เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 08:22:27 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe21ธันวา มหากาพย์ย่อย มหกรรมไทยพร็อก
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 21ธันวา มหากาพย์ย่อย มหกรรมไทยพร็อก  (อ่าน 19010 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 | 10:29:04 PM »

ร่นเวลา ขึ้นมาเล็กน้อย

5.30 น.
วันศุกร์ 21
ร้านNo.1 โอเด้ง พระราม9

ทั้งนี้ เจ้าภาพตัวจริง จะไปดูแลสถานที่ ตั้งแต่ 4โมงเย็นครับ
ใครไปเร็ว ไม่เหงา
เพราะต้องเจอพี่ดีเจโป่งแน่นอน  ยิ้มเท่ห์

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012 | 06:51:44 AM »

แนะนำอย่างนี้สงสัยพี่แท็กซี่จะขับเลยร้านไปน่ะซิครับ !!  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

บอกว่าไปร้านสุกี้โอเด้งเลยพระรามเก้าซอย 13 ไปเล็กน้อย สังเกตุโชว์รูมรถหรูหราเอาไว้ และเลยมานิดเดียวก็เจอแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

แยก อสมท เลยมาก็คือแยกไปศูนย์วัฒนธรรม หลังจากนั้นให้เข้าถนนคู่ขนาน จะเห็นตึก KPN และต่อมาคือ 7-11
พร้อมสัญญานไฟเขียว-แดง นั่นแหละครับพระรามเก้าซอย 13 หรือบางคนเรียกว่าซอย Victoria's Secret (อาบอบนวด)  แลบลิ้น

ส่วนวัดพระรามเก้านั้นอยู่เกินมาอีกสองซอยครับ และจะมีร้าน 7-11 ตั้งอยู่ก่อนอีกหนึ่งสาขาแต่ไม่มีสัญญานไฟ  ยิ้มเท่ห์

หวังว่าคงจะละเอียดพอสำหรับทุกท่านนะครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2012 | 06:54:29 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012 | 04:52:04 PM »

ขอบคุณคร้าบ..พี่โป่งหนวดงาม

เอาใหม่
เลยปากซอย วิคตอเรีย ซีเคร็ท ไป 50 เมตร ซ้ายมือครับพี่แท็กซี่
 ยิ้มเท่ห์

Pong-Wanchai

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012 | 01:13:58 PM »

วันนี้สภาพการจราจรคงจะติดขัดเหมือนกับ 2-3 วันที่ผ่านมาด้วยสาเหตุอะไรผมก็ไม่ทราบ ดังนั้นผมจะไปรอเพื่อเป็นการ make sure ว่าพวก
เราชาว ThaiProg จะได้พบปะสังสรรค์กันอย่างเป็นกันเองและส่วนตัวอย่างที่สุด ณ.ร้านโอเด้ง ตั้งแต่ 17.00 น.เป็นต้นไปครับ

หากใครต้องการไปก่อนช่วยโทรศัพท์มาบอก ซึ่งผมก็สามารถจะไปก่อนเวลาดังกล่าวได้โดยไม่มีปัญญหาอะไรอีกเช่นกัน  ยิ้มเท่ห์

แล้วเจอกันครับ สวัสดี  ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai  13:08  21/12/55
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012 | 11:06:34 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากงานฉลองปีใหม่ที่โคราช ไม่มีใครถ่ายภาพบรรยากาศที่ร้านโอเด้งหรือเข้ามาเล่าอะไรให้ฟังบ้างเลยหรือครับ?
อั๋น501

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 06:39:06 AM »

ผมเพิ่งกลับมาจากงานฉลองปีใหม่ที่โคราช ไม่มีใครถ่ายภาพบรรยากาศที่ร้านโอเด้งหรือเข้ามาเล่าอะไรให้ฟังบ้างเลยหรือครับ?

555 พี่ปีศาจฯไม่ยอมไปงานนี้มีเซอร์ไพรส์ด้วยแฮะ  ยิ้มเท่ห์
ขอบอกผมได้แผ่นเสียงอัลบั้มแรกก็จากงานนี้ล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
เรื่องรูปมีปัญหาอีกแล้ว ผมถ่ายไว้เพียบ แต่เอาโพสต์ลงไม่ได้
ตั้งแต่เปลี่ยนเครื่องคอมฯใหม่เครื่องเก่าเจ๊งไปแล้ว โปรแกรมอะไรต่างๆ
ถูกเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด ผมเลยทำไม่เป็นอีกตามเคยต้องรอพี่ผีมาช่วยลงให้ใหม่
หากว่าพี่ป่อง ช่วยได้ไหมล่ะเดี๋ยวผมเมล์รูปไปให้และช่วยลงแทนให้ด้วย
พร้อมกับเม้นท์ไปเลยเพราะพี่ป่องก็ไปร่วมงานด้วยอยู่แล้ว
งานนี้พี่หมอก็มาแถมยังแบกเอาของขวัญมาฝากพี่ปีศาจฯ ยิงฟันยิ้ม
แต่ไม่เจอพี่ปีศาจฯก็เลบยกให้ผมแทน ยิ้มกว้างๆ
งานนี้มีเซอร์ไพรส์จริงๆ  อันที่จริงรูปผมโพสต์ลงไว้ในเพจ ตาดู-หุฟัง อยู่แล้ว
พวกเราก็เป็นสมาชิกเพจ(เฟชบุ๊ค) ตาดู-หูฟัง ด้วยกันได้เห็นรูปกันไปหมดแล้ว ยิ้มกว้างๆ
มีแต่พี่ปีศาจฯที่ยังไม่เห็นรูป เดี๋ยวรอตามที่ผมบอกก่อน พี่ป่องช่วยบอกเบอร์อีเมล์ใหม่
ให้ด้วยของเก่าอยู่ในเครื่องคอมฯตัวเก่าลบไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2012 | 06:53:10 AM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 05:04:35 PM »

ขอบคุณพี่ตั๊ม-ปัญญรักษ์ ที่อุตส่าห์มาเป็นเซอร์ไพรซ์เกสต์ของงาน
แถมแจกใหญ่ แจกจริง แบบลูกผู้ชายตัวจริง
ผมได้ทั้งแผ่นเสียงและดีวีดี ของ ภิเฑอ กบริอัล แบกกันหลังแอ่น

ขอบคุณพี่น้อง ทั้งที่มาและไม่ได้มา แต่รับรู้ถึงไมตรีที่กระแสจิตถึง ขอบคุณๆ

ส่วนผมผู้เป็นหด หรือโฮสท์ ดันทะลึ่งมาตอนงานเขาเกือบจะเลิกแล้ว
อดเจอพี่ตั๊มเลย เซ็งจิตมากๆๆ
เลยอยู่ยาว จนเลยตีหนึ่ง เมาสุกี้เละเทะกันตามระเบียบ
จีบเด็กเสิร์ฟ จนน้ำหูน้ำตาไหลเลยครับ
ก็เพราะพวกเทอพูดภาษาไทย ไหมรูเลืองกังรอยนาซี.. (แปล-ไม่รู้เรื่องกันเลยนะซี่)

ท่านผีเพลง

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 06:09:07 PM »

รูปภาพ เครดิต facebook.com
ผมก็อปรูปมาแปะเฉยๆ ไม่มีอะไรพิศดาร

ขอคอมเม้นท์หน่อยเอย

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 08:34:46 PM »

เสียดายเหลือเกินที่มิอาจไปร่วมงานได้ เสียดายจริง ๆ และนึกไม่ถึงว่าคุณ panyarak และท่านอื่น ๆ ที่ผมอยากเจอหลายคนก็ไปด้วยครับ
TRON

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 08:43:26 PM »

นั่นสิครับ ไม่ทราบว่าพี่ panyarak แต่ผมก็ไม่สะดวกไปจริงๆ ไว้เจอทุกๆคนกันปีหน้าครับ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 09:08:13 PM »

วันนั้นผมติดงานเลี้ยงที่สระบุรี กว่าจะเลิกก็สามทุ่มแล้ว น่าจะไปไม่ทัน ไว้งานหน้าว่ากันใหม่ครับ ^^

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012 | 09:45:17 PM »

นาน ๆ ได้เจอกันที ยังสนุกสนาน เป็นกันเองเหมือนเดิมครับ ไม่คิดว่าพี่ตั๊ม และ คุณแซม จะมาด้วย

ขอบคุณพี่โป่งสำหรับแผ่น Radio show นะครับ ฟังจบเดี๋ยวจะไปเล่าต่อในกระทู้
ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับแผ่น Maidens ครับ จะเอาไว้ดูตอนปีใหม่
ขอบคุณพี่แจ็คและ พี่ป่องสำหรับซีดีเพลงแนว ๆ นะครับ เพียบเลย
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 | 07:57:18 AM »

ได้ข่าวว่า กรุงเทพฯ รถติดมาก เลยนั่งเครื่องบินมา แล้วต่อมอเตอร์ไซค์รับจ้าง กะว่าจะเซอร์ไพรส์ แต่ก็มีสมาชิกที่ทราบก่อนจนได้หลายท่านครับ
ขอบคุณพี่อั๋น 501 สำหรับ boxset และพี่โป่ง สำหรับแผ่นไรท์มากมาย (กำลังเปิดฟังอยู่) ครับ
แผ่นที่ไรท์มาฝากคุณ Tron ผมฝากไว้ที่คุณ polotoon นะครับ
จัดอีกเมื่อไหร่ จะพยายามมาให้ได้ครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 | 09:04:06 AM »

555 พี่ปีศาจฯไม่ยอมไปงานนี้มีเซอร์ไพรส์ด้วยแฮะ  ยิ้มเท่ห์
ขอบอกผมได้แผ่นเสียงอัลบั้มแรกก็จากงานนี้ล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
เรื่องรูปมีปัญหาอีกแล้ว ผมถ่ายไว้เพียบ แต่เอาโพสต์ลงไม่ได้
ตั้งแต่เปลี่ยนเครื่องคอมฯใหม่เครื่องเก่าเจ๊งไปแล้ว โปรแกรมอะไรต่างๆ
ถูกเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด ผมเลยทำไม่เป็นอีกตามเคยต้องรอพี่ผีมาช่วยลงให้ใหม่
หากว่าพี่ป่อง ช่วยได้ไหมล่ะเดี๋ยวผมเมล์รูปไปให้และช่วยลงแทนให้ด้วย
พร้อมกับเม้นท์ไปเลยเพราะพี่ป่องก็ไปร่วมงานด้วยอยู่แล้ว
งานนี้พี่หมอก็มาแถมยังแบกเอาของขวัญมาฝากพี่ปีศาจฯ ยิงฟันยิ้ม
แต่ไม่เจอพี่ปีศาจฯก็เลบยกให้ผมแทน ยิ้มกว้างๆ
งานนี้มีเซอร์ไพรส์จริงๆ  อันที่จริงรูปผมโพสต์ลงไว้ในเพจ ตาดู-หุฟัง อยู่แล้ว
พวกเราก็เป็นสมาชิกเพจ(เฟชบุ๊ค) ตาดู-หูฟัง ด้วยกันได้เห็นรูปกันไปหมดแล้ว ยิ้มกว้างๆ
มีแต่พี่ปีศาจฯที่ยังไม่เห็นรูป เดี๋ยวรอตามที่ผมบอกก่อน พี่ป่องช่วยบอกเบอร์อีเมล์ใหม่
ให้ด้วยของเก่าอยู่ในเครื่องคอมฯตัวเก่าลบไปแล้ว
ขอแสดงความยินดีกับคุณอั๋น501สำหรับแผ่นเสียงแผ่นแรกด้วยครับ
อั๋น501

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 | 11:42:47 AM »

555 พี่ปีศาจฯไม่ยอมไปงานนี้มีเซอร์ไพรส์ด้วยแฮะ  ยิ้มเท่ห์
ขอบอกผมได้แผ่นเสียงอัลบั้มแรกก็จากงานนี้ล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ
งานนี้มีเซอร์ไพรส์จริงๆ  อันที่จริงรูปผมโพสต์ลงไว้ในเพจ ตาดู-หุฟัง อยู่แล้ว
ขอแสดงความยินดีกับคุณอั๋น501สำหรับแผ่นเสียงแผ่นแรกด้วยครับ

ผมต้องขอขอบคุณพี่ตั๊มครับที่ได้ให้แผ่นเสียงแรกกับผม  นับว่าเป็นแผ่นเสียงเบิกทางที่ดีมากๆ ยิ้มกว้างๆ
ถือว่าเป็นเซอร์ไพรส์สำหรับผมมากที่ได้รับแผ่นเสียงอัลบั้มแรกของการกลับมาสู่โลกแห่งอนาล็อกจากพี่ตั๊ม
ขอบคุณพี่ปีศาจฯด้วยที่ทำให้ผมอยากกลับมาเล่นกับแผ่นเสียงอีกครั้ง หลังจากเลิกลาไปนานมากๆ

งานเลี้ยงสนุกมากครับ ได้เจอทั้งเพื่อนๆน้องๆที่น่ารัก โดยเฉพาะเพื่อนซี้อย่างเฮียโป่ง หรือท่านจอมยุทธน้ำเมา,
ท่านประธานฯสมบุญ, พี่ผี, ป่อง, ตี๋,มด,พี่หมอ(ขานี้เจอกันบ่อยอยู่แล้วแฮะ) และพี่ตั๊มสร้างเซอร์ไพรส์จริงๆแฮะ
แต่มีพี่ีแซมแห่งสำนัก GM 2000 หลงมาได้ไงเนี่ย 555
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์