เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 05:44:20 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด  (อ่าน 160012 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #255 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009 | 12:48:22 PM »

Update กันหน่อยครับ

1.   BKP – สะพานเหล็ก
2.   Musicland - ประตูน้ำ
3.   B2S – Central World
4.   Doreme – สยามสแควร์
5.   Abbey Road – ดิโอลด์สยาม
6.   Hall Of Frame – แฟชั่นไอร์แลนด์
7.   Hall Of Frame – The Mall บางกะปิ
........

เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กรกฎาคม 2009 | 12:50:37 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

จ่าวิส
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #256 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009 | 01:54:50 PM »

ร้านหลักๆก้เมนูเพลงครับ ถูกที่สุดแล้ว

เมื่อก่อนมีเจได เจยู แต่ก็ปิดตัวกันไปหมดแล้ว แย่จัง
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #257 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 08:58:27 AM »

คุณปีศาจน่าจะลองไปเยี่ยมชม Vinyllica ดูหน่อยนะครับ น่าจะชอบอยู่  ยิ้มกว้างๆ
ไม่ไปแล้วครับ เห็นลือกันว่าเจ้าของร้านหน้าบึ้ง ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3450.765

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
Fog
Blade Runner

« ตอบ #258 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 11:21:29 PM »

Updated
Boomerang - MBK
Metal Quest
Indy Pop [ตึกเมโทรแฟชั่น]

สามร้านเท่านั้นเอง...

« ตอบ #259 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 10:06:05 PM »

ใครที่เป็นขาช้อปแผ่นเสียงและซีดีแบบออนไลน์ นอกจาก eBay, amazon etc. แล้ว ผมขอแนะนำให้ไปที่
www.musicstack.com
ซึ่งมีแผ่นอยู่ในปริมาณมากและหลากหลายแนว มีลักษณะคล้ายตลาดนัดเหมือน eBay คือมีการรวมเอาผู้ขายหลายเจ้ามารวมไว้ที่เดียวกัน แต่เน้นขายสื่อดนตรีเป็นหลัก มีระบบ log in ของสมาชิก สามารถจ่ายเงินโดยใช้ PayPal ได้ และมีการให้ feedback ผู้ขายด้วย ผมเคยซื้อแผ่นเสียงจากที่นี่หลายปีแล้ว ประมาณสองสามครั้ง -- ก็โอเคครับ -- ไว้ใจได้ -- พอกลับเข้าไปดูสินค้าใหม่อีกครั้งก็เจอแผ่นที่อยากได้เพียบเลย (แผ่นยุโรปและอเมริกาเป็นส่วนใหญ่) และมีให้เลือกหลายราคาและตามสภาพด้วยครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
TRON

« ตอบ #260 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 10:46:02 PM »

อ้างถึง
13. ร้านแผ่นเสียงแถวโรงแรมโอเรียนเต็ล จำชื่อไม่ได้แล้ว เคยไปสั่งอัดเทปบ้าง คนขายหน้าไม่ค่อยรับแขกเท่าไหร่

ร้านนี้ใช่ที่อยู่บนถนนเจริญกรุง แถวสี่พระยารึเปล่าครับ ที่มีคุณลุงกับคุณป้าสองคนเป็นเจ้าของร้านอยู่ ขายแผ่นเสียงเป็นหลัก แผ่นอยู่ในกล่องพลาสติกวางบนโต๊ะเป็นระเบียบเรียบร้อย คนไปดูแผ่นน้อยมาก มีแผ่น jazz, black music, 80’s rock, pop เป็นส่วนใหญ่ คุณลุงหน้าตาดุๆหน่อย ลองแผ่นให้ฟังด้วย แต่แกจะวางเข็มแล้วยกย้าย track เร็วมากจนฟังแทบไม่ทัน หน้าร้านเป็นประตูกระจกอลูมิเนียมดูหรูหราทีเดียว จำได้ว่าไม่มีชื่อร้านครับ

ถูกต้องแล้วครับ แต่แปลกที่ไม่มีชื่อร้านนะครับ

จริงๆร้านนี้อยู่ใกล้บ้านผมเลย สมัยก่อนที่เริ่มฟังเพลงใหม่ๆเคยได้ซื้อแผ่นเสียงกับเทปจากร้านนี้มาด้วย ไม่แน่ใจว่าชื่อร้านศรีเวียงหรือเปล่า ผมอาจจำผิดนะครับ
TRON

« ตอบ #261 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 10:56:02 PM »

ไปรื้อเจอถุงเก่าร้านแมงป่องสมัยที่มีแค่ 3 สาขาในประเทศไทย!

wanchai-555
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #262 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 11:26:09 PM »

ร้านแมงป่องร้านแรก ผมจำได้ว่ามีอยู่ที่ห้างเดอะมอลล์ ราชประสงค์
อยู่ชั้นใต้ดิน ด้านขวาของห้าง หรือว่าผมจำผิด มีใครจำได้บ้างครับ
TRON

« ตอบ #263 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 07:12:29 AM »

ร้านแมงป่องร้านแรก ผมจำได้ว่ามีอยู่ที่ห้างเดอะมอลล์ ราชประสงค์
อยู่ชั้นใต้ดิน ด้านขวาของห้าง หรือว่าผมจำผิด มีใครจำได้บ้างครับ

จำไม่ผิดครับ หลังจากนั้นก็มีเพิ่มอีกสาขาชั้นหนึ่ง แต่ผมชอบซื้อกับเจ๊คนหนึ่งชื่อร้าน Contect อยู่ใต้ดินเดอะมอลล์ราชประสงค์เช่นกันมากกว่า ผมว่าเจ็แกใจดี ถึงร้านแกเล็กๆ แต่ผมได้เจอเทปวงดีๆที่นั่นหลายครั้ง ซึ่งล้วนเป็นม้วนที่เป็นความทรงจำสมัยหัดซื้อเทปใหม่ๆได้ทั้งนั้นครับ และตรงข้ามเดอะมอลล์ราชประสงค์ก็มีแผงเทปผีพีค๊อกใหญ่ๆ เจ็ร้านนั้นก็ใจดีเหมือนกัน ร้านเหล่านี้เป็นความทรงจำของผมตอนหัดซื้อเทปใหม่ๆ ก่อนที่ผมจะรู้จักร้านเจ๊จูเสียอีก

เหตุที่ผมเปลี่ยนมาเป็นลูกค้าเจ๊จู เพราะเจ็ใจดีขายเทปพีค๊อกให้ 28 บาท ถูกกว่าร้านอื่น 2 บาทแค่นี้ก็มากมายสำหรับคนเรียนมัธยมอย่างผม และเป็นการซื้อใจกันระยะยาวด้วย ที่สำคัญที่สุดจุดเด่นของเจ็จูคือให้ลองฟังก่อนนั่นเอง ไม่ชอบไม่ต้องซื้อ นี่แหละครับยุทธวิธิการตลาดอันสุดยอดของเจ๊ที่ทำให้ชื่อกระฉ่อนไปทั่ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2011 | 07:16:53 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #264 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012 | 01:01:37 PM »

ร้านบูมเมอแรงที่เซ็นทรัลเวิลด์ ปัจจุบันก็ยังมีทั้งซีดีและแผ่นเสียงจำหน่าย ท่าทางร้านใหญ่โตดี
มีใครเคยแวะไปดูมาแล้วบ้างครับ?

http://www.pisutshop.com/webboard2_detail.asp?TopicID=12616

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #265 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 | 12:37:10 PM »

ร้านบูมเมอแรงที่เซ็นทรัลเวิลด์ ปัจจุบันก็ยังมีทั้งซีดีและแผ่นเสียงจำหน่าย ท่าทางร้านใหญ่โตดี
มีใครเคยแวะไปดูมาแล้วบ้างครับ?

http://www.pisutshop.com/webboard2_detail.asp?TopicID=12616

ยังไม่เคยไปดูสาขาเซ็นทรัลเวิลด์ครับ  พี่ชายผมลองไปสำรวจมาแล้ว  ไม่มีแผ่นเสียงเท่าไหร่ แผ่นซีดีนำเข้าพอมีให้เลือกครับ
วันที่ 18 สค.  ถ้ามีเวลาจะลองเข้าไปดูบ้างครับ

ผมเคยเข้าแต่สาขาเซ็นทรัลพิษณุโลก  ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต และสาขาเซ็นทรัลพัทยา   พิษณุโลกไม่มีอะไรพิเศษ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตพอได้แต่แผ่นเสียงน้อย  แต่ที่สาขาพัทยาได้ไปมาเมื่อเดือนมีนาคมดีที่สุดในสามสาขาที่ได้สำรวจมา แผ่นเสียงน่าสนใจหลายแผ่น  แผ่นซีดีนำเข้าก็มีที่น่าสนใจเยอะคงเอาไว้ดึงดูดนักท่องเที่ยวต่างชาติ สนนราคาใช้ได้ทั้งแผ่นเสียงและซีดีครับ จึงได้สมัครสมาชิกและพูดคุยสอบถามกับพนักงาน ได้ความว่าสนใจแผ่นซีดี - แผ่นเสียงชุดไหนสามารถสอบถามและสั่งจองไว้ได้ แผ่นมาแล้วที่สาขาจะโทรแจ้งให้ทราบครับ

« ตอบ #266 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 | 12:49:12 PM »

ยังไม่เคยไปดูสาขาเซ็นทรัลเวิลด์ครับ  พี่ชายผมลองไปสำรวจมาแล้ว  ไม่มีแผ่นเสียงเท่าไหร่ แผ่นซีดีนำเข้าพอมีให้เลือกครับ
วันที่ 18 สค.  ถ้ามีเวลาจะลองเข้าไปดูบ้างครับ

ผมเคยเข้าแต่สาขาเซ็นทรัลพิษณุโลก  ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต และสาขาเซ็นทรัลพัทยา   พิษณุโลกไม่มีอะไรพิเศษ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตพอได้แต่แผ่นเสียงน้อย  แต่ที่สาขาพัทยาได้ไปมาเมื่อเดือนมีนาคมดีที่สุดในสามสาขาที่ได้สำรวจมา แผ่นเสียงน่าสนใจหลายแผ่น  แผ่นซีดีนำเข้าก็มีที่น่าสนใจเยอะคงเอาไว้ดึงดูดนักท่องเที่ยวต่างชาติ สนนราคาใช้ได้ทั้งแผ่นเสียงและซีดีครับ จึงได้สมัครสมาชิกและพูดคุยสอบถามกับพนักงาน ได้ความว่าสนใจแผ่นซีดี - แผ่นเสียงชุดไหนสามารถสอบถามและสั่งจองไว้ได้ แผ่นมาแล้วที่สาขาจะโทรแจ้งให้ทราบครับ
ล่าสุด เห็นเขาแจ้งว่ามีแผ่นทะลักเข้ามาในร้านที่สาขาเซ็นทรัลเวิลด์เป็นหมื่นแผ่น
คุณ blueframe จะไปช้อปช่วงนั้นก็เตรียมเงินมาเยอะ ๆ หน่อยนะครับ เผื่อเจออะไรดี ๆ หลายแผ่น ยิ้มกว้างๆ

http://www.pisutshop.com/webboard2_detail.asp?TopicID=12623

blueframe

« ตอบ #267 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 | 12:52:04 PM »

ผมเคยเข้าแต่สาขาเซ็นทรัลพิษณุโลก  ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต และสาขาเซ็นทรัลพัทยา   พิษณุโลกไม่มีอะไรพิเศษ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตพอได้แต่แผ่นเสียงน้อย  แต่ที่สาขาพัทยาได้ไปมาเมื่อเดือนมีนาคมดีที่สุดในสามสาขาที่ได้สำรวจมา แผ่นเสียงน่าสนใจหลายแผ่น  แผ่นซีดีนำเข้าก็มีที่น่าสนใจเยอะคงเอาไว้ดึงดูดนักท่องเที่ยวต่างชาติ สนนราคาใช้ได้ทั้งแผ่นเสียงและซีดีครับ จึงได้สมัครสมาชิกและพูดคุยสอบถามกับพนักงาน ได้ความว่าสนใจแผ่นซีดี - แผ่นเสียงชุดไหนสามารถสอบถามและสั่งจองไว้ได้ แผ่นมาแล้วที่สาขาจะโทรแจ้งให้ทราบครับ
ล่าสุด เห็นเขาแจ้งว่ามีแผ่นทะลักเข้ามาในร้านที่สาขาเซ็นทรัลเวิลด์เป็นหมื่นแผ่น
คุณ blueframe จะไปช้อปช่วงนั้นก็เตรียมเงินมาเยอะ ๆ หน่อยนะครับ เผื่อเจออะไรดี ๆ หลายแผ่น ยิ้มกว้างๆ

http://www.pisutshop.com/webboard2_detail.asp?TopicID=12623
เป็นอย่างนั้นวันที่ 18 คงต้องยกเลิกรายการไปตระเวนย่านอื่นแล้วตรงไปเซ็นทรัลเวิลด์ก่อนครับพี่ปีศาจ ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #268 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 | 06:36:25 PM »

เซ็นทรัลเวิลด์แผ่นเสียงเยอะครับ แต่เป็นพวกแผ่น re-issue ใหม่แทบทั้งนั้น
blueframe

« ตอบ #269 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 09:41:47 PM »

เข้าร้านบูมเมอแรงล่าสุดวันที่ 12 ต.ค.  สาขาเซ็นทรัลเวิลด์  ได้แผ่นติดมือกลับมานิดหน่อยเพราะหมดกับที่อื่นไปพอสมควร
เพิ่งทราบว่าทางร้านมีโปร ซื้อซีดี 3 แผ่น ลดให้อีก 10%  แผ่น US. ราคาดีมาก  Vinly มีเยอะราคาน่าคบหาครับ
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19
พิมพ์