เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 09:19:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเทป (แผ่นเสียง, ซีดี, ดีวีดี, ฯลฯ) ร้านโปรด  (อ่าน 160007 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #240 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:34:37 AM »

วันนี้ ร้าน MusicOne สาขารัชโยธิน จะเปิดทำการเป็นวันสุดท้ายแล้วครับ จะเหลือเพียงสาขาสุขุมวิทเป็นสาขาสุดท้ายแล้ว   ร้องไห้

หวังว่าคงได้มีโอกาสไปที่สาขาสุขุมวิทอีกครั้ง
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #241 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009 | 05:37:51 PM »

amazon.co.uk ค่าส่งประมาณ 300 บาท ต่อการสั่ง 5-8 แผ่น แต่แผ่นมาเร็วมาก
ส่วน amazon.com ค่าส่งจะแพงกว่า 3-400 บาท อาจจะเพราะ ไกลกว่า ส่งมาถึงช้ากว่า 1-4สัปดาห์
ไม่ค่อยโดนศุลกากร
แต่ถ้าสั่ง hmv.co.jp ส่งผ่าน EMS เจอค่าต๋งบานเลย ผมเอาไว้สั่ง DVD ultraman หลังๆต้องอาศัยร้านของเล่น หิ้วมาจาก ญี่ปุ่นเหมือนเดิม
อันนี้ต้องยกเครดิตให้คุณหมอเลยครับ ผมได้ลองสั่งจาก UK แล้ว แผ่นมาเร็วจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม

เสียดายน่าจะเห็นเร็วกว่านี้ไม่งั้นจะได้สั่งจาก Amazon ตั้งแต่เนิ่นๆ ร้องไห้

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #242 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 09:49:25 PM »

อเมซอนได้ของเร็วแต่ค่าส่งแพงจัง ร้องไห้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #243 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 | 09:56:26 AM »

อเมซอนได้ของเร็วแต่ค่าส่งแพงจัง ร้องไห้

อันนี้ช่วยไม่ได้อ่ะครับ แต่ผมได้แผ่นที่หาที่อื่นไม่ได้หรือขายแพงกว่าที่อเมซอนได้ตั้งหลายแผ่น ยิงฟันยิ้ม

panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #244 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 08:45:22 AM »

เห็นร้าน BKP สะพานเหล็ก ลดราคาแผ่นซีดีและดีวีดีต้อนรับฤดูร้อน แต่ต้องซื้อหลายๆ แผ่นนะครับ และมีแผ่นเสียงเพลงไทยมือสองที่หายากมาวางขายจำนวนมาก

.. polotoon ..

« ตอบ #245 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 08:47:07 AM »

เห็นร้าน BKP สะพานเหล็ก ลดราคาแผ่นซีดีและดีวีดีต้อนรับฤดูร้อน แต่ต้องซื้อหลายๆ แผ่นนะครับ และมีแผ่นเสียงเพลงไทยมือสองที่หายากมาวางขายจำนวนมาก
แผ่นเสียงราคาสูงมากไหมครับ เช่นแผ่นของวงอะไรบ้างครับ  ขยิบตา

panyarak

« ตอบ #246 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 09:08:14 AM »

แผ่นเสียงราคาสูงมากไหมครับ เช่นแผ่นของวงอะไรบ้างครับ  ขยิบตา

วันนั้น รีบๆ ดู เลยจำไม่ได้ทั้งศิลปินและราคาครับ ลองโทร.ไปถามได้ที่ 02-477-9279 ครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #247 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 09:14:59 AM »

วันนั้น รีบๆ ดู เลยจำไม่ได้ทั้งศิลปินและราคาครับ ลองโทร.ไปถามได้ที่ 02-477-9279 ครับ

เกือบทั้งเซ็ตนั้นมีลายเซ็นของศิลปิน(ไทย)ด้วยนะครับ ผมเห็นยังมีอยู่เยอะ
อ้อ... แล้วก็ Zeppelin Definative Shm-cd Box-set ราคา 7,900 ครับ  ยิ้มเท่ห์ มีกล่องเดียวครับ ให้ว่องเลย
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #248 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 12:32:08 PM »

ผมไม่ได้ไป bkp เกือบเดือนแล้ว เพราะอากาศร้อนมาก
ได้แต่ไปคุยกับเฮียอ้อ ที่ร้าน now เดอะมอลล์ ท่าพระ บ่อยๆ ร้านนี้ขายดีนะ แต่มักเป็นพวกหนังแผ่น เพลงตลาดๆ ผู้ซื้อคนละตลาดกับ bkp
คุยกันเมื่อวันเสาร์ เห็นว่า ทางร้าน bkp สะพานเหล็กจะ ปรับปรุงร้านใหม่ ในอีก 2-3 เดือนหน้า จะจัดโซน กาแฟ นั่งฟังเพลง
ผมเลยแนะนำว่าควรมี หนังสือ หรือแจ้งข่าวแผ่นใหม่ๆ  ควรมี magazine ดนตรีต่างประเทศ ไม่ใช่แค่ ของไทยอย่างเดียว
นอกจาก item ตลาดๆ ตามสมัยนิยมแล้ว เพื่อให้อยู่รอด
ในเชิงรุกควรมี DVD ที่หลากหลายมากขึ้น CD สำหรับ collectors ,boxset รับ order ลูกค้า มากขึ้น แต่ไม่ต้อง stock ของมาก
เพราะเดี๋ยวนี้สั่งสินค้า import จาก ยี่ปั๊ว ไม่ต้องพึ่งสังกัดที่มีอยู่ แม้จะแพงอยู่บ้าง แต่ของมาเร็วขึ้น
เอาพวกแผ่นหนังหรือการ์ตูน แยกไปไว้ส่วนอื่นหรือสาขาอื่น ให้เป็นร้านของนักฟังเพลงจริงๆ
แต่คงไม่ต้องเสี่ยงเหมือน tower,cdwarehouse หรือ musicone
เดี๋ยวนี้เด็กรุ่นไม่ถึง 30 ปี หรือพวก ที่ฟัง 90's เป็นต้นมาส่วนใหญ่มักไม่นิยมเก็บแผ่นที่จับต้องได้
แต่พวกรุ่น ที่ฟัง classic rock อย่างเราๆ น่าจะเป็นลูกค้าเป้าหมายหลัก ทั้ง CD,DVD ,vinyl ก็มีการนำกลับมาทำใหม่หลาย format
คงเป็นที่พบปะของนักสะสมได้
สังเกตมั้ย วงใหม่ยุค 20 ปีหลัง ออกมาขายได้แป๊บเดียว ก็หายไป
แต่พวก classic rock นี่มันยังขายได้เรื่อยๆ วงเก่าๆ ถ้าสมาชิกยังไม่ตายจากกันไป ก็กลับมา reunion ยุค classic line-up กันใหญ่เลย ไม่งั้นอาจอดตาย

panyarak

« ตอบ #249 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 12:39:12 PM »

ผมไม่ได้ไป bkp เกือบเดือนแล้ว เพราะอากาศร้อนมาก
ได้แต่ไปคุยกับเฮียอ้อ ที่ร้าน now เดอะมอลล์ ท่าพระ บ่อยๆ ร้านนี้ขายดีนะ แต่มักเป็นพวกหนังแผ่น เพลงตลาดๆ ผู้ซื้อคนละตลาดกับ bkp
คุยกันเมื่อวันเสาร์ เห็นว่า ทางร้าน bkp สะพานเหล็กจะ ปรับปรุงร้านใหม่ ในอีก 2-3 เดือนหน้า จะจัดโซน กาแฟ นั่งฟังเพลง
ผมเลยแนะนำว่าควรมี หนังสือ หรือแจ้งข่าวแผ่นใหม่ๆ  ควรมี magazine ดนตรีต่างประเทศ ไม่ใช่แค่ ของไทยอย่างเดียว
นอกจาก item ตลาดๆ ตามสมัยนิยมแล้ว เพื่อให้อยู่รอด
ในเชิงรุกควรมี DVD ที่หลากหลายมากขึ้น CD สำหรับ collectors ,boxset รับ order ลูกค้า มากขึ้น แต่ไม่ต้อง stock ของมาก
เพราะเดี๋ยวนี้สั่งสินค้า import จาก ยี่ปั๊ว ไม่ต้องพึ่งสังกัดที่มีอยู่ แม้จะแพงอยู่บ้าง แต่ของมาเร็วขึ้น
เอาพวกแผ่นหนังหรือการ์ตูน แยกไปไว้ส่วนอื่นหรือสาขาอื่น ให้เป็นร้านของนักฟังเพลงจริงๆ
แต่คงไม่ต้องเสี่ยงเหมือน tower,cdwarehouse หรือ musicone
เดี๋ยวนี้เด็กรุ่นไม่ถึง 30 ปี หรือพวก ที่ฟัง 90's เป็นต้นมาส่วนใหญ่มักไม่นิยมเก็บแผ่นที่จับต้องได้
แต่พวกรุ่น ที่ฟัง classic rock อย่างเราๆ น่าจะเป็นลูกค้าเป้าหมายหลัก ทั้ง CD,DVD ,vinyl ก็มีการนำกลับมาทำใหม่หลาย format
คงเป็นที่พบปะของนักสะสมได้
สังเกตมั้ย วงใหม่ยุค 20 ปีหลัง ออกมาขายได้แป๊บเดียว ก็หายไป
แต่พวก classic rock นี่มันยังขายได้เรื่อยๆ วงเก่าๆ ถ้าสมาชิกยังไม่ตายจากกันไป ก็กลับมา reunion ยุค classic line-up กันใหญ่เลย ไม่งั้นอาจอดตาย

+1 ครับ

TRON

« ตอบ #250 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 12:50:20 PM »

จริงครับ คุยกับคุณเหน่งร้าน musicland แกก็บอกว่าทุกวันนี้ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นพวกอายุ 30 ปลายๆขึ้นไปทั้งนั้นที่ยังซื้อแผ่นอยู่

« ตอบ #251 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 12:53:46 PM »

โทรไปแล้วครับ เบอร์ที่พี่ panyarak ให้เป็นเบอร์ที่ท่าพระครับ
ที่คลองถมเบอร์ 02 622 4983 แผ่นมือสองราคา 299 ขึ้นไป สภาพ used ครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #252 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 12:54:56 PM »

จริงครับ คุยกับคุณเหน่งร้าน musicland แกก็บอกว่าทุกวันนี้ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นพวกอายุ 30 ปลายๆขึ้นไปทั้งนั้นที่ยังซื้อแผ่นอยู่
ลูกค้ากลุ่มนี้ ก็นิยมของ imported เสียด้วย สั่ง imported มามากหน่อยจะดีกว่านะครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #253 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 01:04:21 PM »

ลูกค้ากลุ่มนี้ ก็นิยมของ imported เสียด้วย สั่ง imported มามากหน่อยจะดีกว่านะครับ  ยิ้มกว้างๆ

แ่ผ่นส่วนใหญ่ที่ musicland นี่ก็แผ่น import ทั้งนั้นนะครับ (ถ้าเป็นพวกวงเก่าๆพวก back catalogue) แผ่นไทยส่วนใหญ่เป็นพวกอัลบั้มใหม่ๆที่เพิ่งออกมากกว่า
panyarak

« ตอบ #254 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 01:11:06 PM »

โทรไปแล้วครับ เบอร์ที่พี่ panyarak ให้เป็นเบอร์ที่ท่าพระครับ
ที่คลองถมเบอร์ 02 622 4983 แผ่นมือสองราคา 299 ขึ้นไป สภาพ used ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขออภัยครับ เป็นเบอร์ที่อยู่บนบัตรสมาชิก ซึ่งไม่ได้บอกว่า สาขาไหนครับ

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19
พิมพ์