เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 10:39:59 PM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: COVID19 - WFH / April 2020  (อ่าน 19917 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2020 | 05:37:19 PM »

ต่อไปวิถีชีวิตคนเราในสถานที่สาธารณะคงจะไม่เหมือนก่อนแล้วกระมังครับ...

คู่หนุ่มสาวเดินควงกัน บ่อยครั้งที่พวกเขาต่างมองใบหน้าของแต่ละฝ่ายที่ถูกหน้ากากอนามัยปิดบัง พวกเขาสบตากัน แต่ไม่เห็นรอยยิ้มและอารมณ์ที่แสดงออกมาบนใบหน้าของกันและกัน

ผู้คนในงานเลี้ยงต่างใส่หน้ากากอนามัย ถือแก้วเหล้า จิบเหล้า คุยกันผ่านหน้ากากอนามัย ไม่เห็นอารมณ์ที่แสดงออกมาผ่านสีหน้าและรอยยิ้ม ในขณะที่สนทนากัน

... และกรณีอื่น ๆ อีกมากมาย

นี่หรือ ชีวิตของมนุษยชาติที่กำลังเป็นไปในปัจจุบันและจะเป็นไปในอนาคตอันใกล้ ฮืม ขยิบตา แลบลิ้น

==> ขออย่าให้เป็นถึงขนาดนั้นเลยครับ  ลังเล ลังเล
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2020 | 03:41:35 PM »

ห้างสรรพสินค้าเปิดแล้วเมื่อวันที่ 17 พ.ค. 2563 ด้วยมาตรการคุ้มเข้มลูกค้าที่เข้าออกห้าง ต้องยอมรับว่าตอนนี้ไม่เหมือนก่อนแล้ว แต่ก่อน เมื่อสักไม่กี่เดือนที่ผ่านมา ลูกค้าต่างพากันเดินฉลุยเข้าห้างฯ ไม่มีการตรวจอะไร แต่ตอนนี้ จะเข้าห้างฯ ที ผมว่าหนักเสียยิ่งกว่าไปติดต่อสถานทูตหรือสถานกงสุลหลายแห่งในกรุงเทพเสียอีก เป็นผมเจอแบบนี้ งดเดินห้าง ยาววว... ไปเลยครับ 555 ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2020 | 05:34:57 PM »

ช่วงการแพร่ระบาดโรคโควิด 19 ผมมีความรู้สึกว่า เมื่อมองน้องๆผู้หญิงใส่หน้ากาก "จะสวยทุกคน" 55555
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2020 | 07:56:08 AM »

หลายๆครั้งที่เดินไปในหมู่บ้าน เจอคนที่รู้จัก
พอทักไป เขาก็ทำหน้า งงๆ จนต้องเปิด หน้ากากออก เขาถึงร้องอ๋อ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2020 | 08:35:40 AM »

ช่วงการแพร่ระบาดโรคโควิด 19 ผมมีความรู้สึกว่า เมื่อมองน้องๆผู้หญิงใส่หน้ากาก "จะสวยทุกคน" 55555

---> ไม่เห็นรอยยิ้มที่มุมปากและบนสีหน้าของพวกเธอ แล้วพวกเธอจะสวยได้อย่างไรครับ 555 ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2020 | 10:27:47 PM »

---> ไม่เห็นรอยยิ้มที่มุมปากและบนสีหน้าของพวกเธอ แล้วพวกเธอจะสวยได้อย่างไรครับ 555 ยิ้มกว้างๆ

---> พี่ Camen เค้าคงดูอย่างอื่นแทนน่ะครับ เช่น สัดส่วน เว้าโค้ง อะไรแบบนั้นน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
eric camen

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2020 | 07:24:48 AM »

---> พี่ Camen เค้าคงดูอย่างอื่นแทนน่ะครับ เช่น สัดส่วน เว้าโค้ง อะไรแบบนั้นน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทั้งเว้าทั้งโค้งครับ 5555 แค่เห็นตาคิ้ว เนียนๆ ก็ดูสวยไปหมดแล้วครับ
eric camen

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2020 | 05:33:27 PM »

ตอนนี้รัฐบาลเริ่มผ่อนปรน หลายๆท่านก็ไม่มีการเว้นระยะห่างกันแล้ว ขอให้ "การ์ดอย่าตกกันนะครับ"

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2020 | 09:02:37 AM »

ตอนนี้รัฐบาลเริ่มผ่อนปรน หลายๆท่านก็ไม่มีการเว้นระยะห่างกันแล้ว ขอให้ "การ์ดอย่าตกกันนะครับ"

---> เห็นพฤติกรรมที่หลายคนทำ เช่น พวกพ่อค้าแม่ค้าที่ใส่หน้ากากใต้จมูกในตลาด พวกคนที่แห่ไปเที่ยวทะเลนั่งเบียดชิดกันร่วมวงกินอาหาร ฯลฯ ก็น่าเป็นห่วงว่า "คลื่นลูกที่สอง" มันคงจะมาในอีกไม่ช้านี้ครับ

eric camen

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2020 | 11:50:26 PM »

ตั้งแต่การแพร่ระบาดของโรคโควิด 19 เป็นผลให้การงานของผมเยอะมากขึ้น จนแทบไม่มีเวลาส่วนตัว ปัจจุบันก็มิได้ลดลงแต่อย่างใดครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2020 | 08:19:48 AM »

ตั้งแต่การแพร่ระบาดของโรคโควิด 19 เป็นผลให้การงานของผมเยอะมากขึ้น จนแทบไม่มีเวลาส่วนตัว ปัจจุบันก็มิได้ลดลงแต่อย่างใดครับ

---> มีงานมีการ มีภาระหน้าที่ให้ทำก็ดีแล้วครับ หลายคนไม่มีงานให้ทำ หลายคนจากที่เคยมีงานให้ต้องไปทำทุกวัน บัดนี้ไม่ได้ไปทำงานทุกวัน ถูกลดค่าจ้าง บ้างก็ถึงกับถูกเลิกจ้างก็มี เพราะพิษเศรษฐกิจจากผลพวงของ โควิด-19 มีคนออกมาพยากรณ์ว่าเที่ยวนี้อาจหนักหนาสาหัสและเลวร้ายยิ่งกว่าปี 2540 เตรียมตัวเตรียมใจไว้ อย่าประมาทกันนะครับ โดยเฉพาะเรื่องการใช้จ่าย เงิน ๆ ทอง ๆ

lunar
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2020 | 05:29:50 PM »

ไม่ได้เเวะเข้ามานาน บรรยากาศเปลี่ยนไปมาจากสมัยเรียนครับ ปัจุบันคนส่วนใหญ่ ไปเล่นกลุ่มไลน์เเละเฟสเเล้ว
เข้าเรื่องดีกว่า โควิดนี่น่าเบื่อจริงๆ เห็นขายดีเเต่พวกส่งอาหาร นอกนั้นชะงักหมด

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2020 | 01:23:01 PM »

ไม่ได้เเวะเข้ามานาน บรรยากาศเปลี่ยนไปมาจากสมัยเรียนครับ ปัจุบันคนส่วนใหญ่ ไปเล่นกลุ่มไลน์เเละเฟสเเล้ว
เข้าเรื่องดีกว่า โควิดนี่น่าเบื่อจริงๆ เห็นขายดีเเต่พวกส่งอาหาร นอกนั้นชะงักหมด

---> ขอบคุณครับที่ยังคอยติดตามและแวะเวียนมาทักทายชุมชนนี้อยู่เรื่อย ๆ แม้จะนาน ๆ ที ผมก็ยังรู้สึกยินดี ชุมชนแห่งนี้ก็ว่ากันไปเรื่อย ๆ แบบรถไฟชั้น 3 "ถึงก็ช่าง ไม่ถึงก็ช่าง" ผมและเพื่อน ๆ ที่ยัง active กันอยู่ ถ้ามีข้อมูลหรือมีอะไรอยากจะคุยก็จะแวะเวียนกันเข้ามา หลายคนยังไม่ได้หายไปไหนนะครับ ยิ้มกว้างๆ

eric camen

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2020 | 06:06:24 PM »

---> มีงานมีการ มีภาระหน้าที่ให้ทำก็ดีแล้วครับ หลายคนไม่มีงานให้ทำ หลายคนจากที่เคยมีงานให้ต้องไปทำทุกวัน บัดนี้ไม่ได้ไปทำงานทุกวัน ถูกลดค่าจ้าง บ้างก็ถึงกับถูกเลิกจ้างก็มี เพราะพิษเศรษฐกิจจากผลพวงของ โควิด-19 มีคนออกมาพยากรณ์ว่าเที่ยวนี้อาจหนักหนาสาหัสและเลวร้ายยิ่งกว่าปี 2540 เตรียมตัวเตรียมใจไว้ อย่าประมาทกันนะครับ โดยเฉพาะเรื่องการใช้จ่าย เงิน ๆ ทอง ๆ
ไม่ได้เข้ามาหลายวันครับ นอกจากภาระงานประจำแล้ว ผมยังมีงานพิเศษที่เพิ่มมากขึ้น จนเบียดเวลาส่วนตัวไปครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2020 | 02:12:16 PM »

คนไทยด้วยกันเองที่อยู่ในประเทศไม่มีการติดเชื้อ จะมีก็แต่พวกที่เดินทางเข้ามาจากต่างประเทศแล้วอิมพอร์ตเอาเชื้อโควิด-19 เข้ามาด้วย และต้องถูกกักกันอยู่ที่ state quarantine บ้านเมืองเราดูเหมือนน่าจะปลอดภัยดี แต่ยังไม่เป็นที่น่าไว้ใจอย่างยิ่ง เพราะอีกหลายประเทศทั่วโลกในขณะนี้ โดยเฉพาะพี่เบิ้มสหรัฐ ยังระบาดหนัก ป่วยหนักและตายหนักกันอยู่ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์