เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 10:46:57 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด  (อ่าน 160042 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #150 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 | 02:48:47 PM »

Triple Six
อยู่ชั้นใต้ดิน โรงภาพยนตร์เซ็นจูรี่ ไม่รู้ตอนนี้เขาเรียกว่าอะไร เป็นร้านขนาดเล็ก เน้นแนวร็อคหนักๆ มีแผ่นเสียง ซีดี เสื้อยืด ของที่ระลึกพอสมควร จัดของเรียบร้อย น่าดูน่าอุดหนุน เพิ่งเดินไปเจอมาวันนี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ราคาเป็นอย่างไรครับ เคยผ่านไปเหมือนกัน แต่เขาปิดร้าน

.. polotoon ..

« ตอบ #151 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 | 02:56:51 PM »

ผมว่าพอซื้อได้อยู่นะครับ เช่น
แผ่นเสียง Gatefold Single 350, 500 บาท
แผ่นเสียง Album, Boxset 700 - 2000 บาท
Cd 150 - 590 บาท โดยประมาณ
มีวงที่ผมพอจำได้ก็เช่น Gammaray, Death Angle, Symphony X, Obituary และพวกวง Death, Speed ที่ชื่อวงอ่านไม่ออกทั้งหลาย  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #152 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 | 03:14:53 PM »

ร้าน Triple Six นี้จะขายงานออกไปในแนว Underground ครับ มีงานแปลก ๆ เพียบครับทั้งซีดี แผ่นเสียง เสื้อ แม็กกาซีน แนวโหด ๆ ทั้งนั้นครับ ทั้ง Black, Death, Brutal Etc.

ผมได้งานแผ่นเสียง 7 นิ้ว box-set ที่มี obi สวมก็ร้านนี้แหล่ะครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #153 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 | 08:08:05 PM »

ร้าน Triple Six นี้จะขายงานออกไปในแนว Underground ครับ มีงานแปลก ๆ เพียบครับทั้งซีดี แผ่นเสียง เสื้อ แม็กกาซีน แนวโหด ๆ ทั้งนั้นครับ ทั้ง Black, Death, Brutal Etc.

ผมได้งานแผ่นเสียง 7 นิ้ว box-set ที่มี obi สวมก็ร้านนี้แหล่ะครับ

ร้านนี้อยากไปครับ ไม่ได้ไปสักที เอาเป็นว่าเราลองไปลุยกันสักทีดีมั้ยครับ เพราะผมเองก็อยากได้งานโอลด์สคูลเดธอยุ่หลายแผ่นเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #154 เมื่อ: 16 กันยายน 2008 | 09:48:10 AM »

ร้านนี้อยากไปครับ ไม่ได้ไปสักที เอาเป็นว่าเราลองไปลุยกันสักทีดีมั้ยครับ เพราะผมเองก็อยากได้งานโอลด์สคูลเดธอยุ่หลายแผ่นเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเมื่อไหร่เหมือนกันครับ แต่ถ้าจะไปจริง ๆ อย่าง lilium นี่ชอบเดธ แนวหนัก ๆ นี่ต้องเตรียมเงินไปเยอะ ๆ หน่อยนะครับ งานอาร์ตแนวนี้นี่เตะตาชวนกระเป๋าฉีกเหมือนกันครับ
panyarak

« ตอบ #155 เมื่อ: 16 กันยายน 2008 | 09:52:52 AM »

... เพราะผมเองก็อยากได้งานโอลด์สคูลเดธอยุ่หลายแผ่นเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

เช่นอะไรบ้างครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #156 เมื่อ: 16 กันยายน 2008 | 09:02:57 PM »

... เพราะผมเองก็อยากได้งานโอลด์สคูลเดธอยุ่หลายแผ่นเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

เช่นอะไรบ้างครับ

Resurrection, Creepmime, Acheron, Angel Corpse, Death, Brodequin, Deeds of Flesh, Entombed, Dismember, Nocturnus, Obituary, Vital Remains อะไรประมาณนี้แหละครับ (บางวงก็เป็นโอลด์สกูลบรูตัล)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #157 เมื่อ: 18 กันยายน 2008 | 05:36:07 PM »

ไป JU มาครับ DEATH MAGNETIC THAILAND EDITION ออกมาแล้วครับ สองร้อย หกสิบบาทถ้าจำไม่ผิดนะครับ แถม เข็มกลัดสองอันรู้สึก

ไปสอย

John Mayer - Continumm
Oasis - What's The Story Morning Glory มาครับ
  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.

« ตอบ #158 เมื่อ: 20 กันยายน 2008 | 10:13:15 PM »

Vinyllica ชั้น 3 Fortune ใครเคยรัก ยังรัก จะรัก แผ่นเสียง ลองไปเยี่ยมดูนะครับ ของสวยๆมีอยู่ไม่น้อยเลย ราคาพอเอื้อมถึง ที่แน่ๆ เพลินตาดีครับ ( บ่าย 3 ถึง 1 ทุ่มครับ )

คุณวีระ เจ้าของดูแลร้านอยู่คนเดียว คุยว่าในร้านมีแผ่นอยู่ 10,000 แผ่น สั่งแผ่น Metallica ชุดใหม่มาขายด้วย มีทั้งกล่อง 5 หรือ 6 แผ่นนี่แหละ เป็นอัลบั้มชุดแรกของโลก ( พี่เขาว่านะ ) ที่บันทึกเพลงหน้าละเพลงจนเต็มอัลบั้ม 6 แผ่น แต่มีคนจองแบบนี้หมดแล้วนะครับ กล่องละ 7 พันกว่า ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2008 | 10:23:07 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #159 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 08:35:10 AM »

มีใครซื้อ metallica magnetic death in the coffin แล้วบ้าง คุ้มมั้ย ผมกำลังชั่งใจอยู่ เอาไว้ใน wishlist นานแล้ว

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #160 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 03:06:43 PM »

Vinyllica ชั้น 3 Fortune ใครเคยรัก ยังรัก จะรัก แผ่นเสียง ลองไปเยี่ยมดูนะครับ ของสวยๆมีอยู่ไม่น้อยเลย ราคาพอเอื้อมถึง ที่แน่ๆ เพลินตาดีครับ ( บ่าย 3 ถึง 1 ทุ่มครับ )

คุณวีระ เจ้าของดูแลร้านอยู่คนเดียว คุยว่าในร้านมีแผ่นอยู่ 10,000 แผ่น สั่งแผ่น Metallica ชุดใหม่มาขายด้วย มีทั้งกล่อง 5 หรือ 6 แผ่นนี่แหละ เป็นอัลบั้มชุดแรกของโลก ( พี่เขาว่านะ ) ที่บันทึกเพลงหน้าละเพลงจนเต็มอัลบั้ม 6 แผ่น แต่มีคนจองแบบนี้หมดแล้วนะครับ กล่องละ 7 พันกว่า ยิ้มกว้างๆ

กะจะซื้อเครื่้องเล่นแผ่นเสียงที่นั่นครับ เก็บตังอยู่ เจ๋ง

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.

« ตอบ #161 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 04:29:44 PM »

กะจะซื้อเครื่้องเล่นแผ่นเสียงที่นั่นครับ เก็บตังอยู่ เจ๋ง
Sunsen ใช่ไหมครับ 2 หมื่น 6 ผมไม่รู้จัก แต่ดูบึ๊กดี ที่ราชดำริก็มีญี่ห้อคุ้นกว่านี้นะครับ ประมาณ 1 หมื่น 8  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #162 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 04:31:11 PM »

มีใครซื้อ metallica magnetic death in the coffin แล้วบ้าง คุ้มมั้ย ผมกำลังชั่งใจอยู่ เอาไว้ใน wishlist นานแล้ว
คุ้มในแง่ตัวเพลง ผมไม่ตอบดีกว่า แต่ Package ที่บ้านเรานำเข้ามาดูสวยดีนะครับ ไม่แพงมากด้วยครับ  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #163 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 11:02:48 PM »

ถ้าหมายถึงเวอร์ชั่น coffin box set ไม่คุ้มแน่ๆครับ ในไทยนำเข้ามาราคาถูกกว่าสั่งนอกมากและไม่โดนภาษี แต่ผมว่ามันก็ไม่คุ้มอยู่ดีครับ ขนาดแฟนพันธ์แท้อย่างคุณ jknoremorse จองไว้ยังอยากยกเลิกใจจะขาด
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #164 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 | 11:11:37 PM »

ถ้าหมายถึงเวอร์ชั่น coffin box set ไม่คุ้มแน่ๆครับ ในไทยนำเข้ามาราคาถูกกว่าสั่งนอกมากและไม่โดนภาษี แต่ผมว่ามันก็ไม่คุ้มอยู่ดีครับ ขนาดแฟนพันธ์แท้อย่างคุณ jknoremorse จองไว้ยังอยากยกเลิกใจจะขาด

ที่ไหนนำเข้าครับ และอยากทราบราคาคร่าวๆ

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 19
พิมพ์