เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 04:47:44 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingเชิญสาวก วง Porcupine Tree แนะนำผลงานครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสาวก วง Porcupine Tree แนะนำผลงานครับ  (อ่าน 31054 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 | 07:34:08 PM »

มีใครได้ฟังเพลงล่าสุดของพวกเขาหรือยังครับ Time Flies
หนึ่งในเพลงจากอัลบั้ม The Incident ที่กำลังจะออกเดือนหน้านี้

http://www.youtube.com/watch?v=dRqZEU7jv7w

น่าจะเป็นหนึ่งในพาร์ตของ The Incident มากกว่านะฮะ ฮา...

เพลงนี้ให้อารมณ์ไม่พุ่งพล่านมาก เริ่มจากเสียงกีตาร์อคูสติค ซึ่งนับว่าน่าพอใจ

Time Flies เป็นแค่พาร์ทหนึ่งในเพลง The Incident นะครับ รับรองว่าจะต้องมีท่อนที่บีบคั้นกดดันอารมณ์กว่านี้แน่ๆ

ตอนฟังพรีวิวรู้สึกจะมีท่อนอิเลกโทรหลอนๆด้วยนะ ประมาณว่าเป็นเทรดมาร์คตาตีฟน่ะ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012 | 09:52:05 PM »

Octane Twisted : Porcupine Tree Live from Chicago
This title will be released on November 19, 2012.

ห่างหายไปนานเลยครับ  ยิ้ม

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #62 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014 | 06:35:53 PM »

เคยฟังแต่ The Sky Moves Sideways(ชอบครับ) แต่ยังไม่มีแผ่นเสียงครับ ซึ่งก็จะเริ่มตามเก็บจากชุดนี้ก่อน ลำดับถัดไปควรจะเริ่มจากชุดใดครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #63 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014 | 08:48:28 PM »

เคยฟังแต่ The Sky Moves Sideways(ชอบครับ) แต่ยังไม่มีแผ่นเสียงครับ ซึ่งก็จะเริ่มตามเก็บจากชุดนี้ก่อน ลำดับถัดไปควรจะเริ่มจากชุดใดครับ

อยู่ที่ว่าชอบดนตรีสไตล์ใหนครับ แต่หากเริ่มจากชุดนี้แล้วชอบ ก็แนะนำชุดถัดไปคือ Signify ครับ เพราะยังมีกลิ่นอายสเปซร็อคลอยๆเข้มข้นอยู่ และถ้าไม่ค่อยถูกกับกีตาร์แรงๆแบบเมทัล ก็แนะนำ Stupid Dream (ที่ออกจะป๊อปสักหน่อย) กับ Lightbulb Sun ตามลำดับเลยครับ     

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #64 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014 | 11:21:00 PM »

ตอนนี้ฟังแต่งานเก่าๆสมัย Altamont ไม่ก็ Karma เลยฮะ...

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
พิมพ์