เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 09:17:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheประชาสัมพันธ์ กิจกรรมงาน Bass Workshop โดย Nathan East มือเบสแห่งวง Fourplay
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์ กิจกรรมงาน Bass Workshop โดย Nathan East มือเบสแห่งวง Fourplay  (อ่าน 3344 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 02:49:46 PM »

ประชาสัมพันธ์ กิจกรรมงาน Workshop โดย  Nathan East นะครับ
งานมีวันที่ 15-16 มีนาคม  2551 ที่สยามพารากอนครับ

รายละเอียดงานครับ
วันที่ 15 มีนาคม
เวลา 15.30 น. มี มินิคอนเสิร์ต ของ Nathan East ที่ชั้น 2 สยามพารากอน ซึ่ง ชมฟรี
เวลา 17.00 น. มี Workshop โดย  Nathan East ที่ชั้น 4 สยามพารากอน ห้องพารากอนสตูดิโอ ซึ่งต้องมีบัตร ถึงจะเข้าร่วมได้  ซึ่งติดตามการรับบัตรได้จากนิตยสาร The Guitar Mag ปก พี่โอ้ โอฬาร , นิตยสาร Rhythm Section ปก Jaco Pastorius และทาง 104.5 Fat radio มีจำนวนจำกัดสุดๆ

แต่ถ้าหาบัตรไม่ได้จริง ในวันที่ 15 มีนาคม ที่ชั้น 2 สยามพารากอน มีบัตรแจกอีก 20-30 ใบ คงต้องไปเร็วหน่อย ซัก บ่ายโมงกว่าๆ  อาจจะมีโอกาสได้บัตรเข้า Workshop

แต่ถ้าถ้าหาบัตรเข้า Workshop ไม่ได้จริงๆ ผมว่าแค่ได้ไปดู ฟรี มินิคอนเสิร์ต ก็คุ้มสุดๆแล้วครับ

ส่วนวันที่ 16 มีนาคม
เวลา 17.00 น. มี Workshop/Master class โดย  Nathan East ที่ชั้น 4 สยามพารากอน ห้องพารากอน สตูดิโอ
จะมีเฉพาะศิลปินเบสชื่อดังในประเทศไทยเข้าร่วม อาทิ พี่ Mint Etc. , พี่ Nor Crescendo, พี่ๆวง Friday , พี่ก้อ Groove Riders , พี่เก้ง Playground เป็นต้นครับ และผู้ที่เป็นเจ้าของ Bass Yamaha BBNE1 และ BBNE2 เท่านั้น แต่มีข้อแม้ครับ ต้องนำเบส NE1 หรือ NE2 ไปด้วยถึงจะเข้าร่วมได้
แต่คนที่เอา BBNE2 ไปด้วย จะได้ขึ้นเล่นเบสโชว์ประมาณคนละ 5 นาที แล้ว Nathan East จะแนะนำให้แบบคนต่อคน
สรุป คือ NE1 เข้าร่วมได้แต่อดโชว์ ส่วน NE2 ได้เข้าร่วม + ได้โชว์ (พิเศษสุดๆครับ)
(ซื้อเบส BBNE2 วันนี้ ก็ยังทันนะ 55)

ในวันที่ 15 มีนาคม เวลา17.30น. และวันที่ 16 มีนาคม เวลา 16.00น.
ที่ชั้น 2 สยามพารากอน จะมีมินิคอนเสิร์ตจากศิลปินวง Crescendo ให้ชมด้วยครับ

หมายเหตุ งานทั้ง 2 วัน ทางยามาฮ่าจะมีสินค้ารุ่น Signature ไปให้ลองเล่น ที่ ชั้น 2 สยามพารากอนด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C6414651/C6414651.html

www.yamaha.co.th
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 03:03:03 PM »

เหมือนผมมาโฆษณาให้ Yamaha เลย  ยิ้มกว้างๆ  อายจัง
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:35:24 PM »

กำลังรอบัตร Workshop อยู่ แต่คงไม่น่าจะได้ เขาล๊อคให้นักเรียนเบส (เรียนกีตาร์) T T

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Pete
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 | 09:16:38 PM »

ผมได้ไปถ่ายรูปกะ Nathan Eastด้วยครับคุณ kongbei

คุณNathanโอบไหล่ผมด้วยครับ

ผมยังตื่นเต้นอยู่เลยครับ

แต่เสียดายไม่ได้ดูคอนเสิร์ตอะครับ

เซงเลยครับ

คนลงข่าวอดไป555 ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์