เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 07:27:07 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep TalkingKansas ยุคหลังๆเป็นอย่างไรบ้างครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Kansas ยุคหลังๆเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 11155 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 10:56:36 AM »

Kansas มี Boxset ออกมาวางจำหน่ายด้วย ใครมีแล้วบ้างครับ ?

ผมมีครับซื้อมาเป็นปีแล้วครับ Kansas,ELO,Mahavishnu Orchestra,John Denver
ผมเคย mail ไปถามต้นสังกัด ที่ทำ box แบบนี้ ให้พิจารณา ทำ Journey,Joe Satriani,Dan Fogelberg

งานของทั้งกล่อง Kansas และ ELO เรียบร้อยดีมั้ยครับ ?
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 11:51:53 AM »

Kansas มี Boxset ออกมาวางจำหน่ายด้วย ใครมีแล้วบ้างครับ ?

ผมมีครับซื้อมาเป็นปีแล้วครับ Kansas,ELO,Mahavishnu Orchestra,John Denver
ผมเคย mail ไปถามต้นสังกัด ที่ทำ box แบบนี้ ให้พิจารณา ทำ Journey,Joe Satriani,Dan Fogelberg

งานของทั้งกล่อง Kansas และ ELO เรียบร้อยดีมั้ยครับ ?
ถ้าหมายถึง ไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่
ก็ตั้งใจเรียนดีครับผม

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 12:33:42 PM »

กล่องกระดาษแข็ง แต่ระวังโดนทับ จะยู่
ตัวแผ่นจะเป็นรุ่น remastered ที่มีเพลงแถม
ซองจะทำแบบกระดาษแข็งเลียนแบบซองแผ่นเสียง ไม่มีพลาสติก ถ้าเดิมเป็น สองพับ ก็แบบนั้ัน
มี booklet 24 หน้า จะมี liner note เขียนใหม่
อย่างของ ELO ท่าน Jeff Lynne มาเขียนบรรยายสั้นเป็นรายเพลงเลย จากชุดแรกถึง Power of Balance
ของ Kansas แค่เหมือนรวมเพลง จาก Debut ถึง Drastic Measure ไม่ค่อยมีอะไรใหม่

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 01:01:13 PM »

กล่องกระดาษแข็ง แต่ระวังโดนทับ จะยู่
ตัวแผ่นจะเป็นรุ่น remastered ที่มีเพลงแถม
ซองจะทำแบบกระดาษแข็งเลียนแบบซองแผ่นเสียง ไม่มีพลาสติก ถ้าเดิมเป็น สองพับ ก็แบบนั้ัน
มี booklet 24 หน้า จะมี liner note เขียนใหม่
อย่างของ ELO ท่าน Jeff Lynne มาเขียนบรรยายสั้นเป็นรายเพลงเลย จากชุดแรกถึง Power of Balance
ของ Kansas แค่เหมือนรวมเพลง จาก Debut ถึง Drastic Measure ไม่ค่อยมีอะไรใหม่

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 01:02:07 PM »

ถ้าหมายถึง ไม่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่
ก็ตั้งใจเรียนดีครับผม

ขอบคุณที่ตอบกวนส้นครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013 | 09:01:23 AM »

สังเกตมานานแล้วว่าวงระดับตำนานและระดับบิ๊กส่วนใหญ่พอมาถึงยุคนี้ก็มักจะหากินกับบุญเก่าโดยการนำผลงานเก่ามาทำเป็นอัลบั้มรวมเพลงบ้าง หรือไม่ก็ทำ repackaging เป็นพวกบ็อกซ์เซ็ต ฉลองครบรอบนั่นครบรอบนี่ แล้วใส่แมททีเรี่ยลพวก outtakes เพิ่มเข้าไปบ้าง เพื่อคอยตบทรัพย์จากบรรดาแฟนเก่าอยู่เป็นประจำครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013 | 02:27:50 PM »

สังเกตมานานแล้วว่าวงระดับตำนานและระดับบิ๊กส่วนใหญ่พอมาถึงยุคนี้ก็มักจะหากินกับบุญเก่าโดยการนำผลงานเก่ามาทำเป็นอัลบั้มรวมเพลงบ้าง หรือไม่ก็ทำ repackaging เป็นพวกบ็อกซ์เซ็ต ฉลองครบรอบนั่นครบรอบนี่ แล้วใส่แมททีเรี่ยลพวก outtakes เพิ่มเข้าไปบ้าง เพื่อคอยตบทรัพย์จากบรรดาแฟนเก่าอยู่เป็นประจำครับ

+1 ครับ กินแต่บุญเก่า บางวงก็นำเพลงเก่ามาบันทึกเสียงใหม่ เห็นแล้ว ต้องคิดแล้วคิดอีกครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 เมษายน 2018 | 12:03:44 AM »

The Prelude Implicit (2016) ผลงานสติวดิโอชุดแรกของ Kansas หลังจากที่ว่างเว้นไป 16 ปี เหลือสมาชิกดั้งเดิมอยู่เพียงสองคน คือ Phil Ehart (drums) และ Rich Williams (guitars) และทั้งสองยังร่วมเป็น co-producer ด้วย อัลบั้มชุดนี้มีจำหน่ายเป็นแพคเกจแผ่นเสียง (2LP) พร้อมซีดีด้วยนะครับ

เครดิตภาพ www.progarchives.com

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 เมษายน 2018 | 08:28:43 AM »

ที่น่าสนใจและลองตามดู สำหรับผลงานในยุคปัจจุบันภายใต้การจัดการของ Phil Ehart มือกลอง น่าจะเป็นการแสดงสดอีกสองชุดคือ Leftoverture Live & Beyond (2017) และ There's Know Place Like Home (2009) ครับ ชุดแรกที่กล่าวมาผมยังไม่ได้ฟัง แต่ชุดหลังเคยดูดีวีดีโดยความอนุเคราะห์ของคุณ panyarak แล้ว ขอบอกว่ามันส์ครับ

เครดิตภาพ www.progarchives.com

เครดิตภาพ https://progreport.com

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2018 | 01:45:12 PM »

Steve Walsh อดีตนักร้องนำและมือคีย์บอร์ดของ Kansas มีผลงานเดี่ยวออกมาเมื่อปี 2017 ชื่อ Black Butterfly เห็นออกเป็นแผ่นเสียงเนื้อไวนิลสีทองด้วย ใครเป็นแฟนของ Steve Walsh รวมทั้ง Kansas ก็น่าลองครับ

เครดิตภาพ www.rockreport.be

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2021 | 10:51:35 PM »

แต่แรกเลย ผมไม่ค่อนจะสนใจวงนี้เท่าไร แต่ช่วงหลัง มาให้ความสนใจแบบหาเหตุผลไม่ได้ครับ เมื่อได้ฟังผลงานย้อนหลังไปเรื่อยๆ  ก็ต้องยอมรับและเสียเงินซื้อแผ่นเสียงมาเก็บสะสมไว้ล่ะครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2021 | 05:51:19 PM »

น่ายกย่อง Phil Ehart (drums) และ Rich Williams (guitars) 2 สมาชิกของ Kansas ที่ไม่เคยออกจากวงและเล่นทุกอัลบั้มของ Kansas ครับ

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 กันยายน 2022 | 11:11:36 AM »

ที่น่าสนใจและลองตามดู สำหรับผลงานในยุคปัจจุบันภายใต้การจัดการของ Phil Ehart มือกลอง น่าจะเป็นการแสดงสดอีกสองชุดคือ Leftoverture Live & Beyond (2017) และ There's Know Place Like Home (2009) ครับ ชุดแรกที่กล่าวมาผมยังไม่ได้ฟัง แต่ชุดหลังเคยดูดีวีดีโดยความอนุเคราะห์ของคุณ panyarak แล้ว ขอบอกว่ามันส์ครับ

เครดิตภาพ https://progreport.com

ปี 2021 ออกอัลบั้มแสดงสด Point Of Know Return Live & Beyond ติดตามกันต่อไปว่าจะออกอัลบั้มแสดงสดแบบเดียวกันอีกมั้ย 5555

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 กันยายน 2022 | 11:43:40 AM »

Point Of Know Return Live & Beyond (2021)

ผมสันนิษฐานว่าน่าจะตั้งชื่ออัลบั้มแสดงสดโดยใช้ชื่อสติวดิโออัลบั้มที่ประสบความสำเร็จอย่างมาก 2 ชุดเป็นพื้นฐาน คือ Leftoverture และ Point Of Know Return ผมว่าผมซื้อแผ่นเสียง Leftoverture Live & Beyond เอาไว้ แต่ยังไม่ได้ฟัง และตอนนี้ยังหาไม่เจอ ไม่รู้ว่ามันไปแอบอยู่มุมไหนของบ้านครับ 5555 ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2022 | 02:17:48 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2023 | 11:19:51 AM »

Kansas ชุด Masque (1975) เป็นอัลบั้มที่ผมแทบไม่ค่อยได้ฟัง แต่พอหยิบมาฟังอีกทีก็ฟังสองเที่ยวเลย ผมว่าชุดนี้เป็นร็อคที่ตรงไปตรงมาไปหน่อย แผ่นเสียง promo ทำในอเมริกา label สีขาว เสียงดีครับ ลืมไปว่ามีแผ่นญี่ปุ่นอยู่ด้วย เอาไว้วันหลังจะจับมาเปรียบมวยกันครับ 5555 ยิ้มกว้างๆ

เครดิตภาพ http://vintageprog.com/

หน้า: 1 [2]
พิมพ์