เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149662 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

24 เมษายน 2024 | 02:05:09 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเปิด ห้อง Dream Theater ดี รึเปล่า ครับ
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด ห้อง Dream Theater ดี รึเปล่า ครับ  (อ่าน 14633 ครั้ง)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:22:23 PM »

เปิด ห้อง Dream Theater ดี รึเปล่า ครับ

1.เข้าท่า

2.ดีๆๆเยี่ยม เลย

3.ไม่ทำไม่ได้นะ น่าจะทำมาตั้งนานแล้ว !
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:28:46 PM »

พูดตามตรงนะครับ กลัวว่าจะเปิดแล้วจะเป็นแหล่งเด็กเกรียนเข้ามาตอบกันน่ะสิครับ เพราะแฟนดรีมที่ไม่มีคุณภาพในเมืองไทยมีเยอะ พวกฟังวงเดียวแล้วอวดว่าตัวเองเหนือชั้นน่ะ (จริงๆพวกนี้เรียกว่าแฟนเพลงไม่ได้ด้วยซ้ำไป!!!!)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:31:10 PM โดย Lilium » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:34:02 PM »

ทำไมตัวเลือกมันเหมือนสนับสนุนให้เปิดหมดเลยล่ะครับ 555
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:37:26 PM »

เหมือนที่เหม่งพูดครับ ไม่ควรเปิดครับ เดี๋ยวเกรียนเข้าบอร์ดทำบอร์ดเสียชื่อหมด

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 05:50:45 PM »

ห้อง Pink Floyd ยังไม่กล้าเปิดเลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:31:07 PM »

พูดตามตรงนะครับ กลัวว่าจะเปิดแล้วจะเป็นแหล่งเด็กเกรียนเข้ามาตอบกันน่ะสิครับ เพราะแฟนดรีมที่ไม่มีคุณภาพในเมืองไทยมีเยอะ พวกฟังวงเดียวแล้วอวดว่าตัวเองเหนือชั้นน่ะ (จริงๆพวกนี้เรียกว่าแฟนเพลงไม่ได้ด้วยซ้ำไป!!!!)
ผมเห็นด้วยอย่างมากครับ ไม่อยากให้เป็นที่โชว์เหนือแบบไม่เข้าท่าเลย อยากให้บอร์ดนี้เอาไว้แลกเปลี่ยนความรู้ดีกว่า(เอ แต่ผมก็ฟังไม่มากวงนะ คงน้อยกว่าทุกท่านในบอร์ดล่ะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:32:49 PM โดย Delirium Demon » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:34:47 PM »

ห้อง Pink Floyd ยังไม่กล้าเปิดเลยครับ

คิดว่าถ้าเปิดไปวงนึง ต้องมีวงอื่นๆตามมาแน่ครับ
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:36:26 PM »

คิดว่าถ้าเปิดไปวงนึง ต้องมีวงอื่นๆตามมาแน่ครับ
เดี๋ยวคงมีห้องอังกฤษ อิตาลี และอื่นๆ มาแน่ๆครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:42:52 PM »

มีหลายกระทู้แล้วนี่ครับ ของ DT น่ะ   ยิ้มกว้างๆ

blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 09:59:46 AM »

อย่าเลยครับ อยู่ร่วมกันแบบนี้ผมว่าถูกต้องแล้วครับ
เดี๋ยวจะเหมือนกับอีกที่นึง

คือ มีคนบ้าไฟฉายอยู่กลุ่มนึง เค้าก็เลยเปิดเว็บไซต์
แยกตัวจากเว็บบอร์ดที่พวกเค้าเล่นกันประจำขึ้นมาเลย
ปรากฏว่า เงียบครับ ...เงียบสนิทเลยไม่มีใครตามไปใช้
สุดท้ายก็ต้องใช้เว็บบอร์ดเดิมเหมือนเคย ยิงฟันยิ้ม
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:09:59 PM »

ได้ข่าว ว่า คนไปดู คอนเสิร์ต ดีที เกือบ สองพัน คนไม่ใช่หรือ ครับ ? ผมว่า พวก ที่อุตส่าห์เสียเงิน ซื้อบัตร เข้าไปดู เนี่ย คงไม่น่าจะใช่พวกเกรียน นะ ครับ ( ไม่คิดว่า พวก เกรียน จะลงทุนได้ถึงขนาดนั้น) อย่าง น้อยๆ น่าจะมีกลุ่มคนจำนวนนึง ( คาดว่า ราวๆ 40-50 คน ) มาสมัคร และมีส่วนร่วมพูดคุยกับ ทาง เวป ไทยพรอก  เผื่อจะต่อยอด ดึงมาฟังพรอกร็อค ยุค 70 ร่วมมากขึ้นด้วย
-----------------------------------------------
ส่วนเรื่องการกรองคนทำง่ายๆ ครับ ให้คนที่จะสมัครสมาชิกเพิ่ม พกรูปถ่าย สองนิ้ว 2 ใบ,สำเนาทะเบียนบ้าน พร้อมสำเนาบัตรประชาชน และ เบอร์โทรศัพท์ มายื่นความจำนงขอสมัครสมาชิก กับผู้จัดทำเวปโดยตรง( อาจเป็น คุณ AFM,Kongbei,Shine_on ก็ได้) โดย หาสถานที่นัดเจอที่เป็นกิจจะลักษณะ เพื่อขออนุมัติการเป็นสมาชิก ครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:30:40 PM »

ได้ข่าว ว่า คนไปดู คอนเสิร์ต ดีที เกือบ สองพัน คนไม่ใช่หรือ ครับ ? ผมว่า พวก ที่อุตส่าห์เสียเงิน ซื้อบัตร เข้าไปดู เนี่ย คงไม่น่าจะใช่พวกเกรียน นะ ครับ ( ไม่คิดว่า พวก เกรียน จะลงทุนได้ถึงขนาดนั้น) อย่าง น้อยๆ น่าจะมีกลุ่มคนจำนวนนึง ( คาดว่า ราวๆ 40-50 คน ) มาสมัคร และมีส่วนร่วมพูดคุยกับ ทาง เวป ไทยพรอก  เผื่อจะต่อยอด ดึงมาฟังพรอกร็อค ยุค 70 ร่วมมากขึ้นด้วย
-----------------------------------------------
ส่วนเรื่องการกรองคนทำง่ายๆ ครับ ให้คนที่จะสมัครสมาชิกเพิ่ม พกรูปถ่าย สองนิ้ว 2 ใบ,สำเนาทะเบียนบ้าน พร้อมสำเนาบัตรประชาชน และ เบอร์โทรศัพท์ มายื่นความจำนงขอสมัครสมาชิก กับผู้จัดทำเวปโดยตรง( อาจเป็น คุณ AFM,Kongbei,Shine_on ก็ได้) โดย หาสถานที่นัดเจอที่เป็นกิจจะลักษณะ เพื่อขออนุมัติการเป็นสมาชิก ครับ

สำเนาเยอะขนาดนั้น เหมือนกับติดต่อราชการเลยครับ ยิ่งนัดเจอด้วยแล้ว ... ไม่ได้ตำหนินะครับ แต่ผมว่ามันเกินไปหน่อย

เพราะแฟนเพลงวงนี้ส่วนมากเป็นกลุ่มวัยรุ่น ซึ่งก็ฟังตามกระแสเป็นส่วนใหญ่ เจอแบบนี้ คงไม่เอาแน่ๆ

เรื่องห้องวงนั้น Pink Floyd วงโปรดปรานของผู้จัดทำ ผู้จัดทำยังไม่(กล้า) เปิดเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:33:00 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 04:33:40 PM »

ยังไงก็คิดว่าไม่น่าเปิดครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:02:50 PM »

ไม่เห็นด้วยนะครับ เพราะว่าตามที่ทุกๆท่านด้านบนกล่าวมาอาจจะมีพวกเกรียนเข้ามาป่วนเยอะ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 | 11:21:52 AM »

ไม่เห็นด้วยนะครับ เพราะว่าตามที่ทุกๆท่านด้านบนกล่าวมาอาจจะมีพวกเกรียนเข้ามาป่วนเยอะ

ตอนนี้ก็อาจมีเข้ามาแล้วก็ได้ครับ

หน้า: [1] 2
พิมพ์