เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 06:39:34 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาการใช้เวป
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้เวป  (อ่าน 171898 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #75 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008 | 09:48:37 PM »

เวลาในบอร์ดเริ่มจะช้าไปหน่อยอีกแล้วล่ะ (ประมาณ 4-5 นาที)

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #76 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008 | 07:35:48 PM »

โอ๊คจัดการเลย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008 | 08:18:51 PM »

รูปที่เคยโพสท์และรูปประจำตัวยังไม่ขึ้นเลย ครับ ลังเล
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #78 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:32:44 AM »

เวลาไปต่างประเทศ ไม่ว่าพัฒนาแล้วหรือกำลังพัฒนา เปิดเข้าเว็ปได้ในหน้าแรก แต่พอเข้ามาในเว็ปบอร์ดแล้ว มักจะค้าง มีแต่หัวข้างบน ที่เหลือเป็นสีเทาหมดเลยครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #79 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 09:07:47 AM »

เวลาไปต่างประเทศ ไม่ว่าพัฒนาแล้วหรือกำลังพัฒนา เปิดเข้าเว็ปได้ในหน้าแรก แต่พอเข้ามาในเว็ปบอร์ดแล้ว มักจะค้าง มีแต่หัวข้างบน ที่เหลือเป็นสีเทาหมดเลยครับ

ต้องเปิดจากโปรแกรม Firefox ครับ (ต้อง download โปรแกรมลงเครื่องก่อนครับ)
Internet Explorer เวอร์ชั่นเก่าก็สามารถเข้าได้ครับ แต่ถ้าเป็นเวอร์ชั่น 7 ขึ้นไปก็จะเป็นอาการเดียวกับที่คุณ Panyarak เจอครับ
panyarak

« ตอบ #80 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 09:15:18 AM »

ต้องเปิดจากโปรแกรม Firefox ครับ (ต้อง download โปรแกรมลงเครื่องก่อนครับ)
Internet Explorer เวอร์ชั่นเก่าก็สามารถเข้าได้ครับ แต่ถ้าเป็นเวอร์ชั่น 7 ขึ้นไปก็จะเป็นอาการเดียวกับที่คุณ Panyarak เจอครับ

ขอบคุณครับ เวลาไปต่างประเทศ ก็ไปอาศัยเปิดตามสถานที่ประชุม หรือสนามบิน ซึ่งมีเวลาน้อยมาก และไม่สามารถไป download โปรแกรมใหม่ใส่เครื่องฃองเขาครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #81 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 09:23:26 AM »

ขอบคุณครับ เวลาไปต่างประเทศ ก็ไปอาศัยเปิดตามสถานที่ประชุม หรือสนามบิน ซึ่งมีเวลาน้อยมาก และไม่สามารถไป download โปรแกรมใหม่ใส่เครื่องฃองเขาครับ

ครับ ถ้าที่ไหน download ได้ ก็ลองดูนะครับ Firefox ใช้เวลา่โหลดไม่นานครับ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #82 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 07:58:02 PM »

เรื่อง Browser นี่ผมเองหนักใจเหมือนกันครับ เพราะว่าเวลาผมไปเล่นเน็ทที่ไหน ผมก็จะเช็คอยู่เสมอๆ เวลาไปเล่นเน็ทที่มหาลัย ใช้ Internet Explorer เข้าเว็บเรา มันจะเละเทะมากครับ ผมโหลด Firefox 3 ตัวใหม่มาเปิด ตัวหนังสือก็ยังเพี้ยนๆ แปลกๆ อยู่ดี แต่พอเวลาเปิดกับ Firefox ในเว็บผมแล้ว เป็นระเบียบงดงามจริงๆ ไอผมล่ะก็งงเหลือเกิน ไม่รู้จะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไร ก็ได้แต่หวังว่าผู้ใช้จะมาใช้ Firefox เวอร์ชั่นเดียวกับผมกันเยอะๆ แล้วกันล่ะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #83 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:48:53 PM »

เรื่อง Browser นี่ผมเองหนักใจเหมือนกันครับ เพราะว่าเวลาผมไปเล่นเน็ทที่ไหน ผมก็จะเช็คอยู่เสมอๆ เวลาไปเล่นเน็ทที่มหาลัย ใช้ Internet Explorer เข้าเว็บเรา มันจะเละเทะมากครับ ผมโหลด Firefox 3 ตัวใหม่มาเปิด ตัวหนังสือก็ยังเพี้ยนๆ แปลกๆ อยู่ดี แต่พอเวลาเปิดกับ Firefox ในเว็บผมแล้ว เป็นระเบียบงดงามจริงๆ ไอผมล่ะก็งงเหลือเกิน ไม่รู้จะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไร ก็ได้แต่หวังว่าผู้ใช้จะมาใช้ Firefox เวอร์ชั่นเดียวกับผมกันเยอะๆ แล้วกันล่ะครับ

IE 6 นี่ก็ดีนะครับ ส่วน fire fox นี่เวอร์ชั่นอะไรดีสุดครับ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #84 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 | 08:54:36 PM »

V.3 มาแล้วครับ
แต่กินแรมหน่อย

.. polotoon ..

« ตอบ #85 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008 | 06:51:24 AM »

ทำ Firefox Download Link แปะไว้ให้ไป Load ได้ง่ายๆเลยซีครับ ใครเข้ามาจะได้ไปโหลดตัวที่ใช้งานได้ดีมาใช้เหมือนๆกัน  ยิ้มกว้างๆ

Blackfield

« ตอบ #86 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008 | 10:05:45 AM »

เมื่อวานนี้เว็บบอร์ดมีปัญหาตั้งแต่เช้าครับ หลายท่านคงทราบดี ผมเองเปิดเช็คตั้งแต่ 7 โมงเช้าก็ใช้ไม่ได้แล้ว

ปรกติเวลาที่บอร์ดมีปัญหา บางทีมันก็จะเป็นของมัน แล้วก็กลับหายมาใช้งานได้ปรกติในเวลาต่อมา (โดยที่ยังไม่ได้ทำการแก้ไขปัญหาใดๆ) บางทีก็เป็นนาน แล้วไม่หายซักที เราก็จะใช้วิธีส่งเมล์ไปแจ้งให้ทางโฮสติ้งเค้าแก้ให้

ปัญหาเกิดจากบอร์ดหรือตัวเว็บทั้งเว็บเลยอันนี้ผมก็ไม่รู้ เพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องเทคนิคเลยครับ คือบอร์ดเรามันก็ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่ อย่างที่รู้ๆ กัน ก่อนหน้านี้ฟังก์ชั่นการค้นหากระทู้ใช้งานไม่ได้ แล้วอีกอย่างหนึ่งคือว่า เวลาเว็บเราพัง บางทีมันก็พังเลยทั้งเว็บ หน้าเว็บก็เข้าไม่ได้ ซึ่งตรงนี้น่าจะเกิดจากทางโฮสติ้งแน่นอน แต่บางทีมันก็เป็นเฉพาะบอร์ด (เช่นเมื่อวานนี้) คือหน้าเว็บจะเข้าได้ แต่บอร์ดเข้าไม่ได้ ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่เราเองหรือเปล่า

เมื่อวานเช็คว่าเปิดไม่ได้ตั้งแต่ 7 โมงเช้า ผมก็ออกไปเรียน ช่วงบ่ายๆ ผมก็ขอยืมโน๊ตบุ๊คเพื่อนในห้องเรียนเปิดเว็บบอร์ดเช็คดูว่าเข้าได้หรือยัง สรุปก็คือยังเข้าไม่ได้อยู่ดี ทีนี้พอกลับมาตอนเย็นๆ ดึกๆ ก็ยังเข้าไม่ได้อีก ถามอั้มบอกว่ายังไม่ได้แจ้งไป ผมก็เลยเมล์ไปแจ้งทางโฮสติ้งพร้อมบอกปัญหาเรื่องฟังก์ชั่นเสิร์ชใช้ไม่ได้ แล้วก็ถามด้วยว่า ไอปัญหาเว็บบอร์ดเข้าไม่ได้เนี่ย มันเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอครับ จะได้ป้องกันได้ถูก อะไรประมาณนี้

หลังจากนั้นเว็บบอร์ดก็กลับมาใช้งานได้ปรกติประมาณครึ่งชั่วโมงหลังจากที่ผมเมล์แจ้งไป เขาตอบกลับมาว่าแก้ให้แล้ว แต่เค้าไม่ได้บอกสาเหตุว่ามันเกิดจากอะไร ซึ่งผมก็เคยถามเค้าหลายครั้งแล้ว ว่ามันเกิดจากอะไร เค้าก็ไม่เคยบอกสาเหตุผมซักกะครั้งเดียว คือบอกแบบไม่ค่อยเคลียร์ ว่าเป็นที่เรา หรือเป็นที่เค้า แต่ผมว่ามันก็ไม่น่าเกี่ยวกับเราหรอกครับ เพราะว่าผมเองก็ไม่เคยทำอะไรให้เว็บมันน่าจะเสียได้ แล้ววันก่อนก็ไม่ได้อัพหน้าเว็บเลยซักกะติ๊ดเดียว ก็มีแต่พวกเราที่ใช้งานบอร์ดกันตามธรรมดา

สำหรับการแก้ปัญหา เค้าบอกมาว่า ทางเราสามารถแก้ไขปัญหาเว็บบอร์ดเจ๊งนี้เองได้ โดยต้องเข้าไปแก้ที่ไฟล์อะไรซักอย่างบนเซอร์เวอร์ ซึ่งตรงนี้ผมอ่านที่เค้าอธิบายมา (สั้นๆ แค่บอกว่าให้ไปแก้ไฟล์ไหนเท่านั้น แต่ไม่ได้บอกว่าจะต้องทำอย่างไร) ผมเองก็ยืนยันเลยครับว่าทำไม่เป็นและไม่รู้เรื่อง คงต้องหวังพึ่งน้องโอ๊ค แต่ช่วงหลังๆ มานี่น้องเค้าออนไลน์น้อยมาก ขนาดใน MSN มาออนประมาณครั้งละ 15-30 นาทีเอง ส่วนอั้มกับผมนี่ออนเยอะมาก แต่ทำอะไรไม่เป็นเลยทางด้านเทคนิค

ฝากข้อความนี้ไปถึงโอ๊คด้วยนะครับ ว่าให้ช่วยไปศึกษาวิธีแก้เว็บบอร์ดเจ๊งแบบนี้ตามที่เค้าบอกเรามาหน่อย(ในเมล์) ว่าโอ๊คพอจะทำได้ไหม ถ้าทำได้แล้วมาสอนพี่ด้วยนะ จะได้ช่วยกันทำหลายๆ คนได้ เพราะบางทีบางคนไม่ว่างจะได้ให้อีกคนทำแทนได้

ส่วนเรื่องบอร์ดเจ๊ง ไม่เจ๊งอย่างไรผมก็พยายามตรวจเช็คอยู่เรื่อยๆ นะครับ ถ้ามันเจ๊ง ก็ขอให้อดใจรอซักนิด เพราะว่าบางทีผมเองไม่ว่าง อาจเรียนอยู่ หรือบางทีช่วงกลางวันไม่ค่อยมีเวลาจับเครื่องคอมใช้อินเตอร์เน็ท ก็ไม่มีโอกาสได้ตรวจเช็ค หรือเมล์ไปแจ้ง ก็ขออภัยผู้ใช้ทุกท่านด้วยนะครับ

JKNoremorse

« ตอบ #87 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008 | 10:11:30 AM »

Dear Mr. Agent.
Thanks for your report.
TRON

« ตอบ #88 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008 | 10:43:02 AM »

แปลกใจว่าทำไมพี่ปีศาจลายครามถึงโพสท์ข้อความได้ตอนเที่ยงเมื่อวาน ในเมื่อบอร์ดมันล่มครับ งงมากๆ  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ปีศาจลายคราม
Wish You Were Here

aka PSLK

Re: แฟนของ Manfred Mann's Earth Band เชิญทางนี้
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:24:32 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------
ผมเคยฟังชุด Criminal Tango แล้ว ไม่ค่อยชอบใจนัก เพราะดนตรีมันฟังง่ายไม่ค่อยซับซ้อนนัก และบางคนถึงกับบอกว่าชุดนี้เป็นชุดที่ห่วยที่สุดของ MMEB จึงขอเรียนถามคุณ panyarak และคุณ Analog Kid ครับว่า มีความเห็นอย่างไรกับผลงานชุด Criminal Tango นี้ครับ (แต่ก่อนผมซื้อเทปชุดนี้เพราะหน้าปกมันน่าสนใจดี พอ
Blackfield

« ตอบ #89 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008 | 10:49:31 AM »

บอร์ดอาจกลับมาใช้ได้ในช่วงเวลาสั้นๆ ก็เป็นได้ครับ หลังจากนั้นก็เจ๊งอีก

อ้อ! ขอแจ้งให้ทราบว่าตอนนี้ฟังก์ชั่นค้นหาใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วนะครับ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 29
พิมพ์