เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 09:48:09 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe THAIPROG MEETING - 9th The Progessive Party
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: THAIPROG MEETING - 9th The Progessive Party  (อ่าน 33365 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 11:35:49 AM »

สมัครเป็นสมาชิกประมาณเกือบ 2 ปี แล้วครับ ที่แรกเลยไม่ทราบว่ามีช่องแนะนำตัว จึงไม่ได้แนะนำตัวเป็นทางการ แต่เมื่อได้สอบถามข้อสงสัยต่างๆในแนวProg ก็จะได้รับความอนุเคราะห์จากท่านสมาชิกหลายๆท่าน โดยเฉพาะท่านปีศาจลายคราม ต้องขอขอบคุณมากๆครับดังนั้น ถ้าผมจะแสดงเจตจำนงขอมาร่วมงานด้วย มีกฏ กติกาอะไรบ้างครับ 

กรุณาเลือกดีวีดีแจกฟรีด้วยครับ หรือหากสนใจวงอื่นก็บอกได้ครับ

TRON

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 01:40:10 PM »

สมาชิกท่านใดอยากขนซีดีหรือแผ่นเสียงไปขายในงานก็ขนมาได้เลยนะครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 06:34:15 PM »

สมาชิกท่านใดอยากขนซีดีหรือแผ่นเสียงไปขายในงานก็ขนมาได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
เป็นไปได้ไหมว่า อยากให้จัด(โต๊ะ)ซุ้มเฉพาะสำหรับขายของน่ะครับ จะได้เป็นอีก 1 สีสันของงาน

ใครมีอะไรจะขายก็โพสใน Thaiprog market ก่อน แล้วค่อยไปรับ-จ่าย กัน ณ วันมีตติ้งก็ได้ครับ

eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 07:35:53 PM »

สมัครเป็นสมาชิกประมาณเกือบ 2 ปี แล้วครับ ที่แรกเลยไม่ทราบว่ามีช่องแนะนำตัว จึงไม่ได้แนะนำตัวเป็นทางการ แต่เมื่อได้สอบถามข้อสงสัยต่างๆในแนวProg ก็จะได้รับความอนุเคราะห์จากท่านสมาชิกหลายๆท่าน โดยเฉพาะท่านปีศาจลายคราม ต้องขอขอบคุณมากๆครับดังนั้น ถ้าผมจะแสดงเจตจำนงขอมาร่วมงานด้วย มีกฏ กติกาอะไรบ้างครับ 

กรุณาเลือกดีวีดีแจกฟรีด้วยครับ หรือหากสนใจวงอื่นก็บอกได้ครับ
ขอบคุณและเป็นเกียรติอย่างมากครับ ผมได้อ่านบทความของท่านตั้งแต่ครั้ง เมื่อคุณพัณณาศิสนำจดหมายมาลงในสตาร์พิคส์ กรณีดีวีดี นั้น โดยปกติผมไม่มีโอกาสได้ดู เนื่องจากเวลามีจำกัด ส่วนใหญ่จะฟังมากกว่าครับ ดังนั้น เลือกแผ่นเดียวครับ ลำดับที่ 8. Led Zeppelin ครับ
TRON

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 | 08:49:34 PM »

ขอบคุณครับ
เป็นไปได้ไหมว่า อยากให้จัด(โต๊ะ)ซุ้มเฉพาะสำหรับขายของน่ะครับ จะได้เป็นอีก 1 สีสันของงาน

ใครมีอะไรจะขายก็โพสใน Thaiprog market ก่อน แล้วค่อยไปรับ-จ่าย กัน ณ วันมีตติ้งก็ได้ครับ

คือโต๊ะในห้องมีจำกัดและเกรงว่าจะไม่พอที่วางอาหาร เอาเป็นว่าพอทานอาหารเสร็จค่อยๆเคลียร์ที่แล้วเอาซีดีวางขายแล้วกันครับ เอาแบบไม่ต้องเป็นทางการมาก ครั้งนี้เราไม่ได้จัดบุฟเฟ่ต์ทางโรงแรมให้เราใช้สถานที่เฉพาะในห้องเท่านั้นครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013 | 09:23:18 AM »

ว่าแต่ หนนี้ มีการประมูลหาเงินเข้าเว็บหรือเปล่าครับ แต่ช่วงการประมูลคงต้องใช้เวลาจำกัด
เพราะมีกิจกรรมอื่น ๆ ด้วย
TRON

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013 | 10:19:00 AM »

ว่าแต่ หนนี้ มีการประมูลหาเงินเข้าเว็บหรือเปล่าครับ แต่ช่วงการประมูลคงต้องใช้เวลาจำกัด
เพราะมีกิจกรรมอื่น ๆ ด้วย

ไม่มีครับ เรื่องเงินไม่จำเป็นแล้ว ตอนนี้เหลือเงินในบัญชีถ้าจำไม่ผิดร่วมๆแปดพันบาท พอค่าเว็บไปอีกนานอาจเกิน 10 ปี ไม่จำเป็นแล้วครับ

งานนี้เน้นคุย กับ เล่นเกมส์ก็น่าจะพอแล้วครับ เจอกันปีละครั้ง ให้เวลาพบปะพูดคุยนานๆดีกว่าครับ ทุกครั้งที่ผ่านมาเหมือนคุยกันไม่ทั่วถึงและจุใจเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2013 | 10:20:50 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #37 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013 | 02:45:02 PM »

เจ๋ง
ในบรรดาหลายหลากเว็บในภพภูมิไซเบอร์
ถ้าวันไหน เปิดไทยพร็อกไม่ได้แค่เว็บเดียว
ทำไมถึงกับ หงุดหงิดใจนักนะ
แปล้กแปลก..
 อายจัง ลังเล

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #38 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013 | 01:30:11 AM »

เจ๋ง
ในบรรดาหลายหลากเว็บในภพภูมิไซเบอร์
ถ้าวันไหน เปิดไทยพร็อกไม่ได้แค่เว็บเดียว
ทำไมถึงกับ หงุดหงิดใจนักนะ
แปล้กแปลก..
 อายจัง ลังเล
เป็นอาการของโรคเสพติดเว็บน่ะครับ พี่แจ็ค ยิงฟันยิ้ม
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013 | 03:36:36 PM »

กด Like ให้เลย
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #40 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2013 | 09:36:46 AM »

ใกล้จะถึงวันเสาร์ที่ 10 ส.ค. แล้ว คงไม่ติดปัญหาเรื่องเดินทางเพราะการชุมนุมนะครับ ยิ้มกว้างๆ
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 | 09:44:49 AM »

ใกล้จะถึงวันเสาร์ที่ 10 ส.ค. แล้ว คงไม่ติดปัญหาเรื่องเดินทางเพราะการชุมนุมนะครับ ยิ้มกว้างๆ

กำลังเช็คสถานการณ์เหมือนกันครับ  แต่ก็ไม่คิดจะยกเลิกเดินทางหากงานเลี้ยงยังเดินหน้าครับ ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013 | 04:47:28 PM »

เสาร์นี้กำหนดเวลาคร่าวๆตามนี้นะครับ

17:00 สมาชิกพร้อมเพรียงกันที่งานในห้องใหญ่ห้องเดิม
18:00 เริ่มเสริฟอาหาร
20:00 พี่ panyarak กล่าวทักทายสมาชิก และต่อด้วยเกมส์ทายเพลงโดยพี่ panyarak และน้อง angrymayonnaisecore
23:00 งานเลี้ยงเลิก

รบกวนทุกท่านเตรียมเงินค่าอาหารมาท่านละ 500 บาทโดยพกแบงค์ 500 มาพอดีจะดีมากครับ และผมขอเรียกเ็ก็บทุกท่านตอนมาถึงงานนะครับ และที่สำคัญที่สุดคือรบกวนทุกท่านทานอาหารเที่ยงมาน้อยๆนะครับ เพราะจัดเตรียมอาหารไว้มากมายครับ ช่วยกันทานเยอะๆ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #43 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013 | 06:53:46 AM »

เสี่ยสิทธิ์ มีแผนที่โรงแรมบ้างป่าว หากว่าผมมาจากด้านวงเวียนใหญ่ข้ามสะพานตากสินเข้าถนนสาธรแฮะ
TRON

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013 | 08:47:52 AM »

เสี่ยสิทธิ์ มีแผนที่โรงแรมบ้างป่าว หากว่าผมมาจากด้านวงเวียนใหญ่ข้ามสะพานตากสินเข้าถนนสาธรแฮะ

ตามนี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2440.0

ถ้ามาถนนสาทรเลยแยกไฟแดงคอนแวนต์ที่มีปั๊มเชลล์อยู่ซ้ายมือมาให้ชิดซ้ายไว้จะเจอซอยศาลาแดงให้เลี้ยวเข้าซอยมา ซักพักก็เลี้ยวขวาอีกทีขับมานิดเดียวโรงแรมอยู่ขวามือครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
พิมพ์