เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 02:23:16 AM
หน้า: 1 ... 144 145 [146] 147 148 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 771131 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #2175 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:35:17 AM »

ระหว่างนี้ ผมล็อคกระทู้ขายของ รกตา ไปก่อนนะครับ
ขอแจ้งไว้ตรงนี้ เพื่อไม่ให้ใครเข้าใจแอดมินผิด

« ตอบ #2176 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:43:50 AM »

ถ้า user เดือดร้อน แจ้งให้ admin จัดการให้ได้

ผมในฐานะ user เช่นกัน ขอให้ admin จัดการให้ผมได้คุยกับ user ที่แจ้งความผมได้ไหมครับ

« ตอบ #2177 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:51:41 AM »

ขอถามท่านที่คิดว่า หน้าเว็บมีอะไรซ้ำๆแล้ว รกตา
เห็นชื่อผมเยอะๆแล้ว รำคาญไหมครับ

กรุณาบอกผมด้วย ไม่ใช่ไปบอกแอดมิน
แอดมินเขาเกรงใจท่านมากกว่าผม ผมก็แย่สิครับ

ขอโทษที่โพสต์ติดๆกันเยอะ ไม่ได้รวมไว้โพสต์ทีเดียวครับ
มันค่อยๆคิด ค่อยเขียน และพยายามควบคุมอารมณ์ ไม่ให้มีอะไรเกินเลยไป

tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2178 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:52:26 AM »

อ้างถึง
ล็อกกระทู้ครับ เพื่อสันติในเว็บครับ

แบบนี้ ไม่ใช่วิธีสร้างสันติหรอกครับ tisania
เคยได้ยินแต่ว่า ให้หันหน้ามาเจรจากัน

แต่นี่เป็น ไม่ให้พูดกัน จะได้ไม่ทะเลาะกัน
มันไม่น่าใช่นะ

พอคุยไปคุยมาก็กลายเป็นทะเลาะกัน ผมว่ามันจะแย่ละนะครับ
อนึ่ง Thaiprog Market ไม่ได้แก้ เพราะตัวคุณเหรอนะครับ ผมตั้งกระทู้แจ้งเท่านั้น คุณก็มาหาว่า ผมกำลังแก้ปัญหากระทู้ของคุณ เพราะ admin ที่เข้ามาดูทุกวันก็มีผม
**กรุณา อย่าเข้าใจผิดว่ามันเป็นปัญหาเพราะคุณ** และ ไม่มี user คนใดแจ้งความคุณเลยนะครับ

กรุณาหยุดดราม่า นะครับ

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)

« ตอบ #2179 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 10:59:15 AM »

ยังไม่มีใครทะเลาะกับใครเลยครับ tisanai

Thaiprog Market แก้เพราะหลายคน ผมเข้าใจ และผมก็เป็นหนึ่งในนั้น
ผมไม่ได้ว่า tisanai แก้ปัญหาผมคนเดียว แต่ผมเป็นผู้ได้รับผลกระทบ
ผมก็เลยคุยกับ แอดมินไง คนอื่นเขาไม่คุย แต่ผมคุย

ผมรู้ว่ามีคนแจ้ง tisanai หมายรวมๆ ก็มีผมด้วยไงครับ
ไม่แปลกอะไรที่ผมจะขอคุยด้วยนะครับ

อย่าใช้คำว่า drama สิครับ ฟังดูไม่เหมาะเลยนะครับ

TRON

« ตอบ #2180 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:05:19 AM »

ผมขอให้เหตุการณ์เหล่านี้ผ่านไปได้ด้วยดีเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาด้วยครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #2181 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:07:28 AM »

ผมขอให้เหตุการณ์เหล่านี้ผ่านไปได้ด้วยดีเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาด้วยครับ
+1 ครับ ขอให้ถือเป็นเรื่องธรรมชาติที่จะต้องเกิด ประสพ แล้วก็ผ่านไปด้วยดีนะครับ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2012 | 11:18:22 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2182 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:12:36 AM »

นี่ผมเริ่มจับประเด็น สืบเสาะได้ความมากขึ้นเรื่อยๆว่าใครกัน user ที่เดือดร้อน ไม่ชอบกระทู้ขายของเยอะๆแล้วครับ

ที่ไม่เข้าใจคือ วิธีการต่างหาก คุณอย่าลืมสิว่าคนที่คุณไปตัดสิทธิ์ที่เขาเคยมี ก็คือคนที่คุณรู้จัก
เรียกว่าเป็นเพื่อน พี่ หรือน้องมาตั้งหลายปี คิดวิธีดีกว่านี้ไม่ได้แล้วหรือครับ

tisanai
Fragile

« ตอบ #2183 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:15:34 AM »

ยังไม่มีใครทะเลาะกับใครเลยครับ tisanai

Thaiprog Market แก้เพราะหลายคน ผมเข้าใจ และผมก็เป็นหนึ่งในนั้น
ผมไม่ได้ว่า tisanai แก้ปัญหาผมคนเดียว แต่ผมเป็นผู้ได้รับผลกระทบ
ผมก็เลยคุยกับ แอดมินไง คนอื่นเขาไม่คุย แต่ผมคุย

ผมรู้ว่ามีคนแจ้ง tisanai หมายรวมๆ ก็มีผมด้วยไงครับ
ไม่แปลกอะไรที่ผมจะขอคุยด้วยนะครับ

อย่าใช้คำว่า drama สิครับ ฟังดูไม่เหมาะเลยนะครับ
ใช่ครับยังไม่มี แต่คิดว่าอาจจะเกิด
ผมก็เกรงใจคุณพอพอกับเกรงใจ user คนอื่นนะครับ

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)

« ตอบ #2184 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:23:44 AM »

ผมขอคุยกับ tisanai นะ

คือเวลามีคนแจ้ง tisanai มาถึงความไม่เหมาะสม สมควรปรับปรุง

tisanai ก็น่าจะ
1. พิจารณา เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย
2. ถ้าสนิทกับ คนที่ทำไม่เหมาะอยู่ แจ้งเตือนไป ใช้ข้อความส่วนตัว
3. แล้วค่อยดำเนินการ

กรณีนี้ ผมว่า tisanai ข้ามขั้นตอนไป หรืออาจจะเพราะไม่สนิท หรือเกรงว่าผมจะเถียง ไม่ยอมรับ

เวลาที่ tisanai ประกาศออกไป ที่จริง ผมไม่โกรธ tisanai นะ
แต่พอบอกว่า มี user ร้องเรียน อ้าว ไม่ใช่พรรคพวกคนรู้จักเราหรอกหรือ ที่จะมาร้องเรียนเรื่องแบบนี้
แล้วทำไมไม่มีใครพูดกับผมซักคนล่ะ
หรือทุกคนไม่อยากพูดกับผมกันหมดเลย
พอ tisanai ประกาศ เลยเพิ่งออกมาแสดงความเห็น

พอคุยๆกันไปทั้งบนบอร์ดนี้ และทางอื่น
ยิ่งเซ็งครับ ตกลงกลายเป็นใครก็ไม่รู้ที่ไม่ชอบ

หวังว่าคงจะพอเข้าใจผมบ้างนะครับ

TRON

« ตอบ #2185 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:34:02 AM »

เรามาคุยเรื่องเพลงกันดีกว่าครับ วันนี้ผมลางานอยู่บ้าน นานๆทีจะมานั่งคุยตอนกลางวันแบบนี้ได้ ไม่ทราบว่าคุณ polotoon จะซื้อ Mike Oldfield เซ็ทใหม่ตามนี้ไหมครับ? เห็นสะสมแผ่น Mike Oldfield เยอะพอสมควรเลย  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=56.240
tisanai
Fragile

« ตอบ #2186 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:35:31 AM »

ก็เขาไม่ได้แจ้งถึงคุณอะครับ เขาประมาณว่า บอร์ด Thaiprog Market ทำให้ user คนอื่นหรือ user ใหม่บางท่านไม่ได้รับข่าวสาร
ส่วนตัวผมเอง คิดว่าถ้าอยากซื้อของก็เข้าหมวดนี้ ก็จะเห็นเองว่าคนขายเขาขายอะไร การที่อยู่ตรงหน้าเว็บ
ทำให้บทความบางอันถูกเลื่อนลงไป เพราะผมทำเว็บก็เคยมีบอร์ดขายของก็เจอลักษณะเดียวกันครับ ว่า user โพสบทความแล้วโดนบอร์ดขายของดันลงไปกลายเป็นว่าบทความนั้นก็มีความน่าสนใจน้อย ผมเลยนำประสบการณ์จากเว็บที่มีอยู่มาใช้ ในการตัดสินใจครับ

« ตอบ #2187 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:45:57 AM »

เอาล่ะ ผมเข้าใจ tisanai แล้วครับ
ขอโทษที่ทำให้อึดอัดใจ

เดี๋ยวรอโจทย์คนอื่นดีกว่า

« ตอบ #2188 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:47:31 AM »

เรามาคุยเรื่องเพลงกันดีกว่าครับ วันนี้ผมลางานอยู่บ้าน นานๆทีจะมานั่งคุยตอนกลางวันแบบนี้ได้ ไม่ทราบว่าคุณ polotoon จะซื้อ Mike Oldfield เซ็ทใหม่ตามนี้ไหมครับ? เห็นสะสมแผ่น Mike Oldfield เยอะพอสมควรเลย  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=56.240
เห็นมีออกแผ่นเสียงด้วยครับ แต่ผมซื้อไม่ค่อยทันแล้วล่ะครับ แผ่นที่อยากได้ มันมีเยอะเหลือเกิน ก็เลย ไม่ตื่นเต้นมากครับ

TRON

« ตอบ #2189 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 | 11:53:51 AM »

เห็นมีออกแผ่นเสียงด้วยครับ แต่ผมซื้อไม่ค่อยทันแล้วล่ะครับ แผ่นที่อยากได้ มันมีเยอะเหลือเกิน ก็เลย ไม่ตื่นเต้นมากครับ

ครับ ผมเองก็เริ่มชาชินและหมดความตื่นเต้นแล้วด้วยสิ แบบนี้ค่อยประหยัดเงินในกระเป๋าไปได้บ้าง ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 144 145 [146] 147 148 ... 158
พิมพ์