เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 06:12:53 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาการใช้เวป
หน้า: [1] 2 3 ... 29
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้เวป  (อ่าน 171916 ครั้ง)
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:12:24 PM »

ท่านประธาน ครับ รีเฟรช ถี่มาก แล้ว ครับ กระชาก ฟอรั่ม หายพรืด หายพรืด เปิดไม่ค่อยจะติด ร้องเรียนมาช่วยตรวจสอบระบบการทำงานเวปด้วย ครับ ลังเล
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:18:51 PM »

อืมๆ ช่วงนี้ถี่กว่าเดิม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:49:20 PM »

ใช้ Firefox หรือ IE7 ครับ

ผมใช้ Firefox ไม่ค่อยมีปัญหาครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:58:10 PM »

ผมใช้ Firefox ไม่ค่อยมีปัญหาครับผม

เล่นตามร้านเน็ต ครับ ขอ ความเห็นใจด้วย..
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:20:40 PM »

เล่นตามร้านเน็ต ครับ ขอ ความเห็นใจด้วย..

คับพ๊ม ไว้จะบอก Mod ให้ครับ  ยิ้มเท่ห์

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:13:50 PM »

ผมใช้ IE 6 No Problem..
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:19:53 PM »

ที่บ้านผมก็เป็นครับ ปัญหานี้เริ่มมีมาตั้งแต่ผมได้ลง Template ใหม่ ผมลองแก้ปัญหาให้เมื่อวานโดยการลง Template เว็บใหม่อีกครั้ง แต่ก็ยังไม่หายเหมือนเดิม คือตอนนี้อยากจะทราบว่าคนที่เกิดปัญหาใช้ IE อะไรกันบ้างครับ เพราะว่าสำหรับคอมผมตอนนี้ใช้ IE7 มีปัญหา แต่ไปใช้อีกเครื่องซึ่งเป็น IE6 กลับไม่เกิดปัญหา และผมได้ทดสอบกับ Firefox ก็ไม่มีปัญหาครับ ช่วยแจ้งไว้หน่อยนะครับ ผมจะได้พิจารณาสาเหตุได้ถูก ขอบพระคุณสำหรับการแจ้งปัญหาครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008 | 11:02:32 PM »

IE7

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:07:05 PM »

เข้าลำบากมาก อะ คับ ทำไมผมเข้าเวป อื่นไม่ค่อยมีปัญหาเลย ยกแผงเวป เก่า มาใช้ ยังเสถียร กว่าอีก
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008 | 06:07:49 PM »

คงเป็นที่ IE มั้งครับ เพราะผมเข้าสะดวก รวดเร็วมาก
.. polotoon ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:19:25 PM »

firefox มีเข้าไม่ได้อยู่บ้าง นิดหน่อยเท่านั้นครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 10:28:09 AM »

อีก เรื่องที่ อยาก ร้องเรียน คือ การกล่าวโทษ พาดพิง กัน ระหว่างสมาชิก ในเวป ตกลงว่ามันคือ อะไร ครับ? อยู่ๆก๋โผล่ ชื่อ ยูสเซอร์ กัน เข้ามา คนโน้น มี ข้อ พิพาท กับ คนนี้ เอาเรื่องส่วนตัวมาประจาน กัน สาดกันไปสาดกันมา โดยที่ ไม่มีการ เปิดเผย ทั้ง ฝ่าย ที่เป็น โจทก์ หรือ ผู้เสียหาย พร้อม พยานหลักฐานอย่างชัดเจน มันคือ อะไร หรือ ครับ ถ้า คุณ เอา เรื่อง ส่วนตัว มาโพสท์ ในที่ส่วนรวม มันก็ไม่ใช่เรื่อง ส่วนตัวอีก ต่อไปแล้ว และถ้าคุณหวังดี ต่อเพื่อน สมาชิกจริงๆ และ ประสงค์จะยกตัวอย่างที่ประสบมาเป็นอุทาหรณ์แก่ สมาชิกในเวป แล้ว ละก็ ขอ ให้คุณปฎิบัติ ดังนี้

1. รวบรวมพยานหลักฐานที่ชัดเจน และ/หรือ กลุ่มร่วมผู้เสียหาย
2. อย่าลืม แสดง ชื่อนามสกุล จริง ของคุณ
3.ขอรูป ของ คุณ ลงใน เวปบอร์ด พร้อมเบอร์โทรศัพท์ ที่บ้านและที่ทำงาน หรือ สถานศึกษา ครับ

หากไม่ปฎิบัติตามหลักเบื้องต้นดังกล่าวให้ถือว่า คดี ไม่มีมูล ให้ ลบกระทู้ แบบ นี้ทิ้งไปได้เลยโดยไม่ต้องมีการกล่าวเตือน ครับ
เรียนไว้พิจารณา ด้วย
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008 | 02:41:46 PM »

อีก เรื่องที่ อยาก ร้องเรียน คือ การกล่าวโทษ พาดพิง กัน ระหว่างสมาชิก ในเวป ตกลงว่ามันคือ อะไร ครับ? อยู่ๆก๋โผล่ ชื่อ ยูสเซอร์ กัน เข้ามา คนโน้น มี ข้อ พิพาท กับ คนนี้ เอาเรื่องส่วนตัวมาประจาน กัน สาดกันไปสาดกันมา โดยที่ ไม่มีการ เปิดเผย ทั้ง ฝ่าย ที่เป็น โจทก์ หรือ ผู้เสียหาย พร้อม พยานหลักฐานอย่างชัดเจน มันคือ อะไร หรือ ครับ ถ้า คุณ เอา เรื่อง ส่วนตัว มาโพสท์ ในที่ส่วนรวม มันก็ไม่ใช่เรื่อง ส่วนตัวอีก ต่อไปแล้ว และถ้าคุณหวังดี ต่อเพื่อน สมาชิกจริงๆ และ ประสงค์จะยกตัวอย่างที่ประสบมาเป็นอุทาหรณ์แก่ สมาชิกในเวป แล้ว ละก็ ขอ ให้คุณปฎิบัติ ดังนี้

1. รวบรวมพยานหลักฐานที่ชัดเจน และ/หรือ กลุ่มร่วมผู้เสียหาย
2. อย่าลืม แสดง ชื่อนามสกุล จริง ของคุณ
3.ขอรูป ของ คุณ ลงใน เวปบอร์ด พร้อมเบอร์โทรศัพท์ ที่บ้านและที่ทำงาน หรือ สถานศึกษา ครับ

หากไม่ปฎิบัติตามหลักเบื้องต้นดังกล่าวให้ถือว่า คดี ไม่มีมูล ให้ ลบกระทู้ แบบ นี้ทิ้งไปได้เลยโดยไม่ต้องมีการกล่าวเตือน ครับ
เรียนไว้พิจารณา ด้วย

ปัญหานี้เราใช้วิธีการล็อคกระทู้แทนที่จะทำการลบครับ สาเหตุก็เพราะว่าถ้าลบไปเลย ก็คงมีการตั้งกระทู้ใหม่กันอีก ดังนั้นเราเลยเก็บกระทู้ไว้เป็นหลักฐานก่อนครับ เผื่อมีเหตุการณ์อะไรในอนาคตจะได้นำมาใช้อ้างอิงได้ และหยุดการพูดคุยในประเด็นนั้นๆ ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 03:17:13 PM »

วันนี้ตอนเช้า-กลางวัน เวปเสียหรือเปล่าครับ ผมเข้าหน้าที่เป็นเวปบอร์ดไม่ได้เลย
เพิ่งมาเข้าได้อีกทีตอนบ่าย 3 กว่าๆครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008 | 06:11:28 PM »

วันนี้ตอนเช้า-กลางวัน เวปเสียหรือเปล่าครับ ผมเข้าหน้าที่เป็นเวปบอร์ดไม่ได้เลย
เพิ่งมาเข้าได้อีกทีตอนบ่าย 3 กว่าๆครับ

ใช่ครับ เว็บไม่เสียแต่ Host เสียนิสัยครับ 555+
หน้า: [1] 2 3 ... 29
พิมพ์