เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 10:53:13 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาการใช้เวป
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้เวป  (อ่าน 172193 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 06:37:22 AM »

หวัดดีครับ..วันนี้หายไปนานจัง...
หวัดดีครับ คิดถึงนะเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #106 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 07:57:24 AM »

หวัดดีครับ..วันนี้หายไปนานจัง...
หวัดดีครับ คิดถึงนะเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

เมื่อวานแทบลงแดงเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #107 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008 | 09:16:02 PM »

กรกฎาคม 30, 2008, 10:02:45 PM

บุคคลทั่วไป  10:00:33 PM กำลังดูหัวข้อ ปกรายงานวิชา Industrial Safety ของผม
บุคคลทั่วไป  09:58:13 PM ไม่ทราบ
บุคคลทั่วไป  09:56:02 PM กำลังดูหัวข้อ วอร์เรน บัฟเฟตต์ กลายเป็นคนที่รวยที่สุดในโลกแล้วครับ
บุคคลทั่วไป  09:54:58 PM กำลังสั่งพิมพ์หัวข้อ "TRAVIS & SIMPLE PLAN live in Bangkok !! "

อันนี้เจ๋งกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อินยูเทโร
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #108 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 06:46:52 PM »

ระบบ search เดี้ยงอ่ะครับ
ครับ ปรกติ ผมต้องใช้วิธีเดาว่าน่าจะอยู่ใน forum ไหนก่อน แล้วเปิด forum นั้น แล้วค่อยใช้ function search ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แหะๆ จริงด้วยครับเพิ่งสังเกตนะเนี่ย แสดงว่าผม serach ในหน้าค้นหาครั้งแรกเลยนะเนี่ย

100
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #109 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008 | 06:33:37 PM »

เรียนสมาชิกเว็บทุกท่านครับ

ผมสอบเสร็จแล้ว เมื่อวันเสาร์นี้เองครับ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเว็บบอร์ดเราเจ๊งกันไปอีก 1 วันเต็มๆ ผมเองจำไม่ได้ว่าเป็นวันไหน แล้วก็มีเจ๊งไปเป็นช่วงสั้นๆ อีกช่วงนึงหลังจากนั้น

ผมลองสืบเสาะ หาต้นตอสาเหตุของปัญหาดู ได้เมล์ไปถามทาง naxza สุดท้ายแล้วสรุปได้ว่า ไอที่เวลาเว็บบอร์ดเราเจ๊ง แล้วเปิดบอร์ดไม่ได้ พอเปิดขึ้นมาแล้วมันจะขึ้นประมาณว่า can't connect .... อะไรประมาณนี้ ปัญหามันเกิดมาจากตารางฐานข้อมูลของเราพัง

ถามต่อว่า ทำไมมันถึงพัง คำตอบผมก็ไม่ทราบครับ เพียงแต่ว่าตั้งข้อสังเกตได้ว่า เว็บเราปรกติจะมีการเจ๊งอยู่สองแบบ อย่างแรกคือเจ๊งทั้งเว็บ คือเข้าหน้าแรกก็ไม่ได้ เข้าหน้าเว็บบอร์ดก็ไม่ได้ อย่างที่สองคือจะเข้าหน้าเว็บได้ จะเข้าหน้าเว็บบอร์ดไม่ได้ ซึ่งผมได้ลองเช็คๆ ดู ทุกครั้งมันจะเกิดจากการเจ๊งแบบแรกก่อน แล้วพอซักอีกครึ่งชั่วโมงต่อมา หน้าเว็บเราก็จะกลับมาเข้าได้ แต่เว็บบอร์ดจะเข้าไม่ได้ ซึ่งการเจ๊งในแบบแรกนี้เอง เป็นสาเหตุของการเจ๊งแบบที่สอง

ตอนนี้ผมซ่อมตารางฐานข้อมูลที่เสียได้เองแล้วครับ หลังจากได้ขอความช่วยเหลือไปทาง naxza เค้าก็บอกวิธีซ่อมมาให้แล้วครับ คือต้องเข้าไปซ่อมตารางใน Control Panel ของเว็บเรา ซึ่งวิธีการตรงนี้ผมจะบอกให้น้องๆ เหล่าแอดมิน ม็อด ให้ได้ทราบกันเอาไว้ เวลาเว็บบอร์ดมันเจ๊งอีกคราวหน้าคราวหลัง น้องๆ เค้าจะได้ช่วยกันซ่อมได้เองโดยไม่ต้องรอผมมาทำครับ

ส่วนคำถามอีกอันคือว่า เราจะป้องกันการเจ๊งของเว็บทั้งเว็บ (แบบแรก) ได้ยังไง อันนี้ผมก็ยังไม่ทราบครับ

ก็ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยแล้วกันครับ
ขอบคุณครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #110 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008 | 08:45:29 PM »

Thanks Agent  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #111 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2008 | 03:36:15 PM »

อ้างถึง
7 สมาชิก (3 ซ่อนตัว)
อยากทราบว่ามี function หาตัวไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #112 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2008 | 03:41:00 PM »

อ้างถึง
อยากทราบว่ามี function หาตัวไหมครับ  ยิ้มกว้างๆ

ที่แน่ๆผมรุ้ว่ามีคนหนึ่งชอบซ่อนตัว พอจะตอบกระทู้ก็ปรากฏตัว ตอบเสร็จก็ซ่อนตัวอีก   ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #113 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2008 | 03:43:00 PM »

อ้างถึง

ที่แน่ๆผมรุ้ว่ามีคนหนึ่งชอบซ่อนตัว พอจะตอบกระทู้ก็ปรากฏตัว ตอบเสร็จก็ซ่อนตัวอีก   ยิงฟันยิ้ม
เคยถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่าชอบซ่อนมาก  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #114 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2008 | 03:47:02 PM »

อ้างถึง

เคยถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่าชอบซ่อนมาก  ยิ้มกว้างๆ

วันไหนผมจับได้ตอนปรากฏตัวนี่ จะเอามาโชว์ให้ดูครับ ยังจับไม่ทันจริงๆ ไวมากๆ  ยิ้มกว้างๆ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #115 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 07:26:29 AM »

อ้างถึง

วันไหนผมจับได้ตอนปรากฏตัวนี่ จะเอามาโชว์ให้ดูครับ ยังจับไม่ทันจริงๆ ไวมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

ใครเหรอ ฮืม

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #116 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 07:27:40 AM »

มีอยู่วัน มาออนไลน์ตอนดึกๆ (ประมาณตีสอง) เห็นหน้าเวบบอกว่า มีสมาชิก (ซ่อนตัว) อยู่ 1 แต่มีบุคคลทั่วไปตั้ง 6 คนแน่ะ

TRON

« ตอบ #117 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 07:40:53 AM »

อ้างถึง

ใครเหรอ ฮืม

เนียนนะ  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #118 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 07:41:51 AM »

มีอยู่วัน มาออนไลน์ตอนดึกๆ (ประมาณตีสอง) เห็นหน้าเวบบอกว่า มีสมาชิก (ซ่อนตัว) อยู่ 1 แต่มีบุคคลทั่วไปตั้ง 6 คนแน่ะ

ผีอินเตอร์เน็ตมาออนไลน์ป่าว  ตกใจ

« ตอบ #119 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008 | 12:08:42 PM »

บุคคลทั่วไปน่ะไม่น่ากลัว แต่พวกชอบซ่อนนี่สิ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 29
พิมพ์