เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149774 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 มิถุนายน 2024 | 12:29:59 AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Imported Cd & Lp Bidding  (อ่าน 35245 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 11:31:49 AM »

1. ผมสงสัยเรื่องการประมูลใน ebay ครับ ในกรณีที่พ่อค้าเค้าสมัครกันหลาย user แล้วเข้ามาปั่นราคากันเองนี่ทำได้ไหมครับ แล้วถ้าเกิดพลาด ต้องเก็บสินค้าตัวนั้นไปเองก็ไม่ได้เสียค่าธรรมเนียมอะไรมากมายใช่ไหมครับ
2. หรือบางทีอาจจะไม่รับสินค้าตัวนั้นไป โดยฝ่ายเจ้าของสินค้า ก็ไม่แจ้งให้เว็ปทราบ ก็ทำได้ใช่ไหมครับ
เช่นนี้แล้วเราก็ต้องได้ราคาตามที่เจ้าของต้องการอยู่เสมอรึเปล่าครับ

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 01:23:59 PM »

1. ผมสงสัยเรื่องการประมูลใน ebay ครับ ในกรณีที่พ่อค้าเค้าสมัครกันหลาย user แล้วเข้ามาปั่นราคากันเองนี่ทำได้ไหมครับ แล้วถ้าเกิดพลาด ต้องเก็บสินค้าตัวนั้นไปเองก็ไม่ได้เสียค่าธรรมเนียมอะไรมากมายใช่ไหมครับ
2. หรือบางทีอาจจะไม่รับสินค้าตัวนั้นไป โดยฝ่ายเจ้าของสินค้า ก็ไม่แจ้งให้เว็ปทราบ ก็ทำได้ใช่ไหมครับ
เช่นนี้แล้วเราก็ต้องได้ราคาตามที่เจ้าของต้องการอยู่เสมอรึเปล่าครับ

1. ถูกต้องครับ
2. พ่อค้าบางคนโกงได้หลายวิธี ตั้งแต่โกงสภาพสินค้า โกงค่าส่ง ปั่นราคา เป็นต้น
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007 | 06:58:58 PM »

เคยได้ยินเรื่องทำนองนี้มาเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นในสนามประมูล หากราคาไปไกลเกิน ผมก็ไม่ตามแล้วครับ
No.7
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2007 | 12:38:02 AM »

อีเบย์ ปั่นราคาไม่รุนแรงเท่าไรครับ เจอ musicfield ของญี่ปุ่นเนี่ยคนละเรื่องเลย

No.7
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007 | 03:11:45 PM »

ลองดู Wire แผ่นเดียวนี่เป็นไงครับ โหดสุดๆ

http://www.musicfield.jp/item/600208
.. polotoon ..

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 | 10:50:48 AM »

1.   ถ้าเราเป็นผู้เริ่ม bid เป็นคนแรก เราควรเริ่มที่ราคา start bid ก่อนเลยรึเปล่าครับ คือแผ่นนั้นอาจเป็นแผ่นที่มีผู้สนใจน้อย อาจมีเพียงเรา bid อยู่คนเดียว หากเริ่มที่ราคาสูงเลยแล้วชนะ เราจะต้องจ่ายที่ start bid หรือจ่ายตามราคาที่เรา bid สูงๆไว้ครับ
2.   seller เห็นราคาที่เรา  bid ไว้ด้วยหรือครับ ถ้าเช่นนั้น seller ก็ log in ด้วย user อื่นมาไล่ราคาให้ใกล้กับที่เรา bid ไว้เพื่อให้เราต้องจ่ายสูงๆได้ซีครับ

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 | 11:12:08 AM »

1.   ถ้าเราเป็นผู้เริ่ม bid เป็นคนแรก เราควรเริ่มที่ราคา start bid ก่อนเลยรึเปล่าครับ คือแผ่นนั้นอาจเป็นแผ่นที่มีผู้สนใจน้อย อาจมีเพียงเรา bid อยู่คนเดียว หากเริ่มที่ราคาสูงเลยแล้วชนะ เราจะต้องจ่ายที่ start bid หรือจ่ายตามราคาที่เรา bid สูงๆไว้ครับ
2.   seller เห็นราคาที่เรา  bid ไว้ด้วยหรือครับ ถ้าเช่นนั้น seller ก็ log in ด้วย user อื่นมาไล่ราคาให้ใกล้กับที่เรา bid ไว้เพื่อให้เราต้องจ่ายสูงๆได้ซีครับ

1. ถ้ายังมีเวลาและยังไม่มีใครใส่ราคาไว้ ให้ใส่ราคา start ไว้ก่อนก็ได้ แล้วค่อยไปไล่เอาหรือตบอีกครั้งตอนใกล้จบ bid

2. seller สามารถเห็นราคาที่เราใส่ไว้ได้ แต่ seller ที่ดีและมีคุณธรรมจะไม่ใช้ชื่ออื่นเข้ามา bid แข่งกับเราเพื่อให้ได้ราคา และผมก็เคยได้ยินเรื่องทำนองนี้มาเหมือนกัน แต่ก็เฉยไว้ดีกว่า ถ้าแพงเกินไปนักก็ไม่ต้องไปตาม

« ตอบ #37 เมื่อ: 30 มกราคม 2008 | 04:29:31 PM »

ยังไม่ต้อง bid ก็ได้ครับ watching ไว้ก่อน ไว้ค่อยไป bid นาทีสุดท้ายก็ได้ครับ ทีเดียวเลย ตื่นเต้นดีครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 | 10:19:00 AM »

ยังไม่ต้อง bid ก็ได้ครับ watching ไว้ก่อน ไว้ค่อยไป bid นาทีสุดท้ายก็ได้ครับ ทีเดียวเลย ตื่นเต้นดีครับ
ถ้าทิ้งไว้แล้วเกิดงานยุ่ง ๆ หรือลืมเข้าไป bid ก็อดสิครับท่าน
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 | 10:23:01 AM »

แฮ่ะๆ.. ขอเดาว่าพี่ปีศาจกับพี่ทิวลิป ต้องเคย"ปั่น"กันแหงๆนะคะรับ
เห็นเป็นเซียนทั้งคู่เลย ได้ความรู้มากๆ สำหรับนักดูด(ปลิง)อย่างผม
นับถือๆๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 | 02:59:41 PM »

ถ้าทิ้งไว้แล้วเกิดงานยุ่ง ๆ หรือลืมเข้าไป bid ก็อดสิครับท่าน

ถ้ารู้ล่วงหน้าว่างานยุ่ง ก็ต้อง bid ล่วงหน้าอยู่แล้วครับ

No.7
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 | 10:15:15 PM »

bid ล่วงหน้านี่มันส์ไปอีกแบบนะครับ มารู้ผลอีกทีก็สรุปว่าได้หรือไม่ได้ บางทีกลายเป็นเราไปช่วยปั่นให้ seller ไปกลายๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: 31 มกราคม 2008 | 11:24:14 PM »

Bid ล่วงหน้ามีโอกาสซื้อแพงกว่าที่ควรจะเป็นครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:29:29 AM »

Bid ล่วงหน้ามีโอกาสซื้อแพงกว่าที่ควรจะเป็นครับ
ถ้าอยากได้ของชิ้นนั้นจริง ๆ ผมเห็นว่าต้องกล้าได้กล้าเสียครับ และถ้าของดีจริง ๆ และเป็นที่ต้องการของใคร ๆ ผมไม่เคยเห็นชิ้นไหนเลยที่จบแค่ราคาเริ่มต้น -- มีแต่ราคาพุ่งไปไกลทั้งนั้น -- ดังนั้น ผมถึงแนะนำใครต่อใครว่า ถ้าเห็นว่าของชิ้นนั้นดีจริงและเชื่อว่าหลายคนกำลังจ้องอยู่ ให้ใส่ราคาเข้าไปให้แพงที่สุดเท่าที่เราจะสามารถจ่ายได้ และบางทีราคาปิดมันอาจจะไม่โหดอย่างที่คิดก็ได้ (คือต่ำกว่าราคาสูงสุดที่เราใส่ไว้) ถ้าจะแพ้ก็ปล่อยให้คนอื่นเขาได้ไป เพราะเรามีกำลังซื้อสูงสุดแค่นั้น หรือมิฉะนั้น ถ้าคิดว่ายังพอมีเวลา ก็ให้ใส่ราคา start ไว้ก่อน แล้วหมั่นเข้าไปดูว่าไปถึงไหนแล้ว ถ้าอยากสู้ก็สู้ไป ถ้าสู้ไม่ไหวก็หลบ ปล่อยให้คนอื่นเขาฟัดกันเองดีกว่าครับ
Progboy
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:01:00 PM »

สงสัยผมอาจเคยไล่ราคาสู้กับคุณ The Black Tulips และ ปีศาจลายครามมาก่อนแหงๆ น่ากลัวมากครับ วันหลังช่วย PM มาบอก login name ที่ใช้ประมูลดีไหมครับ จะได้หลบให้กันแล้วไม่ต้องซื้อของแพงโดยไม่จำเป็น
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
พิมพ์