เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

142085 กระทู้ ใน 4194 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 พฤศจิกายน 2014 | 03:58:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg Marketเว็บขายแผ่นเสียงราคาถูก
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บขายแผ่นเสียงราคาถูก  (อ่าน 7790 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 20 มกราคม 2008 | 12:18:51 PM »

http://www.recordhunter.net/ ลองเข้าไปดูกันครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2008 | 06:49:17 AM »

เจ้าของเว็ป เคยเขียนบทความลงในนิตยสารดนตรีอยู่นี่ครับ น่าชักชวนมาเป็นสมาชิก Thaiprog ด้วยนะครับ

The Black Tulip
H to He, Who Am the Only One

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2008 | 10:34:03 AM »

เคยมีคนพูดถึงในแง่ดี แต่ไม่เคยซื้อแผ่นจากผู้ขายรายนี้  เท่าที่ไปดูใน web สภาพแผ่นไม่ค่อยน่าสนใจนัก ราคาจึงไม่สูง

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:05:04 PM »

อันนี้เป็น cd นะครับ
เห็นว่าไม่แพงและส่งฟรี แผ่นเป็นแผ่นอังกฤษบ้าง EU บ้างครับ

www.cdwow.com

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 | 12:38:50 PM »

ถ้าเงินหนามือ ไปหาเก็บแผ่นวงแปลกๆตางประเทศ(ฝรั่ง)ดีกว่า ครับ สภาพแบบนี้บางทีราคา แค่ 100 บาทก็มี ดาวน์โหลดฟังเอาดีกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008 | 01:01:16 AM »

อ้างถึง
สภาพแบบนี้

หมายถึงอะไรหรือครับ ไม่เข้าใจครับ

Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008 | 09:08:47 AM »

ถ้าเงินหนามือ ไปหาเก็บแผ่นวงแปลกๆตางประเทศ(ฝรั่ง)ดีกว่า ครับ สภาพแบบนี้บางทีราคา แค่ 100 บาทก็มี ดาวน์โหลดฟังเอาดีกว่า

100 นึง ผมเอานะ
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008 | 09:18:36 AM »

ผมทิ้งกองๆไว้ที่โน่นเต็มเลยครับ ไม่มีปัญญาขนกลับมาหนักเกิน ซื้อ มามากๆก็ดูเหมือนกองขยะรกบ้าน แต่คิดดูอีกทีใครจะไปรู้ว่าอาจมีแผ่นหายากก็ได้
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มีนาคม 2008 | 09:19:22 AM »

ผมทิ้งกองๆไว้ที่โน่นเต็มเลยครับ ไม่มีปัญญาขนกลับมาหนักเกิน ซื้อ มามากๆก็ดูเหมือนกองขยะรกบ้าน แต่คิดดูอีกทีใครจะไปรู้ว่าอาจมีแผ่นหายากก็ได้

ทิ้งบ้านผมดีกว่า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

Just call my name, cause I'll hear your scream

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2008 | 12:08:42 PM »

เจ้าของ RECORDHUNTER.NET คือ อดีต บก Metal Mag คุณ อนุสรณ์ สถิรรัตน์ รวมถึงเป็นอดีต บก หนังสือเกี่ยวกับเพลงมากมายเช่น Music Express, Heavy Metal, Sounds Mag, Nu Rocker Etc.

พูดคุยกับแกเรื่องความรู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับดนตรีได้ครับ คนนี้ต้องเรียกว่า Guru, Cult หรือที่บ้านเราฮิต ๆ เรียกติดปาก ณ ตอนนี้ว่า "เทพ" (ตัวจริงง่ะ)

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2008 | 12:17:22 PM »

อย่างนี้ต้องหาทางเชิญแกมาเป็นสมาชิก ThaiProg  ยิ้มกว้างๆ

yordpao
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2008 | 05:27:49 AM »

ผมเคยไปซื้อกับพี่เค้าครั้งนึงครับ ไปที่ร้านเลย แผ่นเสียงเยอะมาก แล้วก็สภาพใหม่มากๆ ตอนนั้นซื้อ Van Halen 7 ชุด 2,000 เสียดายที่ไปดึกหน่อยวันนั้น อีกอย่างเอาเงินไปพอดีด้วย ถ้าติดไปมากกว่านี้คงได้อีกหลายแผ่นแล้ว
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2008 | 02:39:31 PM »

พี่หน่อยเป็นคนคุยสนุกและไม่ถือตัวครับ งานเขียนของแกเป็นแรงบันดาลใจให้ผมและคนฟังเพลงรุ่นเดียวกันมากมาย ผมเคยทำงานกับแกในยุคหนึ่งของ Soundmag และ Hook เป็นบ.ก.ที่เปิดกว้างจริงๆครับ ส่วนเรื่องแผ่นเสียงนี่ก็ยั่วยวนผมเหลือเกินแต่ก็ยังไม่อยากกลับไปสู่หลุมดำของไวนีลอีกครั้งเพราะกลัวเสน่ห์ของมันครับ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
ปีศาจลายคราม

"Harvest" by Maxfield Parrish

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 02:39:07 AM »

เคยได้ยินชื่อเสียงกิตติศัพท์ของคุณอนุสรณ์จากปากคำบอกเล่าของเพื่อน ๆ เหมือนกัน แต่ดูเหมือนงานเขียนของเขาจะเน้นไปทางกลุ่ม rock & metal ทั่วไปมากกว่า ผมก็เลยไม่สนใจ ไม่เคยอ่านงานเขียนของเขา และเลิกสนใจซื้อหาแผ่นเสียงตามร้านในเมืองไทยนานแล้ว (ยิ่งตามเว็บก็ยิ่งไม่สนใจเลย) เพราะหากเทียบกับแผ่นที่สั่งซื้อจากเมืองนอก สภาพมันผิดกันลิบลับ หลาย ๆ แผ่น (ในเมืองไทย) สภาพเยินทั้งปกทั้งแผ่นก็ตั้งราคาขายซะโอเว่อร์เป็นหลักพันหรือหลายพัน โดยอ้างว่าเป็นแผ่นหายาก ผมว่าคนไทยที่ฟังแผ่นเสียงโดยทั่วไปสมัยก่อนไม่ค่อยรักษาของครับ ดังนั้น ของที่เป็นมรดกตกทอดมาถึงคนรุ่นหลังโดยมากมักอยู่ในสภาพเน่า ๆ กันทั้งนั้น 

"Daybreak" by Maxfield Parrish
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2008 | 02:46:35 AM »

คุณอนุสรณ์ตอนนี้ไปทำงานออกแผ่นเมตัลกับแกรมมี่ ออกงานมาค่อนข้างดีทีเดียวครับ (ต่างจากค่ายอย่าง Limpid Eye หรือ Platinum ที่หลังๆนี่ออกงานไม่ได้เรื่องเลย)แต่น่าเสียดายที่มีข่าวแว่วๆมาว่ากำลังจะเจ๊งและจะเลิกทำแล้วครับ

ป.ล. จริงๆน่าชวนพี่เขามาเล่นบอร์ดนี้นะครับ เพราะทราบมาว่านอกจากฮาร์ดร๊อคและเฮฟวี่เมตัลแล้ว คุณอนุสรณ์ก็ชอบฟังโปรเกรสสีฟเมตัลด้วยเช่นกัน

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: [1] 2
พิมพ์