ลองทายกันดูว่า ใครเป็นผู้วิจารณ์

(1/24) > >>

No.7:
วันก่อนเห็นกระทู้ของท่านผีเพลง เอาบทวิจารณ์ของ Panyarak (ห้ามใส่ท่าน นำหน้า) เกี่ยวกับ Steve Hackett มาลงให้อ่านกัน ผมก็เลยไปรื้อหนังสือเก่าเก็บมาค้นหานักวิจารณ์ท่านอื่นดูบ้าง ว่ามีบทวิจารณ์อะไรที่หาอ่านยากดูบ้าง อยากให้ลองทายกันดูว่าใครวิจารณ์ครับ เคยผ่านหูผ่านตากันบ้างหรือเปล่า เอาเป็นว่าเก่าๆพอกับท่าน อุ๊บส์ Panyarak ครับ
จริงๆคงทายไม่ยากนัก  งั้นลองบอกคอลัมน์ที่ท่านเขียนดีกว่า หรือบอกหน้าปกนิตยสารฉบับนั้นกันดีกว่า บอกได้ว่าคอลัมน์นี้ดังสุดยอดมากเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน
ส่วนปกฉบับที่ท่านผีเพลงมาเอามาลง เป็นหน้าฉบับรูปหนัง Tai Pan เมื่อปี 2530 ครับ

<<DELETED>>

No.7:
เมื่อผมเฉลย จะขออนุญาตท่านผู้วิจารณ์ พิมพ์บทวิจารณ์ของท่านออกมาเรื่อยๆนะครับ

kongbei:
เรื่องราวในอัลบั้มนี้เศร้ามากครับ พึ่งรู้ ขอบคุณมากครับ

พึ่งรู้ว่าเป็นเรื่องราวแบบนี้ ฟังแล้วกระจ่างขึ้นเยอะครับ

The Black Tulip:
เขียนได้ดีครับ แต่ไม่ทราบว่าใครเขียน
ถ้าให้เดา ขอตอบครับ ว่าคุณ No. 7 เขียนครับ

Gespenstvoharn:
ชุดนี้ไม่มีเสียงร้อง(lyric)เลย เป็นConcept อัลบั้มที่แปลกมาก! ผมเคยมีไว้ครอบครองอยุ่แต่เมโลดี้อันเรียบง่ายพื้นบ้านแบบเซลติคไม่ค่อยกินใจเท่าไหร่เลยขายมือสองไป

ส่วนผุ้เขียนจนปัญญาที่ผมจะคาดเดาครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป