เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 09:52:25 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe THAIPROG MEETING - 9th The Progessive Party
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: THAIPROG MEETING - 9th The Progessive Party  (อ่าน 33328 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013 | 10:24:03 AM »

เสี่ยสิทธิ์ มีแผนที่โรงแรมบ้างป่าว หากว่าผมมาจากด้านวงเวียนใหญ่ข้ามสะพานตากสินเข้าถนนสาธรแฮะ

ตามนี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2440.0

ถ้ามาถนนสาทรเลยแยกไฟแดงคอนแวนต์ที่มีปั๊มเชลล์อยู่ซ้ายมือมาให้ชิดซ้ายไว้จะเจอซอยศาลาแดงให้เลี้ยวเข้าซอยมา ซักพักก็เลี้ยวขวาอีกทีขับมานิดเดียวโรงแรมอยู่ขวามือครับ

เป็นสี่ปีที่นานมากจริงๆ ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #46 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013 | 01:55:04 PM »

เสี่ยสิทธิ์ มีแผนที่โรงแรมบ้างป่าว หากว่าผมมาจากด้านวงเวียนใหญ่ข้ามสะพานตากสินเข้าถนนสาธรแฮะ

ตามนี้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2440.0

ถ้ามาถนนสาทรเลยแยกไฟแดงคอนแวนต์ที่มีปั๊มเชลล์อยู่ซ้ายมือมาให้ชิดซ้ายไว้จะเจอซอยศาลาแดงให้เลี้ยวเข้าซอยมา ซักพักก็เลี้ยวขวาอีกทีขับมานิดเดียวโรงแรมอยู่ขวามือครับ

เป็นสี่ปีที่นานมากจริงๆ ครับ

ใช่ครับ มีอะไรเกิดขึ้นมากมาย ผมเองเล่นเว็บนี้ร่วม 5 ปีครึ่งแล้ว
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 07:58:23 AM »

บรรยากาศ มิตรภาพ ที่ไม่มีวันลืมจริงๆครับ สำหรับคุณTron ว่างๆ ข้ามคลองทวีวัฒนา มาทานไก่ทอดช้างยิ้มกันได้ครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #48 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 08:10:28 AM »

เวปรู้สึกมีปัญหานะครับ เข้าแล้ว error บ่อยๆ
เสียดายวันนี้ที่ต้องกลับก่อนครับ งานของเรายังสนุกเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา วันนี้พูดคุยกันออกรสชาติเช่นเคย ขอขอบคุณพี่สิทธิ์ที่เป็นแม่งาน พี่ตั๊มสำหรับของที่ระลึกและเกมทายเพลงทุกครั้ง พี่แจ็คที่เป็นธุระเรื่องแผ่นและของฝาก พี่อั๋นสำหรับหนังสือออดิโอไฟล์ น้องเหม่งกับเกมทายเพลง พี่ศักดิ์สำหรับ Mojo CD และที่สำคัญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนที่ยังรักไทยพร็อกด้วยกันเหมือนเช่นเคยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #49 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 10:56:15 AM »

บรรยากาศ มิตรภาพ ที่ไม่มีวันลืมจริงๆครับ สำหรับคุณTron ว่างๆ ข้ามคลองทวีวัฒนา มาทานไก่ทอดช้างยิ้มกันได้ครับ

ด้วยความยินดีครับ
TRON

« ตอบ #50 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 10:57:19 AM »

เวลาผ่านไปหลายปี บรรยากาศงานมิตติ้งและมิตรภาพยังคงเดิมครับ
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #51 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 10:04:54 PM »

ยินดีมากครับที่ได้ไปร่วมงานอีกครั้ง  ได้พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลกันออกรสชาติสนุกสนานครับ 

ขอขอบคุณของฝากและข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากพี่ตั๊ม  ขอบคุณพี่แจ็ค,คุณตี๋ที่ให้ข้อมูลการเดินทางที่มีประโยชน์
ขอบคุณนิตยสารและซีดีของพี่อั๋น  ขอบคุณพี่สิทธิ์สำหรับการรับหน้าเป็นพ่องาน
ขอบคุณพี่น้องสมาชิกชาว Thaiprog ทุกๆท่านสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น ทุกเรื่องราวที่ได้รับมาล้วนมีคุณค่าสำหรับผมมากครับ

แทบจะรอให้ถึงการมีตติ้งรอบหน้าไม่ไหว  แล้วพบกันอีกครับ
TRON

« ตอบ #52 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013 | 11:39:39 PM »

มิตติ้งปีละครั้งดูจะน้อยเกินไป จากนี้ไปน่าจะจัดมีตติ้งได้เป็นปีละ 2 ครั้งประมาณ มีนา กับ สิงหา
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #53 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013 | 10:18:44 PM »

มิตติ้งปีละครั้งดูจะน้อยเกินไป จากนี้ไปน่าจะจัดมีตติ้งได้เป็นปีละ 2 ครั้งประมาณ มีนา กับ สิงหา

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 08:40:11 AM »

ท่านใดที่อยากดูรูป อดใจรอสักนิดนะครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 09:48:22 AM »

ดีใจที่ได้เจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ อีกครั้งครับ

ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับดีวีดี ชอบมากโดยเฉพาะ honoring to Zep
ขอบคุณพี่โป่งสำหรับซีดีคอนเสริ์ตหลากหลายแนว
ขอบคุณพี่อั๋นสำหรับหนังสือ AVP

Long Live Thaiprog
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 10:06:43 AM »

ดีใจที่ได้เจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ อีกครั้งครับ

ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับดีวีดี ชอบมากโดยเฉพาะ honoring to Zep
ขอบคุณพี่โป่งสำหรับซีดีคอนเสริ์ตหลากหลายแนว
ขอบคุณพี่อั๋นสำหรับหนังสือ AVP

Long Live Thaiprog
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 10:32:58 AM »

ตามมาดูรูปด้วยคนครับ บ้านอยู่ ตจว. ไม่สะดวกไปพบปะ ด้วย  ขอมาเก็บบรรยากาศกับรูปถ่ายน่ะครับ

noprock
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 01:40:22 PM »

...ตามดูด้วยคนครับ  หากเว็บยังคงเหนียวแน่นและยืนยาว  คงมีโอกาสไปร่วมสักครั้งครับ...
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013 | 03:42:06 PM »

สนุกเหมือนเดิมครับสำหรับมีตติ้งครั้งนี้ (ถึงแม้จะได้คุยไม่ครบทุกท่าน) ยิ้ม

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆสำหรับของฝากรวมไปถึงการจัดเตรียมสถานที่และกิจกรรมด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์