เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 04:38:27 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Podcast #1 by Agent Fox Mulder
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Podcast #1 by Agent Fox Mulder  (อ่าน 20354 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 06:37:57 PM »

สวัสดีครับ

หลังจากเคยคุยกันเรื่องที่เราจะจัดรายการวิทยุกันบนอินเตอร์เน็ท คุยไปคุยมาก็ไม่ได้ทำซักที วันนี้ผมว่าง ก็เลยจัดการทำนำร่องเรียบร้อยแล้วครับ โดยจัดแล้วอัดเป็นไฟล์ mp3 ไว้ ซึ่งสามารถดาวน์โหลดเก็บไว้ไปฟังอยู่ในเครื่องของท่านได้ ฟังได้สะดวกทุกที่ จะเอาลงเครื่องเล่น mp3 ก็ได้ครับ

ความยาวของรายการอยู่ที่ประมาณชั่วโมงครึ่งครับ ขนาดไฟล์ประมาณ 90 MB เชิญดาวน์โหลดไปฟังได้เลยครับ รายละเอียดอื่นๆ ผมพูดในรายการหมดแล้วครับ ต้องขออภัยเรื่องระดับเสียงของเพลงกับเสียงพูดของผมที่ไม่ค่อยบาลานซ์กัน พอดีว่าเป็นดีเจมือใหม่นะครับ เลยยังไม่ค่อยคล่องนัก

ดาวน์โหลดได้จากลิงค์นี้เลยครับ
http://www.thaiprog.net/xbasnaphon/AFM_ThaiprogPodcast1.mp3

สำหรับคนที่ยังงงกับคำว่า Podcast ว่ามันคืออะไร แนะนำให้ไปลองอ่านดูที่นี่ครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Podcasting

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 06:53:43 PM »

กะลังฟังอยู่เลย  ยิงฟันยิ้ม

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 07:23:23 PM »

อ้างถึง
กะลังฟังอยู่เลย   ยิงฟันยิ้ม

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ DJ AFM  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อืม...คล้ายๆกับวิถีการเผยแพร่ธรรมมะ โดยใช้เทปอัดเสียงการปาฐกถาธรรม ( พุดง่ายๆคือเทปธรรมมะนั่นเอง...สาธุ) อยากเรียนคุณ AFM คุยเรื่องเครื่องดนตรีนะครับ ผมเองแทบไม่มีความรุ้ด้านนี้เลย จัดแซมเป็นเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยประจำรายการครับ อ่าวๆๆๆลืมเลยยินดีด้วยนะครับ ที่ชาว พรอกเราจะมีสื่อดีๆเพิ่มขึ้นอีกแนวทางโดยให้เปล่าวิทยาทานและให้เกียรติเป็นกันเอง ดีมากๆๆๆๆเรยละครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 07:34:18 PM »

ลองช่วยๆกันจัดดูนะครับ หลายคนหลายแนว ผมเองว่างๆก็จะลองจัดดูเหมือนกัน แต่ขอไปซื้อไมค์ก่อนนะครับ (กะว่าจะเปิดโปรเกรสสีฟเมตัลล้วนๆครับ)แต่ต้องยอมรับว่าพี่ AFM จัดได้ดีจริงๆ ได้สาระความรู้เรื่องนักดนตรีและเครื่องดนตรีต่างๆด้วยครับ (บางทีอาจจะดีกว่าดีเจจริงๆหลายคนซะอีกนะ  ยิงฟันยิ้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2008 | 07:36:37 PM โดย Lilium » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 07:36:41 PM »

พี่บาสจัดได้ดีมากๆครับ จัดได้ดีกว่าดีเจวัยรุ่นตามวิทยุสมัยนี้เยอะครับ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 07:59:21 PM »

ช่วงนี้ Mod เราไฟแรงกันจริงๆ Kongbei ขยันหาอะไรดีๆมาให้อ่านกัน พี่ AFM ขยันหาสาระมาให้ฟัง สงสัยผมต้องขยันอัพเวบมั่งซะแล้วเดี๋ยวน้อยหน้า  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 08:02:49 PM »

ช่วงนี้ Mod เราไฟแรงกันจริงๆ Kongbei ขยันหาอะไรดีๆมาให้อ่านกัน พี่ AFM ขยันหาสาระมาให้ฟัง สงสัยผมต้องขยันอัพเวบมั่งซะแล้วเดี๋ยวน้อยหน้า  ยิงฟันยิ้ม

น่าจะรู้ตัวมาตั้งนานแล้ว กร๊ากกก 555+
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 08:05:38 PM »

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะลองโหลดมาฟังดู (เนตที่บ้านผมไม่แรงครับ)  ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 10:30:30 PM »

ร่วมยินดีกับความก้าวหน้าของเวปเราอีกคนครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
No.7
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 11:49:10 PM »

ปิดเทอม เมื่อไรบอกด้วยก็แล้วกัน เดี๋ยวพี่จะส่งไฟล์ AAC ที่มีไปให้ซักหมื่นเพลง ไว้จัดรายการเลยดีไหม แต่ต้องปิดเทอมก่อนนะ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มกราคม 2008 | 07:52:31 PM »

สุดยอดมากเลยครับพี่บาส ทั้งเนื้อหา เสียงพูดและเวลา สุดๆ ครับ คารวะ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2008 | 08:54:37 PM »

พูดได้ดีมากๆครับ
อยากทำเหมือนกันแต่ยังไม่ว่าง ผมจะทำเกี่ยวกะspace/psychedelic

อยากให้มีวิทยุอย่างนี้จัง รับเปิดเพลงเก่าๆ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2008 | 09:09:57 PM »

ปิดเทอมผมจะไปทำกับโอ๊คที่บ้านแล้วก็โชแปงครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 มกราคม 2008 | 11:23:59 AM »

ได้ฟังแล้ว เพลินดีครับ ถ้าว่างก็ทำกันอีกนะครับ ชอบทีเดียว

The Black Tulip

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 มกราคม 2008 | 01:27:24 PM »

ชื่นชมผลงานนะครับ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์