เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 02:29:36 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheอัปเดตรายการคอนเสิร์ตต่างๆ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัปเดตรายการคอนเสิร์ตต่างๆ  (อ่าน 84017 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #150 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2013 | 12:59:10 PM »

คอนเสิร์ต Hour of Penance บรูทัลเดธ จากอิตาลี ผม lilium Gong ไปดูกันมา
ซาวด์ห่วยสุดขีด!!!

อ้าว จัดที่ไหนครับมด

Immortal bar อนุสาวรีย์ชัยฯครับ คนน้อยจนน่าใจหาย คงเป็นเพราะช่วงกลางสัปดาห์ด้วยครับ
จริงๆวงก็เล่นดีนะครับ เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย แค่ประมาณ40นาที
แต่ซาวด์ไม่ไหวจริงๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ

เสียค่าบัตรไปเท่าไหร่ล่ะครับ
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #151 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2013 | 03:23:27 PM »

คอนเสิร์ต Hour of Penance บรูทัลเดธ จากอิตาลี ผม lilium Gong ไปดูกันมา

Immortal bar อนุสาวรีย์ชัยฯครับ คนน้อยจนน่าใจหาย คงเป็นเพราะช่วงกลางสัปดาห์ด้วยครับ
จริงๆวงก็เล่นดีนะครับ เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย แค่ประมาณ40นาที
แต่ซาวด์ไม่ไหวจริงๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ

ค่าบัตร 800 บาทครับ

เห็นด้วยว่าซาวน์ดแย่จริงๆ ลีดกีตาร์ไม่ได้ยินเลยโดนเสียงกลองบดบังหมด อังกอร์กีตาร์นักร้องนำก็พังเลยกลายเป็นเพลงบรรเลงไปเสียฉิบ
ถ้าไม่สนเรื่องซาวน์ดมากก็มันส์อยู่ครับ 55

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #152 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2013 | 10:40:55 PM »

เหมือนรู้สึกดีใจ ที่ไม่ได้ไปนะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #153 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013 | 09:42:30 AM »

ค่าบัตร 800 บาทครับ

เห็นด้วยว่าซาวน์ดแย่จริงๆ ลีดกีตาร์ไม่ได้ยินเลยโดนเสียงกลองบดบังหมด อังกอร์กีตาร์นักร้องนำก็พังเลยกลายเป็นเพลงบรรเลงไปเสียฉิบ
ถ้าไม่สนเรื่องซาวน์ดมากก็มันส์อยู่ครับ 55

เวทีก็เล็ก เพดานก็เตี้ย ระบบเสียงเลยแย่ตามไปด้วยครับ

ผมเคยไปดูคอนเสิร์ตที่นี่ กลับบ้านหูอื้อ เดินไม่ตรงอยู่พักใหญ่ไปเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #154 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013 | 02:18:38 PM »

เจ้า polo ไปดู Two Door Cinema Club บัตรแพงจัง เลยว่าจะไปดู Concert ลานหน้า Central World แทน  ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..

« ตอบ #155 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013 | 08:42:56 PM »

เจ้า polo ไปดู Two Door Cinema Club บัตรแพงจัง เลยว่าจะไปดู Concert ลานหน้า Central World แทน  ยิงฟันยิ้ม
นักร้องนำ กล่องเสียงอักเสบ ยกเลิกทัวร์เอเชียไปเสียแล้ว เจ้าโปโลเซ็งไปเลย

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #156 เมื่อ: 07 มกราคม 2014 | 06:58:55 PM »

บังเอิญเห็นรายการน่าสนใจ

Rolling Stones - Tokyo Dome -Feb 26, March 4, March 6, 2014

Toto  - Budokan - April 28, 2014

Bob Dylan - Zepp DiverCity, Tokyo - March 31, April 1, April 3, April 4,April 7, April 8,  2014

30 Seconds to Mars - Shibuya Ax, Tokyo - April 3, 2014

Note ไว้กันลืมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2014 | 09:29:06 AM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #157 เมื่อ: 07 มกราคม 2014 | 09:00:00 PM »

30 Seconds to Mars ก็มาไทยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #158 เมื่อ: 08 มกราคม 2014 | 10:37:47 AM »

Children of Bodom น่าจะมาเล่นบ้านเราเดือน พฤษภา ครับ ช่วงเดียวตอนมาทัวร์ออซซี่
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #159 เมื่อ: 10 มกราคม 2014 | 02:19:39 PM »

Children of Bodom น่าจะมาเล่นบ้านเราเดือน พฤษภา ครับ ช่วงเดียวตอนมาทัวร์ออซซี่

ไม่พลาดครับท่าน

จะรีบจองตั๋วเลย

Shaman

« ตอบ #160 เมื่อ: 11 มกราคม 2014 | 04:57:38 PM »

เืมื่อคืนได้มีโอกาสไปชมการแสดงของวง Havok วงแธรชเมทัลรุ่นใหม่จากอเมริกา ซึ่งถือว่ากำลังดังเลยทีเดียว มีผลงานอัลบัมเต็มออกมาแล้ว 3 ชุดด้วยกัน ทัวร์ครั้งนี่มาเล่นบ้านเราเป็นที่แรกแถบเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

สำหรับบรรยากาศหน้างาน ครึกครื้นกันพอสมควร ทางวงขนเสื้อทัวร์มาขายในราคาไม่แพงมาก เสียดายไม่ได้นำซีดีมาขายด้วย ผมกวาดมองคนดูรอบๆงานน่าจะ 200+ ครับ นับว่าไม่น้อยกว่าหลายๆงานที่ผ่านมานะครับ น่าดีใจด้วย

การแสดงเริ่มขึ้นตรงเวลา คือ 19.00 เริ่มกันไม่พูดพร่ำทำเพลง อัดกันตามสไตล์แธรชเลือดใหม่ ซาวน์ดฟังเข้่าท่ากว่าที่เคยจัดงานมาในครั้งหลังๆของ Rock Pub แต่เชื่อมั๊ยครับ ยิ่งเล่นซ่วน์ดยิ่งห่วย เสียงร้องไมค์ไม่ออก ต้องเปลี่ยนไมค์กลางคัน หรือเสียงกีตาร์ทั้งสองตัวดังไม่เท่ากัน คนปรับซาวน์ดเหมือนจะปรับไปเรื่อยๆทั้งงานจนกว่าตัวเองจะฟังถูกใจเหมือนงานที่ผ่านๆมา ซึ่งผมเซ็งมากับบรรยากาศและทีมงานของที่นี่ แตุ่ถึงยังไงทางวงก็เล่นได้ทรงพลังและดุดัีนจนจบโชว์ไปอย่างน่าประทับใจ เต็ม 1 ชั่วโมงเป๊ะๆ (เพราะทางร้านเรียกสถานที่คืน) ถือว่าสั้นไปนิดครับ

ระหว่างชมการแสดงได้พบกับพี่ Undead โดยบังเอิญด้วยครับ แต่เสียดายพี่แกออกไปกดเงินแล้วก็หากันไม่เจออีกเลย หวังว่าพี่คงสนุกไม่น้อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2014 | 03:58:18 PM โดย Shaman » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #161 เมื่อ: 12 มกราคม 2014 | 05:49:02 PM »

เืมื่อคืนได้มีโอกาสไปชมการแสดงของวง Havok วงแธรชเมทัลรุ่นใหม่จากอเมริกา ซึ่งถือว่ากำลังดังเลยทีเดียว มีผลงานอัลบัมเต็มออกมาแล้ว 3 ชุดด้วยกัน ทัวร์ครั้งนี่มาเล่นบ้านเราเป็นที่แรกแถบเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

สำหรับบรรยากาศหน้างาน ครึกครื้นกันพอสมควร ทางวงขนเสื้อทัวร์มาขายในราคาไม่แพงมาก เสียดายไม่ได้นำซีดีมาขายด้วย ผมกวาดมองคนดูรอบๆงานน่าจะ 200+ ครับ นับว่าไม่เยอะกว่าหลายๆงานที่ผ่านมานะครับ น่าดีใจด้วย

การแสดงเริ่มขึ้นตรงเวลา คือ 19.00 เริ่มกันไม่พูดพร่ำทำเพลง อัดกันตามสไตล์แธรชเลือดใหม่ ซาวน์ดฟังเข้่าท่ากว่าที่เคยจัดงานมาในครั้งหลังๆของ Rock Pub แต่เชื่อมั๊ยครับ ยิ่งเล่นซ่วน์ดยิ่งห่วย เสียงร้องไมค์ไม่ออก ต้องเปลี่ยนไมค์กลางคัน หรือเสียงกีตาร์ทั้งสองตัวดังไม่เท่ากัน คนปรับซาวน์ดเหมือนจะปรับไปเรื่อยๆทั้งงานจนกว่าตัวเองจะฟังถูกใจเหมือนงานที่ผ่านๆมา ซึ่งผมเซ็งมากับบรรยากาศและทีมงานของที่นี่ แตุ่ถึงยังไงทางวงก็เล่นได้ทรงพลังและดุดัีนจนจบโชว์ไปอย่างน่าประทับใจ เต็ม 1 ชั่วโมงเป๊ะๆ (เพราะทางร้านเรียกสถานที่คืน) ถือว่าสั้นไปนิดครับ

ระหว่างชมการแสดงได้พบกับพี่ Undead โดยบังเอิญด้วยครับ แต่เสียดายพี่แกออกไปกดเงินแล้วก็หากันไม่เจออีกเลย หวังว่าพี่คงสนุกไม่น้อยนะครับ

ได้ซื่อเสื่้อทัวร์มารึเปล่าครับ ผมเห็น บก ITP โพสมา สวยมากเลย ผมจะโทรไปหาเพื่อนฝากซื้อซะหน่อย แต่เค้่าดันเปลี่ยนเบอร์ซะงั้น  แลบลิ้น
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #162 เมื่อ: 13 มกราคม 2014 | 08:24:29 AM »

แคลปตันมาไทยอีกแล้วครัช

อยากดูนะ แต่ว่าบัตรแพงจัง (แพงกว่าเดิมอีก)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Shaman

« ตอบ #163 เมื่อ: 13 มกราคม 2014 | 11:23:09 PM »

สำหรับบรรยากาศหน้างาน ครึกครื้นกันพอสมควร ทางวงขนเสื้อทัวร์มาขายในราคาไม่แพงมาก เสียดายไม่ได้นำซีดีมาขายด้วย ผมกวาดมองคนดูรอบๆงานน่าจะ 200+ ครับ นับว่าไม่เยอะกว่าหลายๆงานที่ผ่านมานะครับ น่าดีใจด้วย

ได้ซื่อเสื่้อทัวร์มารึเปล่าครับ ผมเห็น บก ITP โพสมา สวยมากเลย ผมจะโทรไปหาเพื่อนฝากซื้อซะหน่อย แต่เค้่าดันเปลี่ยนเบอร์ซะงั้น  แลบลิ้น

ซื้อมาครับ ขายดีมากเลย 600 บาท

งานต่อไป รอดู Mayhem กับ Rotting Christ ครับ เดือนเดียวกันเลย ขอดูให้สะใจในระหว่างเรียนจบ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #164 เมื่อ: 31 มกราคม 2014 | 09:31:54 AM »

Summer Sonic 2014 , Sat 16th August & Sun 17th August 2014 มีวงดนตรีที่น่าสนใจคือ

1. Arctic Monkeys
  2. Phoenix
  3. Avenged Sevenfold
  4. Robert Plant

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12
พิมพ์