เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 11:13:20 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machine...ระดมความเห็น จัดชุดเครื่องเสียงให้หน่อยสิครับ...
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ระดมความเห็น จัดชุดเครื่องเสียงให้หน่อยสิครับ...  (อ่าน 20611 ครั้ง)
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 11:57:11 AM »

ถ้าพูดถึงลำโพง  ระหว่าง  PSB , Mordaunt-Short , Wharfedale Diamond Series

ตัวไหนถ้านำมาจับคู่กับ NAD 326BEE น่าจะเหมาะกับเพลง Rock มากที่สุดครับ 

ผมอยู่ ตจว. โอกาสลองฟังมีน้อยครับ  ตอนนี้ได้ทดสอบแค่ชุด NAD + PSB เท่านั้นเองครับ...   

แล้วที่คุณน๊อปได้ฟังแนด+พีเอสบีแล้ว ชอบไม่ชอบตรงไหนยังไงเล่าให้ฟังบ้างซิครับ

...เท่าที่ลองฟังก็ชอบอยู่นะครับ เสียงมีน้ำมีเนื้อดี  รายละเอียดพอสมควร  แต่ออกแนวราบเรียบไม่ค่อยกระแทกกระทั้นเท่าที่ควร

ก็เลยคิดว่าถ้าได้จับคู่กับลำโพงยี่ห้ออื่นจะเป็นอย่างไรบ้าง  อีกอย่างผมไม่ได้เตรียมแผ่นของตัวเองไปก็เลยไม่ได้ฟังเจาะมาก

คงต้องหาโอกาสไปลองอีกที  แต่โดยรวมตอนนี้เทใจให้มากอยู่ครับ...

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 12:56:11 PM »

ถ้าพูดถึงลำโพง  ระหว่าง  PSB , Mordaunt-Short , Wharfedale Diamond Series

ตัวไหนถ้านำมาจับคู่กับ NAD 326BEE น่าจะเหมาะกับเพลง Rock มากที่สุดครับ  

ผมอยู่ ตจว. โอกาสลองฟังมีน้อยครับ  ตอนนี้ได้ทดสอบแค่ชุด NAD + PSB เท่านั้นเองครับ...  

แล้วที่คุณน๊อปได้ฟังแนด+พีเอสบีแล้ว ชอบไม่ชอบตรงไหนยังไงเล่าให้ฟังบ้างซิครับ

...เท่าที่ลองฟังก็ชอบอยู่นะครับ เสียงมีน้ำมีเนื้อดี  รายละเอียดพอสมควร  แต่ออกแนวราบเรียบไม่ค่อยกระแทกกระทั้นเท่าที่ควร
ก็เลยคิดว่าถ้าได้จับคู่กับลำโพงยี่ห้ออื่นจะเป็นอย่างไรบ้าง  อีกอย่างผมไม่ได้เตรียมแผ่นของตัวเองไปก็เลยไม่ได้ฟังเจาะมาก

คงต้องหาโอกาสไปลองอีกที  แต่โดยรวมตอนนี้เทใจให้มากอยู่ครับ...

แสดงว่าค่อนข้างพอใจชุดนี้อยู่แล้วแต่ติที่เสียงออกราบเรียบไปหน่อยใช่ไหมครับ
  ผมขอเสนอให้ยึดพีเอสบีไว้เพื่อคงแนวเสียงตามเดิม แล้วเปลี่ยนแอมป์เป็นโรเทลซึ่งเสียงทุ้มแหลมจะคมชัดกว่าแนด
  คงทำให้พีเอสบีกระฉับกระเฉงขึ้น  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2012 | 01:16:29 PM โดย deja vu » บันทึกการเข้า
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012 | 11:34:30 AM »

ถ้าพูดถึงลำโพง  ระหว่าง  PSB , Mordaunt-Short , Wharfedale Diamond Series

ผมอยู่ ตจว. โอกาสลองฟังมีน้อยครับ  ตอนนี้ได้ทดสอบแค่ชุด NAD + PSB เท่านั้นเองครับ...   

...เท่าที่ลองฟังก็ชอบอยู่นะครับ เสียงมีน้ำมีเนื้อดี  รายละเอียดพอสมควร  แต่ออกแนวราบเรียบไม่ค่อยกระแทกกระทั้นเท่าที่ควร
ก็เลยคิดว่าถ้าได้จับคู่กับลำโพงยี่ห้ออื่นจะเป็นอย่างไรบ้าง  อีกอย่างผมไม่ได้เตรียมแผ่นของตัวเองไปก็เลยไม่ได้ฟังเจาะมาก

คงต้องหาโอกาสไปลองอีกที  แต่โดยรวมตอนนี้เทใจให้มากอยู่ครับ...

แสดงว่าค่อนข้างพอใจชุดนี้อยู่แล้วแต่ติที่เสียงออกราบเรียบไปหน่อยใช่ไหมครับ
  ผมขอเสนอให้ยึดพีเอสบีไว้เพื่อคงแนวเสียงตามเดิม แล้วเปลี่ยนแอมป์เป็นโรเทลซึ่งเสียงทุ้มแหลมจะคมชัดกว่าแนด
  คงทำให้พีเอสบีกระฉับกระเฉงขึ้น  ยิ้มกว้างๆ

...รับไว้พิจารณา  ขอบคุณครับ

ไว้มีโอกาสค่อยขึ้น กทม. ไปลองฟังเสียงโรเทลดูครับ  เฮ่อ..อยู่ตจว. นี่เป็นผู้ด้อยโอกาสจริง ๆ เลย...
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์