เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 05:21:06 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep TalkingURIAH HEEP ท่านชอบชุดไหนบ้าง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: URIAH HEEP ท่านชอบชุดไหนบ้าง  (อ่าน 38465 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009 | 07:24:34 PM »

ขนาดระดับ ส.ว. ยังหลอกได้ ก็คิดดูแล้วกันว่าคณะ Uriah Heep นั้นมีแรงจูงใจและเจ๋งขนาดไหน ?
backwater
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009 | 10:09:46 PM »

ท่อนแรกของเพลง Firefly เพราะมากครับ  โดยเฉพาะถ้าคุณกับแฟนอยู่กันคนละเมือง 
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009 | 01:53:45 PM »

ผม ก็ติดหู ท่อน ตุด ตุด ตู่ ของ july's morning มากเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #48 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 09:01:56 AM »

เมื่อคืนได้หยิบชุด Return to Fantasy มาฟังอีกครั้ง โดยรวมแล้วก็รู้สึกว่าพอใช้ได้ และขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับว่าอัลบั้ม High and Mighty นั้น ยังจัดอยู่ในมาตรฐานเดียวกันกับ Return to Fantasy หรือเปล่า? ถ้าเจอจะได้ซื้อมาฟังครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #49 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009 | 09:47:23 AM »

เมื่อคืนได้หยิบชุด Return to Fantasy มาฟังอีกครั้ง โดยรวมแล้วก็รู้สึกว่าพอใช้ได้ และขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับว่าอัลบั้ม High and Mighty นั้น ยังจัดอยู่ในมาตรฐานเดียวกันกับ Return to Fantasy หรือเปล่า? ถ้าเจอจะได้ซื้อมาฟังครับ

ผมว่า High and Mighty ฟังดูไม่ยิ่งใหญ่เท่า Return to Fantasy ทั้งการแต่งเพลงและภาคดนตรี เพลงใน High and Mighty ค่อนข้างติดหูง่าย ไม่ซับซ้อนเหมือน Return to Fantasy และเป็นช่วงที่ David Byron กำลังติดยาและเหล้าอย่างหนักจนโดนไล่ออกจากวงหลังจากอัลบั้มวางตลาด นอกจากนี้ ก็เป็นอัลบั้มสุดท้ายที่ John Wetton อยู่กับวง ซึ่งเขาได้ร้องนำในบางเพลงด้วยครับ โดยรวมแล้ว ผมชอบบางเพลงของ High and Mighty และจะเปิดฟังเฉพาะเพลงที่ชอบ ไม่ค่อยได้เปิดฟังทั้งอัลบั้มครับ

« ตอบ #50 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009 | 12:12:48 PM »

หากเปรียบเทียบในระดับรุ่นเฮฟวี่เวทด้วยกันแล้ว อัลบั้มชุด High and Mighty อยู่เกรดเดียวกันกับอัลบั้มชุด Never Say Die
ของคณะ Black Sabbath ครับ  ยิ้ม

« ตอบ #51 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 08:26:21 AM »

ขอบคุณทั้งคุณ panyarak และคุณ Pong-Wanchai ครับ ถ้างั้นก็แสดงว่าอัลบั้ม High and Mighty ยังไม่ถึงขั้นผลงานที่ "ต้องมี" ใช่มั้ยครับ? (ตอนแรกผมเห็นมันออกมาติด ๆ กับ Return to Fantasy และมี John Wetton เล่นอยู่ด้วย จึงเข้าใจว่าน่าจะอยู่ในระดับเดียวกันครับ)
panyarak

« ตอบ #52 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 08:44:58 AM »

ขอบคุณทั้งคุณ panyarak และคุณ Pong-Wanchai ครับ ถ้างั้นก็แสดงว่าอัลบั้ม High and Mighty ยังไม่ถึงขั้นผลงานที่ "ต้องมี" ใช่มั้ยครับ? (ตอนแรกผมเห็นมันออกมาติด ๆ กับ Return to Fantasy และมี John Wetton เล่นอยู่ด้วย จึงเข้าใจว่าน่าจะอยู่ในระดับเดียวกันครับ)

แต่ถ้าเจอราคาไม่แพงก็น่าซื้อนะครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #53 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 02:48:11 PM »

เพิ่งมาไล่อ่านย้อนหลังครับ
เห็นภาพบบรรยากาศดี
ผมรู้ตัวเองแระ
ไม่ใช่ทั้งขาเดฟ-ขามอส-ขาบาน

ผมขาสั้นครับ และก็ไม่มีทั้งรบทั้งรัก
ลองไล่ลำดับเพลงที่ฟังจริงๆ

Uriah Heep -> Lady in Black + The Park
Black Sabbath -> Changes
Deep Purple -> Soldier of Fortune
Santana -> Samba Pa Ti
The Who -> Behide Blue Eyes
Judas Priest -> Before The Dawn
UFO -> High Flyer

- มันไม่ร็อค เลยนี่หว่า -
ฮ่วย

.. polotoon ..

« ตอบ #54 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 04:23:09 PM »

วันก่อนดู คอนเสิร์ตอคูสติกของวง เรียบเรียงได้ไพเราะดีครับ เล่นกีตาร์โปร่งได้รายละเอียด มีมิติดี ไม่เหมือนบางวงที่เอามาเล่นแล้วตกหล่น ตัดทอนรายละเอียดไปมากเลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2009 | 04:27:20 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

« ตอบ #55 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 08:15:57 AM »

วันก่อนดู คอนเสิร์ตอคูสติกของวง เรียบเรียงได้ไพเราะดีครับ เล่นกีตาร์โปร่งได้รายละเอียด มีมิติดี ไม่เหมือนบางวงที่เอามาเล่นแล้วตกหล่น ตัดทอนรายละเอียดไปมากเลย  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าต้องการดูคอนเสิร์ตของคณะ Uriah Heep ยุคเก่าๆ มันไม่มีทางเลือกครับ ต้องหาดีวีดีชุด Classic Heep From The Byron Era
มาเป็นเจ้าของสถานเดียว

ส่วนดีวีดียุคหลังๆ มีผลิตออกมามากมายซึ่งโดยส่วนตัวผมชอบชุด The Magician's Birthday Party มากที่สุดครับ.

« ตอบ #56 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 08:35:41 AM »

เมื่อคืนผมเพิ่งหยิบอัลบั้ม Firefly ออกมาฟังเป็นครั้งแรก ก็พบว่าบางเพลงน่าสนใจดี แต่เสียงที่บันทึกมาในอัลบั้มชุดนี้ออกจะอับไปสักนิด ฟังดูไม่ค่อยโปร่งเท่าไรครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 | 07:55:39 AM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับว่าวง Rough Diamond ที่ David Byron เป็นสมาชิกอยู่นั้น มีแนวดนตรีเป็นอย่างไร เป็น hard rock หรือไม่ และผลงานของวงนี้น่าสนใจไหมครับ?
panyarak

« ตอบ #58 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 | 08:42:55 AM »

เป็นฮาร์ดร็อคไม่หนักนัก ฟังแล้วเหมือนๆ กันหมดทุกเพลง ไม่ประทับใจเลยครับ

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010 | 09:38:29 AM »

เพิ่งมาไล่อ่านย้อนหลังครับ
เห็นภาพบบรรยากาศดี
ผมรู้ตัวเองแระ
ไม่ใช่ทั้งขาเดฟ-ขามอส-ขาบาน

ผมขาสั้นครับ และก็ไม่มีทั้งรบทั้งรัก
ลองไล่ลำดับเพลงที่ฟังจริงๆ

Uriah Heep -> Lady in Black + The Park
Black Sabbath -> Changes
Deep Purple -> Soldier of Fortune
Santana -> Samba Pa Ti
The Who -> Behide Blue Eyes
Judas Priest -> Before The Dawn
UFO -> High Flyer

- มันไม่ร็อค เลยนี่หว่า -
ฮ่วย

ผมตามไปฟังมาหมดเลยครับ (มือใหม่หัดฟัง) ชอบเพลง Samba Pa Ti, Before The Dawn ส่วนของ Black Sabbath เคยฟังแล้วและชอบวงนี้ด้วย.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
พิมพ์