เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 04:23:57 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด  (อ่าน 160271 ครั้ง)
no7
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #225 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 04:48:32 PM »

โหลดลองฟังก่อนได้ ถ้าชอบก็ซื้อเลย อนาคตเก็บไว้ดูได้
Superbad
Fragile

« ตอบ #226 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008 | 01:57:13 PM »

โหลดลองฟังก่อนได้ ถ้าชอบก็ซื้อเลย อนาคตเก็บไว้ดูได้

ห้ามโหลดเกินวันล่ะ2GB โปรดสังเกตคำเตือนบนโปรแกรมbitก่อนโหลดทุกครั้ง (ว่าseedตายหรือยัง)

Iron maiden
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #227 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008 | 11:01:33 PM »

สมาชิกใหม่นะครับ สำหรับผมใช้บริการที่ เจยูบ่อยที่สุดครับเจ๊จูเค้าดีจริงๆครับผมขอชมแผ่นมือสองบ่อยๆและครั้งนึงขอดูเป็นว่าเล่นเค้าก็รับได้นะครับแต่ผมก็มักจะซื้อด้วยเลยโอเคมั้งครับ   

ส่วนแผ่น led zeppelin ที่คุณ kongbei ซื้อไป 980 มั้งครับเพราะผมก็สั่งไปไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่าและเมื่อไหร่ครับ

ส่วนร้าน rex ต้องขอโทษผู้ที่เป็นลูกค้าของร้านนี้ด้วยครับเพราะอยากบอกว่าไม่จำเป็นขออย่าไปอุดหนุนร้านนี้เลยครับเอาเปรียบ
ลูกค้า และรำคาญลูกค้าที่ดูแล้วไม่ซ์ออย่างชัดเจนครับ คอยตามคอยจ้องยัดเยียดตลอกเอาอะไรๆต้องบอกแกไปเลยอย่าดูนานแกไม่พอใจแน่ครับ

ปล.ผมเคยซื้อดีวีดี iron maiden ของแท้ที่นั่นครั้งนึงครับ อีกครั้งก็ชัดเจนครับมีลูกค้าสองคนเข้ามาดูดีวีดีมุมที่เค้าก็อปปี้มาขายและยังขายแพงด้วยครับ เมื่อเค้าดูแล้วเลือกยังไงผมไม่ทราบแต่ผมได้ยินเลยว่าป้าแกพูดกับ ลูกจ้างว่า
ไปเอาแผ่นเบอร์นี้ๆ...มาเร็วๆไม่รู้ว่าจะเอาไม่เอาจะได้เสร็จๆซะที เสียเวลาชั้นจริงๆ( สีหน้าน้ำเสียงก็ตามฉบับเค้าล่ะครับ)
และสองคนนั้นเค้าก็ไม่เอาครับ ส่วนผมรีบออกอย่างเร็วที่สุดเลยครับ ....
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #228 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 09:49:28 AM »

อยากรู้ว่า ถ้าจัดอันดับร้านที่น่าไปเยี่ยมชมและจับจ่ายแผ่น Cd เยี่ยมๆแล้ว ลำดับควรจะเป็นอย่างไรครับ

1. Musicland
2. Doreme
3. J.U.
4. B2S Central World
5. Gram

ใช่ไหมครับ  ฮืม

TRON

« ตอบ #229 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 10:13:55 AM »

1) Musicland เหมาะสำหรับคนชอบวงเก่าๆมีเก็บอยู่หลายชุด หยิบดูแ่ผ่นเองได้ แต่หายากหน่อยต้องคอยถามเจ้าของว่าวงนี้อยู่ตรงไหน ราคาถือว่าถูกสุด แต่ไปยากหน่อย
2) J.U. คล้ายๆ Musicland แต่ดูแ่ผ่นเองไม่ได้ แต่มีแผ่นมือสองเป็นทีเด็ด บางทีอาจเจอแผ่นที่คาดไม่ถึง ราคารองๆมา
3) Doreme อันนี้ก็ดูแ่ผ่นเองไม่ได้มาก ต้องถามหาถึงจะหยิบให้ แต่ร้านนี้วงแปลกๆแนวใหม่ๆพอพึ่งได้ครับ ราคาพอๆกับเจ๊จู
4) Gram อันนี้ก็โอเค เดินเล่นเพลินจัดร้านสวย หยิบดูแผ่นได้ แต่ไม่เคยคิดจะซื้อครับ เพราะแพงมาก
5) B2S Central World อันนี้ก็เดินดูเล่นได้ หยิบดูแผ่นได้ แต่มักจะซื้อตอนลดราคาเยอะๆหรือมีโปรโมชั่นพิเศษเท่านั้น

« ตอบ #230 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 10:37:19 AM »

1) Musicland เหมาะสำหรับคนชอบวงเก่าๆมีเก็บอยู่หลายชุด หยิบดูแ่ผ่นเองได้ แต่หายากหน่อยต้องคอยถามเจ้าของว่าวงนี้อยู่ตรงไหน ราคาถือว่าถูกสุด แต่ไปยากหน่อย
2) J.U. คล้ายๆ Musicland แต่ดูแ่ผ่นเองไม่ได้ แต่มีแผ่นมือสองเป็นทีเด็ด บางทีอาจเจอแผ่นที่คาดไม่ถึง ราคารองๆมา
3) Doreme อันนี้ก็ดูแ่ผ่นเองไม่ได้มาก ต้องถามหาถึงจะหยิบให้ แต่ร้านนี้วงแปลกๆแนวใหม่ๆพอพึ่งได้ครับ ราคาพอๆกับเจ๊จู
4) Gram อันนี้ก็โอเค เดินเล่นเพลินจัดร้านสวย หยิบดูแผ่นได้ แต่ไม่เคยคิดจะซื้อครับ เพราะแพงมาก
5) B2S Central World อันนี้ก็เดินดูเล่นได้ หยิบดูแผ่นได้ แต่มักจะซื้อตอนลดราคาเยอะๆหรือมีโปรโมชั่นพิเศษเท่านั้น

อ่านดูเหมือน B2S Central World มาก่อน Gram นะครับ

อ้อ ลืมนำเสนอ
6) MusicOne ตรงสุขุมวิท แผ่นแปลกนิดหน่อย ราคา OK

panyarak

« ตอบ #231 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 11:10:14 AM »

ตอนนี้ผมเหลือ BKP สะพานเหล็ก ร้านเดียวแล้วครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #232 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 11:16:18 AM »

ที่ยังอุดหนุนอยู่หล้ก ๆ ก็ JU, BKP, Musicland 

ร้านที่เหลือก็แค่แวะเล่น ๆ ครับ MusicOne เอกมัย ไม่ได้ไปนานแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ item เจ๋ง ๆ ยังมีอยู่เพียบรึเปล่า?
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #233 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 11:36:39 AM »

อยากได้เบอร์โทรร้าน

1) Musicland
2) J.U.
3) Doreme
4) Gram
5) B2S Central
6) MusicOne สุขุมวิท (เอกมัย)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #234 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 11:43:10 AM »

JU = 02-250-1555 # 2006
Musicland  = 02-686-0190

ซื้อเยอะ ๆ นะครับ  ยิ้มเท่ห์
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #235 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008 | 02:46:36 PM »

ผมว่าเรียงตามราคา จากราคาถูก-->ไปราคาแพง เท่าที่สัมผัสเอง โดยเทียบ item เดียวกัน
-BOOMERANG แผ่นนำเข้า จะได้ราคาถูกมาก ราคา price list x 37-39 ได้ของเร็ว แต่บาง item ต้องคำนวณด้วยเพราะถ้าเทียบแผ่นที่มีตัวแทนจำหน่ายในไทย(แผ่น EU) อาจได้แพงกว่าเล็กน้อย หลัก สิบบาท เพราะ BOOMERANG แผ่น US
-BKP ถ้าแผ่นธรรมดา มีตัวแทนจำหน่ายเช่น universal,platinum จะถูกสุด แผ่นนำเข้าเองจะแพงกว่าร้านแรก100-200 บาท  แต่ที่นี่เดี๋ยวนี้มี แผ่น US ,japan เองแล้ว พนักงานนิสัยดี
-MUSICLAND แพงกว่า 2 ร้านแรกเล็กน้อย แต่คนขายนิสัยดี มีเพื่อนทำงาน shipping มีแผ่นนำเข้า แต่บาง item แพงกว่า 2 ร้านแรก
-JU, DOREMI คล้ายกันราคาสูงกว่า 3 ร้านแรก เล็กน้อย แต่มี มือสองให้เลือก ผมเป็นขาประจำตั้งแต่เรียนมัธยมแล้ว
-MUSICONE ไม่ได้ไปนานแล้ว เดี๋ยวจะไปลองคุ้ยของเก่าๆดู ยังรักร้านนี้
-B2S CWP เกือบแพงสุด หลังๆเลิกอุดหนุนแล้ว
-GRAM มาแนวเดียวกับ tower/cd warehouse ใจดำไม่ลดราคา item ที่มี ก็แสนจะธรรมดา ยังไม่เคยเสียตังค์ให้ร้านนี้

« ตอบ #236 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 03:55:25 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมา แวะไป Vinyllica มาแป๊บนึง ไม่กล้าอยู่นาน เพราะเจ้าของมัวแต่เล่นเกมส์ I-Phone ไม่สนใจลูกค้าเอาเลย ช่วงนี้ลดราคาแผ่น Japan Used เป็น Buy 3 Get 1 Free แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #237 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:58:46 PM »

หลักๆเลยก็มีสี่ที่ครับ

Boomerang - ถูกดีครับ แต่อาจจะต้องรอนานหน่อยเป็นบางครั้ง โกรธ
B2S - สะดวกดีครับ ขยิบตา
Gram - สะดวกเช่นกันครับ ราคาก็... รูดซิบปาก
Tripple Six - บรูทัลดีครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

แต่หลังๆมานี่ผมสั่งผ่านจากพวก record label ทั้งหลายจากต่างประเทศเอา เพราะถูก(ขึ้นอยู่กับสถานที่ด้วย) แล้วก็เร็วครับ
อาทิตย์เ้ดียวก็ได้แผ่นแล้ว

ล่าสุดได้แผ่น Rotten Sound มาแค่ 420 บาทเองครับ แถมใช้เวลาไม่ถึงอาทิตย์ด้วย ยิ้มกว้างๆ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #238 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 05:45:51 PM »

หลังๆผมสั่งกับ seller ที่เคยใช้บริการใน ebay บางรายที่เก็บไว้เป็น favourite seller ก็ได้ราคาถูกมาก USAอาจจะนานหน่อย1-2 สัปดาห์ แต่ถ้าจาก UK,JAPAN,KOREA บางครั้ง 3 -5 วันก็มาแล้ว

« ตอบ #239 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:11:04 AM »

วันนี้ ร้าน MusicOne สาขารัชโยธิน จะเปิดทำการเป็นวันสุดท้ายแล้วครับ จะเหลือเพียงสาขาสุขุมวิทเป็นสาขาสุดท้ายแล้ว   ร้องไห้

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 19
พิมพ์