เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 03:56:46 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheระเบียบเรื่องการยืนยันสมาชิก
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบียบเรื่องการยืนยันสมาชิก  (อ่าน 5743 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:44:19 PM »

ขอกำหนดวิธีการเป็นสมาชิก www.thaiprog.net ไว้สักเล็กน้อยนะครับ เพื่อความสุขในการพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นถึงเสียงเพลงที่เรารักร่วมกันครับ

1.   สำเนาบัตรประชาชนพร้อมเซ็นต์รับรองสำเนา (ถ้าอายุไม่ถึง ใช้สำเนาทะเบียนบ้าน หรือ สูติบัตร ครับ)
2.   รูปถ่ายเห็นใบหน้าชัดเจน ภาพใกล้เคียงปัจจุบัน (ถ่ายไว้ไม่เกิน 2 ปี หรือพอดูหน้าออก) พร้อมเซ็นชื่อหลังรูป 1 ใบ
ไม่จำเป็นต้องเป็นรูปถ่ายอย่างเป็นทางการ เอารูปที่ท่านไปเที่ยวก็ได้

สแกน และ ส่งมาที่ thaiprog@gmail.com
หลังจากนั้นทาง moderator จะพิจารณาอนุมัติให้ท่านเป็นสมาชิกของ thaiprog อย่างเต็มภาคภูมิครับ

ถ้าท่านใดไม่สะดวกที่จะสแกน กรุณาติดต่อหลังไมค์อีกทีครับ

เริ่มส่งข้อมูล ตั้งแต่วันมีตติ้ง ผู้ที่ไปมีตติ้งแล้วไม่ต้องส่งเมล์นะครับ เราจะเริ่มใช้มาตรการตั้งแต่เดือน มิถุนายนนี้ครับ

ถ้าบัตรประชาชนมีรูปถ่ายอยู่แล้ว ไม่ต้องส่งรูปถ่ายครับ

เริ่มลงทะเบียน 22 มีนาคม พุทธศักราช 2551

เริ่มใช้มาตรการวันที่ 1 มิถุนายน พุทธศักราช 2551

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2008 | 07:49:13 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:46:07 PM »

ท่านใดที่ไม่สะดวกที่จะสแกน สามารถส่งสำเนาบัตรประชาชนมาทางไปรณีย์ได้นะครับ
สำหรับที่อยู่ ขอให้ติดต่อมาถามทางอีเมล์นะครับ แล้วเราจะส่งที่อยู่ที่ให้คุณส่งสำเนาบัตรประชาชนมาทางไปรณีย์ไปให้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:48:29 PM »

สมาชิกที่ไม่ส่งหลักฐารการยืนยันตัวตนมา จะไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:48:41 PM »

ขอให้เข้าใจทั่วกันนะครับ จะได้เริ่มศักราชใหม่ที่สะอาดสงบสุขอย่างแท้จริงเสียที

ผมจะลืมเรื่องวุ่นวายต่างๆให้หมดและเราจะได้อยู่ด้วยกันอย่างสันติเสียที ผมรู้สึกผิดมากที่ไปร่วมโจมตี "เขาคนนั้น" อย่างออกหน้าออกตา พอผมมาคิดผมรู้สึกไม่ดีเลยครับ และขอสารภาพบาปเลยว่า เจดีย์สยาม คือผมเองครับ

ต่อไปนี้บอร์ดเราจะมีแต่ความสงบสุขอย่างแท้จริงครับ ผมเชื่ออย่างนั้น...ถ้าเราทุกคนร่วมมือกัน

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:40:26 PM »

ดีใจครับที่บอร์ดจะสงบสุขอีกครั้ง ขอให้สมาชิกเคร่งครัดในกฎของบอร์ด และ จุดมุ่งหมายของบอร์ดที่ว่า "สังคมโปรเกรสสีฟว์ ร๊อค ออนไลน์คุณภาพ" นะครับผม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 09:06:17 PM »

อ้างถึง
ถ้าบัตรประชาชนมีรูปถ่ายอยู่แล้ว ไม่ต้องส่งรูปถ่ายครับ

ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 08:34:51 AM »

สอบถามเพิ่มเติมครับ
1.   ใช้สำเนาบัตรแล้ว ผมยังคิดว่าน่าจะให้รูปสักใบครับ กันคนที่ไปเอาสำเนาบัตรใครก็ไมรู้มาใช้ครับ
2.   มาตรการที่จะเริ่มใช้ คือให้สมาชิกลงทะเบียน ตั้งกระทู้ได้ใช่ไหมครับ หมายถึงตอบกระทู้ด้วยหรือเปล่าครับ คิดว่าใช่นะครับ
3.   เริ่ม 1 มิถุนายน ค่อนข้างช้าไปครับ น่าจะเป็น 1 เมษายนเลยครับ หรือ 16 เมษายนก้ได้ครับ เพราะคนที่ยังไม่ลงทะเบียนก็ยังเข้ามาอ่านบอร์ดได้อยู่แล้วน่ะครับ
4.   คนที่ไป meeting ต้องเอาเอกสารไปให้ด้วยใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 08:42:44 AM »

ถ้าไปแสดงตัววัน Meeting แล้ว ขออภิสิทธ์ไม่ต้องให้เอกสารบัตรฯได้รึเปล่าครับ เพราะไม่อยากให้ใครเห็นเนื่องจากอาย ไม่ทราบได้รึเปล่าครับ
Fragile

Webmaster

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 09:04:15 AM »

ผมขอไปประชุมกันก่อนนะครับแล้วจะรีบนำรายละเอียดมาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 | 09:48:58 AM »

เมื่อได้ระเบียบที่สมบูรณ์แล้ว ช่วยส่งไปขอให้คุณปีศาจแปลเป็นภาษาอังกฤษแปะไว้คู่กันด้วยก็ดีนะครับ ยุ่งหน่อยนะครับ ไหนๆทำแล้วก็เลยอยากให้ดีหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 | 11:44:45 PM »

เมื่อได้ระเบียบที่สมบูรณ์แล้ว ช่วยส่งไปขอให้คุณปีศาจแปลเป็นภาษาอังกฤษแปะไว้คู่กันด้วยก็ดีนะครับ ยุ่งหน่อยนะครับ ไหนๆทำแล้วก็เลยอยากให้ดีหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ว่าแต่ผมได้ไปปรากฏตัวให้เห็นในงานมีทติ้งครั้งแรกแล้วเนี่ย จำเป็นต้องส่งหลักฐานไปอีกหรือเปล่าครับ?
Fragile

Webmaster

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มีนาคม 2008 | 09:33:05 AM »

ยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ว่าแต่ผมได้ไปปรากฏตัวให้เห็นในงานมีทติ้งครั้งแรกแล้วเนี่ย จำเป็นต้องส่งหลักฐานไปอีกหรือเปล่าครับ?

ไม่ต้องแล้วครับผม

mushroomcloud
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 05:04:36 PM »

เห็นด้วยกับวิธีการรับสมัครสมาชิกและเป้าหมายในการสร้าง ' สังคมโปรเกรสสีฟว์ ร๊อค ออนไลน์คุณภาพ '

ขอถือโอกาสนี้กล่าวคำ ' ขอโทษ ' ที่มีส่วนทำให้เว็บเปอะเปื้อน
Delirium Demon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 08:17:54 PM »

อ้างถึง

ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 | 08:27:11 PM »

เห็นด้วยกับวิธีการรับสมัครสมาชิกและเป้าหมายในการสร้าง ' สังคมโปรเกรสสีฟว์ ร๊อค ออนไลน์คุณภาพ '

ขอถือโอกาสนี้กล่าวคำ ' ขอโทษ ' ที่มีส่วนทำให้เว็บเปอะเปื้อน
ขอเป็นตัวแทน กล่าวว่า " ไม่เป็นไรครับ " เรื่องไม่เข้าใจผ่านไปแล้ว เรามาเริ่มต้นสิ่งดีๆกันต่อครับ

หน้า: [1]
พิมพ์