เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 05:31:11 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 22
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Rush  (อ่าน 124314 ครั้ง)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 07:47:26 AM »

ไม่มีใครชอบ Snake&Arrows เลยหรอครับ ผมว่า Sound อัลบัมนี้มันฟังง่ายนะครับ  เบาหูลงหน่อย ยิงฟันยิ้ม

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 08:11:47 AM »

ไม่มีใครชอบ Snake&Arrows เลยหรอครับ ผมว่า Sound อัลบัมนี้มันฟังง่ายนะครับ  เบาหูลงหน่อย ยิงฟันยิ้ม

ก้อโอเคครับชุดนี้ แต่มันมีซาวนด์บลูส์กะคันมรี่เข้ามาใส่ด้วยเล็กน้อยซึ่งผมฟังไม่เป็นครับ 5555+

โดยส่วนตัวชอบอัลบั้มระเบิดอย่าง Vapor Trails มากกว่า ฟังดูร้อนแรงดีครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
jackpot329
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 01:38:50 PM »

Rush คือวงระดับซูเปอร์กรุ๊ปขนานแท้อีกวงหนึ่ง เพราะฝีมือการเล่นดนตรีล้วนสุดยอดทุกคน เช่นเดียวกับการแต่งเพลงที่แบ่งหน้าที่กันได้อย่าลงตัว แถมยังสุดยอดทั้งสองส่วนเสียด้วย การเสียมือกลองคนแรกไป แล้วได้ Neil Peart มาคือพรจากสวรรค์อย่างแท้จริง เพราะนีลคือนักแต่งเนื้อที่มีพื้นฐานมาจากนิยายวิทยาศาสตร์ไปจนถึงเรื่องศาสตร์ทางการเมืองอย่างเข้มข้น ส่วนเสียงร้องของ Geddy Lee ก็คือภาคต่อของ Robert Plant ที่ไร้การควบคุมมากกว่า

งานที่ผมชอบที่สุดคือ Hemisphere ครับ ชอบทุกเพลง รวมถึงแทร็กแรกที่ยาวกว่า 18 นาที เนื้อหาผสมผสานการเล่าเรื่องแบบเทพนิยายที่เปรียบเปรยเข้ากับการทำความเข้าใจกับจิตใจของมนุษย์ด้วยภาษาที่เฉียบคมแบบบทกลอน ในแง่การเล่นถือว่ายากมากครับ ไม่เชื่อลองแกะลูกกลองดูครับ ส่วนอีก 3 แทร็กสุดท้ายก็สุดยอด โดยเฉพาะ The Tree ที่เล่าเป็นนิทานที่เปรียบกับระบบการปกครองในสังคมได้อย่างถึงแก่นจนนักวิจารณ์เมืองนอกเรียก Rush ว่าเป็น "ฟาสซิสต์บ้านนอก" แต่ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่นะครับ ผมว่านีล (ยุคนั้น) น่าจะได้รับอิทธิพลมาจากการปกครองแบบสังคมนิยมมากกว่า

Dark Side of the Man
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 | 01:41:02 PM »

หนังสือ Ghost Rider: Travels on the Healing Road ที่ Neil Peart เขียน ดีไหมครับ

Hemispheres
In The Court Of The Crimson King
*

noonianm@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010 | 11:58:16 PM »

Rush คือวงระดับซูเปอร์กรุ๊ปขนานแท้อีกวงหนึ่ง เพราะฝีมือการเล่นดนตรีล้วนสุดยอดทุกคน เช่นเดียวกับการแต่งเพลงที่แบ่งหน้าที่กันได้อย่าลงตัว แถมยังสุดยอดทั้งสองส่วนเสียด้วย การเสียมือกลองคนแรกไป แล้วได้ Neil Peart มาคือพรจากสวรรค์อย่างแท้จริง เพราะนีลคือนักแต่งเนื้อที่มีพื้นฐานมาจากนิยายวิทยาศาสตร์ไปจนถึงเรื่องศาสตร์ทางการเมืองอย่างเข้มข้น ส่วนเสียงร้องของ Geddy Lee ก็คือภาคต่อของ Robert Plant ที่ไร้การควบคุมมากกว่า

งานที่ผมชอบที่สุดคือ Hemisphere ครับ ชอบทุกเพลง รวมถึงแทร็กแรกที่ยาวกว่า 18 นาที เนื้อหาผสมผสานการเล่าเรื่องแบบเทพนิยายที่เปรียบเปรยเข้ากับการทำความเข้าใจกับจิตใจของมนุษย์ด้วยภาษาที่เฉียบคมแบบบทกลอน ในแง่การเล่นถือว่ายากมากครับ ไม่เชื่อลองแกะลูกกลองดูครับ ส่วนอีก 3 แทร็กสุดท้ายก็สุดยอด โดยเฉพาะ The Tree ที่เล่าเป็นนิทานที่เปรียบกับระบบการปกครองในสังคมได้อย่างถึงแก่นจนนักวิจารณ์เมืองนอกเรียก Rush ว่าเป็น "ฟาสซิสต์บ้านนอก" แต่ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่นะครับ ผมว่านีล (ยุคนั้น) น่าจะได้รับอิทธิพลมาจากการปกครองแบบสังคมนิยมมากกว่า

เหมือนกันฮะ
Pong-Wanchai

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010 | 06:37:58 AM »

ผมจำได้อย่างแม่นยำว่าได้รู้จักและสัมผัสดนตรีของคณะ Rush เพราะว่าเมื่อสมัยก่อนตอนปี 1975 นั้น ร้านขายแผ่นเสียงที่ผมแวะ
อยู่ประจำชื่อ ไทยอินทรา (คนขายชื่อ ปราโมช) ขายอัลบั้มชุด Fly By Night ให้ผม  และก็เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา คือ ถ้าผมจะควัก
สตางค์เมื่อไหร่นั่นหมายความว่าต้องมีการเปิดฟังก่อนเมื่อนั้น

ทันทีที่หัวเข็มบรรจงลงแตะแผ่นไวนิล...เพลง Anthem กระหึ่มขึ้นมาอย่างเมามันส์ !!!

โอโฮ...นี่มัน ฮาร์ดร็อค (สมัยนั้นยังไม่มีเฮฟวี่เมทัล) แท้ๆ เลยนี่นา สุดยอดไปเลย ซึ่งเพลงแทร็คแรกยังไม่จบผมก็ตัดสินใจซื้อผลงาน
ชุดนี้อย่างไม่รีรอ จากวงดนตรี โนเนม ที่ชื่อ Rush กลับไปฟังที่บ้านต่ออย่างมีความสุข

ถ้าผมจำไม่ผิด อัลบั้มชุดเดียวกันนี้แหละครับที่ พี่วิทูร วทัญญู นำไปเปิดศักราชวงดนตรีที่ชื่อว่า Rush ในสถานีวิทยุรายการ Top Teen Talent
ของแก จากการที่ผมไปเยี่ยมที่ห้องส่งแล้วนำแผ่นเสียงพกไปด้วยและขอให้เปิดฟังหน่อย แต่ว่าแค่ครั้งเดียว

ปีเดียวกันนี้เอง อัลบั้มชุด Caress Of Steel ก็ออกมาอีก คราวนี้ถือเป็นการกำเนิดของคณะ Rush ในประเทศไทยอย่างแท้จริง
พี่วิทูร กระหน่ำเปิดเพลงในผลงานชุดนี้อย่างเต็มที่โดยเฉพาะเพลง Bastille Day กับเพลงในหน้าที่สองอันยาวเหยียดอย่าง
The Fountain Of Lamneth ช่วงขึ้นต้นคือ In The Valley นี่ก็เร่งเร้าอารมณ์ดีเหลือเกินครับ

ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมก็ติดตามวงดนตรีจากประเทศคานาดาคณะนี้มาโดยตลอด พยายามสะสมแผ่นเสียงของพวกเค้าจนครบหมด
และแผ่นเรดิโอโชว์ของคณะ Rush ก็ตามเก็บจนเรียบวุธ และผมก็ชอบฟังหมดทุกชุด

แต่ผมมีข้อตินิดนึงเกี่ยวกับผลงานในรูปแบบดีวีดี...

ถ้าใครมีคอนเสิร์ตของพวกเค้าสะสมไว้จะทราบว่าระยะหลังๆ ทางคณะมักจะมีไอ้ Easter Eggs แถมมาให้หาวิธีดูกัน ผมนี่อารมณ์
เสียจริงๆ กับการต้องมาหาทางเปิดเมนูเพื่อกดดูคลิปหาดูยากที่แถมมาให้

...มันทำไว้เพื่ออะไรก็ไม่รู้ ผมไม่ชอบเลยจริงๆ  โกรธ  โกรธ  โกรธ   ( ส.ว. อารมณ์เสีย! )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2010 | 06:39:33 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
march2145
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010 | 06:07:44 PM »

Neil Peart นี่ สุดๆครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 02:28:04 PM »

นานาทัศนะ
ผมเอง กลับชอบชุดป็อบๆ แบบ permanent waves และ Moving pictures มากๆ
ทำนองเพลงต่างๆ ติดอยู่ในหัวหนึบ

อาเป็นเพราะ ขนาดเวลาเพลงที่สั้นลง
ทำให้ผมรู้สึก"กำลังดี" กับพวกเขา เต็มอิ่ม เต็มคำ
เพราะชุดอื่นๆนั้น
ผมรู้สึก(นึกไปเอง แลบลิ้น) ว่าพวกเขาดูจะพยายามมากเกินไปหน่อยนะครับ

โหย.. ร้องเล่นเต้นโชว์ สามคน มันก็โคตรเทพอยู่แล้วนา
ไม่รู้จะทำอะไร ให้ลึกลับซับซ้อนไปกว่านี้อีก
(ยกเว้นแต่ จะไม่ออกโชว์ แบบวงบี้ตเทิ้ล อย่างนั้น ไม่ว่ากันครับ)

เอ่อ..ที่เขียนมาเนี่ย ชื่นชมนะครัฟ คริๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 02:41:22 PM »

นานาทัศนะ
ผมเอง กลับชอบชุดป็อบๆ แบบ permanent waves และ Moving pictures มากๆ
ทำนองเพลงต่างๆ ติดอยู่ในหัวหนึบ

ว่าแต่ว่าท่านผีฯ มีหน้าปกชุด Permanent Waves ในแบบ Uncencored Version ที่เหมือนกับหน้าปกของคณะ Uncle Sam
เก็บสะสมไว้หรือเปล่าครับ?  

ผมอยากดูจริงๆ ง่ะ  กระโปรงมัน ปลิว ฉลุยได้อารมณ์ดี   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 08:45:47 AM »

นานาทัศนะ

อาเป็นเพราะ ขนาดเวลาเพลงที่สั้นลง
ทำให้ผมรู้สึก"กำลังดี" กับพวกเขา เต็มอิ่ม เต็มคำ
เพราะชุดอื่นๆนั้น
ผมรู้สึก(นึกไปเอง แลบลิ้น) ว่าพวกเขาดูจะพยายามมากเกินไปหน่อยนะครับ

โหย.. ร้องเล่นเต้นโชว์ สามคน มันก็โคตรเทพอยู่แล้วนา
ไม่รู้จะทำอะไร ให้ลึกลับซับซ้อนไปกว่านี้อีก
(ยกเว้นแต่ จะไม่ออกโชว์ แบบวงบี้ตเทิ้ล อย่างนั้น ไม่ว่ากันครับ)

เอ่อ..ที่เขียนมาเนี่ย ชื่นชมนะครัฟ คริๆ
ผมเริ่มรู้จักคณะ Rush ด้วยเพลง Closer to the Heart จากอัลบั้ม A Farewell to Kings แต่ในบรรดาอัลบั้มทั้งหมดของวง Rush นั้น ผมชอบ Moving Pictures มากที่สุด ทั้ง ๆ ที่ผลงานชุดนี้ออกในช่วงปี '80 แต่ผมรู้สึกว่าผลงานชุดนี้มันลงตัวทุกอย่าง มีทั้งเพลงยาวและเพลงสั้น มีทั้งเพลงยากและเพลงง่าย และมีทั้งร็อคแอนด์โรลล์ดาด ๆ และ progressive ผสมผสานกลมกลืนเป็นเนื้อเดียวและจัดวางได้อย่างลงตัวพอเหมาะพอเจาะ ผลงานชุดนี้เป็นผลงานของวง Rush ที่ผมซื้อเก็บตั้งแต่ยังเป็นเทปคาสเสทและฟังบ่อยจนกระทั่งทุกวันนี้ ส่วนผลงานอื่นก็นาน ๆ จะฟังสักทีครับ
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 11:15:38 AM »

เพลงของวงนี้ ที่ผมชอบมากคือ เพลง Xanadu / La Villa Strangiato / The camera eye

อัลบั้มที่ชอบมากคือ Moving Pictures / Exit Stage Left / 2112

จริงๆแล้ว ชอบผลงานวงนี้ในยุคตั้งแต่ 2112 - Exit Stage Left   

แต่ก็ฟังได้ทุกชุดครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 06:35:54 AM »

ผมไปเรียนต่อที่ประเทศสหรัฐอเมริกาเมื่อปี 1978 หลังจากที่สำมะเรเทเมามาล่วง 2 ปีจากรามคำแหงแล้วก็วิทยาลัยกรุงเทพฯ
(จบชั้นมัธยมจากโรงเรียนสาธิตปทุมวันฯ ปี 1976)

เมื่อตอนที่ไปถึง California ใหม่ๆ ก็มีโอกาศฟังวิทยุแทบทั้งวันเพราะมีเพลงร็อคให้จูนหลายคลื่นมาก หนังสือเพลงก็มีหลายฉบับ
โดยเฉพาะหนังสือ Circus นั้นผมเป็นสมาชิกเลยโดยใช้สิทธิ์พิเศษในการเป็นนักศึกษาเรียนภาษาซึ่งได้ราคาถูก

แล้วหนังสือเล่มนี้ทำให้ผมได้สั่งซื้อแผ่นเสียงบู้ทเล็คเป็นครั้งแรกในชีวิตจาก section โฆษณา และที่สำคัญที่สุดก็คือการได้
รับรู้ถึงข่าวสารในแวดวงการเพลงซึ่งรวมถึงรายการพิเศษทางวิทยุ ที่เค้าเรียกกันว่า Radio Show ครับ

หลังจากนั้นอีกไม่นานจึงได้สัมผัสกับ Live Broadcast Radio Show จากคณะ Foreigner เป็นวงแรก ซึ่งผมก็ได้อัดเทปคาสเซ็ตท์
เก็บเอาไว้จนถึงทุกวันนี้ แม้จะได้เป็นเจ้าของแผ่นเสียงที่ออกอากาศจริงๆ แล้วก็ตาม

อีกวงนึงที่เห็นโฆษณามาก่อนเลยในหนังสือ Circus ก็คือคณะ Rush ครับ...

สมัยนั้นทางคณะ Rush กำลังตระเวณแสดงทัวร์อยู่เพื่อสนับสนุนสตูดิโออัลบั้มชุด Permanent Waves

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 07:32:39 AM »

ในโฆษณาบอกเอาไว้ว่าระหว่างช่วง Weekend วันที่ 28 เดือน มีนาคม (ปี 1980) ขอเชิญฟังบันทึกการแสดงสดของคณะ Rush
จาก The Source ซึ่งอัดติดต่อกันมา 3 คืน ต่อหน้าแฟนเพลงกว่า 30,000 คนทางสถานีวิทยุในเครือข่ายเมืองของท่าน...

ผมล่ะก็ไม่เป็นอันกินอันนอนเลยครับ เตรียมตัวเตรียมเทปคาสเซ็ตท์เพื่อจะได้อัดเก็บไว้ฟังตั้งแต่เนิ่นๆ ปรากฏว่าอาทิตย์นั้นไม่ได้
ฟังหรอกครับ เพราะว่าสถานีวิทยุในเมืองผมกว่าจะเปิดก็ช้าไปอีก 2-3 วัน แต่ก็ไม่เป็นไร เนื่องจากได้อัดเทปเก็บเอาไว้สมใจอยาก

ภายหลังค้นข้อมูลตารางทัวร์จากหนังสือ Circus จึงทราบว่าเป็นบันทึกการแสดงสดเมื่อวันที่ 11-13 เดือน กุมภาพันธ์ ปี ค.ศ. 1980
ณ. Kiel Auditorium ในเมือง St. Louis มลรัฐ Missouri และจนถึงปัจจุบันเป็นคอนเสิร์ตที่ถูกนำไปก็อปมากที่สุดของคณะ Rush
คอนเสิร์ตนึงเลยก็ว่าได้

อีกชื่อที่เรียกกันคือ Kiel Opera House

ยกตัวอย่างเช่น แผ่นบู้ทเล็คชุด The Spirit Of St. Louis, La Villa Strangiato, Taurus Pedals From Hell, Natural Science, etc.
ล้วนแล้วแต่เอามาจากการออกอากาศในครั้งนั้นของ NBC Radio's Young Adult Network ทั้งหมด เพียงแต่ว่าแผ่นบู้ทเล็คชุดไหน
จะใช้มาสเตอร์เป็นแผ่นเสียงต้นฉบับหรือว่าเป็นเทปคาสเซ็ตท์อัดตรงมาจากวิทยุ ก็สุดแล้วแต่กระบวนการผลิตของบรรดา
Bootlegger ทั้งหลาย

แต่ที่แน่ๆ เลยก็คือว่า มันเป็นคอนเสิร์ตที่มีระบบการอัดเสียงที่ดีมาก และการแสดงสดบนเวทีทั้งสามคืนนั้นของคณะ Rush ก็ยอดเยี่ยม
ถ้าหากใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ของพวกเค้า ผมคิดว่าต้องเคยฟังคอนเสิร์ตนี้มาแล้วแทบทุกคน แม้แต่ในโลกไซเบอร์ก็ยังแนะนำว่าคอนเสิร์ต
นี้เป็นอะไรที่นักฟังเพลงไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

บางคนถึงกับนำไปเปรียบเทียบกับอัลบั้มคู่ชุด Exit...Stage Left ในปี 1981 เลยทีเดียวว่าทำออกมาได้อย่างไร ทำไมไม่ใช้คอนเสิร์ตนี้
มาเป็นวัตถุดิบในการคัดเลือกบทเพลงเพื่อผลงานบันทึกการแสดงสดในครั้งนั้น !!!

ก็ว่ากันไปตามเหตุตามผลของแต่ละคน แต่ที่ผมเขียนมาซะยาวนี่เพียงต้องการเล่าให้ฟังว่า เมื่อผมได้อัดเทปคาสเซ็ตท์เก็บเอาไว้ จนมา
รู้จักผลงานพวก Radio Show ก็ได้ตามหาซื้อแผ่นเสียงชุดนี้มาโดยตลอด เท่าที่จำได้ราคาในตลาดมืดนี่สูงมากครับ ถ้าจำไม่ผิดสนนราคา
ประมาณ 300-400 ดอลล่าห์สหรัฐเลยทีเดียว

ครั้นพอเข้าสู่ยุคแผ่นซีดีอัดได้ ดูเหมือนว่า มูลค่าของ แผ่นเรดิโอโชว์ ชุดนี้จะค่อยๆ ลดลงตามลำดับ ความจริงผมตั้งใจจะ "สอย" มานานแล้ว
เพราะเคยเห็นผ่านตามาตลอดเฉลี่ย 2-4 ปีต่อหนึ่งแผ่น แต่เข้าสู้ประมูลทีไรก็ "แพ้" ทุกที  อายจัง

ในที่สุดความฝันของผมก็เป็นจริงขึ้นมา เมื่อปีที่แล้วนี้เองครับ กว่าจะได้มามันแสนลำบาก แถมยังใช้เวลาตั้งเกือบ 30 ปี ถึงจะเห็นเป็นตัวตนจริงๆ
ที่ลูบคลำได้ เลยอยากเอามาโชว์ให้สมาชิกเว็ปนี้ดูกันเป็นขวัญตา เพราะว่าลอง search ในเน็ทไม่มีรูปแผ่นเสียง Radio Show ชุดนี้ของ
คณะ Rush อยู่ในเว็ปไหนเลย มีแต่ข้อมูลบอกรายละเอียดเฉยๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่ทราบว่าทำไมของหายากแบบนี้ทางนักสะสมต่างประเทศไม่ค่อยถ่ายรูปนำมาลงให้ดูกัน ซึ่งถ้ามีรูปก็จะขนาดเล็กมาก แต่ผมไม่ได้คิด
อะไรอย่างนั้นหรอกครับ ก็เลยถ่ายรูปมาให้เห็นกันชัดๆ แบบไม่ต้องยั้งมือ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2010 | 07:57:01 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 08:28:33 AM »

ยอดเยี่ยมทั้งข้อมูลและแผ่นบู๊ทเล้กที่หายากมาก ๆ ครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 08:33:19 AM »

ภาพนี้เป็นกระดาษขนาด A4 ซึ่งเรียกกันว่า Cue Sheet เอาไว้ใช้สำหรับดู "คิว" ในการเปิดรายการออกทางสถานีวิทยุครับ...

ดังจะเห็นได้ว่าใน Cue Sheet นี้มีบอกรายละเอียดของรายการเอาไว้หมด แม้กระทั้งช่วงเวลาที่เว้นไว้ให้โฆษณา ทั้งทางสถานีเองหรือ
สปอนเซอร์ของรายการ

ใครอยากรู้ว่ามีเพลงอะไรบ้างก็อ่านดูตามนี้ได้เลยนะครับ ส่วนวันที่ที่ทาง NBC กำหนดให้ทางสถานีวิทยุในเครือข่ายเปิดออกอากาศ
โดน ดินสอขีดออก (สามารถลบออกได้แต่ผมไม่ได้ทำ : March 28-29-30, 1980 ) และยังมี ปากกาที่ดีเจเขียนตัวเลขเอาไว้อีกเยอะแยะ
ซึ่งมันดู original ดี ผมก็เลยปล่อยเอาไว้อย่างนี้  ยิ้มกว้างๆ

นี่เป็นรูปเลเบิ้ลของแผ่นเสียง 2LP's จาก The Source...

ไวนิลทั้งสองแผ่นจะเป็นอย่างนี้ครับ ในด้าน Side One ข้างหลังจะเป็น Side Three แล้วก็ด้าน Side Two ข้างหลังก็จะเป็น Side Four
ทั้งนี้เพื่อความสะดวกในการใช้ Turntable 2 เครื่อง เพื่อเตรียมตัวเปิดรายการในแต่ละช่วงเวลา

ภาพพวกนี้ผมใช้สแกนเนอร์สแกนรูปมาให้ดู เพราะจะได้ไม่ต้องขอร้องลูกสาวให้ถ่ายรูปให้ เพราะว่ากว่าคุณเธอจะว่างแต่ละครั้ง ต้องใช้
เวลาอ้อนวอนและรออีกนานเลยครับ เอาไว้รอถ่ายรูปใหญ่หนเดียวพร้อมแผ่นชุดอื่นๆ ไปด้วยเลย  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2010 | 08:37:48 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 22
พิมพ์