เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 07:24:56 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแจ้งสถานการณ์ของเว็บไซต์ล่าสุด พฤศจิกายน 2560
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งสถานการณ์ของเว็บไซต์ล่าสุด พฤศจิกายน 2560  (อ่าน 17949 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2017 | 06:02:47 PM »

สวัสดีครับ ขอแจ้งผู้ใช้เว็บทุกท่านทราบ ดังนี้ครับ

ตอนนี้ผมขออนุญาตปลดระวางตัวเองจากเจ้าของและผู้ดูแลเว็บ ในปีหน้าที่จะถึงนี้แล้วนะครับ สาเหตุหลักมาจาก จำนวนผู้ใช้เว็บที่น้อยลง และเรามี Community ที่ใหม่คือ Facebook ที่สมาชิกใหญ่ไปรวมตัวกันอยู่ที่นั่น บวกกับเงินที่ผมเปิดบัญชีจากการสมทบทุนเว็บหมดลงตั้งแต่สองปีที่แล้ว เลยคิดที่จะขอยุติบทบาทของตัวเอง สำหรับเว็บเพียงเท่านี้ครับ

สำหรับสมาชิกท่านใด ที่ยังคิดว่า เว็บ Thaiprog.net แห่งนี้ควรจะยังเดินหน้าต่อ สามารถอาสาและแจ้งความจำนงมาในกระทู้นี้เลยครับ Hosting ของเราจะหมดอายุ ในวันอาทิตย์ที่ 5 พฤศจิกายนนี้แล้ว สามารถจ่ายค่าโฮสติ้งล่าช้าได้ไม่เกิน 1 สัปดาห์ ซึ่งผมคิดว่าเราน่าจะมีเวลาเคลียร์กันทัน

คำถาม : จะอาสารับหน้าที่ดูแลเว็บต่อ ต้องทำอะไรบ้าง?
คำตอบ : ถ้าจะเอาแบบง่ายๆ ดูแลเว็บให้รันต่อไปได้เฉยๆ โดยไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ก็แค่ติดต่อกับทาง Hosting และคอยชำระค่าใช้จ่ายรายปีเท่านั้น ปีละ 1,500 บาท เว็บของเราก็จะอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆ ได้ หากมีปัญหาใดๆ กับ Webboard ก็สามารถติดต่อ Hosting ให้เค้าช่วยแก้ไขปัญหาเบื้องต้นได้

คำถาม : ไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ หรือเว็บไซต์ สามารถทำได้ไหม?
คำตอบ : ทำได้เช่นกัน เพราะเราแค่จ่ายเงินรายปีเท่านั้น สมัยก่อนที่ผมสร้างเว็บขึ้นมา ผมมีความรู้มากกว่านี้ แต่ตอนนี้ความรู้เหล่านั้นหายไปหมดแล้วครับ หน้าเพจของเราที่ถูกสร้างขึ้นด้วย Engine Mambo มันก็เก่าแก่มากๆ แล้ว จนไม่น่ามีใครพัฒนาต่อไปได้แล้วล่ะ

หากมีท่านใดสนใจจะรับอาสาสมัครทำหน้าที่นี้ แจ้งความจำนงมาในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ หากสรุปกันได้แล้ว ผมจะโทรไปอธิบายเรื่องราวเพิ่มเติมแล้วจะแจ้งครับ ว่าจะต้องดำเนินการอย่างไรต่อ ขอบคุณครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017 | 06:05:12 AM »

ผมรับหน้าที่เองครับ จะต้องชำระเงินอย่างไร ช่วยบอกด้วยครับ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017 | 08:20:25 AM »

เว็บบอร์ดนี้สมควรจะอยู่ต่อไป เพื่อเป็นแหล่งความรู้ ความบันเทิงและข้อมูลของผู้ที่สนใจดนตรี progressive rock ผมเห็นว่า อย่างไรเสีย เว็บบอร์ดน่าจะยั่งยืนสถาพรมากกว่า facebook ในแง่การค้นหาข้อมูลเก่า ๆ ซึ่งเราได้สะสมไว้ในบอร์ดนี้มานานร่วมสิบปีแล้ว และสมควรที่จะสะสมต่อไป ส่วนเรื่องรับหน้าที่ดูแล ผมจะช่วยประสานกับคุณ eric camen และร่วมกันจ่ายเงินค่าเช่าโฮสต์รายปี หรือจะให้จ่ายคนเดียวก็ได้ ไม่มีปัญหา แต่ที่อยากทราบเพิ่มเติมคือรายละเอียดปลีกย่อยต่าง ๆ ในการรันเว็บนี้ต่อไป เช่น ข้อมูลติดต่อบริษัทผู้ให้เช่าโฮสต์ ในกรณีที่เว็บล่ม เทคนิคการแก้ไขปัญหาเบื้องต้น ฯลฯ ซึ่งในกรณีนี้ผมคงจะต้องนัดเจอเพื่อน ๆ ที่จะรับอาสาช่วยดูแลเว็บนี้ครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017 | 09:13:59 AM »

เห็นด้วยครับว่าควรอยู่ต่อไป เพราะจะเป็นแหล่งข้อมูลให้คนรุ่นหลังๆได้ใช้ประโยชน์

ผมคงช่วยในเรื่องการจัดการไม่สะดวก  แต่จะขอช่วยแชร์ในเรื่องค่าใช้จ่ายด้วยครับ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017 | 10:53:51 AM »

บริษัทที่เราเช่า Hosting อยู่ชื่อ Naxza นะครับ ผมจะส่งรายละเอียดของการชำระเงิน และแจ้งทางเว็บ Naxza ให้ทราบว่าเปลี่ยนจากชื่อผม เป็นชื่อของพี่ Kanoksak (eric carmen) นะครับ โดยผมจะส่งเมล์ไปที่ eloy2009@windowslive.com นะครับ ขอบคุณครับ

ข้างล่างนี้เป็นเว็บไซต์ของ Hosting ที่เราใช้งานอยู่นะครับ
https://www.naxza.com/newweb/

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017 | 08:38:40 AM »

เมื่อเช้าวันนี้ ผมส่งเมล์แจ้งทาง Naxza เรื่องการเปลี่ยนผู้ดูแลเว็บ ไปเป็นพี่ Kanoksak เรียบร้อยแล้วนะครับ
ในเมล์จะมีรายละเอียดของบัญชี พร้อมจำนวนเงิน 1,500 บาท เมื่อโอนแล้วรบกวนตอบเมล์แจ้งกลับไปด้วยนะครับ
ขอบคุณพี่ Kanoksak มากๆ ครับผม

TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017 | 10:58:22 AM »

ไม่แน่อีก 10 ปีเว็บนี้อาจกลับมาเป็นที่นิยมคึกคักอีกครั้งก็เป็นได้ครับ ยิ้มกว้างๆ
eric camen

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017 | 12:14:11 PM »

อีเมล์ผม Eloy2222@windowslive.com ครับ รบกวนช่วยส่งมาอีกครั้งครับ
Blackfield

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017 | 08:48:00 PM »

ส่งไปให้อีกครั้งแล้วนะครับ

eric camen

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2017 | 06:25:20 AM »

ได้รับแล้วครับ วันนี้จัดการให้เรียบร้อยครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2017 | 08:19:04 AM »

ขอบคุณครับ คุณ eric camen ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เจอกันวันอาทิตย์ที่ 12 พ.ย. นี้ครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
eric camen

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2017 | 10:09:37 AM »

ครับ ข้อมูลในเวป มีค่ายิ่งกว่าคัมภีร์ ซึ่งเป็นประโยชน์อย่างมากทั้งนักฟังเพลงรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ การที่จะให้สูญหายไปนั้น ก็จะเป็นที่น่าเสียดายครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2017 | 11:49:17 AM »

ครับ ข้อมูลในเวป มีค่ายิ่งกว่าคัมภีร์ ซึ่งเป็นประโยชน์อย่างมากทั้งนักฟังเพลงรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ การที่จะให้สูญหายไปนั้น ก็จะเป็นที่น่าเสียดายครับ

>>> ขอบคุณที่ยังเห็นคุณค่าของเว็บบอร์ดนี้อยู่ครับ ผมรู้สึกผูกพันกับมันตั้งแต่วันแรกที่เข้าเป็นสมาชิก เราแชร์ความรู้ ประสบการณ์ ความคิดเห็น มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง แต่นั่นก็ทำให้บอร์ดเดินมาเรื่อย ๆ จนครบสิบปีแล้ว สมาชิกที่เคยคุยกันประจำก็ทยอยหายหน้าหายตาไป ถึงอย่างไร ผมได้ปวารณาตัวไว้แล้ว หากแม้บอร์ดนี้จะเหลือผมอยู่เป็นคนสุดท้าย ผมก็จะให้มันดำรงอยู่ต่อไปครับ

eric camen

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2017 | 01:47:07 PM »

ผมสังเกต มีผู้เข้าชมประมาณ 40 ถึง 5 คน ต่อวัน แสดงว่าเวปยังมีประโยชน์อยู่มากครับ และสิ่งต่อไปที่ผมตั้งใจ คืองานมิตติ้งครับ แม้ว่าผมจะไม่ได้เป็นสมาชิกแต่แรก แต่ก็มีความตั้งใจจริงต่อเวปนี้ หากมีการมิตติ้งจริงๆกันอีกครั้ง ผมว่าจะทำเสื้อแจกครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2017 | 09:04:53 AM »

ผมสังเกต มีผู้เข้าชมประมาณ 40 ถึง 5 คน ต่อวัน แสดงว่าเวปยังมีประโยชน์อยู่มากครับ และสิ่งต่อไปที่ผมตั้งใจ คืองานมิตติ้งครับ แม้ว่าผมจะไม่ได้เป็นสมาชิกแต่แรก แต่ก็มีความตั้งใจจริงต่อเวปนี้ หากมีการมิตติ้งจริงๆกันอีกครั้ง ผมว่าจะทำเสื้อแจกครับ

>>> ถึงแม้จะมาทีหลัง แต่ก็ "แรง" ได้ใจ ยกแม่โป้งให้เลยสองนิ้วครับ 555

หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์