอย่าง Monica Bellucci โดนขมขื่นหรือเปล่า

จัดมาได้ครับ เพราะเพื่อนเขาว่าหนังดี ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #100 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 01:40:27 PM »

The Brown Bunny  หนังของผู้กำกับ Vincent Gallo เป็นหนังที่จะเรียกว่าหนังโป๊ก็ว่าได้หรือไม่ใช่ก็ได้เช่นกัน แล้วจะว่าเป็นหนังอะไร
ผมว่าเป็นหนังอีโรติกที่ไม่ได้เรื่องเลยแต่ที่อยากซื้อมาดูก็เพราะว่าผมเก็บหนังแนวนี้อยู่แล้ว  หนังมีฉากไคลแม็กซ์ของเรื่องก็คือนางเอกใช้ปากกับนกเขา
ของพระเอกเท่านั้น นำหนังเรื่องนี้มาแนะนำว่าไม่ต้องไปดูให้เสียเวลาหรอกครับ

« ตอบ #101 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 02:01:07 PM »

damage(1992) ของ ผกก. หลุยส์  มาลล์  นำแสดงโดย เจเรมี่ ไอรอน   จูเลียต  บิโนช      เรื่องของ พ่อไปมีอะไรๆกับว่าที่ลูกสะใภ้ของตัวเอง ผมดูหนังเรื่องนี้จบแล้วมีความรู้สึกช็อคในความรู้สึกที่     แรงถึงขนาดพ่อเป็นสาเหตุให้ลูกชายต้องตกบันไดตาย       และ ฉากร่วมรักของ ไอรอน+บิโนช  จัดว่าสุดยอด..........หนังเรื่องนี้ให้ สติ เตือนใจได้ดีจริงๆครับ ตกใจ
อั๋น501

« ตอบ #102 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 03:17:46 PM »

Fat Girl  หนังของผู้กำกับหญิง แคทเธอรีน เบรลญาต์ เป็นหนังอีโรติกที่ทำชื่อเสียงให้เธอมาก เนื้อเรื่องว่าด้วยสองศรีพี่น้อง
คนพี่หน้าตาสวยน่ารักส่วนผู้น้องเป็นเด็กผู้หญิงอ้วน พี่สาวมีหนุ่มๆมาชอบแอบเอาผู้ชายคนรักมานอนร่วมรักในห้องด้วยโดยที่น้องสาวนอน
อยู่อีกเตียงข้างๆ ความปรารถนาที่อยากจะเสียสาวจนเกิดเหตุการณ์รุนแรงระหว่างนั่งรถของครอบครัวกลับบ้าน  ผมแนะนำให้หาเรื่องนี้มาดูให้ได้
เป็นหนังที่ดูแล้วไม่ผิดหวังกับผลงานของ แคทเธอรีน เบรลญาต์ หญิงเก่งผู้นี้
Pong-Wanchai

« ตอบ #103 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 03:20:59 PM »

พี่อั๋นมีเรื่องนี้มั้ยครับ

ผมมีแผ่นแท้แต่ไม่ใช่บลูเรย์ครับ...

เมื่อสมัยก่อนที่ดูเรื่องนี้ในโรงภาพยนต์ยังจำได้ดีว่า Bo Derek สวยแบบคลาสสิคไฮโซเซ็กซี่ไม่มีใครเกินครับ ได้เห็นใน
หนังแล้วนอนหลับสบายไปหลายคืน !!!

« ตอบ #104 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011 | 03:22:29 PM »

พี่อั๋นมีเรื่องนี้มั้ยครับ

ผมมีแผ่นแท้แต่ไม่ใช่บลูเรย์ครับ...

เมื่อสมัยก่อนที่ดูเรื่องนี้ในโรงภาพยนต์ยังจำได้ดีว่า Bo Derek สวยแบบคลาสสิคไฮโซเซ็กซี่ไม่มีใครเกินครับ ได้เห็นใน
หนังแล้วนอนหลับสบายไปหลายคืน !!!
ใครมีภาพ ณ ปัจจุบัน เหมือน แคธเธอรีน เทอร์เนอร์ บ้างไหมครับ ร้องไห้
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18
พิมพ์