เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 07:51:29 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาการใช้เวป
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้เวป  (อ่าน 171918 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 | 08:42:12 AM »

เช้านี้ยังเป็นอยู่นะครับ 8.00 - 9.00 ครับ ใช้ firefox ครับ
เป็นเหมือนกันครับ เฮ้อ เซ็ง

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 | 04:29:48 PM »

ไม่ทราบว่า Firefox มีปัญหาอย่างไรครับ ผมจะได้หาทางแก้ไขครับ สำหรับท่านใดใช้ IE7 ผมได้ตอบวิธีแก้ด้านบนไปแล้ว ถ้ามีปัญหาอื่นใดก็ให้แจ้งเลยครับจะได้หาทางแก้ไขโดยด่วน

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มีนาคม 2008 | 10:43:27 AM »

เพิ่งเข้าได้ครับ เช้านี้เข้าไม่ได้ครับ  ลังเล

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:24:31 PM »

ขอความร่วมมือสมาชิกให้คุยเล่นให้เต็มที่ในห้อง any color you like เท่านั้นได้ไหมครับ
พออยู่ในห้องอื่นแล้ว สมาชิกหลายๆคนอาจไม่เข้าใจที่พูดเล่นกันนะครับ

เดิมทีผมคิดว่า พวกก่อความไม่สงบจากไปแล้ว เว็ปจะสงบน่าอยู่ขึ้น ดูเหมือนเราจะเป็นกันเองเสียแล้วครับ สมาชิกที่เน้นเนื้อหาสาระหลายคนเริ่มห่างๆไปแล้วนะครับ

ช่วยพิจารณาดูนะครับ ขอบคุณครับ  ร้องไห้

Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 04:26:56 PM »

ขอความร่วมมือสมาชิกให้คุยเล่นให้เต็มที่ในห้อง any color you like เท่านั้นได้ไหมครับ
พออยู่ในห้องอื่นแล้ว สมาชิกหลายๆคนอาจไม่เข้าใจที่พูดเล่นกันนะครับ

เดิมทีผมคิดว่า พวกก่อความไม่สงบจากไปแล้ว เว็ปจะสงบน่าอยู่ขึ้น ดูเหมือนเราจะเป็นกันเองเสียแล้วครับ สมาชิกที่เน้นเนื้อหาสาระหลายคนเริ่มห่างๆไปแล้วนะครับ

ช่วยพิจารณาดูนะครับ ขอบคุณครับ  ร้องไห้

ครับ แน่นอน ขอฮาหน่อยนะ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #35 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 08:30:45 PM »

เห็นบ่อย
เกือบทุกกระทู้ในAny Colorเรื่องจะเริ่มออกนอกกระทู้ไปหมด

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 09:18:25 AM »

ถ้าส่วนนึงเป็นเพราะผม ก็ต้องกราบขอโทษด้วย ที่บางคำพูดของผมไปก่อกวนใครโดยไร้เหตุผล แต่ในส่วนที่เป็นตัวตนผมที่แสดงออกมามันก็เป็นลักษณะมิตรภาพของผมด้วย ผมก็พอเข้าใจ ครับ คนเรามีสิทธ์ชอบไม่ชอบ มีสิทธ์ ที่จะคบและไม่คบ ผมคงไม่สามารถไปเอาใจใครได้ถ้า หากไม่พูดไม่บอกออกมาด้วยความสุภาพและความจริงใจ ผมก็ไม่อาจเข้าใจได้และคิดว่าจะไม่ไปทำความเข้าใจด้วย

ด้วยความเคารพ

นภา จิตติสลักษณ์ภรณ์
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 12:38:59 PM »

เอาเป็นว่านับตั้งแต่นี้พวกเรามาตั้งต้นกันใหม่ (อีกที) ละกันนะครับ

ไอ้เรื่องที่มีคนมาป่วนในบอร์ดของเราก็ให้ถือว่ายุติกันสักทีก็แล้วกัน
ขอให้ทุกคนช่วยกันป้องกัน ปกป้องเวปของเรา ให้มีแต่การแสดงความคิดเห็นที่มีคุณภาพและเป็นสาระต่อคนที่จะเข้ามาศึกษาและพูดคุยกับเราดีกว่า
ใครป่วนมา หรือสืบได้ภายหลังว่ามีเจตนาไม่ดีแอบแฝง อย่างที่เจอผ่านๆมา ผมคิดว่าทางแอดมินสามารถจัดการขั้นเด็ดขาดได้เลยครับ รวมทั้งกระทู้หรือการตอบที่ไม่มีสาระจะลบก็ได้ครับ แล้วแต่การพิจารณา

ผมเห็นด้วยกับพี่โพโลตูนที่สมาชิกกิตติมาศักดิ์หลายท่านเริ่มหายหน้าไปจากเวปและเริ่มคิดถึงบรรยากาศครั้งแรกที่หลงเข้ามาในเวปบอร์ดนี้แล้วมาเจอกระทู้ที่ให้ความรู้ดีๆของพี่ปิศาจลายคราม, น้องบาส, พี่ black tulip และอีกหลายๆคน ปัจจุบันกลับมีแต่การตอบกระทู้โต้ตอบกันไปมา ไม่ดีเอาเลยครับ

ผมเองก็มีเผลอตอบป่วนไปบ้าง แต่พอนึกดูอีกที ไม่ดีเลยครับ ขอโทษไว้ที่นี้ด้วยละกัน จะไม่ทำแล้ว

ขอเป็นกำลังใจในการสร้างสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #38 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 05:09:31 PM »

อย่าคิดมากครับ คืออยากให้มีกรอบนิดนึง บอร์ดเป็นของส่วนรวม ควรรักษาให้คนส่่วนรวมได้มีความสุขร่วมกันน่าจะเหมาะสมนะครับ เข้าใจว่าการพูดคุยสนุกสนานเป็นเรื่องที่ทุกคนชอบ ผมเองก็ชอบ ถ้าอยู่ในห้องที่เหมาะสมแล้ว ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ขอบคุณครับ   ยิ้มกว้างๆ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #39 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 05:11:46 PM »

ถ้าเอาความจริง คือ ผมเวลาพูดคุยเรื่องพวกสนุกสนาน ปล่อยมุกแบบนั้น ผมนั่งหัวเราะทั้งวันเลยครับ คือมีความสุขครับ

เจอความเครียดมาเยอะแล้ว

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 08:25:15 PM »

ถ้าเอาความจริง คือ ผมเวลาพูดคุยเรื่องพวกสนุกสนาน ปล่อยมุกแบบนั้น ผมนั่งหัวเราะทั้งวันเลยครับ คือมีความสุขครับ

เจอความเครียดมาเยอะแล้ว
ผมก็สนุกครับ แรกๆก็พลอยสนุกไปด้วย แต่มาตอนนี้ ไม่ค่อยสนุกแล้วครับ รู้สึกว่ามันไม่เหมือนเว็บเพลงแล้วครับ ถึงออกมาขอครับ  ยิ้ม

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 06 เมษายน 2008 | 07:39:30 PM »

เปลี่ยน ฟอนท์ ทำอย่างไร ครับ?ไม่เห็น มีให้เลือกเลย อย่าบอกนะว่าต้องไปจำลักษณะฟอนท์  ในเวิร์ด แล้วมาพิมพ์แทรกเอา?

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 | 10:05:58 AM »

polotoon

ต้องกด tab ด้านบน แล้วใส่ชื่อ font ลงไปเองครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 เมษายน 2008 | 02:32:46 PM »

เสนอให้สมาชิกใช้ ค้นหา ที่ด้านบนขวาของบอร์ด หาคำที่เราสนใจก่อนตั้งกระทู้ใหม่นะครับ กระทู้เริ่มเยอะมากขึ้นๆ จะได้ไม่ซ้ำกันมากๆนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 เมษายน 2008 | 11:06:51 AM »

เมื่อสักครู่ เข้าไม่ได้มาชั่วโมงกว่าๆ  ลังเล

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 29
พิมพ์