เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 11:10:11 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแนะนำร้าน Musicland ที่ห้างอินทราประตูน้ำเป็นร้านเก่าแก่อีกร้านหนึ่ง
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้าน Musicland ที่ห้างอินทราประตูน้ำเป็นร้านเก่าแก่อีกร้านหนึ่ง  (อ่าน 16436 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 09:54:53 PM »

เอาเป็นรูปธรรมหน่อยคะรับ
เช่นหากบอกว่ามาจากเว็บไทยปร็อก ลดให้ ๑๐ เปอร์เซ็นต์
อะไรแบบนี้
รับรองว่า ยอดกระฉูดคะรับ

ดีมั้ยพี่น้อง
ดีครับ พี่

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 10:49:56 PM »

เอาเป็นรูปธรรมหน่อยคะรับ
เช่นหากบอกว่ามาจากเว็บไทยปร็อก ลดให้ ๑๐ เปอร์เซ็นต์
อะไรแบบนี้
รับรองว่า ยอดกระฉูดคะรับ

ดีมั้ยพี่น้อง
ดีครับ พี่

nice !
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มีนาคม 2008 | 09:40:45 AM »

เรื่องราคานี่ถ้าแผ่นของค่ายเมืองไทยผมว่าราคาถูกกว่าที่อื่นนะครับ อย่างปก 399 ขาย 339 ปก 499 ขาย 420 ครับ
แต่ถ้านำเข้าเองก็ต้องแพงเป็นธรรมดาครับ

ร้านนี้กับร้านเจได อันไหนถูกกว่ากันครับ

เดี๋ยววันที่ไปมีทติ้งจะย่องไปดูหน่อย
คร่าวๆที่เช็คจากหน้าเวปของทั้งเจไดและมิวสิคแลนด์ รู้สึกว่ามิวสิคแลนด์จะถูกกว่านะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 | 04:02:20 PM »

ไปย่องมาก่อนแล้วครับ วันนี้ ได้

Amused TO Death
Appetite For Destruction
"When Dream And Day Reunite"

สบายใจ อย่างยิ่งครับ ร้านเล็กๆ แต่คุณภาพและความเป็นกันเอง สุดๆ ครับ ต้องเป็นขาประจำซะแล้ว

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 | 07:20:13 PM »

ไปย่องมาก่อนแล้วครับ วันนี้ ได้

Amused TO Death
Appetite For Destruction
"When Dream And Day Reunite"

สบายใจ อย่างยิ่งครับ ร้านเล็กๆ แต่คุณภาพและความเป็นกันเอง สุดๆ ครับ ต้องเป็นขาประจำซะแล้ว

เอามาอวดด้วยน้า... ตกใจ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

Fog
Blade Runner

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 09:00:35 AM »

ขอแผนที่ทางไปด้วยได้มั้ยฮะ เผื่อจะแวะไปชม

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 09:05:08 AM »

ไม่ได้ไปเลย ฮ่าๆๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 09:33:02 AM »

ไปถึงประตูน้ำแล้ว แต่ไม่รู้ว่าอินทรามันอยู่ตรงใหน 555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 09:47:55 AM »

เมื่อวานเดินแค่นั้นก็เมื่อยแล้ว

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 10:00:10 AM »

ไปถึงประตูน้ำแล้ว แต่ไม่รู้ว่าอินทรามันอยู่ตรงใหน 555+

มันอยู่ปลายๆเส้นนั้นแล้วครับ เกือบจะถึงถนนศรีอยุธยาอยู่แล้วครับ

ถ้าจะให้ง่าย ลงรถไฟฟ้าสถานีพญาไท ฝั่งเดียวกับศูนย์ฮอนด้า เดินมาเรื่อยๆ จนถึงสี่แยกใหญ่ แล้วเลี้ยวขวาครับ เดินผ่านที่ที่มีการก่อสร้างไปนิดเดียว ห้างแรกที่เจอก็คืออินทราแล้ว

ส่วนร้านนั้นให้เข้าประตูแรกเล็กๆเลยครับ แล้วเลี้ยวขวา เดินไปสักหน่อย จะอยู่ก่อนถึงบันไดเลื่อนครับ

แล้วท่านจะเลือกแผ่นได้อย่างไม่มีเบื่อ  ตกใจ

ปล. เจ้าของร้านที่เป็นคุณย่า ถามได้นะครับ แกรู้เรื่องเพลงเยอะกว่าผมอีก 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2008 | 10:09:25 AM โดย เ้พชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 เมษายน 2018 | 09:05:48 AM »

ผมกลับไปเยือนร้านนี้อีกครั้งเมื่อต้นปีนี้ และล่าสุด หลังตรุษจีนที่ผ่านมา ก็ได้แผ่นเสียงเก่าราคาไม่แพงและแผ่นซีดีที่อยากได้มาจำนวนหนึ่ง ก่อนหน้านี้เคยซื้อแผ่นซีดีจากร้านนี้ตั้งแต่ประมาณปี 2534-2536 แล้วหยุดซื้อ นับจากปี 2536 ถึงปีนี้ 2561 ก็ 25 ปีแล้วใช่ไหมครับ ผมประทับใจเจ้าของร้านมากที่เขายังจำผมได้อยู่ เขาบอกผมว่า "ลูกค้าของผม ผมจำได้ทุกคน" เยี่ยมจริง ๆ ครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์