เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149684 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 12:16:44 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingรายงานสด Dream Theater Live in Bangkok ๑๙ มกราคม ๒๕๕๑
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสด Dream Theater Live in Bangkok ๑๙ มกราคม ๒๕๕๑  (อ่าน 16147 ครั้ง)
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 มกราคม 2008 | 06:09:11 PM »

Shineon , Kongbei
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:00:36 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 มกราคม 2008 | 06:30:32 PM »

สังเกตว่าคอพร๊อกมักจะใส่แว่นสายตานะครับ 555+ (ไม่จริงหรอกมั้ง)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มกราคม 2008 | 06:35:50 PM »

สังเกตว่าคอพร๊อกมักจะใส่แว่นสายตานะครับ 555+ (ไม่จริงหรอกมั้ง)

แล้วโชแปงล่ะ 555+
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 มกราคม 2008 | 07:13:39 PM »

ผมเอากล้องไปส่องเห็นถึงขนแขนเลย
ส่งหน้าเมียงแล้วฮาจัง

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 | 11:34:23 PM »

รีวิวคอนเสิร์ตผมเพิ่มตอนจบแล้วนะครับ อยู่ต่อจากภาคแรกครับจะได้หากันง่ายๆ
พอดีคีย์บอร์ดของผมพังซะงั้นครับ เพิ่งไปถอยมาวันนี้แหละ ถึงได้รีวิวเสร็จซะที

ปล. รูปในรีวิวจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ ว่างๆก็เข้ามาดูเรื่อยๆละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2008 | 11:52:16 PM โดย crazy diamond » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 12:22:14 AM »

Dream Theater: Chaos in Motion World Tour 2007/2008 - Live in Bangkok

Complete Set-List:

1. Intro Tape / Constant Motion
2. Never Enough
3. Surrounded 2007 (w/ Extended Guitar Solo) / Mother (Pink Floyd)
    / Sugar mice (Marillion) ชอบและประทับใจมากก็ตรงที่ วงยังนำน้า fish กลับมาให้เราสัมผ้ส
4. A Passage to Bangkok's Riff (Rush) / The Dark Eternal Night (w/ Extended Continuum Solo)
5. Lines in the Sand (w/ Extended Keyboard Solo)
6. Forsaken
7. The Ministry of Lost Souls
-Intermission-
8. In the Presence of Enemies (Pt. 1 & 2)
9. Home
10. Misunderstood (Short Version)
11. Take the Time
-Encore-
12. Medley: I. Trial of Tears (Pt. 1): It's Raining
                 II. Finally Free
                III. Learning to Live
                 IV. In the Name of God
                  V. Octavarium (Pt.5): Razor's Edge

- The End -

เพิ่มเติม list ให้สมบูรณ์อีกนิดนะครับ ต้องขออภัยเจ้าของlist ด้วยนะครับที่ยืมมาใช้
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 12:59:36 AM »

วิดิโอ Mother ถ้ามีส่งมาให้หน่อยนะครับผม

skbeegees@gmail.com

ส่งยังไงดีครับ ไฟล์มันประมาณ 44 เมก
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 01:03:53 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ Sid 
รายงานได้ขนาดนี้น่าจะไปหากินเป็นนักข่าวบันเทิง ( ในบ้านเราคนทำข่าวบันเทิงเทศหาที่คนรู้จริงยากมากๆ)

ผมมีโอกาสเข้าไปถ่ายรูปหน้าเวที 15 นาที ,  ได้ฟังเสียงจากลำโพง monitor ของนักดนตรีแต่ละคน , เสียงสุดยอดไปเลยครับ ( แม้กระทั่ง bass ของ John Y. ยังฟังออกมาเป็นเม็ดๆ ) 

ชอบวิดิโอเพลง Dark Eternal Night  เหมือนกันตอน Portnoy ขี่รถถัง (ชุดกลองกระเดื่องคู่ ) ไล่ปีศาจ , เป็ดตูดชี้ solo จนไฟแลบ

solo เพลง Sorrounded ก็สุดยอด (มันกว่าดู DVD)

ตอน intermission  , มีสาวกของ DT อารมณ์ค้างผิวปากทำนองของท่อน intro Misnistry of Lost Soul แข่งกันในห้องน้ำ

ผมว่าพวกเขาเรียง set list ได้ฉลาดมาก  และยังพยายามเล่นเพลงไม่ให้ซ้ำกับเที่ยวที่แล้ว  น่าชมเชยมากครับ

จะรออ่านตอน 2 ครับ

ขอบคุณที่ชมครับ ยังเก่งไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ยังต้องขัดเกลาอะไรอีกเยอะ
ได้เขียนลงกระทู้ Thaiprog ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้อ่านกันก็ดีใจจะแย่อยู่แล้วครับ

ปล. คุณ mushroomcloud เป็นสื่อมวลชนหรือสำนักพิมพ์รึเปล่านี่ มีสิทธิพิเศษไปถ่ายรูปด้านหน้าด้วย อิจฉาจริงๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 01:04:54 AM »

อิจฉาจังเลย

ขออนุญาตนำรูปและรีวิวของคุณ crazy diamond ไปลงในหน้า gallery นะครับ

ได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆ เป็นเกียรติจริงๆ

panyarak

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 08:22:04 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ Sid 
รายงานได้ขนาดนี้น่าจะไปหากินเป็นนักข่าวบันเทิง ( ในบ้านเราคนทำข่าวบันเทิงเทศหาที่คนรู้จริงยากมากๆ)

ขอบคุณที่ชมครับ ยังเก่งไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ยังต้องขัดเกลาอะไรอีกเยอะ
ได้เขียนลงกระทู้ Thaiprog ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้อ่านกันก็ดีใจจะแย่อยู่แล้วครับ

เห็นด้วยครับว่ารีวิวได้ดีและน่าติดตามมาก เห็นพวกรีวิว DT ในหนังสือพิมพ์ไทยทั้งภาษาไทยและอังกฤษ เขียนแบบผิวเผินมากครับ

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 12:06:10 PM »

ประทับใจมากครับ สำหรับรายงานครั้งนี้
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 07:02:49 PM »

ไมค์เล่น Eruption ของ Van Halen ครับ เก่งมากๆ รีวิวสุดยอดให้ 5 ดาวเลยครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 07:46:31 PM »

Dream Theater: Chaos in Motion World Tour 2007/2008 - Live in Bangkok

Complete Set-List:

1. Intro Tape / Constant Motion
2. Never Enough
3. Surrounded 2007 (w/ Extended Guitar Solo) / Mother (Pink Floyd)
    / Sugar mice (Marillion) ชอบและประทับใจมากก็ตรงที่ วงยังนำน้า fish กลับมาให้เราสัมผ้ส
4. A Passage to Bangkok's Riff (Rush) / The Dark Eternal Night (w/ Extended Continuum Solo)
5. Lines in the Sand (w/ Extended Keyboard Solo)
6. Forsaken
7. The Ministry of Lost Souls
-Intermission-
8. In the Presence of Enemies (Pt. 1 & 2)
9. Home
10. Misunderstood (Short Version)
11. Take the Time
-Encore-
12. Medley: I. Trial of Tears (Pt. 1): It's Raining
                 II. Finally Free
                III. Learning to Live
                 IV. In the Name of God
                  V. Octavarium (Pt.5): Razor's Edge

- The End -

เพิ่มเติม list ให้สมบูรณ์อีกนิดนะครับ ต้องขออภัยเจ้าของlist ด้วยนะครับที่ยืมมาใช้

ลืมสังเกตไปเลยครับว่ามี Sugar Mice ด้วย แหะๆ จริงๆเพลงนี้ผมก็ชอบมากครับ แต่ตอนนั้นอินกับ Mother อิอิ ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 | 07:49:19 PM »

ได้ยินเพลง Mother แล้วน้ำตาแทบไหลครับ ไม่มีอารมณ์ตั้งใจฟังโซโล่อื่นๆเลย
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มกราคม 2008 | 04:07:39 PM »

วิดิโอ Mother ถ้ามีส่งมาให้หน่อยนะครับผม

skbeegees@gmail.com

ส่งยังไงดีครับ ไฟล์มันประมาณ 44 เมก
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าอย่างนั้นอัพลงยูทูปก็ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์