เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 06:04:49 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาการใช้เวป
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้เวป  (อ่าน 172237 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #135 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009 | 11:16:19 AM »

หมู่นี้เป็นบ่อยมากเลยครับ.... ฮืม

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #136 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 | 11:40:24 AM »

อ้างถึง
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

Many Times, This Morning.  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2009 | 10:06:53 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

« ตอบ #137 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 10:07:11 AM »

อ้างถึง
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

Many Times, This Morning.  ร้องไห้
Again Sir !  ร้องไห้

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #138 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 10:28:07 AM »

ผมขอเสนอ upgrade เป็น .com เลยดีมั๊ยครับ เอาไว้คุยกันวัน Meeting ก็ได้

« ตอบ #139 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 10:37:57 AM »

ผมขอเสนอ upgrade เป็น .com เลยดีมั๊ยครับ เอาไว้คุยกันวัน Meeting ก็ได้
มันต่างกันอย่างไรหรือครับ คุยให้ฟังคร่าวๆก่อนสิ เดี๋ยวเจอกันแล้วพูดน้อยอีกอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #140 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 10:46:15 AM »

มันต่างกันอย่างไรหรือครับ คุยให้ฟังคร่าวๆก่อนสิ เดี๋ยวเจอกันแล้วพูดน้อยอีกอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมว่า (เท่าที่ผมรู้นะครับ ไม่รู้ใช่รึเปล่า?)

- ปัญหาเรื่อง Error หรือ Server ล่มนี่จะมีไม่บ่อยเท่า .net
- การ post รูป สามารถ post ได้โดยตรงจากไฟล์เครื่องของเรา ไม่ต้องผ่าน host ฝากรูป
- คชจ. .com ในการเช่นพื่นที่เยอะกว่า .net  ฮืม
- เพิ่ม column, article ให้มากกว่าเดิม (เสนอกันเอง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #141 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 04:28:45 PM »

ช่วงนี้มีสมาชิกบางท่านโพสนอกเรื่องจนน่าเกลียดอยู่ไม่น้อยเลยนะครับ โดยเฉพาะห้อง Keep Talking เห็นสงบๆมานานแล้วก็กลับมารกหูรกตาอีก เรื่องเก่าๆก็ไม่ยอมจบสักที ขอบอกว่าตอนนี้ mod เริ่มรำคานแล้วนะครับ ถ้าเมื่อไรทนไม่ใหวก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกันนะครับ เพราะฉะนั้นจึงขอความร่วมมือมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse

« ตอบ #142 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 04:36:14 PM »

ช่วงนี้มีสมาชิกบางท่านโพสนอกเรื่องจนน่าเกลียดอยู่ไม่น้อยเลยนะครับ โดยเฉพาะห้อง Keep Talking เห็นสงบๆมานานแล้วก็กลับมารกหูรกตาอีก เรื่องเก่าๆก็ไม่ยอมจบสักที ขอบอกว่าตอนนี้ mod เริ่มรำคานแล้วนะครับ ถ้าเมื่อไรทนไม่ใหวก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกันนะครับ เพราะฉะนั้นจึงขอความร่วมมือมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม

เปิดเลยน้อง เดี๋ยวพี่ตาม
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #143 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 07:13:48 PM »

ผมว่า (เท่าที่ผมรู้นะครับ ไม่รู้ใช่รึเปล่า?)

- ปัญหาเรื่อง Error หรือ Server ล่มนี่จะมีไม่บ่อยเท่า .net
- การ post รูป สามารถ post ได้โดยตรงจากไฟล์เครื่องของเรา ไม่ต้องผ่าน host ฝากรูป
- คชจ. .com ในการเช่นพื่นที่เยอะกว่า .net  ฮืม
- เพิ่ม column, article ให้มากกว่าเดิม (เสนอกันเอง)

เรื่องโดเมนเนมที่บอกว่าจะเป็น .net หรือ .com นั้น เท่าที่ทราบไม่ได้เกี่ยวกับความเสถียรของเว็บแต่อย่างใดครับ ความเสถียรของเว็บน่าจะขึ้นอยู่กับโฮสต์ที่เราใช้งานมากกว่าครับ .com หรือ .net เป็นแค่โดเมนเนมเท่านั้น และโฮสต์ที่เราใช้งานอยู่ก็มีให้เลือกได้ทั้ง .net และ .com ราคาก็เท่ากันทุกอย่างครับ

ต้องขออภัยจริงๆ ครับ ผมเองในฐานะ Mod และคนดูแลเว็บ ไม่มีความรู้และความสามารถพอที่จะเปลี่ยนโฮสต์ หรือกระทำการใดๆ เพื่อแก้ไขปัญหาความไม่เสถียรของเว็บได้ ผมเคยโทรไปสอบถามกับทางบริษัทแล้ว ก็บอกตามตรงว่า ฟังที่เค้าพูดไม่รู้เรื่องครับ เค้าถามผมกลับมาว่า เว็บของน้องมีเว็บมาสเตอร์ไหม? ผมก็ไม่รู้จะตอบว่ามีหรือไม่มีดี

ท้ายที่สุดมันจะวนกลับมาที่ปัญหาเดิมๆ คือ
1. เราหาสาเหตุที่แท้จริงไม่ได้เสียทีว่าทำไมเว็บถึงล่มบ่อย โทรไปถามทางโน้นเค้าก็บอกว่าทางเราไม่เห็นเสีย ถามตัวผมเอง ผมก็ไม่ได้ทำอะไรที่ทำให้เกิดความเสียหายใดๆ เลย ผมก็ไม่ได้ยุ่งอะไรกับมันมาเป็นเวลานานแล้ว ดังนั้นตรงนี้มีวิธีแก้ทางเดียวคือต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญที่มีความรู้ เพื่อที่จะแก้ไขปัญหานี้ได้ในระยะยาว
2. การจะเปลี่ยนโฮสต์ เปลี่ยนบอร์ด หรือเปลี่ยนอะไรนั้น ผมเองต้องขอบอกว่า "ไม่กล้าทำด้วยตัวเอง" สิ่งที่มีค่าที่สุดสำหรับผมตอนนี้ (และคงสำหรับทุกๆ คนเช่นกัน) คือข้อมูลทั้งหมดในบอร์ดแห่งนี้ ลองคิดดูว่าถ้ามันหายไป มันจะเกิดอะไรขึ้น ผมเองต้องการคนที่มีความสามารถ มีความทุ่มเท และที่สำคัญ "มีเวลา" มาช่วยดูแลในส่วนเทคนิคตรงนี้อย่างเต็มที่

เดี๋ยวมาต่อนะครับ มีเรื่องอะไรให้เขียนอีกนิดหน่อย

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #144 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 07:44:24 PM »

เข้าใจละครับ ไม่บ่นละ  ยิ้มกว้างๆ

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #145 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 08:33:29 PM »

เข้าใจละครับ ไม่บ่นละ  ยิ้มกว้างๆ

คือจริงๆ อยากให้ช่วยกันหาคนที่พอมีความรู้เกี่ยวกับด้านนี้มาช่วยน่ะครับ ผมไม่รู้จะไปหาที่ไหน เพราะไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่ ใครพอมีเพื่อนหรือคนรู้จักที่เข้าข่ายนี้ รบกวนช่วยลองสอบถามเรื่องปัญหา หรือไม่ก็ขอเมล์ให้ผมลองติดต่อถามเค้าดู น่าจะช่วยได้เยอะเลยครับผม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

« ตอบ #146 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 08:39:02 PM »

วันนี้ผมได้ไปดูสถานที่มีตติ้งมาครับ ซึ่งจะโพสต์รูปและรายละเอียดในวันพรุ่งนี้

วันนี้นั่งอยู่ในรถแท๊กซี่กับอั้มและโชแปง คิดถึงโอ๊คขึ้นมาได้ ก็เลยลองโทรหาโอ๊คเดี๋ยวนั้นเลยครับ เนื่องจากไม่ได้คุยกันมานานมากแล้ว แล้วก็บอกน้องเค้าว่า เราจะจัดมีตติ้งครับที่ 4 กันแล้วนะ สนใจจะมาไหม อะไรอย่างนี้ ซึ่งคำตอบของน้องเค้าก็ออกมาประมาณนี้ครับ "งานแปรอักษรจะเสร็จสิ้นในช่วงสิ้นปี คือจะทำไปถึงสิ้นปีเลย ถ้ายังไงผมว่างไปจะโทรมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ"

ผมฟังแล้วก็ไม่รู้จะพูดอย่างไร เอาเป็นว่า ผมงอนน้องเค้าแล้วกันครับ

คิดๆ ดูแล้ว วง Phi อาจจะต้องหามือคีย์บอร์ดใหม่จริงๆ แล้วก็ได้

TRON

« ตอบ #147 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 08:50:32 PM »

วันนี้ผมได้ไปดูสถานที่มีตติ้งมาครับ ซึ่งจะโพสต์รูปและรายละเอียดในวันพรุ่งนี้

วันนี้นั่งอยู่ในรถแท๊กซี่กับอั้มและโชแปง คิดถึงโอ๊คขึ้นมาได้ ก็เลยลองโทรหาโอ๊คเดี๋ยวนั้นเลยครับ เนื่องจากไม่ได้คุยกันมานานมากแล้ว แล้วก็บอกน้องเค้าว่า เราจะจัดมีตติ้งครับที่ 4 กันแล้วนะ สนใจจะมาไหม อะไรอย่างนี้ ซึ่งคำตอบของน้องเค้าก็ออกมาประมาณนี้ครับ "งานแปรอักษรจะเสร็จสิ้นในช่วงสิ้นปี คือจะทำไปถึงสิ้นปีเลย ถ้ายังไงผมว่างไปจะโทรมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ"

ผมฟังแล้วก็ไม่รู้จะพูดอย่างไร เอาเป็นว่า ผมงอนน้องเค้าแล้วกันครับ

คิดๆ ดูแล้ว วง Phi อาจจะต้องหามือคีย์บอร์ดใหม่จริงๆ แล้วก็ได้

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกภาพตามเหมือนฉากสะเทือนใจในหนังเลยครับ เศร้าๆยังไงไม่รู้  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2009 | 08:54:29 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #148 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 08:53:34 PM »

เฮ้ย จริงเรอะ
โอ้วไม่

อาจจะแค่งอนชั่วคราวมั้ง

Blackfield

« ตอบ #149 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009 | 08:56:11 PM »

เฮ้ย จริงเรอะ
โอ้วไม่

อาจจะแค่งอนชั่วคราวมั้ง

พี่แค่งอนน้องเค้าเล่นๆ ครับ ไม่ได้งอนจริงๆ ปัญหาคือน้องเค้ายังอยากที่จะมาเล่นกับเราอยู่หรือเปล่ามากกว่าครับ รวมถึงเว็บนี้ที่น้องเค้าไม่ได้เข้ามานานแล้วครับ

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 29
พิมพ์